1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xe đạp vòng quanh Châu Á - Chặng 1: Việt Nam, 60 ngày yêu thương

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi wu_min, 02/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wu_min

wu_min Thành viên mới

Xe đạp vòng quanh Châu Á - Chặng 1: Việt Nam, 60 ngày yêu thương

Từ nhỏ, tôi mơ ước mình được một lần đi vòng quanh thế giới, băng qua những dải đất đỏ au xứ Mỹ, đến lục địa đen lần mò theo dấu vết thú hoang trên đồng cỏ và được ngắm từng đàn chim di cư nơi mũi Hảo Vọng. Tôi theo du lịch, làm du lịch và tìm mọi cách thực hiện từng chuyến đi nhỏ lẻ, cố gắng đừng để những cơm áo đời thương làm vướng bận để có thể xách ba lô lên đường bất kì lúc nào, bất kỳ đâu ngay khi có cơ hội. Và đây là một trong những bước tiếp theo trong cuộc sống đầy màu sắc và cung bậc trên những hành trình mà tôi đã, đang và sẽ thực hiện. Hành trình vòng quanh Châu Á bằng xe đạp, loại phương tiện đã khiến cho tôi mải mê sau chuyến đi đầu tiên cho tới tận bây giờ.
    Hành trình Everest kết thúc, có lẽ với tôi ngay khi biết mình không có cơ hội về tài chính và may mắn nữa. Nhưng tôi đã tiếp tục cùng với những đồng đội của mình một lần nữa đến mảnh đất của những stupa để chinh phục "cực thứ 3 của thế giới" và chúng tôi đã thành công, tôi đã thành công dù chưa một lần được tận mắt thấy, tận tay sờ vào lá cờ đỏ sao vàng trên đỉnh núi huyền thoại.
    Tôi lại về VN yêu thương, lại sẽ được ngắm nhìn quê hương, đất nước mình theo cách của riêng tôi. Một kẻ ngang bướng và liều lĩnh. Và cho tới giờ, sau Everest tôi chẳng còn gì để mất, chẳng còn gì để ngại ngùng khi mình dám mơ ước và cố gắng thực hiện ước mơ của tôi. Và tại Việt Nam, nơi tôi sinh ra, lớn lên và trải hết một cuộc sống xanh trẻ, tôi sẽ lại lên đường, cũng theo cách của tôi và 60 ngày từ Hà Nội vào Sài Gòn sẽ có biết bao nhiêu điều mới lạ kể từ lần đầu tiên tôi đi với cùng một lộ trình như vậy.

Mặc dù tôi không phải Minh xe đạp, cũng không phải hiệp sĩ, càng không phải diễn viên điện ảnh. Và tôi cũng không đi vì một tổ chức hay quyên góp cho bất kỳ quỹ nào. Tôi đi chỉ vào tôi muốn trái tim mình được lấp đầy yêu thương, muốn thỏa mãn ý chí của mình và muốn bỏ cả thế giới vào túi để giữ gìn và chia sẻ. Nhưng tôi luôn cần sự giúp đỡ của tất cả những ai quan tâm, tôi cần những người bạn đồng hành nếu ai đó muốn hay có cùng mơ ước.

Hành trình sẽ bắt đầu vào ngày 15/7/2008

Mọi chi tiết về lộ trình và sự chuẩn bị cũng như diễn biễn từng ngày tôi xin phép được post sau khi trở về Việt Nam. Trong hành trình tại Việt Nam, tôi hi vọng sẽ được có dịp đồng hành cùng 1 vài thành viên cũng yêu xe đạp và đam mê với dải đất hình S thân thương.

Vũ Thanh Minh - Từ Kathmandu - Nepal
  2. minhledo

minhledo Thành viên mới

Bao giờ về VN mà đạp xe xuyên Việt thì báo nhé.
    Tao cũng máu đi xe đạp lắm nhưng ko có cạ.
    Cố gắng lên nhé.C***er!!!!!
  3. wu_min

wu_min Thành viên mới

Ngày có rồi đấy. Nếu đi thì chuẩn bị xe pháo đi. Riêng xe mà mua mới thì cần độ lại cho phù hợp. Đơn giản ấy mà. Đi Việt Nam thì tớ đi theo kiểu ngẫu hứng. Kế hoạch từng ngày vẫn có nhưng nếu thích chỗ nào có thể ở lâu hơn chứ ko có fix là mỗi ngày phải đi bao nhiêu km. Hnào về hẹn trước C*** tớ mời cafe, và có quà (có thể ko đủ)cho mọi người.
  4. thienniumn

thienniumn Thành viên mới

Em máu lắm rồi, nhưng mà chưa chắc tháng 7 này em đã ra trường để đi cơ, chán thế, hy vọng là em ra kịp
  5. wu_min

wu_min Thành viên mới

Life is a journey. Cuộc sống bản chất đã là một hành trình dài. Tháng 7 em ko đi được thì có thể join vào chuyến Xuyên Việt của bạn gì đó, đâu có sao đâu. Quan trọng là em luôn giữ cái máu chứ đừng để nó như huyết áp, lúc lên khi xuống làm được rồi. Hi vọng ngày nào đó sẽ gặp em trên 1 hành trình bất kỳ trong thế giới rộng lớn này.
  6. hoadem_2004

hoadem_2004 Thành viên mới

ủng hộ ý tưởng của bác. Đúng thật, life is a journey! Khi ta đi, đầu ta to ra còn thế giới thì nhỏ lại. chẳng nhớ câu nói đó của ai nữa nhưng em thấy đi được là được.Cuộc sống cần một sự chủ động! Hồi nhỏ đọc 80ngày vòng quanh thế giới mà ước mơ, mà thèm muốn một ngày nào đó mình cũng có thể làm đc điều đó.Ngày hôm nay , em đang chập chững tuổi xuân, đã đi đang đi và nhất định sẽ den'' dc nhung~ noi can` den''. Em tin rang` minh` se~ lam` dc tat'' ca nhung~ j minh` muon'' chi can` bit'' minh` muon'' j. Bac'' da~ bit'' bac'' mun j roi` day''! . Mong mot ngay` tra` da'' cung` bac''.
  7. sauromxu

sauromxu Thành viên mới

Nghe bác nói mà mê quá. Thế bác không phải đi làm ah?
    Em mà dừng làm là dừng nhai luôn
  8. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

"Đi " chính là công việc đấy !
    Nếu đi chỉ hoàn toàn chỉ là vì "đi chơi" thì chắc là không ai đi thế cả.
  9. SATHUKHONGVOTINH

SATHUKHONGVOTINH Thành viên rất tích cực

Tớ thì máu đi xe máy vòng quanh thế giới . Chứ đi xe đạp cả đời người cũng không đi hết...Mà bạn nhiều tiền thật...
  10. wu_min

wu_min Thành viên mới

Ừ, đi là công viêc của mình mà.
    To cụ Chit: Mấy chuyến này em đi chỉ để đi thôi bác, không có gì trong đó hết. Đi chuyến này để nhắm xem mình có thể có 1 chuyến lớn nhất không.