1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. moschino_love_you

moschino_love_you Thành viên mới

Moschino đang rất buồn vì chuyệ bạn bè.....

Đứa bạn gái thân nhất : thiếu tiền gọi điện vay moschino tiền.
    Lúc đó mos ko có tiền nên đã ăn cắp máy của mama cho nó mượn để cầm lấy tiền..Nó hứa 2 ngày sẽ trả.....Thế là cả tháng nay ko gặp bạn luôn..
    Qua 1 người bạn mos biết nó đã chuộc máy về và đang dùng nhưng ko muốn trả.........
    Làm tui bị mẹ dũa cho te tua..

Đứa bạn trai mình tin tưởng nhất : Mos đã cho nó mượn @ để đi chơi với người yêu còn mos ngồi chơi game ở nhà nó để chờ.
    Nó nói hết xiền đi chơi với người yêu..Mos chia cho nó 1 nửa số tiền trong túi.....
    Thía mà trong lúc moschino ở sài gòn nó lại đi nói xấu mos
    nó nói mos chơi bẩn tính ăn chặn 25 khìn của nó......
    Nhưng mos tuy ko phải con nhà giầu nhưng trong túi nghèo nhất cũng phải có mất trăm khìn...thía mà......

Tui phải làm sao vơi 2 cái thể loại này đây?????
    1 lợi dụng
    2 trở mặt,nói xấu
    What can i do???
    Nếu tui sống đểu với tụi nó thì ko nói nhưng mos đã sống hết mình vì tụi nó thế mà lại quay lưng với mos thế.......
    Phũ phàng quá....
    How do i live?????????

Man always remeber love
    Because of romantic only
  2. FACE_OF_EVIL_GIRL

FACE_OF_EVIL_GIRL Thành viên quen thuộc

anh à bây h trên đời này thiếu gì loại người chứ.. đểu lắm anh ơi chuyện đó cũng thuờng thôi ...chả qua bây h anh mới gặp thôi
    anh trai của em ý lúc làm ăn phát đạt khá khẩm tiền lúc nào cũng rủng rinh trong túi thì bạn theo nhiều ơi là nhiều sao lúc đấy ăn nói ngon ngọt thế.. tốt thế? vì bạn mà hết lòng giúp đc gì thì giúp đôi khi còn làm tổn thất cả người nhà mình
    thế mà lúc khó khăn thì ôi thôi " kệ ****** nhá đời mày mày lo" xem có tởm o? tuy chúng nó o hẳn thaí độ thế nhưng mình cũng đủ hiểu rồi trên đời này thiếu gì lũ vụ lợi tởm lợm lắm..
    làm thế nào ? chả lẽ lại xô xát hay chửi vào mặt chúng nó cũng chả đc gì nếu chúng nó chối o nhận thì sao? mình vẫn thiệt là trên hết cứ coi như 1 bài học đểcảnh giác và đừng tin người 1 cách thái quá đôi khi kể cả bạn thân anh à

ĐỜI LÀ BỤI
    PHỦI LÀ SẠCH
    HỌC LÀ PHỤ
    NGHĨA VỤ LÀ YÊU
  3. exgirl

exgirl Thành viên quen thuộc

Trích SGK GDCD 11 bài tình bạn- tình đồng chí "Hãy cho tôi biết bạn anh là ai, tôi sẽ cho biết anh là ng` thế nào"
    E X G I R L

(^O^)

When I look up at the wonder of the sky, I thank God for lending you me...!!!

4. chipbo_blue

chipbo_blue Thành viên rất tích cực

hix hix ,Lu ơi ,em đã nói với anh roài
    những người như vậy chẳng xứng đáng được gọi là "bạn" .Bạn bè mà đểu làm mình mệt mỏi thì bạn làm chó rè cho mệt người .Suy nghĩ nhìu làm gì cơ chứ !! Coi như mấy thứ kia là mình "bố thí " cho nó .Còn bi h khi đã biết bộ mặt thật thì bye bye khẩnt trương ,coi như chúng nó chết roài ,chưa bao h và sẽ ko bao h tồn tại trong cuộc sống của mình nữa !! Hiểu e nói ko ?
    nhưng đó cũng chính là những bài học cực kì bổ ích cho anh trong việc "chọn bạn" đó........

NEVER SAY :FOREVER OR BEST OR ONLY IN LOVE !!!!.
  5. macodon87

macodon87 Thành viên quen thuộc

Èo ơi..Chả biết ai thía nèo mà lúc trước kêu nghèo lắm..Vay mình tiền..Bây giờ lại nói mấy trăm K trong túi..Hờ..Đểu nhá..Bây giờ anh phải cho em vay lại đi..
    Còn phải làm gì với mấy đứa kia ah..Đứa con gái đó thì đến nói thẳng với nó là Mày giả cho tao cái ĐT đi..Xem nó nói thía nào..Nó mà không trả ah..Bảo mày biết Lu là ai không..Hờ..Tha hồ..
    Tiếp đến thằng kia..Đến trước mặt nó nói..Trước đây tao cho mày những cái gì ... Mày tính ra..Thế mà mày nói là tao ăn chặn cuả mày 25 K...Thế bây giờ mày có cần tao chả lại cho mày 25K đấy không..Còn tao nói trước..Tiền là Máu đấy...
    Anh cứ nói thế có bố nó cũng chả dám cầm tiền..Hờ..Còn thằng này mà gan nữa thì bảo mày có biết em tao là ai không..Hờ..Mặt nó chả xanh như đít nhái lại bảo thôi em còn 50K đây anh cầm đi..Hờ..

Mất em rồi anh như làn mây trắng
    Mây không nhà mây sống lang thang
  6. moschino_love_you

moschino_love_you Thành viên mới

Đôi khi mình nhìn cũng khó lắm em ạ!!!!!!!
    Thèng kia thì suốt ngày quan tâm đến anh nhé......
    Hay giúp anh việc lặt vặt nhé.......
    Còn đứa con gái thì chơi thân với anh ở sài gòn....
    Lúc nào 2 đứa cũng dính vào nhau!!!!!!!
    Thía mà anh đâu có ngờ đời nó phũ thế

Man always remeber love
    Because of romantic only

7. BANH_MI_CHAY

BANH_MI_CHAY Thành viên mới

Cứ thế này hỏi tại sao Việt Nam tụt dốc...
    Như bánh mì này...quần quật cả ngày bán bánh..kiếm được vài xọi..đố thằng nào lấy được tiền trong túi mình...Hơi khoai đấy....

Ai mì 'lóng' đê...Mua 1 tặng 1...Tính tiền 2...
  8. Baby_net88

Baby_net88 Thành viên rất tích cực

Cuộc sống là fải như vậy mà... Mà em kô hiểu... có những người toàn gặp phải bạn như thế , nhưng mà có những người thì ít lắm... Cái chính không fải là lớn hơn, từng trải hơn... mà fải xem lại cách chọn bạn của mình. Chẳng nhẽ chơi với nhau lâu mà lại không biết rõ nhau àh? Nhưng cũng fải chấp nhậnm dù sao thì cuối cùng cũng biết rõ chúng nó đối với mình như thế nào , dù là có muôn !!! Sao này thí cứ nhớ lấy, chơi với bạn bè, tốt kô có nghĩa là phải thật thành thật và tốt quá... Cái gì nó cũng phải có giới hạn của nó. !!!
    I dun want 2 close my eyes
    I dun want 2 fall asleep
    Cause I miss u baby
    'N I DUN WANT 2 MISS A THING!!!
  9. BANH_MI_CHAY

BANH_MI_CHAY Thành viên mới

Giới hạn...???
    nói thật...chẳng ai biết cái gọi là giới hạn trong thời buổi bây giờ...
    Cứ hay mơ hoài...

Ai mì 'lóng' đê...Mua 1 tặng 1...Tính tiền 2...
  10. chipbo_blue

chipbo_blue Thành viên rất tích cực

thui nói chung là đó là bài học cho anh đó Lu ạ
    cẩn thận đi và cũng đừng bận tân làm gì những người bạn như vậy !!!
    ai đối xử tốt với mình thì mình đối xử tốt lại còn nếu ko thì........bay

NEVER SAY :FOREVER OR BEST OR ONLY IN LOVE !!!!.