1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

wax? shave? epilator? hair removal cream? đau đầu chị em

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 30/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Đúng rùi đó ạ, chị BGBC ghi rõ sản phẩm, giá tiền, chỗ mua cho bọn em "bon chen" với , thêm cái hình nữa thì càng tốt ạ
  2. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

Bạn yêu ơi riêng shave thì không quan trọng là bao lâu thì lông mọc lại vì bạn có thể shave bất cứ lúc nào bạn tắm, nó như là việc đánh răng hàng ngày ý, cực kỳ tiện ích nhanh gọn mà quan trọng nhất là không làm hại da chân và lỗ chân lông.
    Riêng tớ có nhu cầu cách 1 ngày shave 1 lần, thì sẽ đảm bảo tự tin tuyệt đối.
    Btw, chị em cho biết các shop bán dao cạo và cream shave tốt đi. Chiều nay chưa có thêm ttin thì tớ tạm chạy ra siêu thị cái đã. Đi ctác về là lại có nhu cầu ....
  3. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

À mà dùng máy cạo râu có đc ko chị em nhỉ
  4. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Đóng góp 1 chút kinh nghiệm về vụ này của tớ..
    1. Creme - tớ chưa dùng, nhưng nhìn kinh nghiệm đau thương của dì tớ.. thì tớ không dùng.. Không hiểu các bạn khác có bị không, nhưng của dì tớ lông mọc lên sau khi dùng cái này bị đen và cứng.. hic..
    2. Shave - mẹ tớ doạ tớ từ bé là đừng có nghĩ đến việc shave, vì lông sẽ bị đen và cứng.. nên tớ cũng chưa thử bao giờ.
    3. Wax - tớ cũng bị ingrowth hair n mà chịu khó dùng scrub thì cũng okie, giữ được khoảng 3 tuần, 1 tuần đầu thì lông bắt đầu nhú lên, 2 tuần sau thì có nhưng nhìn xa không thấy, rất mờ.. nói chung là okie.. tuy nhiên tớ tự wax tại nhà nên lích kích.. mỗi lần làm hì hụi cả tiếng nên lười
    4. Epilator - tớ dùng của braun, loại rẻ nhất, đơn giản nhất.. Theo cảm nhận của tớ thì dùng cực thích.. sạch sẽ, nhanh gọn.. Thời gian thì cũng như wax.. Chỉ có điều da không được láng bóng như wax, vì không tẩy được lớp da chết.. tuy nhiên về độ tiện dụng thì ăn đứt.. nói chung bg tớ chỉ dùng epilator.. mà dùng nhiều tớ thấy lông mọc mỏng hơn và mờ hơn nhiều ý.. Phải khoảng 2 tháng nay tớ lười chả sờ đến nhưng mà phải dí mắt vào mới nhìn thấy rõ được
    Đấy.. kết lại là như thế.. Có lẽ cũng tuỳ từng cơ địa của mỗi người mà xem mình hợp với loại nào thôi.. Chúc các gái tìm được sp thích hợp
  5. virgo_autumn

virgo_autumn Thành viên mới

em dùng dao cạo của schick dành cho nữ, mua ở Linh Giang ngã tư Hàng Đào - Hàng Buồm thì phải, 67k nhìn hoa hoét đẹp fết mà ở phần lưỡi cạo nó có cái chống làm xước da, dùng ok.
    Nếu dùng cho vùng bikini thì nên dùng loại nào hả các chị, em thấy cạo cũng nhanh và mịn nhưng lúc nó nhú lên ngứa điên
  6. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

tớ nhiều năm nay chỉ shave, shave những chỗ cần shave, shaven smooth.
    Nói chung tớ chỉ dùng gilette cho nữ, tớ mua ở nước ngoài, gilette có nhiều loại cho nữ lắm, từ ít tiền đến hơi nhiều tiền, tớ dùng loại Venus và breeze, venus mới có battery theo kiểu vibrator lol... cho nên dễ dàng lướt và quét, không manual nhiều... Nhiều khi tớ không dùng bikini gel, tớ dùng trược tiếp shower gel rồi shave.
    Loại gilette Breeze màu tím, tiện ở chỗ nó built in 2 cái cục gel vào 2 đầu lưỡi dao cạo, cho nên chỉ cần vẩy tý nước vào thôi là shave ngon lành... nhiều khi tớ get dressed rồi giật mình " fckin hell, gotta shave lol.. ".. thế là ra phun nước vào chân, shave rồi lau sạch.. Quick& easy.
    Shave tiện và rất smooth, tích kiệm thời gian...
    venus độ khoảng nearly 9£ish chỗ tớ, còn breeze thì 8£ish... nếu tớ về việtnam thì tớ mua lưỡi dao stock up, 1 pack khoảng 13£/3 pieces.
    Có thời gian thì bay sang mấy nước lân cận mua cũng được, hình như việt nam ko có.
    -----------------------
    àh nếu bạn ok, có thể mua shaver của Phillips, tớ có cái khoảng gần 100£, wicked!!
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Đây tặng mọi người 09 tricks for shaving này. Theo bài này thì nó recommend Schick Quattro for Women hoặc Gillette Venus. Chỉ tội ko bít mua cái này ở đâu thoai.
    1. The trick to shaving is to wet your skin and let it soften from the heat and moisture. You don''t want to shave dry skin. Shaving is a natural exfoliator and you''ll clog up the razor with dead skin while putting yourself at risk for nicks.
    2. There''s no need to waste your money on shaving creams formulated especially for women. They are virtually the same as the creams sold for men. (Now if you can just find a scent you can live with).
    3. You are going to have to experiment with razors until you find the perfect one for you. Ask your friends for recommendations and look for a razor with lubricated strips, pivoting heads and spring-mouonted multiple blades. I''ve sampled several types and varieties and was amazed at how different each feels. My favorite? The Gillette Venus razor. Another great and new bet: Schick Quattro for Women, which has four super-thin blades and a pivoting head.
    4. Be sure to change razors or cartridges on a regular basis, a dull blade can lead to nicks. Also, it''s best not to borrow your guy''s razor. His hair is coarser and will dull a blade. (Plus, don''t men typically hate it when women borrow razors?)
    5. Be sure to exfoliate your skin before shaving. It gets rid of all the dead skin cells that could clog up your razor, preventing a close shave.
    6. Since your leg hairs grow down, you''ll want to start at your ankles and shave up. For your underarms, you''ll need to shave in every direction since the hair there grows every which way.
    7. When finished, apply oil or moisturizer. The skin on your legs has few oil glands and has a tendency for dryness.
    8. Ingrown hairs are caused when the hairs curl back under the skin. Avoid ingrowns by exfoliating daily and using a glycolic acid body lotion.
    9. If you have a chronic case of ingrown hairs, try Tend Skin, an over-the-counter lotion for ingrown hairs, applying it in the morning and at night. The bumps should disappear within a couple days.
    Riêng vùng bikini nhé:
    Change the blade in your razor. Your shaving blade needs to be very sharp.
    If this is your first time shaving this area, trim hairs before you begin.
    Lather the area with a good quality shaving gel.
    Shave with the grain first.
    Rinse.
    Reapply shave gel.
    Shave lightly across or against the grain.
    Rinse
    Repeat step 7 until you have the area relatively smooth
    Wait for a few hours to allow the area to calm down
    Repeat step 7 until you have the area relatively smooth
    With an electric razor, go over the area to pick up anything that your razor missed.
    Tips:
    Soap and water might work for washing your hands, but for shaving... definitely not.
    Using a dull blade will not give you a clean shave and can contribute to razor burn.
    Let the shaving gel sit for at least three minutes to soften the hair.
    Đấy lại còn phải mua cái bikini shaving gel thì mới ok nữa cơ. Hix hix, mệt ra phết nhờ..
  8. bluesky283

bluesky283 Thành viên mới

Shave ở underarm thì chắc là hơi k hó khăn nhỉ, vì khó mà căng lên dc, mỏi chết Chị nào có kinh nghiệm shave ở đây rồi thì chia sễ với
  9. Moscovitz

Moscovitz Thành viên mới

ặ em thỏƠy shave underarm bthg mà :D :D mỏằ-i tỏằTi là vỏôn còn hặĂi sót nhơn vỏôn 'en 'en rỏƠt ghât
  10. micy

micy Thành viên mới

trời ơi vùng underarm em cũng k biết làm sao h? hic hic sis nào có kinh nghiệm giúp em với.