1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Webster University Thailand?

Chủ đề trong 'Du học' bởi kengoaidao, 09/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kengoaidao

kengoaidao Thành viên mới

Có ai biết gì về thông tin của trường Webster University Thailand không? Help me với, em cần gấp, với lại cho em hỏi điểm GPA là gì? Làm thế nào để xin letter of recommendation? Em đang học DH, hic, xin letter của các vị giáo sư trường em không biết có được không nữa.

hic........
  2. Sprocean

Sprocean Thành viên quen thuộc

GPA la diem trung binh mon hoc cua ca mot khoa hoc = tong diem / so mon hoc

SPROCEAN

3. longatum

longatum Thành viên rất tích cực

GPA: Grade Point Average = (điểm môn học 1* số cre*** của môn học + điểm môn học 2* số cre*** + .... +điểm môn học n* số cre***) / n
    Letters of recommendation tốt nhất là lấy từ các giáo sư hoặc giáo viên đã từng dậy qua bạn và biết rõ bạn. Tuy nhiên cái chuyện biết rõ hay không rõ chỉ quan trong ở Mẽo thui, vì các bác giáo sư không bịa mấy cái chuyện ý. ở VN, thứ nhất là sinh viên với giáo sư thường là chẳng thân quen gì với nhau, nhì là cứ kiếm đại bác nào và lo lót, nhờ bác ý bốc phét một tẹo là được. Kô kiếm được giáo sư hay là người nào đại loại thế thì kiếm người nào thực sự hiểu mình cũng được (tất nhiên không phải thầy u)... cái này là tuỳ admission policy của từng trường.
    Webster Uni... tớ tưởng là trường ở Mẽo chứ. Đồng chí có thể lên Yahoo, vào phần college & Uni, chọn Thailand, thể nào cũng có web site của trường ý.
    Gút nắc.
    BE YOUR SELF AS THOSE WHO MATTER DONT CARE AND THOSE WHO CARE DONT MATTER