1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xây dựng mô hình hoạt động

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Ngu_ngu_81, 18/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Xây dựng mô hình hoạt động

Từ trước . Dưới sự lãnh đạo của Giang Chủ Tịch . Chúng ta đã quen với việc có một người âm thầm đề suất và thực hiện các chương trình , hành động của CLB . Còn fần chúng ta là chỉ đến góp mặt và tham gia khi Giang Chủ Tịch có fân công cụ thể .

Nay , vì hoàn cảnh khách quan mà Giang Chủ Tịch phải tạm gác lại việc điều hành CLB . Từ giờ , Chúng ta sẽ tự quyết định lấy hướng đi và mục đích của mình ...

Thiết nghĩ , nếu như ko có người đứng ra chủ trì mọi hoạt động của CLB thì sẽ rất khó khăn cho việc vạch ra fướng hướng cũng như thực hiện các kế hoạch ...

Thế nên , CLB mình sẽ lập ra một ban Điều Hành :
    -Ban này sẽ gồm nhóm người sẽ là nòng cốt - hạt nhân của CLB có khả năng đề xuất , xây dựng , thực hiện , đóng góp ý tưởng nhằm đưa CLB fát triển .

-Ban Điều Hành sẽ duyệt qua các chương trình hoạt động của CLB .

Nếu như đã duyệt , Ban Điều Hành sẽ tự bàn bạc và fân công với nhau để cùng thực hiện .

Nay , lập topic này để mọi người đề cử những thành viên có năng lực vào Ban Điều Hành

Yêu cầu :

- Nói rõ được ưu và nhược điểm để tiện cho mọi người hiểu và biết
    - Các bài post với nội dung nghiêm túc . Có thể coi đây là bước đầu trong việc các bạn khẳng định suy nghĩ của mình ...

Topic này có hiệu lực từ giờ tới buổi họp kế tiếp của CLB .
  2. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Luôn luôn sẵn sàng khi có yêu cầu.
    Có 1 đề xuất là có thể họp online, làm 1 cái YM conference cho đỡ tốn công sức mọi người đi họp cũng được đấy .
    Không làm thì thôi nhưng đã làm thì phải có trách nhiệm, hãy xem mình đã sẵn sàng chưa . Đang lúc cần đến sự góp sức của tất cả mọi người, mong mọi người hãy cân nhắc kỹ
  3. penguin_0404

penguin_0404 Thành viên quen thuộc

1/44 Số người đọc tỉ lệ thuận với số người post bài .
  4. PCG_Z1M

PCG_Z1M Thành viên mới

Tháng Năm mà
    Ai cũng có thể nói hay và nói nhiều, nhưng đến lúc cần thực sự đứng ra làm một cái gì đó và chịu trách nhiệm thì.......
    Tớ dự đoán nhé : bác già thì bảo là tôi già rồi, bác trẻ thì bảo tôi còn trẻ quá, bác vừa vừa thì bảo tôi đang bận, không đóng góp được nhiều đâu. Thành viên cũ thì bảo hy vọng sự đóng góp của thành viên mới, thành viên mới thì bảo tôi còn quá mới, hy vọng các thành viên cũ sẽ đứng ra. Tóm lại là sẽ có ai đó làm, không phải là mình
    Tôi yêu Tháng Năm, Tôi yêu Tháng Năm...... ôi tớ thích nói câu này quá, nói cả ngày cũng không biết chán này.....à mà còn nữa, chúng ta là những người tốt có tấm lòng nhân ái, chúng ta là những người tốt có tấm lòng nhân ái............
    Thôi tớ té đây, không các bạn Tháng Năm oánh chít bi giờ....
  5. john_lenon

john_lenon Thành viên mới

Em trịnh trọng đề cử chính em. Mặc dù tuổi đời còn trẻ --> kinh nghiệm không có nhiều --> không có nhiều thứ vv và vv.... NHƯNG, nếu ai không phản đổi em thì xin hủng hộ em. Cảm ơn mọi người rất nhiều.
  6. ninja_in_mask

ninja_in_mask Thành viên quen thuộc

Tớ nghĩ rằng cứ để song song 2 hình thức là bầu chọn và tự ứng cử . Những người thường xuyên hoạt động tổ chức các chương trình thì ai cũng biết cả rồi . Mọi người còn rụt rè lắm , bạn J.Lenon thì lại chưa giới thiệu gì về bản thân . Tớ đề nghị luôn những cá nhân sau đây , dựa trên khả năng hoạt động đã biết từ trước cũng như sự gắn bó với CLB , mức độ hoạt động thường xuyên , tiềm năng sau đó và rất nhiều các tiêu chí khác :
    1. Hoa mộc lan - Ngọc
    2. Ngungu_81 - a. Hùng
    3. robinson81vn - a.Sơn
    4. bttmos - chị Tú ( nếu chị không ngại ạ )
    5. congchuaphale - Sa ( hay Xa , hic )
    6. tieuthutrinh - Hải Linh
    Đây là danh sách đóng góp của tớ . Mặc dù tớ rất muốn được tham gia vào ban điều hành này nhưng kiềm chế được vì cũng tự nhận thức được bản thân . Mọi người có thể đưa ra danh sách của mình , với sự đồng ý của người được ứng cử , chúng ta sẽ chọn được ban điều hành cho CLB .
  7. thefirstmoonlight

thefirstmoonlight Thành viên mới

em 1 fiếu bầu cho chị Tú !
    nhưng em nghĩ ngoài ra còn có 1 người trẻ nữa vậy nên "Hoamoclan " là hợp lí!
  8. LEDUNG250781

LEDUNG250781 Thành viên tích cực

Đã có nhiều lần những người Tháng 5 tự ngồi lại với nhau và đặt ra những câu hỏi về sự phát triển của Tháng 5. Bây giờ những người Tháng 5 lại ngồi với nhau để đặt câu hỏi về sự tồn tại của Tháng 5
    Có khả năng CLB sẽ chết hẳn sau vài tháng nữa hay không? Có thể đấy. Có khả năng cứu vãn tình hình không? Cũng có thể đấy!
    Nào, bắt bệnh cho Tháng 5 một chút nhé:
    1. Bệnh kinh niên: Thiếu suy nghĩ, thiếu ý tưởng, thiếu năng lực thực hiện, thiếu nhiệt tình...Bệnh này khởi phát cho cơ thể Tháng 5 quá tin tưởng vào hệ thống bạch cầu cực mạnh, đủ sức đối phó với mọi mầm mống bệnh tật bên ngoài của mình. Hệ thống bạch cầu này có tên là DKGiang. Giờ thì cái hệ thống bạch cầu đấy không còn nữa, người Tháng 5 sốt vó lên và xấu hổ khi nhận thấy rằng mình chẳng làm được cái gì ra hồn. DKGiang làm hết mọi việc mất rồi
    2. Bệnh ngoại cảnh: Một loạt các thứ dịch hầm bà lằng như dịch chán nản, dịch mặc cảm tự ti, dịch...và dịch...đang tràn lan trong CLB, thành viên cũ cũng như thành viên mới. Các dự án vẫn lóp ngóp thực hiện nhưng hiệu quả và sự tham gia của các thành viên thì ngán ngẩm lắm thay.
    Như vậy là nội công ngoại kích, có thể nói Tháng 5 dễ tèo lắm lắm rồi.
    Cái lẽ ở trên đời, ai cũng yêu sống ngại chết. Tháng 5 cũng vậy, thấy mình sắp chết nó cũng hoảng. Nó muốn sống. Nhưng sự sống của nó không phải do một hai người Tháng 5 có thể quyết định được.
    Đây là một topic nghiêm túc và cấp thiết, người Tháng 5 không thể chỉ đi vào đọc bài và đi ra vô tình như vậy được. Tháng 5 là nhà màTôi yêu Tháng 5 mà
    (còn tiếp)
  9. phien_khuc_mua_dong

phien_khuc_mua_dong Thành viên mới

đã vào xem thì em ko thể đi ra đuợc khi có 1 bài của anh Dũng chặn ở cửa
    anh Ngu : bác này hay có ý tưởng có thể thực hiện thành công <thực tại chứng minh>
    anh Sơn +anh Dũng : có trách nhiệm với việc mình làm, và dám chịu hậu quả của nó nếu thất bại.
    chị Tú : là người mà "bọn thấp cổ bé họng" có thể trò chuyện thoải mái đuợc
    chị Giang - ninja : khả năng ngoại giao,giao tiếp khá tốt , điều này hiện thực đã chứng minh
    Hoa mộc lan : vì cái gì nhỉ? em chưa nghĩ ra ! chỉ cảm thấy nên có 1 nguời như vậy
    xong rồi ạ!
    các cụ nghĩ sao?
  10. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Nhắc lại yêu cầu :
    - Các bạn phải nói ưu&nhược điểm của người đề cử . Để những thành viên chưa gặp họ cũng có thể nắm bắt được .
    - Những bạn post bài trong này : Hãy nói rõ tên tuổi - Để mọi người biết bạn là ai !