1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Worry..

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi duonglinh@ttvnonline.com, 22/04/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duonglinh@ttvnonline.com

duonglinh@ttvnonline.com Thành viên mới

Em lo lang qua..met moi..trong ca nhung giacmo cung la nhung dieu chang vui ve gi..cuoc song co le qua khac nghiet voi em..fai cuoc song bay gio dang nhe se la chang con gi neu ko co anh ben canh em nhu bay gio..neu khong nhieu khi em cung chang hieu minh se song sot sao neu ko co anh ben canh..em co le da tu tao ap luc qua lon cho minh..nhung dung la the that..ban than em thay minh dang la mot ganh nang..nhieu khi neu ko co anh nua thi em thuc su la ke vo san giua cuoc doi nay..!
    Em mong la anh hieu duoc dieu do..hay o ben em anh nhe..luon yeu em anh nhe..cung em di qua chang duong met moi hien tai nay..em met moi qua roi..ma con duong truoc mat sao mo mit va toi tam the anh oi..
  2. mummyman

mummyman Thành viên rất tích cực

Đọc mấy câu đầu của bạn, tôi thấy mình hơi vô duyên khi nhảy vào đọc tâm sự của bạn và định lặng lẽ rút lui nhu' thói quen thu'ờng ngày nhu'ng sự tò mò đã kéo tôi lại và cũng chính nó bảo tôi rằng có 1 cái gì đó thật mâu thuẫn và vô lý trong bức thưu' ấy (Tôi chẳng dám nói là trong bạn vì chúng ta không nhất thiết phải nói lời chân thực cho những kẻ không quen biết). Lá thu' nhu' bạn tự ám ảnh mình rằng bạn đang yêu và đu'ợc yêu mối tình sâu đậm đích thực nhưu'ng nếu thế thì tại sao bạn lại còn đau khổ trong những giấc mơ và trong cả những lúc không mơ. Tình yêu đích thực theo tôi nghĩ có thể xoá nhoà đi tất cả và đưa con ngu'ời tiến đến địa ngục (tôi đánh nhầm đấy nhu'ng cũng hay) hay thiên đu'ờng giữa trần gian. Tôi có cảm nghĩ rằng bạn chỉ đang có một mối tình không gây ra "đau khổ trong đau khổ" mà thôi (Xin lỗi nếu làm mếch lòng bạn). Nhưu'ng bạn viết hay thật đấy, tôi không còn thấy mạng ttvnonline vô bổ nhu' những ngày đầu.
    Hãy nhắm mắt lại, mở rộng mắt ra trong khi vẫn nhắm (Không mâu thuẫn đâu) mà nhìn cuộc đời, nó rất ngắn ngủi - chỉ là một vòng tròn sinh tử không hơn không kém. Mở mắt ra nhìn trời xanh và hít 1 hơi dài . Lúc đó mọi bon chen khổ ải sẽ tan thành khói bay đi- bạn sẽ biết mình phải làm gì.
    Vui vẻ lên nhé cùng với ngu'ời bạn đời của mình và viết cho mạng những bức thu' hay hơn & vui vẻ hơn!
  3. duonglinh@ttvnonline.com

duonglinh@ttvnonline.com Thành viên mới

Cám ươn bạn..đúng là bạn đã gần hiểu tôi..một khối mâu thuẫn biết thở;-P..đúng là tôi đang có nhiều problems..nhưưn ko fải là chuỵen tình cảm..và tôi thấy mình may mắn vì có anh bên cạnh mà..fải..tôi sẽ cố gắng ko cảm thấy nặng nề nữa..tuy rằng có lẽ sẽ còn rất khó..chắc là khi vấn đề được giải quyết tận gốc rễ..nhưng tôi vui và biết mình luôn có anh bên cạnh mà..người ta hạnh fúc khi có người chia sẻ mà fải ko..
    Tôi sẽ cố gắng mỉm cuời..sẽ cố gắng viết những mail vui vẻ hơn như lời bạn nói..nhưng biết thế nào được..cuộc sống có cả vui và buồn mà..địa ngục ở lẫn trong thiên đàng mà..hì..
    Dù sao cũng cám ơn bạn nhiều..chúc bạn vui vẻ và may mắn nghe!Tôi mỉm cười nè..

[QUOTE=ote:
  4. truongdu

truongdu Thành viên rất tích cực

con ngừơi đầy rẫy những mâu thuẫn,
    Vào đây mình cảm thấy có cái gì đó, kho nói quá,
    nhu*ng chắc là sẽ lạc quan hơn.

"Không có gì" độc lập tự do ,,,...
    truongdu
  5. braveheart

braveheart Thành viên quen thuộc

Em hãy ngẩng đầu lên , nhìn thẳng vào sự thật .
    Em hãy nhìn , cuộc đời vẫn đang trôi .
    Thời gian đã qua chẳng thể nào trở lại
    Hãy sống hết mình với , hứa với anh nhé em .
    Thời tuổi trẻ đã qua không trở lại .
    Mối tình đầu có ai giữ đu`ợc đâu .
    Em hãy sống vui tu`ơi nhu` ngày tru`ớc .
    Sống cho cuộc đời , chẳng phải cho riêng ai .....

6. mummyman

mummyman Thành viên rất tích cực

Cho tò mò 1 chút nhé chủ diễn đàn, cái thứ tình yêu mà bạn có đã lâu rồi phải không, ngu'ời mới yêu thu'ờng nghe theo lời của trái tim nhiều hơn chứ không phải lời của lý trí. Nhu'ng tôi lờ mờ đoán ra đu'ợc bạn đang gặp phải cái gì và nếu
    nhu' tôi đoán đúng thì khá kinh khủng đấy, phải nỗ lực rất nhiều mà cũng chu'a
    chắc giải quyết đu'ợc. Vấn đề bạn gặp phải tôi nghĩ không phải chuyện kinh tế
    mà cũng chẳng phải chuyện tình yêu trục trặc mà nó tấn công bạn từ phía trong
    bản thân bạn hay ở những ngu'ời thân thiết nhất của bạn - không thể phòng thủ
    đu'ợc. Nhu'ng mọi chuyện rồi sẽ bị thời gian xoá nhoà đi tất cả, mọi chuyện rắc
    rối sẽ qua đi nhu'ng nhanh hay chậm phụ thuộc vào nỗ lực bản thân mỗi chúng ta,
    bình tĩnh mà đón nhận mọi việc!!!!!
    Nếu có thể thì hãy kể chuyện về tình yêu của bạn cho moi nguoi nghe đu'ợc không, tôi chu'a thực sự yêu ai nên rất khoái biết liệu tình yêu huyền diệu tới mức nào- chúng ta đều anonymous cả mà
    Cái gì của CESAR hãy trả cho CERSAR