1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"WHY...."Cho tôi 1 lời khuyên. please.......

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi quyen8x, 06/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Nói chung mình cũng đồng ý với bạn quyen8x, phản đối với các bác nào bảo là "nên quên đi". Vì theo mình là:
    -If life gives you a lemon, cut it into 2. One is to make a lemonade. The second one is to squeeze it into the eyes of the ones who give you the lemon. Tạm dịch là "Nếu cuộc đời cho bạn một quả chanh thì hãy cắt nó ra làm đôi. Một nữa làm thành nước chanh. Một nữa còn lại dùng để vắt vào mắt của đứa nào đưa cho bạn quả chanh đó."
    -Làm người, mà nhất là đàn ông đi ra đường thấy việc bất bình thì phải lên tiếng, nữa là việc bất bình đó lại xảy ra với chính bản thân mình. Phải lên tiếng để góp phần làm cho cái xấu nó bớt đi.
    -Việc mình làm nên làm cho xã hội tốt đẹp hơn, người chung quanh vui vẻ hơn.
    Cho nên là bạn quyen8x nên làm 1 cái gì đó, đừng bỏ qua. Tuy nhiên là việc bạn làm nó nên làm cho đời đẹp hơn, chẳng hạn như làm cho con bé kia chừa cái thói trăng hoa của nó ra. Còn nếu bạn trả thù bằng cách giết nó, lên facebook bêu xấu nó làm ảnh hưởng đến bố mẹ, bạn trai, bạn bè nó thì lại làm đời xấu đi.
    Cho nên mình khuyên bạn tốt nhất là gặp thẳng mặt nó chửi nó, tát cho nó vài cái gãy răng cũng được, không gãy cũng chẳng sao. Rồi bạn hết tức về nhà ngủ ngon, con bé kia được 1 bài học thế là đời quá đẹp.
  2. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

À, chỉ có 2 cách để thấy hạnh phúc:
    Hoặc là trả thù và làm thật mượt mà.
    Hai là thứ tha và cũng thật mượt mà.
    Tệ nhất là loại sau, sẽ ko bao giờ thấy hạnh phúc:
    Không đủ bao dung để tha thứ, dưng cũng ko đủ tài, lực, kiên nhẫn và cơ hội để trả thù cho thật đích đáng. Muôn đời sẽ sống trong bứt rứt.
    Mà mình thấy loại này nhiều đấy.
    Với suy cho cùng, tớ thấy em ý ko làm điều gì quá sai trái cả. Những việc bạn làm là bạn tự nguyện làm, cô ấy cũng chả lợi dụng vật chất bạn, còn dựa dẫm tình cảm thì con gái ít nhiều đều có tính này, có trách thì trách là em này ko đủ tài để nói thật mà vẫn chăn được bạn mà thôi. Mà trước khi trách cô ấy thì phải soi lại mình đi chứ.
    Sau khi ngã, quan trọng người ta biết người ta học được gì và phủi gối đứng lên đi tiếp, thế mới trưởng thành được, chứ còn chỉ chăm chăm ngồi đó chửi đổng chú nào đào hố giữa đường thì muôn đời vẫn ở dưới hố thôi.
  3. gwens83

Ờ, nhẹ nhàng thế này thì được đấy.
    Dưng cái kiểu bạn chủ top thì ko chắc đủ đàn ông để chỉ làm thế này đâu, haizzz.
  4. gwens83

Cá rằng những người nhận được bản mô tả ấy sẽ nghĩ như thế này:
    Con trai: Pathetic.
    Con gái: Đồ đàn bà nhỏ nhen.
    À, ý là nghĩ về người gửi ấy, chứ ko phải về cô nhân vật chính đâu.
    [sign
    http://gwens83.wordpress.com/[/sign] [nick]
    Được gwens83 sửa chữa / chuyển vào 22:32 ngày 07/11/2009
  5. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

có nhiều người sẽ nói là đáng đời chị ạ

vì em nghĩ với gái kiểu đó thì 1 vài cái tát sẽ chả thấm vào đâu , sẽ chả để lại nỗi nhớ j cho cô ta cả ! với những j đã làm cô ta xứng đáng có 1 vết đen trong cuộc đời
    còn ý của em cũng chỉ là ở mức độ
    Được zero_vietnam sửa chữa / chuyển vào 00:30 ngày 08/11/2009
  6. namcao9X

namcao9X Thành viên mới

Thôi bạn gì post số đt với thông tin em ấy lên đây có gì mọi người cùng trả thù cho vui , vừa đơn giản mà có khi lại hiệu quả hơn đấy nhỉ .
  7. Lenin88

Lenin88 Thành viên mới

Hê hê,e thấy chuyện bác chu? top giống hệt e hô?i 1 năm vê? trưóc,Đợt đó e với vẹo chia tay xong quay lại với nhau,đợt quay lại chính vẹo a? ơi trưóc,nhưng sau đó e mới phát hiện trong thơ?i gian 2 đứa tạm xa nhau thi? vẹo đi yêu 1 đứa khác,nhưng vâfn a? ơi mi?nh.Sau khi biết tin e call thă?ng cho vẹo,ba?o Vẹo đúng 1 câu:"Nếu em nói với anh 1 câu,anh sef đê? cho e đi ma? vâfn coi e như bạn.nhưng 1 khi e đaf lư?a dối anh,a sef coi e như 1 con DOG".
    Du? k phu? nhận thơ?i gian đâ?u cug đau,nhưng chưa bao giơ? hối tiếc vi? đaf bo? 1 con vẹo như thế.
    Cho nên bác chu? top việc quái pha?i xoắn,cứ coi như con DOG ấy nó k xứng với mi?nh,tội gi? pha?i mất công buô?n 1 con ngươ?i như thế?Bác có chiếm đc nó thi? chă?ng sớm thi? muộn nó k theo thă?ng bộ đội thi? cug có thă?ng bán than khác đến rước cư?a nợ nha? bác di thôi.
    Cạn với bác 1 ly,
  8. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

Giết.. giết... thù này nhất quyết phải trả
  9. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Trả thù à ? Theo anh thì tốt nhất là trả nó về cho thiên hạ muốn làm gì nó thì làm . Không cần chửi bới , cũng chẳng phải phí sức dùng vũ lực , kể cả nhẹ như mấy cái tát . Với một con điếm thì làm gì có liêm sỉ để mà ngồi nghe chuyện phải quấy . Còn đánh đàn bà con gái thì chỉ làm tầm thường hoá thêm cái tư chất của thằng đàn ông . Còn những cách khác để chứng minh với nó là mình căm thù nó cũng chẳng cần thiết , bởi vì một con điếm tự bản thân nó cũng hiểu rằng nó là điếm , đâu cần mình phải chửi nó là điếm .
    À , mà chủ Top đã " pháo " nó phát nào chưa ? Hay là chỉ mới ôm , hôn thắm thiết ở chợ tình Sapa thôi? Là anh thì kiểu gì trước khi để nó " bèo dạt , mây trôi " , anh cũng phải " pháo " nó vài phát . Rồi sau đó thì để tự nó dạt đi đầu thì dạt , không cần quan tâm đến đời nó lên " voi" hay xuống " chó" như nào nữa . Vuốt mặt một cái , chấm hết . Coi như vừa bước từ nhà thổ ra , không tiếp xúc contact thêm một lần nào nữa . Coi như đi đá 4` giá đắt . Có vậy thôi. Còn hình ảnh nó thỉnh thoảng lờ vờ về trong đầu thì chấp nhận . Đến khi có con " mái" mới thì tự cái hình cũ sẽ mất đi.
  10. Black_Black_

Black_Black_ Thành viên mới

Tôi cũng 1 lần bị tưong tự chủ topic , cũng chả xa xôi gì .
    Anh chị em vào chém cũng nhiều rồi . Tối cũng o quen chém chỉ khuyên cái theo tôi nghĩ thôi
    Với gái kiểu này lập trường và suy nghĩ nó cứng lắm , nó chả coi việc yêu chơi cậu là tội lỗi đâu .
    Tôi cũng từng như cậu , và tôi biết rõ cách trả thù có hiệu quả nhất . Nhưng trong hoàn cảnh tôi hồi đó tôi o làm thế . Mình o phải là chó bị dồn vào đường cùng mà căn lung tung , mà trả thủ . Cậu đã yếu mềm trong mắt nó rồi , làm thế nó càng thấy cậu hèn hơn thôi .
    Con hàng của tôi hồi xưa lúc tôi quyết chia tay nó cũng tha thiết lắm , ủy mị , ỷ ôi. Tôi dọa nó cái là cứ cố lẽo đẽo tôi có cách cho nó *** còn thể diện gì nữa đâu . Nó cũng thuộc loại ích kỉ , giữ cái sĩ diện hơn tuốt . Mới nói sơ qua tôi bảo nó biến nó ok luôn. Tôi càng thấm thía hơn. Bác nào thân từng làm bảo hiểm cho gái để nó yên tâm đong thằng khác chắc sẽ rất hiểu
    Sau điều này h đây khi nhận định lại tôi khẳng định là : cái mình mất đi khi yêu nó cũng nhiều nhưng mình được lại nhiều hơn . Tuy học phí hơi đắt nhưng mà nó đáng . Lần cuối nó nói chuyện với tôi có hỏi tôi hối hận khi yêu nó o ? . Tôi nói không và đến h đây tôi vẫn khẳng định là o tuy rằng cái giá tôi trả o nhỏ .
    Thuốc đắng mới giã tật đúng o bạn . Đời lắm lúc khốn nạn gian nan nhưng vẫn có nhưng điều đáng sống . Chúng ta là đàn ông cơ mà . O việc gì phải soắn cả .