1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

wax? shave? epilator? hair removal cream? đau đầu chị em

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 30/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VioletLady

VioletLady Thành viên mới

BGBC ơi cho tớ hỏi cái Gel này mua ở đâu và của hãng nào tốt, mình khổ sở vì itchy và ingrown hair quá cơ, nhất là sau khi shave bikini, hic
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Tớ chịu thôi. Có bạn nào trên cái forum khỉ nào nó thì recommend cái này này:
    http://www.drugstore.com/products/prod.asp?pid=160642&catid=20&brand=38781&trx=PLST-0-BRAND&trxp1=20&trxp2=160642&trxp3=1&trxp4=0&btrx=BUY-PLST-0-BRAND
    Thử xem sao nhỉ.
    @Bé muốn học: Em dùng cái của nữ sẽ đỡ hơn nhiều. Đọc kỹ các tips chị post ở mấy trang trước í.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 17:59 ngày 30/06/2008
  3. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Em thì search đc cái này
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=30924
  4. be_muon-hoc

be_muon-hoc Thành viên rất tích cực

huh, e chưa shave bao giờ, hí hửng mua gilette về thử , mà đến lần thwú 2 vẫn cữ bị xước da, đau quá, e shave phần under arms ý, chị BGBC ơi, làm sao giờ, mà vùng bikini e cũng cha bao giờ shave đưọc cả
  5. TueTueAnh

TueTueAnh Thành viên mới

Tớ trước đến nay vẫn thường xuyên wax , dùng đồ wax của đủ hãng Smooth , cellence , nair ... , tậu hẳn 1 bộ nồi đun wax bằng điện nhưng đúng là wax xong hay bị hair mọc dưới da , tức phát điên , mà cố lấy chúng ra thì thôi rồi , chân tay đầy vết xước với thâm , chán ơi là chán . Được cái lúc mới wax xong thì da mượt mà nhìn trông rất ***y , nhưng khổ cái chỉ được cùng lắm là 1 tuần , tay chân lại nham nhở
    Thỉnh thoảng ko có time thì cũng shave , công nhận nhanh lắm , mà cũng ko thấy tí teo dấu hiệu nào của violong , nhưng ko biết shave thế thường xuyên thì có bị hair dưới da ko nhỉ ?
    Tớ cũng mới thử cái loại dùng 1 lần của Gilette , có 2 lưỡi thôi mà cũng rẻ , kết quả lại khá ok .
    Nghe các nàng nói về mấy loại 3 - 4 lưỡi hay quá , ko biết ở VN có thể mua ở đâu được nhỉ ?
  6. trifolium

trifolium Thành viên mới

Drug store nó có ship sang Pháp ko chị nhỉ , để em phải chek thử
    Oxi già dùng thế nào hả chị? tẩm bông tăm bôi lên ạ, hay phải đắp bông lên mép và để trong bao lâu ạ? Em sọ nó lại vàng rực lên như tóc bọn Tây thì trong cũng khủng khiếp lắm
    Cho em hỏi vụ bikini cái, em hơi gà, ko hiểu hình dạng thế nào, với nị em mới chỉ thử làm gọn gàng xung quanh thôi mà đã ngứa điên lên đc nên ko dám thử lần 2 .
    Em toàn dùng gillete cho nam, nghe các chị nói phải kiếm thử cái Venus gì đó xem sao
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

@TueAnh: Dùng Scrub cũng đỡ bị ingrown hair đấy. Ngoài ra thử dùng mấy sp tendskin và aftershave gel xem sao.
    @Trifolium: Em thử đi.
    Cái oxy già thì chị dùng lun đầu ngón tay chấm chấm lên phần hair thôi. Chừng nào em cảm thấy nó nhạt đi thì dừng lại. Da chị ngăm ngăm thì chị thấy nó hơi vàng nhạt giống lông tơ í. Mà để cũng lâu. Dạo này ko thấy nó rõ nữa, mặc dù chị bôi đúng 1 lần cách đây hơn 1 năm roài.
    Nhưng chắc lại bôi lại thoai cho nó nhạt bớt thêm tý nữa. Cái này chị thấy an toàn hơn cái bleach em ạ.
  8. nothingpunk

nothingpunk Thành viên mới

Đúng là vấn đề nan giải của em đang mắc phải
    Em cũng wax,hair removal creme,bleach...bét nhè rồi
    Kết quả chỉ đc vài hôm
    Còn chân thì vẫn bị kiểu nốt thâm thâm(thâm lỗ chân lông)
    Rất là đau đớnMà em còn trắng nữa chứ
    Nghe shave có vẻ được.Chắc h chuyển luôn qua
    Các ss chốt hộ em xem loại nào dùng đc với.Dùng kèm lotion/oil như nào.Để em nghe theo ạ
    À mà bạn nào định dùng nhuộm lông của sally hansen í.Tớ khuyên là ko nên dùng cho chân nhé.Tay thì ko sao.Chân thì mọc nhanh dã man.Có khi còn nhiều hơn í.Nhìn kỹ bên cạnh những chỗ mình đã nhuộm,thấy mọc thêm tung tóe.Sợ lắm
  9. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

tớ không sure về cơ thể từng người..
    nhưng tớ shave được khoảng 10 năm rồi, chân tay các chỗ khác chưa bao giờ bị thâm, hay lông mọc dưới da, mà shave rất nhanh và mịn, nếu để chân trần để đi chơi thì apply thên body lotion là ok...hoặc các loại làm săn chắc và đẹp da chân.
    thường theo thói quen và cảm tính, tớ lấy tay vuốt ngược lên chân, nếu thấy hơi gợn là tớ shave, nói chung duration của tớ là 2 - 3 ngày
  10. trifolium

trifolium Thành viên mới

Đúng roài, tớ chỉ ko ưng Shave ở chỗ nhìn ngoài thì vẫn oki lắm, nhưng chạm ngược vào thì ráp khó chịu nên lại phải làm
    @bagiabonchen: drug storre chỉ ship Mỹ thôi chị ah, nên em định mua cả Neutrogena mấy lần mà ko đc :( nhưng mà để em ra hiệu thuốc mua oxy già thử xem sao. Merci chị nhiều