1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xây dựng hoặc mua một hồ bơi hoặc spa

Chủ đề trong 'Cần Thơ' bởi hoathienduy, 12/10/2017.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hoathienduy

hoathienduy Thành viên quen thuộc

Nếu số 1 của bạn lý do để có được một xây dưng hồ bơi hoặc spa là bởi vì anh trai, hàng xóm của bạn hoặc bạn bè đại học có một, có thể bạn nên xem xét lại. Lập kế hoạch, xây dựng và duy trì một hồ bơi hoặc spa không phải là một loại mua sắm hay mua bán theo kiểu Joneses. Đó là một bổ sung chính cho ngôi nhà của bạn. Nó làm thay đổi đáng kể cảnh quan của không gian sống ngoài trời của bạn. Nó có thể là một thay đổi lối sống, mặc dù là một điều tích cực: vui vẻ hơn, thú vị hơn với gia đình, tập thể dục nhiều hơn.

Và, tất nhiên, xây dựng hoặc mua một hồ bơi hoặc spa là một khoản đầu tư lớn mà luôn luôn chi phí nhiều hơn dự kiến. Bạn đã sẵn sàng để đi xuống?
    TẠI SAO TÔI MUỐN CÓ MỘT BỂ BƠI, SPA HOẶC BỒN TẮM NƯỚC NÓNG?

Có một gia đình, ********, và tất cả các thành viên trong gia đình của bạn để có một cuộc trò chuyện với người thân trong gia đình của bạn để có một kỳ nghỉ "Yêu cầu Bơi và Nhu cầu Bơi của Tôi". Mọi người nên ghi lại lý do họ làm - hoặc không - muốn có một hồ bơi, spa hoặc bồn tắm nước nóng nhiều người. Xem xét ý kiến của mỗi người, thậm chí cả trẻ nhất ở bàn.
    TÔI SẼ SỬ DỤNG NÓ CHO ĐIỀU GÌ?

Bạn có kế hoạch bơi vòng? Bác sĩ của bạn có khuyên dùng hồ bơi hoặc bồn nước nóng để điều trị không? Bạn có tầm nhìn về giải trí khách trong và xung quanh hồ bơi của bạn? Là nó cho con cái của bạn và bạn bè của họ? Xác định ai trong nhà bạn sẽ sử dụng hồ bơi, và những gì nó sẽ được sử dụng cho.
    LOẠI HỒ BƠI NÀO TÔI CÓ MUỐN?

Bể bơi bơi Infinity. những hình ảnh đẹp

Có một biển phong cách ở đó, một số bạn có thể không có ý tưởng về. Tất cả các loại hình dạng, kích cỡ và sự kết hợp. Đây là một trong những khía cạnh vui nhộn của dự án, giống như đi mua sắm ở hồ bơi. Cuốn sách nghiên cứu , tạp chí, internet, và thăm nhà và vườn hoặc hồ bơi và patio cho thấy một vài spa hoặc bồn tắm nóng trong hành động và thu thập tài liệu quảng cáo.
    Các loại chính của Hồ bơi trong lòng đất
    Kích thước và hình dạng gì?

Khu vườn hedge chính thức với bể bơi hẹp. Hình ảnh Fotosearch / Getty

Nếu bạn có một bất động sản dở dang-tốt, may mắn bạn. Những cân nhắc lớn nhất của bạn là ở đâu bạn muốn đặt hồ bơi hoặc spa của bạn, cùng với chuồng ngựa, công viên giải trí dành cho trẻ em, vườn cây ăn trái và vườn rau.

Đối với những người trong chúng ta có ít hơn nhiều, có thể mất một số sáng tạo, thiết kế đặc biệt và thỏa hiệp để làm một hồ bơi hoặc làm việc spa cho không gian ngoài trời của bạn.
    Ngân sách của tôi là gì?

Kế hoạch ngân sách cặp vợ chồng. Hình ảnh của Rob Lewin / Getty

Oh yeah- đó . Các nhà xây dựng hồ bơi kinh doanh và nhà cung cấp bể bơi luôn muốn nói, "Có một bể bơi để phù hợp với mọi ngân sách", đó là một sân chơi bán tích cực, nhưng vẫn có một mức độ bán hàng . Tài trợ cho một dự án bể bơi cũng giống như bất cứ gia đình nào khác, và các khoản tiền này thường đến từ cùng một nguồn: tài khoản vốn nhà hoặc các khoản tín dụng, tiết kiệm, thừa kế, cho vay gia đình, gia đình, vv. chuyến đi đến Vegas, thành phố Atlantic hoặc sòng bạc gần nhất của bạn.

Như với bất kỳ gia đình bổ sung, mong đợi nó có chi phí nhiều hơn bạn mong đợi hoặc đã tính toán.
    Bảo trì: Tôi hoặc Pool Pro?

Guy làm sạch bể bơi. những hình ảnh đẹp

Ah, duy trì. Thiết bị gia nhiệt, clo, brôm, máy bơm, máy hút chân không, bộ dụng cụ thử nghiệm - danh sách các công việc nhà vô tận. Bạn đang lên cho cam kết thời gian và chi phí hàng tháng để duy trì hồ bơi của bạn? Bạn có đủ khả năng để thuê một dịch vụ bảo dưỡng bể bơi hàng tháng để làm việc bẩn thỉu cho bạn? Nghiên cứu các mức phí địa phương và thông minh về tất cả những gì cần thiết trong việc duy trì hồ bơi, spa hoặc bể sục.
    Khi nào hoặc như thế nào tôi có Muốn It It?

Một phụ nữ kiểm tra các bản thiết kế cảnh quan. những hình ảnh đẹp

Nếu bạn đang lên kế hoạch tiếp nhận đám cưới / bể bơi tại nhà của mình cho dù sáu tháng sau thời gian bắt đầu- đừng. Hãy thực tế về thời gian cần thiết để xây dựng hồ bơi gia đình hoặc lắp đặt hồ bơi của bạn, và thảo luận với các nhà thầu tiềm năng mà tháng sẽ được tối ưu cho xây dựng.