1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xả - Bên lề MISS TTVNOL 2005 - Bức xúc từ người này xả thẳng vào người kia - Không mạt sát - Thẳng t

Chủ đề trong 'Album' bởi psd2030, 18/04/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. psd2030

psd2030 Thành viên mới

Xả - Bên lề MISS TTVNOL 2005 - Bức xúc từ người này xả thẳng vào người kia - Không mạt sát - Thẳng thắn - Lấy HIỂU và THÔN

Thú thực là từ ngày có cuộc thi đến giờ, em vừa thấy vui, vừa thấy buồn nhiều.

Vẫn biết cuộc thi nào cũng phải có cạnh tranh mới hấp dẫn nhưng mà thật hay ảo thì cũng phải có chừng mực tí, tôn trọng nhau mới sống với nhau được.

Em lấy làm buồn cười (cười buồn) khi thấy nhiều bạn sang topic của box khác giao lưu rồi bị hiểu nhầm là sang khiêu chiến hay khích đểu, phô trương thanh thế ngay tại topic của đối thủ. Dẫn chứng thì em không nêu vì topic nào cũng dài như Tử Cấm Thành, nhưng ai cũng hiểu là không phải không có, nếu phản đối thì em càng mừng.. chứng tỏ mọi người không đến nỗi Đa nghi thế!

Và vào đọc topic của box khác thì nhiều khi tức anh ách vì người ta có khi nói động đến box mình, mà khổ nỗi sai lè lè không hiểu lấy nguồn tin "chính xác" đó ở đâu. Bực mình lắm nhưng cũng nhịn, vì không muốn vào bảo vệ cho box mình rồi làm loãng topic box người ta.

Lí do lập topic dài dòng phát thế, bây giờ em xả cái đã!
  2. psd2030

psd2030 Thành viên mới

Người đầu tiên mà em muốn gửi gắm bức xúc đến là anh lovezet.
    Tuy cùng học Kim Liên ra cả nhưng mừ nói thật là em không ưa được anh, lí do thì càng ngày em càng thấy chính xác vì những điểm chính sau đây:
    1. Anh rất hồ đồ và dễ bị kích động, lừa phỉnh lắm anh ạ.
    Dẫn chứng:
    Trong topic của Benelux
    Trích từ bài của blue_onelove viết lúc 19:52 ngày 24/03/2005:
    --------------------------------------------------------------------------------
    trời...sao lại thế...thèng hà chuối nó phá em phải hông???........thế này thì bebelux thua chắc rồi.....anh là người của bên làm đẹp..xin chia bùn..và hình như nghe giang hồ đồn thổi là tay tố lì en gai ở đây chuyên môn đi cửa sau và có vụ đút lót bgk phải không???
    Anh đừng chối vội, chính anh cũng từng khẳng đinh blue_onelove và lovezet là 1 anh nhỉ .
    Cái từ giang hồ đồn thổi ý mà anh, dùng để đùa vui giữa bạn bè với nhau thì được chứ mang ra chỗ đông người mà đổ vấy cho người khác, thì anh mới là kẻ giang hồ đó đó.
    Và với riêng em, em dị ứng với từ Đi cửa sau, Đút lót BGK nên tức tốc tra vấn Tony_Guy tại sao lại để anh nói năng hồ đồ vậy mà không ý kiến ý cò gì.
    Tony_Guy lập tức phản hồi:
    Chào bạn,
    Mình là Toni_Guy, chắc trong ttvnol này cũng có nhiều người biết đến cái nick này ...................
    Theo mình nghĩ (và hy vọng), chắc bạn thuộc trường hợp đầu tiên, đó là không biết không có tội ( xin cẩn thận, không biết nhưng nghe điều tầm bậy và đi nói tầm bạ ... thì tội còn nặng hơn ). Xin nói rõ 1 điều là không có chuyện đi cửa sau cửa trước gì gì hết! Đây là một cuộc thi ảo, mọi người đến đây chỉ cũng chỉ dành lấy những giải thưởng ảo, đó là tinh thần thôi! Bạn có lẽ là một người đến đây với tư cách là khách vãng lai nên không cảm nhận được cái phần thưởng mà làng Benelux đã và đang giành được đó là sự đoàn kết của các thành viên. Dù chỉ mới biết nhau được vài tuần nhưng các thành viên đã rất gắn bó với nhau, còn gì mong đợi hơn nữa nhỉ?
    Đó là lý do tại sao mình thích dùng từ "làng" hơn là "box". Ngoài ra, động lực lớn nhất thúc đẩy làng Benelux đến với cuộc thi này là muốn học hỏi, giao lưu với những "anh cả" khác trong ttvnol.
    Làng Benelux không phải đến với cuộc thi vì cái danh, cái lợi mà là vì ... ham vui là chính! Có lẽ thực tế đã đeo cho bạn cặp kính thiển cận tiêu cực nên bây giờ ngay cả vào mạng ảo, bạn cũng bị ảnh hưởng rất nhiều.
    Mình chỉ mong là bạn đừng áp đặt tư tưởng tiêu cực của thực tế vào thế giới ảo, cuộc sống ngoài đời đã quá bon chen rồi, bây giờ vào đây là để relax chứ không phải là để bon chen theo kiểu cơm áo gạo tiền... Cuối cùng, mình chỉ có 1 lời khuyên với bạn là bây giờ bạn nên set yourself free đi! Enjoy your time here or perhaps with Benelux''''''''s villagers!
    Và anh nhìn lại xem anh đã trả lời thế nào đi!
  3. NgUyeNc0nu0nG

NgUyeNc0nu0nG Thành viên mới

WELCOME TO BENELUX !
  4. psd2030

psd2030 Thành viên mới

Bạn NguyenCoNuong làm gì trong topic này vậy? Bạn có bức xúc gì đến ai thì cứ nói thẳng, chứ Benelux có topic lăng xê riêng rồi, bạn lăng xê hộ không đúng chỗ thế này ngại quá
  5. zinzouxxxx

zinzouxxxx Thành viên mới

chị psd mở ra cái topic này em cũng thấy hợp lý lắm, có gì giận, ko hài lòng với ai thì cứ nói thẳng ra với nhau, chứ đừng cạnh khóe ấm ức khó chịu lắm...
    Bizu hông bít mọi người coi cuộc thi này là thế nào,..nhưng trong mắt bizu bizu rất mong có 1 sân chơi lành mạnh, vui vẻ, tinh thần vui là chính...
    Vậy mừ em thấy rất vô lý khi poll được lập ra...để những người nhìu nick thi nhau hoặc là vote cho ai đó mà yêu thích, hoặc là cho gà nhà...thiết nghĩ, để cổ vũ động viên cho ai đó thì mỗi người 1 lá phiếu cho người đó là đủ....và như thế lá phiếu đó sẽ có giá trị hơn rất nhìu so với những ai có cả ngàn nick rồi thi nhau vote..vậy đúng như nhìu người đã nói...thi thế này thì là thi xem có ai nhiều nick hơn ạ? Nếu như thế thì cả trăm, cả ngàn vote sẽ không còn giá trị gì nữa.....
    Bizu hông khẳng định mình có bằng nào votes tức là bằng đấy người khác nhau votes cho mình nhưng em rất hi vọng và mong đợi ở mọi người...ai yêu quí em thì em chỉ cần 1 lá phiếu nho nhỏ thôi...điều đó làm bizu thấy vui lắm...chứ hông phải là cứ ai yêu quí em là ngồi làm cả trăm nick để vote cho em...chơi như thế là hông công bằng đối với tất cả mọi người khác....
    Em rất hi vọng ở mọi người....và em cũng xin kêu gọi mọi người hãy tham gia vào 1 cuộc chơi công bằng và vui vẻ....
    Dù sao em vẫn tin là cuộc thi sẽ thành công tốt đẹp
    (em ăn nói hông được ...hi` hi` hông bít nói sao nhưng còn nhỏ nên hay phát ngôn bừa bãi...nếu có gì sai thì mong các anh chị chỉ giáo cho em ha )
  6. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

psd em nhạy cảm wá.
    Thế này nhá: thứ nhất việc blue one love voi'' lovezet 2 là 1 1 là 1 nói sao cũng được, bởi bọn anh là close friend của nhau. Có lúc anh dùng nick blue và ngược lại.
    Nhưng trong chuyện hiểu nhầm này , thì 2 là 2 chứ ko phải là 1.
    Chuyện blue sang bên benelux anh chả biết gì cả. Thú thực anh ko có cảm tình với em nào bên benelux nên anh chả bao giờ vào. Thế nên ko thể có chuyện lần trước anh ủng hộ twinkling lần này anh lại bôi nhọ hay gì gì cô ấy.
    chuyện này anh giải thích để em hiểu và ko hiểu nhầm anh
    Chuyện thứ 2 là anh sang bên GDGT nói những gì anh nói. Anh nghĩ anh có quyền được nói như vậy, trong câu nói của anh ko hề có ý định xúc phạm Twingkling nói riêng hay benelux nói chung. Cái từ lố bịch mà anh dùng là để ám chỉ kẻ nào đó đã dùng ko phải ít mà rất nhiều nick để tự vote cho Twingling. Nếu người đó là Twingkling thì nghĩa là cô ấy lố mà nều người đó là em thì nghĩa là em lố. Cái gì cũng trong mức độ giới hạn 4 fun thôi em ạ. Người ta có thể dùng 4-5 cái vote cho người mình cổ động( mặc dù ko hợp pháp nhưng chả ai nói gì nhiều ), nhưng nhiều wá thì.... thành lố.
    còn cái chuyện bêu xấu box này tán dương box kia. Anh muốn nói với em, anh là thằng đàn ông, mà 1 thằng đàn ông thì ko bao giờ có cái kiểu ngồi lê đôi mách như vậy đâu. Có lẽ em hiểu lầm giữa bêu xấu với lại cả bông đùa. Hơn nữa, cứ zả zụ la nói xấu đi thì đã sao. Cuộc thi mà em, miễn là đừng xúc phạm nhau, xúc phạm nhau thì sẽ bị phạt điểm hoặc căng hơn nữa thì kiện ra toà. Ai sai sẽ phải chịu hình phạt
    Thui tặng em bông hoa sen vàng nè ( cứ tạm coi là sen vàng nhá )
  7. assassinz

assassinz Thành viên rất tích cực

trời đất ơi, cứ xả đi các em, xả xong thì nạp vào
    Ủng hộ FairPlay nào
  8. tranganhfut

tranganhfut Thành viên rất tích cực

Tại sao lại phải ôm hết cái đống này vào lòng ... rồi phải tìm cách xả nó ra ...Chuyện quá khứ rồi, Cứ nhẹ lòng mà đi ... phù phù .... đọc xong hết mệt quá .....
    Một bồ cái lí ko bằng một tý cái tình ...
    lovezet: ko biết tặng anh cái gì bây giờ ... hoa hoét ...thì ai lại đi tặng đàn ông ... tim tiếc .....thì sợ đụng chạm .... Thôi thì làm tạm cốc bia nhé.
    psd2030 : take it easy thôi em à ...... ....
    Được tranganhfut sửa chữa / chuyển vào 12:43 ngày 18/04/2005
  9. leRomeo

leRomeo Thành viên rất tích cực

Cười (cười vui)
    Bạn psd lập topic này để bênh tớ đây mà
  10. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Nhìn thấy topic không thể không vào.. vào rồi thì lại muốn nói đôi lời.. mặc dù không liên quan đến topic.. vì hiện tại thì chưa có gì để xả cả.
    Trước tiên 1 vài lời về cuộc thi.. từ khi cuộc thi bắt đầu đến bg, bản thân P_M tìm được thêm rất nhiều bạn, hiểu rõ hơn về tv của Làmđẹp nói riêng cũng như của các box bạn.. hiểu ở đây là chiều hướng tốt.. bởi đọc những bài PV của các thí sinh cảm thấy mỗi người đều có 1 cá tính rất hay, có sở trường riêng của mình.. Vì vậy P_M muốn cảm ơn cuộc thi này rất nhiều.
    Không hiểu có phải vì Làmđẹp may mắn không nhưng hình như Làmđẹp chưa gặp 1 trường hợp nào như các box bạn.. Chê khen thì nhiều lắm..
    Cuộc thi nào thì cũng có 2 mặt của nó.. nhiều lúc vừa buồn vừa cảm thấy tức cười vì những chuyện xảy ra xung quanh cuộc thi.. Cứ nghĩ thi là vui... vậy mà nhiều người cũng phải lận đận lắm mới đến được với cuộc thi này
    @ bạn psd - mình là bạn có khi mình còn tức hơn và không giữ được bình tĩnh như bạn đâu, nhưng mình hi vọng sau khi xả rồi bạn đã trút bớt được đi 1 cục tức rùi chứ ? Mình thích cách trả lời pv của bạn.. Chẳng phải nịnh.. nhưng mình thích bạn nhất trong 3 (hình như là 3 nhỉ) của Benelux
    Mình thích dòng cuối của tiêu đề topic này "Lấy HIỂU và THÔNG CẢM cho nhau là mục đích"..
    @tranganh chị gái - sống được như chị gái thật khó, em sẽ còn phải học hỏi chị nhiều lắm ..
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa