1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"WHY...."Cho tôi 1 lời khuyên. please.......

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi quyen8x, 06/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cogaidentuhomqua25

cogaidentuhomqua25 Thành viên rất tích cực

Quá mâu thuẫn !!! hay là yêu quá hóa...rồi. Dù câu chuyện có thật hay ko thật thì cũng nên bình tĩnh bạn ạ. Oan oan tương báo bao giờ mới hết??
  2. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Chúc mừng bác quyen8x.
    Chuyện của bác, để bác quên nhanh, cách tốt nhất là phải đi gặp mặt nói chuyện 1 lần cuối, ở chỗ ít người. Lúc gặp nhau bác có bao nhiêu thứ cần chửi thì mang ra mà chửi hết vào mặt nó, nếu muốn thì tát cho nó vài cái. Sau khi làm như vậy, bao nhiêu tức giận của bác nó hết, bác sẽ quên rất mau.
    Life''s good. Let''s make it good for ourselves.
  3. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

nhiều kẻ sẽ lẳng lặng để nó trôi qua , nhiều kẻ sẽ ko chịu mất mát , sẽ dùng mọi cách , mọi thủ đoạn để phá , nhiều kẻ nữa sẽ tỏ ra mạnh mẽ = cách tìm 1 đứa con gái dc thiên hạ cho là ngon lành hơn con bé cũ , rồi cho đó là cách trả thù khiến bản thân sung sướng nhất và nghĩ rằng nó đang hối hận hay những cảm giác tội lỗi ..trong khi thực tế là nó chả quan tâm .. và cũng chả có cách nào trong số ấy khiến nó nhận ra giá trị thấp kém của bản thân cũng như hậu quả nó có thể gây ra cho người khác . Đơn giản là nó chưa từng trải qua cảm giác ấy !
    là tớ ! tớ sẽ viết tất cả ra như cậu ! nhưng theo 1 cách khác , hãy viết khi hôn lưỡi nó quấn lấy cậu theo cách nào , thói quen khi gần nhau của cậu và nó , nó có cái nốt ruồi nào ở chỗ nhạy cảm ko ? mỗi khi cậu lướt qua cổ nó , nó thường thế nào... v..v ! viết hết ra ! rồi send cho bạn bè , blog , FB .v..v tất cả những phương tịên mà cậu có ! rồi ở đó xem phản ứng của thằng người yêu nó thôi !
    đời này gái chả là j ! nhưng khi nó cố tình làm tổn thương mình thì tớ luôn cho rằng nó đáng phải nhận những j mà nó đã gây ra 1 cách ko thể chối cãi !
  4. light22007

light22007 Thành viên mới

Phàm đã là đàn ông dẫu đầu không đội trời, chân không đạp đất thì cũng nên sống làm sao để người đời không gán cho hai chữ đàn bà chứ nhỉ?
  5. mod198x

mod198x Thành viên mới

Có bác nào dám nhận rằng nếu là mình thì mìnhsẽ k đau hay k có cảm giác gì k? Chắc k có đâu.
    T đồng tình với chủ topic cho ban gái 1 bài học nhưng làm ra sao để thật nhẹ nhàng nhưng cô ấy thấm thía đến cuối đời hoặc cũng phải day dứt. Tình yêu k thể chấp nhận cho sự chắp vá, thay thế nào hết. Liệu cô ấy có nghĩ đến cảm giác của người khác không?
  6. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

còn tuỳ vào từng trường hợp ! mà cái này tớ quan niệm là ko phải " đàn bà " !
    em phản bội anh vì em yêu thằng khác ? em phản bội anh vì em hết yêu anh ? em phản bội anh vì đơn giản chỉ vì em thích thế ? Ok anh tự nhìn nhận lại mình và mối quan hệ
    nhưng em ko yêu anh mà em phản lại anh thì em sẽ phải trả giá
  7. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Bốp bốp, hay lắm. Em ko yêu anh nhưng vờ yêu anh, làm chuyện bại hoại sau lưng anh trong khi anh hao tâm tổn khí dành hết tình thương cho em, thì thù này phải trả.

Giết
  8. light22007

light22007 Thành viên mới

Mình thì nghĩ dẫu sao đó cũng là người ta đã từng yêu. Nếu người ta đã thế thì bỏ cũng chả tiếc. Việc gì phải mất thời gian để nghĩ cách trả thù cho thêm đau đầu nhỉ? Để tâm trí thảnh thơi cho lòng nhẹ nhàng rồi đi tìm 1/2 dành cho ta chả phải hay hơn ạ?
  9. muathu_phale

muathu_phale Thành viên mới

Thế nhỡ anh bộ đội không có blog, FB ... thì sao ạ ?
    Còn trả thù thì còn đau dài dài...
  10. rio2021

rio2021 Thành viên mới

Em k yêu anh mà anh cay cú đến mức fải trả thù như vậy sao
    Bạn trả thù tức là bạn đã đánh giá quá cao cô bạn gái đã fản bội bạn đấy.
    Cách hay nhất là thôi đi, em muốn đi cho em đi, dù đau lòng thì cũng fải thật lạnh lùng vào, để cô ấy hiểu rằng: yêu thì yêu, nhưng đã ko thành thật thì có chia tay cũng k tiếc.