1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

WELCOME TO HÀ GIANG : Bạn muốn đến với Hà Giang? bạn cần biết một số thông tin hãy vào đây để nhận đ

Chủ đề trong 'Hà Giang' bởi duongnt1, 22/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenthientu

nguyenthientu Thành viên mới

chào các bạn,
    Mình ở HCM, tết này mình dự kiến đi Hà Giang khoảng mùng 7 tết, lần đầu trong nam ra bắc nên mình không biết nhiều ngoài này, có bạn nào tư vấn giúp đở giùm mình được không?
    Mình muốn hỏi về chổ ăn ở, chi phí, và các điểm cần tham quan.
    Mong nhận sụ giúp đở của các bạn, nếu tiện các bạn cho số diện thoại mình sẽ liên lạc.
    Thân
    Hải An
    Liên lạ của mình:
    Hải An
    ĐT:0982785354
    Yahoomsg:clbhocthuat
  2. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

An ui ! Linh đơi nè
    Tiềng hiềng là sau khi An alo thì Linh mới nhớ ra quên chưa nói với An cái vụ chợ tình Khâu Vai (vào 26 - 27/ 3 ) âm lịch, An có thích lên HG vào khoảng thời gian í hông?
    Vì thực ra lên vào lúc í thời tiết cũng đỡ lạnh hơn bi giờ mà lại được vui chơi thoải mái hơn. Nếu An đồng í, Linh sẽ đi cùng . Lâu òy hông lên chợ tình thấy nhớ phết
  3. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

Lên đến thị xã Hà Giang ----->sẽ có đường vào 1 cái cửa khẩu bé tạo tên là Thanh Thuỷ (ở đây có bánh cuốn ngon cứ gọi là........... )
    Từ thị xã đi tiếp hơn 40km thì lên Quản Bạ (có núi đôi, có Cổng trời -----> dừng chân làm vài pô ảnh kỉ niệm nhá ).rượu Ngô Thanh Vân ở đây ngon cũng có tiếng
    Từ Quản Bạ mà lên Yên Minh thì đoạn đường khoảng gấp đôi thế (gần 100km thì phải ----> hông nhớ rõ lắm ) lên đây thuê nhà nghỉ cũng được, không rõ giá bao nhiêu (để tao hỏi lại cho )
    sau í thì lên Mèo Vạc (thị trấn MV bé tẹo ) thăm bản dân tộc Lô Lô ------> chợ tình Khâu Vai ở đây
    Muốn đi tiếp thì lại ngược lên Đồng Văn (qua con đèo Mã Pì Lèng đẹp cứ gọi là..............được mệnh danh đèo đẹp nhất miền Bắc )
    Lên Đồng Văn thì cố mà trèo lên đỉnh Lũng Cú xem cột cờ rộng 54m2 tượng trưng cho 54 dân tộc, thăm dinh nhà họ Vương, thăm các chú đồn biên phòng..............thăm gì nữa thì tuỳ theo còn khoẻ không?
    Sau đó ngược về Xín Mần, Hoàng Su Phì -----> thế là hết tua du lịch với HG
  4. trandagon

trandagon Thành viên mới

Sau tết có ai định đi Hà Giang không? Mình đang muốn đi bằng xe máy nhưng chưa tìm được nhóm nào đi cùng!
  5. xuanson138

xuanson138 Thành viên mới

http://chuyenhagiang.com
    Welcome
  6. hmchinh1986

hmchinh1986 Thành viên mới

Chào cả nhà Hà Giang thân yêu, đăng ký mem ở forum này lâu lắm rồi nhưng chưa post bài nào. ko nhìn rõ là có box hà giang nữa.
    Hôm nay quay lại mới thấy Box hà giang, mà còn có nhiều mem hà giang nữa.
    Tiện đây cho mình xin giới thiệu một nét nữa về hà giang, siêu thị trực tuyến đầu tiên của người hà giang http://www.hagiangplaza.com . Trên này có đầy đủ các mặt hàng linh kiện máy tính, quần áo thời trang, quà tặng ... tất các đều bán với giá cạnh trạnh trên thị trường -> mời tất cả mọi người ghé thăm nhé.
    Ngoài ra hagiangplaza còn có dịch vụ Hẹn hò qua Mobile vô cùng hấp dẫn nữa, tìm bạn qua Mobile và còn đc Meetting ở những quán Cafe Hot nhất nữa -> Xưa và Nay là đối tác ruột của hagiangplaza đó, ở Bắc Quang thì có Bảo Lâm, Uý ... Offline ở những nơi như thế mới là Off chứ. Mà Qua hagiangplaza tổ chức, tất cả đồ uống, phòng hát đều có Giá ưu tiên cả.
    hagiangplaza còn có nhiều chương trình khuyến mãi nữa, mời các bạn ghé thăm nhé. Một sản phẩm mới của đất hà giang . Hì hì.
    Hiện nay hà giang plaza còn đang phát triển thêm Ha Giang Portal, cổng giao tiếp điện tử của dân hà giang nữa, mọi người cùng vào đóng góp nhé.
    http://www.hagiangplaza.com
    Chúc mọi người một ngày tốt lành
  7. forestrain

forestrain Thành viên mới

Xin chào!
    Mình đang định lên thăm Hà Giang vào dịp 30/4 này ( Từ 30/4 - 4/5/2008). Xin nhờ các bạn box Hà Giang giúp đỡ cho một ít thông tin cần thiết. Cảm ơn các bạn trước nha. Mình định đi 1 mình, kế hoạch như sau, các bạn tư vấn xem có j chỉnh sửa không nhé:
    30/4: 5am-11h30am: Đi tuyến Mỹ Đình - Thị Xã Hà Giang
    12ham-1pm: Đi tuyến Hà Giang - Quản Bạ, thăm Quản Bạ và nghỉ đêm ở Quản Bạ luôn. ( Dự định ban đầu của mình là lên Đồng Văn luôn trong chiều, nhưng hình như là xa quá thì phải. Mình đọc bài viết có bảo để lên được từ thị xã Hà Giang đến Đồng Văn thì phải mất 1 ngày à? Chưa biết gì. Nhờ các bạn cho lời khuyên)
    1/5: sáng sớm (chưa biết mấy giờ có xe, mình có nghe là 10p 1 chuyến và có thể đón xe ngay tại cửa nhà nghỉ à?) đi từ Quản Bạ - Đồng Văn. Mình sẽ đi ở Đồng Văn đến hết ngày 2/5, vào Lô Lô Chải, rồi tìm cách qua Mã Pí Lèng sang Mèo Vạc, đi thăm chợ tình Khâu Vai ( Nhưng có phải chợ tình Khâu Vai chỉ họp vào ngày 27/3 âm thì phải, nếu vậy thì mình sẽ đi chợ phiên Khâu Vai, có chợ phiên Khâu Vai không các bác?)
    Đoạn sau này mình chưa có kế hoạch cụ thể, vẫn đang tìm hiểu để xây dựng chi tiết. Các bác cho lời khuyên về giao thông và lịch trình nhé. Có bác nào muốn gửi gì về Hà Giang thì mình có thể giúp nữa. Cảm ơn các bác.
  8. forestrain

À quên, đây là địa chỉ YM của mình: pinephuonganh@yahoo.com
    Phone number: 0915 123086
    Many thanks in advance.
  9. forestrain

Thank you Hà Giang, box Du lịch và TTVN. Quả thật có đọc có hơn, sau mấy ngày mò mẫm lên đây, tớ đã thu thập tương đối đủ thông tin cho trip Hà Giang, tự mình có thể trả lời lại tin hỏi của mình mấy ngày trước roài.
    Đây là câu trả lời cho bạn nào đi sau tớ nhé, mà muốn thiết kế 1 cung đường cho tour Hà Giang nhé:
    1. Vào box Du Lịch, đọc bài "Chót vót Hà Giang - toàn cảnh địa cầu, sắc mầu trên cung phượt" của bác Du Già
    2. Đọc thêm bài " Kinh nghiệm du lịch một mình..." cũng trong box Du lịch của một bạn nữ Miền nam. Mà nếu search cụm từ kia trên google thì sẽ thấy bài viết của bạn ấy xuất hiện nhan nhản trên tất cả các trang.
    3. Chân thành cảm ơn bạn Linh - Nick "Mot thoang hn...." trong box Hà Giang đã giúp tớ giữ vững nhiệt tình và tăng cường tinh thần cho chuyến đi. Bạn nào đi sau thì cứ tìm bạn ấy hỏi nhé.
  10. trandagon

trandagon Thành viên mới

Không hỏi trước làm gì! Càng mịt mù vừa đi vừa khám phá mới hay! Kh biết có ai cũng thích như thế kh?