1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xây dựng mô hình hoạt động

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Ngu_ngu_81, 18/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Chào mocmiengvuong!
    Tại sao bạn ko tuân theo nội qui đặt ra là phải viết rõ họ tên sau mỗi bài viết nhỉ ?
    Tôi chả muốn nhận xét gì nhiều với những góp ý của bạn. Nhưng bạn đừng biến mình thành đa số người Việt Nam, chưa tham gia , chưa hiểu rõ mà đã tự cho fép mình cái quyền tỏ ra mình đang-đã và rất hiểu rõ sự việc !
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 18:57 ngày 06/12/2004
  2. mocmienvuong

mocmienvuong Thành viên mới

Hay nhỉ, vấn đề bi giờ không phải là nghe góp ý mà là: "a, đứa nào nói vậy? Để đấy ông. Ông cho nó biết tay ngay".
    Xin lỗi nha, bạn có hiểu điều này không, khi ta sống quá lâu với một người xấu hoặc một tật xấu gì của ta, ta sẽ quen với nó đến độ chính ta cũng không nhận ra là nó xấu nữa. Chỉ những người lạ, người mới gặp ta lần đầu mới có cảm nhận chính xác nhất. Các bạn là t5, các bạn hiểu rõ về t5. Nhưng có một điều các bạn có thấy ko, bạn nào cũng có thể nói, t5 thế nọ, t5 thế kia nhưng để khắc phục điều đó thì chả thấy ai làm cả. Mọi người chấp nhận nó như là một đặc điểm, một đặc trưng của t5 vậy. Và nếu có làm thì kết quả cũng chẳng thấp tháp vào đâu cả. Những căn bệnh mà LeDung nói không phải chỉ bây giờ mới bùng phát như một thứ dịch đâu. MÀ nó tồn tại từ lâu rồi ạ. Tôi nói rồi đó, ai cũng biết, ai cũng hiểu nhưng rồi chả có mấy ai làm nó thay đổi đi nhiều đâu.
    Tôi rát ghét thói quen về một người lái tàu cứ vừa đi vừa quay lại xem mình đi thế nào rồi. Cái quan trọng là phải hướng về phía trước kia. Tôi chẳng chỉ chích gì ai cả. Tôi đưa cho các bạn một ý tưởng của tôi. Nó là một hướng đi đấy chứ. Các bạn chấp nhận thì các bạn thực thi.
    Bầu cử ra BĐH, như tôi nói rồi đấy, vẫn cần một ban cố vấn. Đó là những người thực sự rất giỏi nhưng không thể là người lãnh đạo được.
    Tôi lại nói tiếp về ban kỷ luật, khen thưởng nhé. Tôi ko có ý lập ra ban này để chỉ trích ai cả đâu. Một điều khác với ban này ngày xưa là phải đứng ra nhìn nhận, đánh giá cũng như sẽ phải làm sao đó để xúc tiến, đẩy nhanh tiến độ thực hiện những dự án các thành viên t5 làm. Tôi ko dám phủ nhận kết quả của các bạn vì đó thực sự là tấm lòng (Tôi phục các bạn điều này lắm). Nhưng chỉ có tấm lòng thôi thì chưa đủ (ko phải vấn đề tiền bạc đâu ạ). Kết quả của những dự án các bạn làm ra sao? Có đến được tới tận các em ko, hay vì một số nguyên do nào đó mà một phần nào đó vẫn "trùm mền"? Đây chỉ là ví dụ thôi. Và tôi cũng ko có ý cầu toàn. có nghĩa là chúng ta đã mất công sức ra từng đó rồi thì phải tiếp tục làm đến tận nơi, để các em ai cũng được hưởng cái chúng ta đã mất công, mất sức ra làm chứ! MÀ kể ra cái tên Khen thưởng- kỷ luật này có vẻ giống công an tuýt còi ở ngã tư quá nhỉ.
    Em chào thua các nguyên tắc của các bác thôi. Các bác cứ cho em là Nguỵ quân tử cũng được. Miễn là, ha ha, em ko phải là anh hùng đeo huân chương đâu.
    Khà, hết tuần trà rồi. Chửa kịp có trăng nhưng sẽ tiếp tục hầu chuyện các bác.
  3. DKGiang

DKGiang Thành viên mới

Nếu anh có chân trong ban cố vấn, anh sẽ mời cô/chú mocmienvuong này vào theo, nếu cô/chú có thể tham gia được.
    Nhưng anh cũng cần lưu ý cô/chú là phê bình thì nhiều rồi, vì thế hiện nay đang khuyến khích phê bình + giải pháp khả thi. Bản thân những người đang làm việc cũng biết là họ làm chưa tốt, nói về sự chưa tốt của họ cũng là sự đóng góp, nhưng đóng góp đấy sẽ trọn vẹn hơn nếu nói cho họ biết phải làm gì và làm như thế nào
    Chú Ngu ngu không biết đánh nhau đâu, chú ấy cần họ tên để mời đi cafe tình thương mến thương thảo luận tâm sự thêm thôi, cô/chú mocmienvuong chớ khá đa nghi
  4. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Bạn mocmienvuong cứ nói tiếp , xin tiếp thu ý kiến. Hi vọng sẽ có thể chắt lọc được điều gì đó có giá trị.
  5. ong_gia_va_bien_ca

ong_gia_va_bien_ca Thành viên mới Đang bị khóa

đồng ý với anh là bản thân cái mô hình nó ko có tội
    nhưng người sử dụng nó thì có tội đấy anh ạ
    giống cái kiểu bản thân con dao thì ko có tội nhưng nguời sử dụng nó giết người thì tội rất nặng
    ----------
    vấn đề ở đây là đưa ra 1 mô hình hợp lý+ 1hướng đi hợp lý
    nếu ko thì :con số 0
    ----------
    mọi người có hiểu em đang nói cái gì ko đấy ạ?
    ----------
    nghĩ mãi mới ra cái cụm từ này:sử dụng sai phuơng cách< hồi đi học em dốt văn-thông cảm>
    ---------
    nếu BĐH muốn áp dụng mô hình đó thì phải có 1 huớng đi ngay từ bây giờ để có thể áp dụng mô hình đó! vì sao? vì bây giờ- trong thực tại như thế này- số luợng thành viên+năng lực chưa đủ để hoạt động 1 cách chuyên nghiệp như thế!
    --------
  6. phien_khuc_mua_dong

phien_khuc_mua_dong Thành viên mới

thì có ai phản đối đâu?
    chỉ nhắc nhở là nếu áp dụng thì cái gì sẽ xảy ra mà thôi
    và nếu định áp dụng thì phải làm cái gì trước khi áp dụng .
    có ai nghe truyện Trạng ko ạ!
    chúa bắt làm 1 mâm cỗ bằng thịt chim sẻ
    thằng nhóc đưa ra 1 cây kim và nói: mang về bảo chúa rèn cho ta 1 con dao !ta sẽ làm thịt chim bằng con dao đó!
    chấm hết
    thấy cái gì ở đây nhi?
    hơi khó hiểu
  7. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

Mọi người thích nói chuyện chính trị nhỉ ? Em không hiểu mọi người có hứng thú gì khi tranh cãi như thế này. Ai cũng nói giống như mình là người đầy trách nhiệm, quan tâm đến "vận mệnh" của Tháng Năm. Nhưng đọc topic này em chỉ thấy sự bất mãn, không đồng ý với cái này, cái khác. Thế có ý nghĩa gì đâu. Ban điều hành mới được thành lập, dù là tốt hay không tốt, hiệu quả hay không cũng chưa biết. Nhưng mọi người quên mất rằng thành lập BĐH như thế này, bao nhiêu người... là ý kiến của rất nhiều người biểu quyết-ý kiến của cả một tập thể cơ mà. Không lẽ mấy người nghĩ rằng tất cả những người đi họp hôm đó đều là những người không bít suynghĩ, những người vô trách nhiệm, này này nọ nọ sao . Và chỉ có những "bộ óc siêu việt" như mấy người mới nghĩ được T5 nên như thế nào thì mới đúng sao ???
  8. nguyenminh720

nguyenminh720 Thành viên mới

Chỉ là chia sẻ
    Từ trước Tháng 5 rất kiên trì hoạt động tại Làng Hữu nghị . đấy là điểm thực sự có chất hoạt động xã hội của CLB T5 ( nhận xét cá nhân )
    Nhưng để đến mức độ là một tổ chức hoạt động xã hội của thanh niên thì chưa đủ . Nên chăng đến lúc mỗi thành viên T5 tự lựa chọn cho mình con đường đi tiếp... Nếu đi tiếp chắc chắn cần phải có sự thay đổi về chất : tư tưởng, cơ cấu, kỹ năng làm việc...có những điều cần cụ thể hơn như : đối tượng, địa bàn...
    Theo kinh nghiệm TNT, một cơ cấu hoàn chỉnh ngay từ lúc bắt đầu chưa hẳn là lực đẳy tốt cho CLB đi lên, bắt đầu từ cái cần T5 đã có , và đang cần trước tiên...
    Với tình bền bỉ, mục tiêu rõ ràng thì hướng đi lên của T5 trở thành một tổ chức hoạt động xã hội hoàn toàn mở rộng...!
    Được nguyenminh720 sửa chữa / chuyển vào 23:19 ngày 08/12/2004
  9. LEDUNG250781

LEDUNG250781 Thành viên tích cực

To Hiệp:
    BĐH luôn mong mỏi thành viên đóng góp ý kiến của mình. Em là một trang nam nhi, có ý kiến khác mọi người thì cũng phải trình bày ra và bảo vệ quan điểm của mình chứ. Em thấy mọi người đồng ý với mô hình của anh Sơn, thế là em "ngậm". Anh miễn bình luận về cách dùng từ và viết bài của em. Chỉ mong em chú ý thế này, CLB đa phần mọi người hơn tuổi em, những lời em nói có thể khiến mọi người tổn thương đấy.
    Xuất phát điểm của em là mong muốn CLB tốt hơn, anh rất tôn trọng và đánh giá cao suy nghĩ đó. Em có ý tốt, nhưng cách làm của em chắc chắn chưa tốt. Phê bình phải đi đôi với đóng góp và xây dựng. Trong phê bình lại phải đặt sự chân thành và tôn trọng người đối thoại lên trên. Như thế phê bình mới có hiệu quả. Em hiểu ý anh không?
    Trước mắt, anh muốn nghe em trình bày ý kiến của em. Đừng ngại ngần gì cả.
    Được LEDUNG250781 sửa chữa / chuyển vào 11:32 ngày 09/12/2004
  10. vt_died

vt_died Thành viên mới

chiến lược lâu dài cho CLB là đào tạo thế hệ kế cận. Điều này sao không ai đưa ra kế hoạch nhỉ. 1 vài năm nữa, khi mà các đồng chí tuổi gà, tuổi cún, tuổi ỉn . . . có gia đình riêng, nhiều thứ quan tâm khác rồi thì CLB này giải thể à.
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 21:58 ngày 09/12/2004