1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

wax? shave? epilator? hair removal cream? đau đầu chị em

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 30/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

wax? shave? epilator? hair removal cream? đau đầu chị em

Tớ là một người cũng gặp rắc rối với vụ vi-ô-lông ở chân nên đã thử dùng rất nhiều pp tẩy lông. Share chút kinh ngiệm nhá:
    Trình tự thử nghiệm theo thực tế:

1. Hair removal creme: lần đầu tiên remove lông xong, sướng dã man: mịn láng, không đau. Tuy nhiên có cái dở là 3 ngày sau nó lại chòi lên, mà không thể nào liên tục dùng hair removal cream lên da được, vì tác dụng của nó làm mủn lông ra thì nó cũng sẽ tác động xấu lên da mình. Đành give up. Chưa kể vụ nó cũng bị mọc lông dưới da. Thiệt hại: 60,000VNĐ/một lọ hair removal cream của Vitaskin có tác dụng trong 3 ngày. Thời gian chờ đến lần sau là 1 tuần với hai cẳng chân không thể thò ra được.

2. Wax: sau 1 tgian dùng cream, tớ thử nghiệm wax. Không quá đau, láng mịn, kết quả đc 1 tuần. Tuy nhiên: tệ hại nhất là lông mọc dưới da, thâm lỗ chân lông chữa mãi chưa khỏi, thậm chí tắc lỗ chân lông. Mà wax này không phải cứ nhú lên là wax đc, mà fải chờ nó mọc đến độ nhất định. Mà từ khi nó nhú lên là mình đã tức muốn chết và ko dám thò chân ra rồi. Nhục lắm. Túm lại sau 5 lần wax thì tớ cực lực phản đối wax. Thiệt hại: 170k/lần wax, tác dụng 1 tuần. Thời gian chờ đến lần sau: 7-10 ngày tuỳ tốc độ mọc lông, với hai cẳng chân không thể thương được.

3. Shave: lần vừa rồi đi ctác SG, vi-ô-lông đã thòi ra rồi, cream và wax thì không có sẵn mà đang vội chuẩn bị đi chơi tối, hehe tớ đi tắm, tiện thể với tay ra cái Gillette dùng 1 lần trong k.sạn. Lướt vài nhát nhẹ nhàng êm ái .... chân láng mịn như chưa bao giờ có dấu hiệu lông. Mà cái này hay ở chỗ, bất cứ lúc nào đi tắm, xoa sữa tắm xong, chỉ cần tiện tay lướt vài nhát gillette, rồi tiếp tục công đoạn tắm... tổng cộng 2 phút. Lông không kịp mọc dài dưới da thì đã bị tiêu diệt gọn, lại còn cực kỳ tiết kiệm. Có khi bạn chỉ cần mua 1 con dao cạo loại xịn, cùng lắm vài chục USD là dùng bét nhè ko biết bao giờ mới vứt. Không sợ tổn thương da do hoá chất diệt lộng mạnh không sợ thâm lỗ chân lông vì bỏng wax. Thiệt hại: tối đa vài chục USD/ 200 lần shave mỗi năm, thời gian chờ: không có, vì ấy có thể shave bất cứ lúc nào lông mọc mà ko sợ hại da.

Đó là những đúc kết của tớ sau những kinh nghiệm đau thương và đôi chân vẫn còn vài vệt thâm do wax nóng. Dùng air stocking không có tác dụng, tớ thử cả 3 màu của airstock mà bôi lên cứ như chân giả lắp vào người, nhìn tởm, mà không thể che đc vết thâm do wax mới điên chứ.

À, note thêm là da tớ thuộc loại khá mẫn cảm, lông mọc không dày lắm nhưng cũng đủ lộ ra ở chân. Lại còn hay bị viêm lỗ chân lông và mọc dưới da nữa Túm lại là đủ mọi yếu tố tệ hại.

Chúc các gái ngày càng xinh đẹp
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Đúng roài, shave là tốt nhất đấy. Tớ đây toàn shave thôi. Mà đơn giản, cứ tắm thì shave.
    Nên mua dao 3-4 lưỡi sẽ tốt hơn. Nhớ dùng shaving foam. Loại Schick rất tốt, mà HN ko bít mua ở đâu. Dùng cái của Gillette như thần kinh. Nghe nói có loại tên là Venus dành cho nữ mà ko thấy bán ở chỗ nào cả. Ai bít không?
    Sau khi shave nên dùng baby oil. Vừa mềm da chân lại vừa bóng bóng. Da chân thường rất khô nên ko sợ nhờn nhỉ. Lúc mới bôi thì hơi nhờn tý, mà chịu khó 1 lúc là sờ thích lém.
  3. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Shave thì ko đau và ko bị lông mọc dưới da nhưng em thấy nhìu ng lông mọc lại bị đen và cứng nữa chứ
  4. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

yep tớ chỉ shave, mà tớ lại thuộc loại thich shave lol...
    thường dùng gillette dành cho nữ, mới ra loại mới breeze , tiện và nhanh
  5. ba_gia_bon_chen

Cái này mấy lưỡi và mua ở đâu hả bạn?
    @Fall: Đã shave thường xuyên thì quan tâm làm gì tới việc nó mọc lại ntn? Mà mọi người cứ sợ thế nào chứ tớ thì thấy sau lần đầu tiên nó có đen và cứng hơn 1 tẹo rồi sau đấy thì nó vẫn thế thôi chứ có phải càng ngày càng đen càng cứng đâu.
    Shave là an toàn và nhanh tiện nhất. Mà shave và dùng lotion/oil đều đặn thì chân rất bóng khoẻ chứ ko như wax.
    Tuy nhiên, phần underarm thì shave có vẻ ko hiệu quả lắm vì da vùng này ko căng. Nhưng dùng dao 4 lưỡi thì chắc cũng tàm tạm..
  6. tatugirl_yulia

Thế thì đề nghị các gái xinh chia sẻ kinh nghiệm mua dao shave đi:
    1. Gillette? model nào? bao nhiêu tiền? độ sạch khi shave?
    2. Schick? model nào? bao nhiêu tiền? độ sạch khi shave?
    3. gì nữa? ...
    Hiện nay tớ mới thử dùng Gillette của nam vì chưa có tgian xem và chọn hàng kỹ, nhưng cũng tạm ok.
    Shave không sợ lông mọc cứng vì lông chưa kịp lộ ra nhiều đã bị shave tiếp rồi mà cứng hay đen thì cũng chả xi nhê gì hết
  7. tatugirl_yulia

[
    Thế thì đề nghị các gái xinh chia sẻ kinh nghiệm mua dao shave đi:
    1. Gillette? model nào? bao nhiêu tiền? độ sạch khi shave?
    2. Schick? model nào? bao nhiêu tiền? độ sạch khi shave?
    3. gì nữa? ...
    Hiện nay tớ mới thử dùng Gillette hai lưỡi của nam vì chưa có tgian xem và chọn hàng kỹ, nhưng cũng tạm ok.
    Shave không sợ lông mọc cứng vì lông chưa kịp lộ ra nhiều đã bị shave tiếp rồi mà cứng hay đen thì cũng chả xi nhê gì hết
    À quên tớ còn dùng baby lotion của Jonson & Jonson vừa rẻ (16,000đ/chai trong siêu thị) vừa mịn, không nhờn chân và không kích ứng vì là đồ dùng cho em bé.
  8. ba_gia_bon_chen

1. Đang dùng cái SensorExcel for Woman. Có 2 lưỡi thôi. Cái này thì có 60k/chiếc nhưng lưỡi mua thêm thì >80k/5 lưỡi. Mua ở Maxi Mark trong SG. Dùng chân thì 100% là đi sạch. Nhưng dùng cho underarm thì chưa thấy ok lắm. Chắc là phải mua thử cái 4 lưỡi của Gillette vậy. Mà đắt lè lưỡi à.
    2. Mới mua cái 3 lưỡi của Japan nhưng chưa thử nên chưa bít thế nào. Mua 25k trong Citimart tại Hanoi Tower. Cái này được xếp vào dạng dùng 1 lần. Mình chắc dùng được 10-20 lần.
    3. Shaving foam của Schick: chấm điểm 9/10 lun. Cái này cũng dành cho nam, nhưng mà cực thích lun. Cái này hồi đó mua >80k/chai to đùng trong Maxi Mark 3/2 lun.
    4. Shaving foam của Gillette: cho 5/10. Dùng siêu chán, tất nhiên là rẻ bèo so với Schick. Đang tìm mua Schick shaving foam mà ko bít mua ở đâu đây. Chai này mười mấy k gì đó mà bé xíu trong Citimart HN Tower.
    @Fall: Chân thì khoảng 3-5 ngày. Underarm thì được 2 ngày là hết cỡ. Nhưng vì mình xài lúc tắm nên ok. Cứ tắm thì cho vài nhát là ok. An toàn, sạch sẽ, nhanh gọn.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 10:41 ngày 30/06/2008
  9. tatugirl_yulia

Bạn yêu ghi rõ là mua lưỡi dao và kem shave ở đâu, giá bao nhiêu tiền để chị em tham khảo nhé.
    thanks kưng
  10. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Shave thì bao lâu lông mọc lại ạ? Chị BGBC cho em xin cái hình đc ko ạ, lại thấy khoái shave rùi, dùng epilator em sợ lỗ chân lông sẽ to ra