1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Washington DC

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi g8ubvn, 15/03/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. g8ubvn

g8ubvn Thành viên mới

Theo phán đoán của Chief Horiculturist của Washington DC, các cây cherry blossom sẽ trổ hoa cao điểm từ 29/3/2006 cho đến 5/4/2006.

Đài tưởng niệm George Washington

Tidal Basin

Đài Tưởng Niện Thomas Jefferson

..
  2. Amherst

Amherst Thành viên mới

Đẹp qua'' bác g8 ạ. Đây là hoa anh đào đúng không bác?
  3. g8ubvn

g8ubvn Thành viên mới

Đúng là hoa Anh đào (Nhật). Trên 3000 cây trồng ở khu vực Tidal Basin (Wash. DC) từ năm 1912 do chính phủ Nhật tặng.
  4. lolemmatdo

lolemmatdo Thành viên mới

Mình đang ở Cali, muốn lên DC vào dịp này cũng chỉ để ngắm hoa anh đào thôi đấy bạn ạ. Mình đã nghe nói rất nhiều về hoa anh đào ở DC và mình mong ước từ lâu rồi là được tận mắt chứng kiến cảnh đó.
    Nhưng hiện tại mình đang có một vấn đề, nhờ các bạn ở đây chỉ giúp mình. Mình có bạn ở NY và mình sẽ lên DC từ NY trong khoảng giữa tuần sau. Nhưng bạn mình ko đi cùng mình được, mình sẽ phải thuê phòng trọ trong 2 ngày ở DC. Vậy mình muốn hỏi bạn nào ở hoặc biết DC thì chỉ hộ mình xem thuê nhà trọ ở chỗ nào trong khu vực DC thì tiện nhất (phương tiện đi lại công cộng) và an toàn? Mình là con gái nên mặc dù có gan đi chơi DC một mình nhưng vẫn lo lắm. Mình cảm ơn nhiều.
  5. g8ubvn

g8ubvn Thành viên mới

lolemmatdo vào xem websites của các Hostels sau:
    - Washington International Student Center nằm gần White House và khu vực Smithsonian museums, gần Metro. 23 USD/night.
    -Hostelling International Washington DC 5 blocks from White House.
    - Hilltop Hostel nằm ở Takoma Park (một khu phố rất dễ thương) gần Metro.
    - American Guesthouse nằm ở Arlinton County, VA, bên kia bờ sông Potomac. Chừng 10-15 phút đi bộ đến trạm Metro.
    Hotels trong DC thì rất nhiều nhưng giá cả từ gần 100 USD/night trở lên. Ngoại ô của Washington DC cả 2 phía Maryland và Virginia có hotels gần các trạm Metro tiện cho đi lại và giá rẽ hơn.
    Metro có one-day pass (từ 9:30 am trở đi đến nửa đêm - hình như 6 USD/ngày)
    Từ New York đến DC có express bus giá chừng 20 USD/lượt.
  6. lolemmatdo

lolemmatdo Thành viên mới

Cảm ơn g8ubvn rất rất nhiều. Mình đã vào các trang web đó rồi, rất hữu ích, giá cả lại rẻ nữa, rất hợp với sinh viên như mình. Không biết cám ơn lại thế nào, tớ vote cho ấy 5* nhé.
  7. Arrowheart

Arrowheart Thành viên mới

Chào các bạn!
    Vào ngày 02 tháng 04 này trong vnphoto.net có tổ chức một buổi chụp hình hoa anh đào tại Washington D.C. Nếu bạn nào muốn tham gia, thì vào trong này đăng ký. Thời gian và địa điểm sẽ được thông báo sau. Cám ơn.
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=2736
  8. g8ubvn

g8ubvn Thành viên mới

Theo dự đóan mới nhất của Chief Horiculturist, cherry blossom sẽ nở rộ cao điểm từ cuối tuần này và đẹp nhất vào thứ ba 28/3/2006. Hoa sẽ giữ vẻ đẹp trong vòng 2 tuần.
    Một số chi tiết, hình ảnh và các chương trình triển lãm, v.v. về Cherry Blossom các bạn có thể xem th6m ở đây
    http://duhocvn.org/index2.php?option=com_forum&Itemid=0&page=viewtopic&t=275
  9. bouldergirl

bouldergirl Thành viên mới

Bác g8ubvn:
    Hôm thứ 2 vừa rồi em có luợn qua để xem nhưng mà hoa nó chưa nở gì cả.Định cuối tuần này đi coi không biết nó đã nở rộ chưa hả bác?
  10. g8ubvn

g8ubvn Thành viên mới

Hôm cuối tuần rồi trời trở lạnh và gió réyt nên hoa đào nở chậm hơn. Ngày hôm nay thứ sáu 31/3/2006 và cuối tuần này thời tiết quá lý tưởng và hoa đang nở rộ.
    Ngày mai 1/4/2006 (ngày mất của Trịnh Công Sơn) tại trường community college NOVA - Alexandria có chương trình ca nhạc Khánh Ly và Anh Dũng lúc 1 giờ trưa. Không rõ vé có còn không vì đã được bán từ vài tháng nay.