1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xe 7 chỗ: Zace GL hay Premery?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi banmua, 07/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banmua

banmua Thành viên quen thuộc

Xe 7 chỗ: Zace GL hay Premery?

Tôi đang tìm mua 1 cái 7 chỗ, dùng rồi khoảng 1 năm, đang lăn tăn giữa Zace GL và Premecy, thậm chí cả Jolie SS. Các bác có king nghiệm rồi vui lòng cho xin một lời khuyên nhé!

thanks
  2. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Theo tui thì Zace có ưu điểm ở chỗ nó của Toyota, mà dân Việt Nam ta thì nghiện xe ôtô Toyota như nghiện xe gắn máy của Honda vậy, cho nên có điều chắc chắn là nếu bác mua Zace thì sau này nếu có bán lại sẽ dễ hơn xe của hãng khác. Cái này hình như người ta gọi là lợi thế thương hiệu vậy mà, chứ còn so sánh về kỹ thuật hay kiểu dáng, hay giá cả .... thì khó mà thấy sự khác biệt lắm, tùy từng người cảm nhận thui.
    Jolie (mâm đúc, lốp dự phòng treo, đèn đứng...) hình thức trau chuốt hơn Zace. Máy Jolie 2.0 so với Zace là 1.8 -> Zace ít tốn xăng hơn. Vỏ Zace có vẻ mỏng hơn (?) Jolie vì tui thấy cách âm của Zace kém lắm, ngồi trong xe bóp còi nghe rõ ràng như đang ở dưới đường. Tự trọng của Jolie nặng hơn Zace nên Jolie chạy "đầm" hơn ở tốc độ cao. Giảm xóc của Jolie cứng hơn Zace, chạy ở đường xóc bác sẽ thấy ngay thôi mà...
    Vài nhận xét cá nhân về Zace và Jolie, còn Mazda Premacy thì tui chưa được ngồi qua, chỉ biết nó số tự động thui.

3. khome

khome Thành viên rất tích cực

Bác Kasanova rành về xe 7 chỗ fết nhỉ. Tớ thì k0 biết lái xe nhưng nói chung cũng k0 thích Zace cho lắm.
    Jolie tạo dáng cho giống xe 2 cầu nhưng cũng ít thấy người bán xe cũ. Nếu mua xe để phục vụ cho gia đình thì chiếc Premacy là 1 lựa chọn tốt. Xe dễ điều khiển, có phanh ABS, Center lock, gương điện, số tự động, nữ đi tốt.
    Premacy chỉ có 1 nhược điểm so với 2 chiếc kia là gầm thấp và giá cao hơn (có phải k0 nhỉ, hình như đắt hơn vài nghìn).
    Nếu k0 ngại tốn xăng thì Toyota có 1 chú rất đẹp là Previa, có sunroof cũng tiện, xe cũ bán cũng k0 đắt lắm.
  4. banmua

Cảm ơn các bác đã góp ý.
    Đúng là Zace thì ít mất giá và dễ bán hơn. Xem trên báo mua bán thấy ít bán Zace mới (đi khoảng 1 năm) lắm. Jolie thấy bán nhiều hơn.
    Joile có 1 cái dở là hầu hết dùng chế hoà khí, chỉ có đợt rất gần đây mới có phun xăng điện tử.
    Premacy hình thức đẹp hơn, có ABS, số tự động. Chỗ ngồi ghế sau hẹp, không thoả mái. Gầm thấp. Ghế người lái bố trí không hợp lý lắm (thấp quá, không nhìn thấy mũi xe), hay phải nhướng lên để căn đường.
    Các bác cho hỏi 1 con Premacy đi tkhoảng 14 tháng, cỡ 1 vạn cây, không va chạm, giá 24,000USD thì có OK không?
  5. DrSlump

DrSlump Thành viên rất tích cực

Em chỉ ủng hộ máy dầu, kinh tế cao, tải tốt.... nếu cho em mua, em sẽ mua High Lander hoặc V-Spec
  6. banmua

xe chạy dầu tiếng kêu hơi to nên mình không thích!
    Có bác nào biết về Premacy không, chia sẻ chút kinh nghiệm / nhận xét với!
    Thanks nhiều!
  7. wf

wf Thành viên quen thuộc

Bác sang www.otosaigon.com mà tham khảo thêm nhưng ko hiểu bên đấy đăng ký thành viên ntn mà tôi đăng ký mãi ko được. Bác đăng ký được thì chỉ giúp tôi cách nhé. Cảm ơn.
  8. banmua

Cảm ơn bác! Tôi đăng ký ở otosaigon được luôn! ác thử lại xem sao
  9. wf

wf Thành viên quen thuộc

@banmua: chán quá, tôi đăng ký mấy lần mà ko được. Ghi danh xong đến phần
    "Bạn đã ghi danh xong. Xin chờ Admin một chút để kiểm tra.
    Thăm các diễn đàn nhe? " rồi thì làm thế nào nữa, đợi mãi mà chẳng thấy động tĩnh gì cả bác ạ. Bác hướng dẫn tôi với. Cảm ơn.
  10. banmua

Đến đấy là được rồi, bạn login vào bằng username va password vừa đăng ký. Nếu bạn đăng ký địa chỉ email chính xác thì sau đó bạn sẽ nhận được 1 email từ admin xác nhận username va password của bạn.
    Chúc vui!
    Có bác nào bán Premacy đi dưới 1.2 vạn (dưới 1.5 năm) không?