1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xe máy < 2000 USD, nên mua loại nào ???

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi geek, 06/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. geek

geek Thành viên mới

Xe máy < 2000 USD, nên mua loại nào ???

Chào các bạn, Tôi chuẩn bị mua xe máy, khả năng tài chính là &lt; 2000 USD. Tiêu chuẩn hàng đầu của tôi là chất lượng tốt (xe bền, lâu xuống máy) đê? sư? dụng lâu da?i và hình dáng đẹp, mạnh mẽ vi? con trai co?n tre? ma? :-) .

Hiện nay trên thị trươ?ng thi? chu?ng loại rất đa dạng, tôi có tham kha?o bạn be? va? trên các diêfn đa?n thi? nhận được ý kiến rất khác nhau la?m tôi rất phân vân:

Tôi liệt kê ra một va?i xe phô? biến trên thị trươ?ng va? nhận xét cá nhân cu?a mi?nh, mong cáo bạn góp ý thêm:

1. Future II : Ưu điê?m : máy mạnh mef 125 nhưng ma?u sắc va? dáng ve? thi? pha?i nói la? xấu.
    2. Suzuki Shogun : nhận xét giống như con Future II.
    3. Jupiter V: Ưu điê?m: hi?nh dáng thê? thao mạnh mef (tôi khoái nhất hi?nh dáng con na?y) Nhược điê?m: tôi đọc thấy nhiê?u ngươ?i chê la? mau xuống máy, dêf hư các bộ phận phụ như đe?n, chén côf...
    4. Nouvo 2004 : Ưu điê?m: hi?nh dáng đẹp nhưng la? xe tai ga nên uống xăng như uống nước va? không bê?n, mau xuống máy.
    5. Attila : Xe na?y da?nh cho nưf. chạy thi? thích hợp hơn.
    6. Ngoa?i ra co?n có một số loại khác như: Suzuki Viva, Future I, Sirius, Super Dream...
    7. Xe Thái : Dream II (hi?nh như la? hết sa?n xuất rô?i), Wave 125, ....
    8. Loại xe khác: do các bạn đê? xuất.

Dâfu biết ră?ng môfi loại xe đê?u có ưu va? khuyết điê?m riêng, không có loại na?o hoa?n ha?o nhưng mong la? sef ti?m được loại xe tốt nhất va? phu? hợp với ba?n thân nhất. Tôi mong nhận được nhưfng ý kiến/lơ?i khuyên chân tha?nh cu?a các bạn.
    Xin cám ơn trước.

Được geek sửa chữa / chuyển vào 13:15 ngày 06/01/2005
  2. motormaniac

motormaniac Thành viên mới

Nói thật là đối với tớ thì tất cả các xe số đều như nhau thôi, dùng để đi làm , chạy loanh quanh thành phố là ổn chứ chẳng phải là loại xe để "khoe" hay "dọa" ai nên bạn cứ làm 1 chiếc Wave Alpha, sẽ tiết kiệm được khối tiền đấy.
  3. geek

geek Thành viên mới

Hic, Hiện tại tớ đang chạy chiếc Wave Alpha của ông già đây, phải nói là nó rất yếu, máy lại kêu to mỗi khi tăng ga dù chỉ mới mua được 1 năm và chạy kỹ. vi? vậy chất lượng cu?a chiếc na?y la? không đạt yêu câ?u rô?i .
  4. timnigger

timnigger Thành viên mới

Em cũng nghĩ thế, muốn hoành tráng thì chơi xe nam.. còn xe số thì mua quách Dream đi cho phổ thông! kiếm Dream, Wave Thái cũ mà mua.. xe chạy số dzách luôn.
    Làm fát gấu đi ông anh: lên khuân 1 con tay côn về đi cho pốc! khì! Tầm 2000 có thể lấy được : GL, GN, Win, Virago, LS, NSR, Phantom ... còn tương đối ngon lành.
  5. sivextien

sivextien Thành viên mới

Hahà... 2000USD = 30t . Mua 1 con LA 84 18t , thêm vào 10t dọn dẹp lại. Đảm bảo ăn đứt tất cả các loại bác đã kể
    2t còn lại dẫn anh em trong box đi rửa xe heheheh
    Được sivextien sửa chữa / chuyển vào 13:00 ngày 07/01/2005
  6. timnigger

timnigger Thành viên mới

Có LA 18t ở đâu thế bác? máy còn ngon ko?? em chỉ sợ bác Geek ko muốn chơi xe 250 thôi chớ thịt được LA ngon đi cũng sướng ! Có bác đang muốn đổi GN sang LA mà cả tháng nay em chửa tìm thấy con nao hợp lý cả.. hình như bác ở trong Nam đúng ko?