1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xe Honda CBR 954 bị cướp - xe đã về với chủ, cảm ơn ae đã quan tâm

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi NewSol, 08/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuan1908

tuan1908 Thành viên mới

Đề nghị mấy bác lần sau bán xe lấy điện thọai chụp hình người mua lại, bị chụp là nó hết giám làm bậy luôn
  2. khome

khome Thành viên rất tích cực

Chỉ tội nghiệp Củ cải và Thái Bim bim giờ dek dám chạy xe ra đường sợ bị "Cao Ngọc Oánh"
    Hình như tin đăng bán xe (ở Thủ Đức) chỉ được đăng ở diễn đàn Bikervietnam thôi, mình đính chính chút nhé.
    Nói vậy kẻo oan cho member của ttvnol, giống như tin trước bác Tùng quẩy đăng bán là bên muare.vn, không phải trong Box Garage này.
    Tuy vậy ae cũng nên cảnh giác và thêm 1 bài học kinh nghiệm cho mình.
    Chúc chủ xe mau tìm được xe, dù có bị luộc vài món như chiếc Hornet trước kia
  3. NguoiSay

NguoiSay Thành viên mới

Thật là trật tự đảo lộn, ko biết đâu mà lần. Thằng này đằng nào cũng nạp mạng thôi, chúc chủ xe sớm tìm lại được xe nhé!
  4. SHpy

SHpy Thành viên mới

Em có ý này:
    Đúng ra bác ấy phải làm ngay là cố nhớ xem nó đi tãxi hãng nào? Không nhớ chính xác thì nhó hình dạng cũng được vì 1 dạng taxi chỉ có 2-3 có thể trùng thôi.
    Liê hệ (các) bên đấy, mô tả lại địa điểm đến, ngày giờ v.v. và chế ra 1 lý do nào đấy để tìm lại anh taxi (dị nhiên phải báo tổng đài là có hậu tạ). Cái này em nghĩ thành công không khó.
    Khi gặp được anh taxi thì cố gắng nhờ anh ta nhớ xem đón khách ở đâu?!
    Có thẻ nhờ chính anh ấy hỏi lại tổng đài nhật ký cuộc gọi của khách hàng hôm ấy. Nếu may mắn lại có số đt bàn.
    2. Cách này hơi khó nhưng nếu may mắn lại không khó. Bác tìm xem có người quen làm bên điện thoại di động hay không. Nhờ họ truy tất cả cuộc gọi của 2 số đt ấy.
    Thằng này nhiều lần đến xem xe chắc là trong nhiều ngày. Mà trong nhiều ngày thì chắc nó không mua 1 cái sim để rồi chỉ gọi cho 1 mình bác trong nhiều ngày. Hy vọng nó tọc mạch gọi cho ai đó. Bác truy tiếp các số đó v.v.v
    Cách này lúc trước em làm rất hiệu quả (4 vụ luôn ấy, chưa kể những điều tra linh tinh). Nhưng lúc đó là em có account truy cập hệ thống (giống của các giao dịch viên mobi ấy)
    ---
    E*** thêm tí:
    Nếu chỉ tìm được khu vực của đối tượng mà khu vực ấy lại đông dân cư thì đi hỏi các cậu nhỏ bán vé số .. ấy. Kênh thông tin cực hiệu quả !! Có 1 lần thằng tài xế của nhà em bị tống tiền (nó bị mất bộ hồ sơ xe tải). Em truy ra tới khu Thanh Đa (Bình Thạnh - HCM - khu này nhìn vào các bác nản ngay). Vào đấy hỏi những người bán vé số, bán dạo v.v. họ chỉ lòng vòng 1 hồi ra đến tận nhà tên kia luôn. Thế là gọi công an phường vào múc về !!
    Được SHpy sửa chữa / chuyển vào 08:59 ngày 10/11/2008
  5. CB1

CB1 Thành viên mới

Ý kiến của bác SHpy quá hay.
    Nhờ anh em nào đang làm trong thông tin di động giúp một tay. Thế nào cũng tìm ra manh mối.
    Chúc chủ xe sớm tìm lại được vợ 2.
  6. motorman

motorman Thành viên quen thuộc

7. SHpy

SHpy Thành viên mới

8. NICE2007

NICE2007 Thành viên mới

xe PKL mà bọn nó cũng không tha, đúng botay.com
  9. TONGIA

TONGIA Thành viên rất tích cực

Lại có vụ này nữa sao ?
    Vụ Tùng Quẩy vừa mới chìm .
    Chia buồn cùng bác nha .
    Bắt được nó POST ảnh lên cho anh em cảnh giác nha các bác.
  10. huy812000

huy812000 Thành viên mới

Chia buồn cùng bác, để em để ý phụ nó có chạy xuống Vũng Tàu không?
    Đọc tin bác làm em hết hồn, em cũng mới vừa bán con mô tô thứ bảy vừa rồi! Đang chờ đưa số tiền còn lại sao khi làm hồ sơ! Không biết suôn sẻ không nữa?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa