1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

wax? shave? epilator? hair removal cream? đau đầu chị em

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 30/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heo_buong

heo_buong Thành viên mới

Tớ cũng là đệ tử ruột của shave đây, hi hi vì đơn giản chưa bao giờ thử qua các phương pháp khác :">
    Tớ shave thì thấy bình thường, hair mới mọc ra chẳng hề cứng hay gì cả, vì thỉnh thoảng tớ quên nên có thể cảm nhận được. Cũng chẳng hề bị thâm. Có thể tại da tớ lành chăng??? À tớ chỉ shave dùng bikini và underarm thôi, mấy chỗ khác tớ mặc kệ :D
    Tớ nghĩ bạn nào shave xong mà sờ vẫn thấy lợn cợn chứng tỏ lưỡi dao chưa tốt, nó chưa cắt hết. Tớ dùng cái của tớ xong sờ vào mịn căng, chả có cảm giác gì cả.
    Đợt trước tớ nhớ có bạn nào nói về cái epilator, nhưng tớ không thử vì tớ nghĩ như thế đau chết đi được. Tớ mới nhổ lông mày có 1 lần mà nước mắt nước mũi đã giàn giụa, nhổ mấy thứ này chắc chết :(
    Ngày trước tớ dùng cái của Gillette lâu rồi không nhớ chính xác nhưng mà nó là cái loại gì mà dành cho da nhạy cảm í. Cái này lưỡi sắc, bén rất ngọt mà không hề đau, nhẹ nhàng lắm. Bây giờ thì tớ dùng shaver dạng máy, của Braun. Braun shaver silk and soft.
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Em mua cái này ở đâu vậy?
    Nghe em tả mà phát mê.
  3. redwitch

redwitch Thành viên mới

hic, tình hình là em làm đủ mọi cách để diệt đám lông đáng ghét (wax, cream,shave,bleach...)nhưng em gặp fải 1 số vấn đề ạ :lỗ chân lông to, ingrowth hair và trầm trọng nhất là mật độ lông mọc lại nhìu hơn, mà nó còn mọc nhìu hơn ở những vùng trc'' đây lông mọc rất thưa thớt nữa
    có chị nào giúp em giải quyết vấn đề này ko ạ ?
  4. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

Thưa các chị em,
    hôm qua em mua cái dao cạo của Schick ở siêu thị, không có loại dành cho nữ nên em mua loại dành cho nam. Dao có 3 lưỡi, ở đầu có dải gì xanh xanh chống xước da. 66,000 VNĐ gồm 1 tay dao +2 bộ lưỡi dao + 1 vòng treo dao lên tường.
    Aftershave thì em dùng baby lotion của Jonson
    Chân mịn lắm, sướng lê tê mê. ...
  5. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Hình như ở Carings chỗ Vincom chị ạ, trc em lên hỏi mua epilator của Braun thì họ bảo chị có shaver thui
  6. fallriver03

He he hum trc tớ cũng vừa vào siêu thị Thái Hà và vác thêm 1 em lotion và 1 baby oil của J&J, chưa dùng nhưng cái này ngon, bổ, rẻ lại dành cho em bé nên đặc biệt an toàn, cứ yên tâm dùng thôi
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hí hí, cảm ơn em Fall nhá. Nhưng mà ko bít có loại cho nữ ko.
    @Tatulia: Mua ở siêu thị nào thế bạn?
  8. fallriver03

He he, chị cứ qua đó xem rùi thử lun xem có "nhạy" ko
    Trc em thử epilator của Panasonic nhưng ko thích bằng Braun nên em chả mua nữa
  9. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Hic.. tớ chỉ nói dùng cho chân thui.. với vùng bikini thì chỉ có shave, nhưng mà shave thì đúng là không mịn màng như chân.. tại vi-ô-lông vùng này cứng hơn mà..
    Chứ còn epilator tớ không dám thử, mặc dù đọc forum thì cũng có người làm rùi
  10. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Ai thích shave thì dùng Gillete Fusion ấy, đến 5 lưỡi lận, xài rất tốt và bén nhọn. Gillete Venus thì chỉ có 3 lưỡi thôi, mau cùn nữa. Cái Fusion nó bén đến nỗi có thể dùng để cạo râu cho nam luôn.
    Gel để shave thì tớ recommend em Gillete Satin care, hoặc chị em họ hàng nhà nó. Cái nì mềm mại, giúp shave dễ lắm. Ba tớ dùng thử thích quá lấy để cạo râu luôn :D
    Tớ ko shave, chỉ shave vùng underarm thôi :">
    Ở đây có ai dùng qua cái Veet hoặc Nair mà làm lông rụng trong lúc shower ko nhỉ? Hôm nọ nghe lời Babi chạy đi mua, mua về mãi chẳng dám thử vì sợ nó làm rụng lông chưn mình xong, ko biết có làm rụngluôn cái chưn ko nứa :"> Vì da dẻ tớ nhạy cảm kinh, dễ bị mẩn đỏ, ngứa, sần... lắm, sợ hoá chất nó ngấm vào chân rồi thì làm gì cái chân mình đây... Ai đã dùng qua rồi cho tớ cái feedback với nha! Thankssss.