1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

wax? shave? epilator? hair removal cream? đau đầu chị em

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 30/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Ngày xưa tớ shave vùng underarms thì bị đen (chắc không hợp) từ lúc chuyển sang wax thì chỗ đó lại trắng ra, nhìn sạch sẽ hơn.
    Bikini thì wax thôi, quen rồi, nó có mọc ra cũng mịn và không đau. Chứ tuần trước tớ tính muốn tiết kiệm, không make appointment để đi waxing, shave ở nhà thì đến 2 hôm sau thấy nó ngứa và đâm vào thịt đau không chịu được, thế là lại thôi, chịu đựng được 2 hôm (đi lại đứng ngồi khó chịu lắm ý) rồi lại đi wax. Tớ cứ 2 tuần hay 2 tuần rưỡi thì đến touch up 1 lần. Lục tốn, được cái họ làm chả hiểu sao tớ chẳng bị ingrown gì hết.
    Chân thì tớ shave thôi, hàng ngày buổi sáng trước khi đi học/làm và tối tắm trước khi đi ngủ. Tuần tự ngày 2 lấn nên chẳng có gì mấy.
  2. dikilur

dikilur Thành viên mới

em vẫn bị ám ảnh hoá chất độc hại các thứ nên nghe chị nói em vừa search trong trang cosmeticdatabase.com đó nhưng ko có cái Veet in shower chị ạ, chỉ có mấy loại khác thôi
    http://cosmeticdatabase.com/wordsearch.php?query=veet
  3. phuthuy12d

phuthuy12d Thành viên mới

Em đọc thấy nhiều người khen cái Braun lắm mà ko biết mua ở đâu. Có ss nào biết chỉ giùm em với, em ở Hà Nội. Em cảm ơn nhiều.
  4. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Ở VN ko có em ơi, phải order thui
  5. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

À mà em hỏi epilator hay shaver, nếu shaver thì có thể lên Vincom trung tâm Carings tầng 4 nhé.
  6. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

Review của Black: :D
    1. Wax: buông cờ trắng đầu hàng chạy mất hút luôn vì chuẩn bị quá lỉnh kỉnh, mà Black thì lười chỉ kém mỗi Đại lãn thôi :D
    2. Shave: Black xài cho lông ở tay, mép và bikini line, nhưng 2 chỗ kia ok, còn bikini line bị ngứa, lông mọc dưới da, thi thoảng còn bị chảy máu và xước, chắc chưa dùng đúng loại dao cạo hoặc có lý do nào đó thì Black chưa tìm hiểu ra ^^ Black thấy shave hợp cho những chỗ da nhạy cảm, cách ngày làm 1 lần là ổn, riêng lông ở tay và mép thì cũng có khi 3-4 ngày mới lên lại, ^^
    3. Eplicator: cứu tinh của đời Black :D B xài braun. Dùng cho chân + underarms, khá là ok, hồi đầu lông còn lên nhanh, giờ mọc chậm hơn và lông thưa, mỏng, nhạt màu hơn nhiều. Dùng xong là lotion táng kịch liệt, Scrub thì 1 tuần/ lần. Cách này thì underarms khoảng 3-4 ngày Black làm 1 lần, chân thì khoảng 1-2 tuần gì cơ.
    4. hair remove cream: B đã xài qua cái chai vàng, dành cho da nhạy cảm, phải của Clio, đúng ko ta, nhưng được 1 cú nhớ đời, chân bỏng rát, lỗ chân lông bị chảy máu, sau đó nó đóng mày lại như bị ngã ý, mất cả tháng mới dám thò chân ra mặc váy. Lông thì chỗ mủn chỗ ko, chả đều gì cả, hic hic ... nói chung là ko tán thành phương pháp này.
    5. Hồi đó có nghe quảng cáo của chương trình perfect gì đó về cái kem xịt, đợi 1 lát rùi lau đi, kem đó thấy kêu để lâu cũng ko bị bỏng nhưng Black chưa dùng thử bao giờ ^^
    Đúng là ngược đời nhề, con gái thì càng cố tẩy cho hết lông, con trai thì râu ria lông tay lông chân ít quá cũng đau đầu đi trồng trồng cấy cấy :D
  7. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

Review của tatu tớ:
    1. Cái dao cạo Schick và cái gì Gillette 5 lưỡi í thì các gái có thể mua ở siêu thị nào cũng đc, siêu thị càng to thì càng nhiều loại mà chọn. Tớ mua ở siêu thị Starbowl ở ngã 4 Chùa Bộc - Tôn Thất Tùng. Cứ ra quầy bán dao cạo râu là đầy ra đấy mà chọn í.
    2. Cái vụ hair removal cream hay là spray quả thực nó tác động tệ hại lên da, lông mà nó còn làm mủn nữa là da mình. Cách đây 1 tháng tớ dùng cream của CLeo, tớ nhỡ tay để dính vào 1 chỗ đang hở da non trên chân, thế là nó sưng tấy lên đỏ lừ, cho đến bây g vẫn còn thâm xì chưa hết các gái ạ. Đau đớn thân tôi lắm.
    3. Epilator: dạo này nghe các gái lăng xê epilator kinh nhể. Cơ mà tớ thắc mắc là nó có cần lông có đủ độ dài mới nhổ đc ko? thế thì trong thời gian chờ lông mọc đủ dài, tớ lại fải dấu chân tớ đi à?
    4. Shave bikini: tình hình là mỗi lần tự làm, tớ đến vẹo cổ vẹo lưng mất. Đi ra dịch vụ bên ngoài thì tớ ko dám
  8. amie2701

amie2701 Thành viên mới

tình hình là tớ ko thể wax vùng bikini được. vừa chảy máu vừa đau kinh dị. tớ thử shave vùng này thì chỉ được 1 hôm là nó bắt đầu nhú lên ngứa ơi là ngứa. mà lông mọc lại hình như đen mà nhìu hơn. tớ vẫn không hiểu mọi ng tự shave thì shave theo đường hay toàn bộ. nếu mà làm toàn bộ thì làm cái kỉu gì nhỉ tớ cũng muốn làm sạch đi cho vệ sinh mà ko bit cách. riêng vùng nách thì sau 1 năm tớ wax của smooth thì lông thưa hẳn và màu rất nhạt, nếu mà nhìn lướt qua có khi chẳng thấy gì. từ hồi bắt đầu wax đến giờ vẫn chưa hết 1 hộp mỗi tội hình như vùng da hơi hơi thâm. đang cố gắng dùng nước hoa hồng để bôi mà chả bit bao giờ nó mới trắng lên một tí cho tớ nhờ.
    riêng dùng kem tẩy thì tớ thử 1 lần rồi cạch luôn, tẩy xong ko đi hết lông, ko hết đầu đen bằng shave, mà lại có cái mùi nồng lên tí ói
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Tớ cũng chưa shave bikini bao h. Đang định bụng kiếm được em tendskin về thì sẽ thử xem sao. Nghe nói em này chống ingrown hair và bumps rất tốt.
    Ai bị thâm vùng nách thì thử xài chanh hằng ngày xem sao. Cắt 1 lát mỏng rồi xát nhẹ vào nách hằng ngày, vừa khử mùi hôi vừa trắng đấy.
  10. beobeoxihxih

beobeoxihxih Thành viên mới

em tưởng mọi người vẫn bảo là wax tốt mừ ... huhu