1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"WHY...."Cho tôi 1 lời khuyên. please.......

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi quyen8x, 06/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songhahs

songhahs Thành viên mới

Nghe cu chủ top than thở não quá, làm anh nhớ đến chuyện này.
    Cách đây khá lâu, thằng bạn anh yêu một em 4 năm. Đến năm thứ 5 thì gái quay sang yêu một chú bộ đội *****. Chú bạn buồn vãi, rủ thằng cu em ruột của gái đi nhậu quắc cần câu. Rượu tê tê, chú này than với em trai gái " Anh thật rất hận chị X nhà chú. Anh yêu chị chú đàng hoàng tử tế, 4 năm qua có khi đe''''o nào phản bội chị chú đâu...."
    Cu em zai nghe chưa hết câu, nhe răng cười hềnh hệch rồi nho nhã hỏi " Em hỏi thật bác 1 câu nhá?". Chú kia " Ừ, hỏi đi, anh trả lời".
    " Thế bác đã chè chén chưa ?". Thằng bạn đần thối mặt ra không nói nên lời. Cu em đề tiếp " Em hỏi thế, vì bác chè chén rồi thì việc gì phải ngợi nữa".
    Thằng cu em của gái khi ấy mới 19 - 20 tuổi mà đã nghĩ được như thế rồi, quả là tuổi trẻ tài cao. Nó làm cho chú kia vỡ ra dù người nó hỏi đã chè chén chưa lại là chị gái nó.
    Chủ top e''o nghĩ được như thế thì đời đời chỉ là gà, gà con chiêm chiếp chạy lút cút sau chân gái mỏ không ngừng kêu why, why...
  2. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Chị thành thật chia sẻ với chú, been there done that và rất hiểu tâm trạng của chú lúc này.
    Tuy nhiên, hình như chú đặt nhầm câu hỏi rồi. Câu hỏi bây giờ không phải là "Why" nữa mà phải là "How", "How" and "How":
    - Làm sao để tìm tìm người yêu khác?
    - Làm sao để cứng rắn lên?
    - Làm sao để thành một thằng đàn ông thật sự?
    Chị không biết rõ chú nhưng đọc bài chú chị có thể tạm trả lời cho chú câu hỏi why của chú như thế này:
    -Vì chú yếu đuối, sến vô cùng, đọc bài chú là biết.
    -Vì chú suy nghĩ lung tung, thiếu logic, viết sai chính tả.
    -Vì chú không may.
    -Vì gái chú gặp phải là đứa yếu đuối, ích kỷ, không ngoan ngoãn.
    Chị đây đau nhiều lần rồi, lần nào cũng tưởng như sắp chết đến nơi nhưng cuối cùng cũng qua hết cả rồi lại yêu anh mới thôi. Chị nghĩ chú cũng thế thôi.
    Good luck chú.
  3. born_tobe_will

born_tobe_will Thành viên mới

Sến vãi hàng.
    Lạnh lùng đi, chú sử xự thế này gái thương hại.
    Chú cũng nên chính chắn và sử xự đàn ông hơn.
    Anh biết một cách mà dù chú có ra đi gái cũng sẽ nhìn chú bằng anh mắt khâm phục.
    Nhưng thôi, lời khuyên cho chú trong trường hợp này: Bỏ đi, không đáng đâu. Tập trung vào công việc và sẽ có cô gái xứng đáng nhận được tình yêu chân thành từ chú.
    Thân
  4. cogaidentuhomqua25

cogaidentuhomqua25 Thành viên rất tích cực

Thực ra mọi người có hơi quá " cay đắng" với bạn nhưng cái cuối cùng cũng chỉ là để giúp bạn " tỉnh ngộ " mà thôi, ai khôn mà chẳng dại đôi lần nhất là những người mới chập chững bước vào yêu như bạn.
    Bạn mèo j nói rất đúng đó, khi yêu và phải yêu cả bằng con tim lẫn khối óc bạn ạ. Tình cảm của mình đã đặt ko đúng chỗ nên ko việc j phải buồn nhiều như thế . Mạnh mẽ đứng dậy bạn ạ, hãy coi như chưa yêu đi, đứng đậy và làm lại từ đầu. Coi cô bé kia như chưa từng quen biết đi. Hãy ra đi ko 1 lời từ biệt. Nếu bạn làm đc điều này thì thực sự bạn sẽ vượt qua đc chuyện này và ko ai khác ngoài bản thân bạn sẽ trả loi đc câu hỏi mà bạn đã tự đặt ra why why whyyyyyyyyyyyy????
    Nói nhỏ nhé, pn nói chung đa số đều thích các chàng trai mạnh mẽ, quyết đoán ủy mị , yếu đuối là dễ mất đỉêm lắm đó nhé bạn
  5. conma85

conma85 Thành viên mới

Mình cũng đã một thời y như chủ tóp, ĐAU !! Đau vật vã luôn ấy chứ. Các bạn ném nhè nhẹ thôi, kẻo tội!! Chỉ có mấy lời tâm can cho chủ tóp như này:
    Giờ đừng nghĩ gì về gái gú nữa cả, tận dụng hết mọi cơ hội mà rèn luyện lại bản thân đi, tiền tài, ứng xử, giao tiếp.... Một khi cậu tài năng đã chín.. mông ngồi xế hộp, mồm ngậm xì gà, 2 tay ôm 2 vẹo chân dài, cậu sẽ nhớ lại ngày này mà thầm cảm ơn em nó đã giúp cậu một cơ hội trưởng thành!!!
    Thân ái và quýêt thắng!!!!

Được conma85 sửa chữa / chuyển vào 19:51 ngày 06/11/2009
  6. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

khổ ! nguời ta buồn , đau nên vào chia sẻ , chả có ý j cả ! thế mà có mấy người đem cả lỗi chính tả vào để xoáy ! *** mẹ , sai chính tả thì ảnh hưởng L j đến chuyện tình cảm ! cứ làm như chưa bao h " sến" như thế ấy ! hay là *** biết thế nào là yêu thât sự , *** bao h dám yêu , chỉ biết vào đây mà ngồi hóng chuyện rồi phán ! hãm ***
  7. LongVanSen

LongVanSen Thành viên mới

Truyền nhân của mình đây rồi
    http://ttvnol.com/tvty/811451/trang-1.ttvn
  8. namcao9X

namcao9X Thành viên mới

Đi sapa đến 4 ngày mà ko chén thì kể cũng hơi phí . Mà thằng bộ đội kia nếu ko phải dạng cao thủ thì chắc cũng thuộc loại to cây tốt củ đấy ko phải tầm thường đâu , còn về chủ topic thì nói thật là chưa khôn , nhưng ko sao , vài lần rồi sẽ đỡ thôi mà
  9. hanhparadise

hanhparadise Thành viên mới

zẹp cho nó lành bác ạ , đời này thiếu éo gì gái ....bác cứ cung cúc phục vụ mấy thằng Japan rồi lương sẽ cao...$ nhiều thì toàn em pro nó tự mò đến đong bác thôi, đàn ông fải lấy chí khí , money làm đầu, hê hê
  10. songhahs

songhahs Thành viên mới

Đúng, đầy thằng ngọng sái quai hàm, nói chuyện điện thoại toàn A nô em đang nàm rì thế, nhưng gái vẫn chết như rạ vì ít ra điện thoại mà nó a nô là con vờ tu mấy chục chai.
    Cũng đầy thằng viết lách chấm phẩy rõ ràng, văn hay chữ tốt hơn đồ nho, nhưng ngoài đời mở mồm là gái chạy tung váy.
    Mà đừng khinh cu bộ đội kia, thằng ấy chắc 12 thế võ thể dục buổi sáng nó múa cũng kinh lắm đấy, lại nhiều lương khô nữa thì gái chết cũng phải.