1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Work Visa Tay Ban Nha

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi tuxedoko, 06/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuxedoko

tuxedoko Thành viên mới

Nếu bạn nào đã từng xin Visa TBN thì chắc là các bạn sẽ hiểu tại sao mình fải lập cái topic này ^^:-ss.
    Có bạn nào đã từng xin Visa Tay Ban Nha có thể chỉ sẻ chút kinh nghiêm trên diễn đàn cho mọi người học hỏi đc kô
  2. tuxedoko

tuxedoko Thành viên mới

Haizzz kiểu này có vẻ kô có nhiều người hứng thú đi Tây Ban Nha rồi. Anyway mình cũng xin mạo muội show ra 1 chut kinh nghiệm đi xin visa a TBN. Ban nào muốn xin visa TBN thì chỉ có 1 cách duy nhất là ra số 4 Lê Hồng Phong ở HN xin visa. Thuong chủ yếu là có 3 loại visa (theo mình): visa du lich, visa di học và work visa. Mình chỉ đề cập đến visa đi học và work visa. Truoc khi xin visa các bạn fại gọi điện hỏi DSQ trc là mình xin visa nào thì ng ta sẽ gửi mail hướng dẫn bạn các giấy tờ chuẩn bị để làm visa. Thường thì các giấy tờ của bạn đều fải có bản gốc + bản copy và tất cả đều fải lên bộ ngoại giao Việt Nam ở số 4 Trần Phú chứng thực hoá(quá trình chứng thực mất khoảng 2 ngày ko kể ngày nghỉ-bạn nào ở xa thì cố gắng thu xếp lich cho hợp lý:>. Thường thì xin visa fải chuẩn bị những thủ tục đáng chú ý sau:
    1. giấy khai sinh(bản sao +ban gốc)
    2. giáy khám sưc khoẻ (nên khám ở những bệnh viện có sẵn form apply đi Tây ban nha vd như case của mình la bv Thanh Nhàn- Hanoi-cái này cũng mất toi 2 ngày rồi 1 ngày đi khám và hôm sau lấy)
    3. bang cấp (bản sao +bản gốc)
    4. Giấy lý lịch tư pháp trong vòng 5 năm (chú ý lên sở tư pháp hà nội để xin mất khoảng 3 tuần @@ nếu trong 5 năm nếu bạn nào ở nc ngoài thì fai xin cả lý lich tư pháp ở nc ngoài nữa)
    5. Giấy mời học ở bên Tây ban nha gửi về (quan trọng nhất nhưng mà kiểu gì cũng có cái này thôi :D)
    6.To khai xin cap visa(DSQ sẽ gửi mẫu cho bạn điền vào và in ra)
    7.Ảnh mầu chụp gần đây kiểu giống ảnh hộ chiếu
    8.photo CMT
    9.Đặt vé máy bay(cái này dễ ợt chỉ cần lên mạng vào bất kì một hãng nào đặt bừa rồi in ra la okie)
    10.khi nhan đc visa có thể ng ta sẽ hỏi cả vé máy bay thật và hợp đồng nhà ở (cái này cũng có thể bị hỏi-nếu hôm đấy mấy e trên DSQ bị ng yêu mắng hoặc là bị sốt cà chua:D)
    Chú ý: là nếu các bạn nộp bản gốc luôn ko cần lấy lại thì khỏi fai nộp bản copy nhé ;)
    Khi có đầy đủ những giấy tờ đấy rồi thì các bạn cứ thoải mái vênh vang lên nộp thẳng vào măt 2 em xinh tươi ở trên DSQ nhé. Các em ý khá là bất khuất đấy thiều 1 tí thôi là kô xong đâu :D.
    Với student visa thì chắc chỉ 2 tuần là có thôi
    Với work visa thì ko biết đâu mà lần như trương hợp của minh là 1 tháng rồi chưa thấy sủi tăm gì cả :(
    Chúc các bạn may mắn nhé :)
  3. kid-mad

kid-mad Thành viên mới

Visa đi làm hay visa SV?
    Bạn đã liên lạc với DSQ chưa? họ sẽ hướng dấn cho bạn cụ thể tuỳ thuọc vào loại visa bạn muốn xin.