1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xe đạp địa hình chinh phục Tây côn lĩnh-Huyền thoại một chuyến đi!

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi cuong1102, 15/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Xe đạp địa hình chinh phục Tây côn lĩnh-Huyền thoại một chuyến đi!

12.12'' cùng ngày đoàn đã về tới Hà nội,kết thúc chuyến đi chinh phục đỉnh Bốt đen-dãy Tây côn lĩnh huyền thoại.Một chuyến để đời và thật đáng nhớ.

Tổng quãng đường gần 90km trong đó đến 45km là dắt lên dốc và vác xe ngược dốc 60độ,xuyên rừng trong đêm mưa gió bão bùng,sấm chớp lòe loẹt và cảm giác Pằng chíu+lũ quét rình rập..Vượt qua tất cả 6 thành viên trong đoàn:

Cuongmalaga-Hiếu-IMEOOO-Vũ-DumDum-Cuong1102

đã hoàn thành chuyến đi,một chuyến đi thật vui và vô cùng ý nghĩa đối với mỗi thành viên.

Ý tưởng vượt TCL bằng xe đạp và cuối cùng đã thành hiện thực,6ngựa chiến,chúng tôi lên đường(ttvn lỗi ko post được ảnh roài)
  2. nicefuture04

nicefuture04 Thành viên mới

Chúc mừng cả đoàn thành công chinh phục TCL trở về
    @ pác Cường: post ảnh nhanh nhanh lên anh, em muốn xem quá
  3. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Quá tuỵệt. Chúc mừng các bác =D>
    Háo hức chờ nghe kể chuyện ạ :D
  4. galama

galama Thành viên mới

Mang tiếng là xế điếc vượt TCL nhưng thực ra là trekking là chính.
    Cung này nếu chiến bằng cào cào thì dễ hơn nhiều so với đội TCL năm ngoái vì bây giờ đường đã dc mở nhiều rồi. Nhưng đối với xe đạp thì là cả 1 cực hình vì ko có động cơ và phanh. Tương đương với leo Fan mà ko có porter và lại phải kèm theo vác cả xe đạp với cả đống đồ khác.
    Đi trong bùn lầy, đá hộc, vượt suối, vác xe qua dốc dựng đứng , bị cỏ gianh và các loại gai chém cho túi bụi .Qua rừng thiêng nước độc bị ruồi vàng đốt cho được phết. Sửa xe ngay trên đỉnh Bốt Đen trong mưa gió sấm chớp với nỗi ảm ảnh vì 2 nạn nhân bị bọn Tầu nó pằng chíu ngay tại đó hôm xưa
    Sức ép về lịch trình khiến cả đội phải ko ngừng cày đêm, ngay cả khi kiệt sức cũng không dám dừng lại. Quá nửa đêm đầu mới hoàn thành dc mục tiêu đến Lao Chải, lại còn phải chịu sự tra tấn của chính quyền địa phương tới 4h sáng với giấy má, nghị định nghị quyết và bươm ****.
    Ngày 2, ngày 3 lại vẫn phải tiếp tục cày đêm trong mưa gió, trong nguy cơ lũ quét ,, trong nỗi lo bị lạc sang TQ là coi như xong hẳn .... Đi trong khắc khoải hi vọng dc nghe 1 tiếng chó sủa báo hiệu có nhà dân. Ăn bữa ăn chay ko đủ chất và ngủ dưới 2 cái cẳng chân của đồng đội.
    Nhục ko thể quên.
    Đổi lại là dc tận mắt cảnh mây núi của huyền thoại TCL, thuộc loại hùng vĩ và thơ mộng nhất của Hà Giang
  5. sabbath

sabbath Thành viên quen thuộc

Chúc mừng chúc mừng :D Nghe Hiền tồ tả mà em rạo hết cả rực đây. Ngóng ảnh và tường thuật của mọi người.
  6. casanova0611

casanova0611 Thành viên tích cực

chúc mừng cả đoàn nhé, ôi.... giấc mơ Tây Côn Lĩnh 1... biết bao giờ...
  7. hmphongvu

hmphongvu Thành viên rất tích cực

Anh Cường gà lói thế là thế lào, không có bữa cơm đấy thì anh em mình có mà đi được tiếp sáng hôm sau đấy à?!
    Nói chung là phê, nhất là đoạn đổ dốc chỉ chực phi xuống vực, về nghĩ lại vẫn thấy sướng!!
  8. IME000

IME000 Thành viên mới

đầu óc em quay cuồng,có lẽ do bị ruồi vàng cắn nhiều quá, đang sạc pin để macro lại. Tình trạng mai em mà ko khá lên chắc là em sẽ nhập viện xem thế nào. A C ơi post ảnh lên đi,.
  9. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

Chúc mừng bác Cuong1102 và đoàn đã chinh phục thành công Cung Siêu Siêu khủng " Tây Côn Lĩnh" Huyền thoại. Bác thật xứng danh Anh Tài.
    Bác đã mở đường cho anh em. Mong ảnh và lời kể của các bác. Chúc mừng em Hiền IME.
    Các bác mệt cứ nghỉ ngơi cho lại sức, đừng vì sức ép mà post ảnh vội. Cố quá là quá cố đấy ạ! Hít thở hít thở...
  10. beaugarcon

beaugarcon Thành viên mới

oh la la, chúc mừng bác Cường galama và cả nhóm nhá, phượt khủng kí của bác hình như dày lắm rồi nhỉ .
    các bác kể chi tiết đi, cho chúng em hóng với, cả lịch trình nữa nhá, biết đâu có bữa nào lưu lạc nơi này ...