1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xe máy đi trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ thế nào cho đúng?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kara_men, 10/08/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. a4cva

a4cva Thành viên rất tích cực

công nhận bác liều thật, cơ mà bây giờ em vẫn liều hi. Có lần nửa đêm phóng xe từ Nam Định về, đến đoạn cao tốc PV-CG này, trời tối om, 2 bên đường đồng ko mông quạnh ko có tí ánh đèn nào, đèn đường cũng tắt, chẳng nhìn thấy gì ngoài cái đèn pha xe máy yếu ớt chiếu đc một quãng, thế mà em cứ phóng như điên, ổ gà ổ chim nhỏ nhỏ là phi qua tất, đến lúc gặp cái ổ voi, phát khiếp, tí nữa thì lăn ra đường, phanh ko kịp , giảm sóc cứ gọi là nhún hết cỡ đập vào nhau kêu khục khục, may mà ở đấy ko có cái nắp cống nào ko thì toi. Xe wave mà cứ như xe địa hình he.

có lần phóng ở cao tốc Bắc Thăng Long Nội bài, đường đông quá bị tắc thế là em lao ra làn ngoài cho xe đạp đi, hồi đấy vẫn có làn ngoài cho xe đạp, chưa bỏ đi như bây giờ, đang phóng tít thấy đoạn thoát ra đằng trước có đống đất đen đen, thấy cũng hơi gồ ghề tí ko đáng kể, thế là định phi qua, đến gần đến nơi mới phát hoảng, sau cái mô đất bé tí là cái hố to đùng lồi lõm rồi một loạt ổ trâu nối đuôi nhau, phát khiếp, cao tốc mà thế này khác gì cái bẫy, hix. Em chả kịp phanh, chỉ kịp nhổm người dậy đứng cho đỡ sóc rồi phi qua, hết cả hồn. Mấy ông nhìn thấy cũng lè hết cả lưỡi. May mà ko ngã. Mà lúc đấy gấp quá em cũng ko dám phanh, vì phanh gấp rất nguy hiểm, đường lại mấp mô như thế rất khó phanh, mất ma sát bám đường có khi còn nguy hiểm dễ ngã hơn, thế là cứ thế cắm đầu phi như bay qua, sợ thật.

có lần đèo thằng bạn ngồi sau, nghiêng xe cua 1 cái, thằng bạn khen mày cua giỏi nhỉ, nghiêng xe thế mà ko ngã :D
    em cũng hú hồn, nhưng mà chả nói gì, chả biết sao quả đấy lại ko ngã, cứ tưởng lằm lăn ra đất rồi. quả đấy mà ngã chắc là phải lằm viện một thời gian là ít, đường thì lỗ chỗ lỗ chỗ, nước cống thì ngập mặt đường, cua thì sát vỉa hè, liều thật. Tí chết.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    còn về gió giật thì em cũng gặp nhiều rồi, gió oto giật cũng mạnh nhưng mà ko bằng gió tự nhiên giật đc, như gió bão luôn. Hồi còn bé em phóng trên đường đê, đường bê tông vắng vẻ nên phóng nhanh, hồi đấy đang có bão thì phải, gió rất to nhưng mà em chủ quan, đi xa nên cứ 80 mà phóng, đoạn đấy lại gần biển, đang đi gió bỗng giật mạnh ngang xe một cái, như có người dùng hết sức đẩy xe luôn, hix. xe nghiêng hết về một bên, chỉ cần yếu tay lái cái thôi là bỏ xe nhẩy ra ngoài rồi, sợ vãi linh hồn đường thì đường bê tông gồ ghề, ngã xuống đầu ko đội mũ bảo hiểm coi như là cứ xác định. Lúc đấy em định phi ra khỏi xe rồi vì tưởng ngã là cái chắc, quăng xe đi ko ngã nó đè vào ng, hú hồn thế nào trong giây phút cuối cùng em lại quyết định vớt vát, cố đc bn thì cứ cố, cứ giữ chặt lấy tay lái mà gượng lại, cuối cùng cũng thăng bằng lại đc, suýt chết. kể lại bây giờ vẫn thấy kinh. Ko biết đoạn đấy có ma ám hay quỷ sui gì ko mà ghê thế. Có khi đoạn đấy nhiều tai nạn chết ng nên có vong hồn ng chết muốn mượn gió đẩy ng chết cho vui cũng nên, hix. Đoạn đấy là gần Phà Phả Lại, đoạn đường đê đi xuống phà ngày xưa phía bên Bắc Ninh. Bây giờ đi đường em sợ nhất gió, đi nhìn ngọn cây thấy có gió đung đưa mạnh là lại sợ ko dám đi nhanh, cứ từ từ cho yên tâm.
  2. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Bia rượu vào rồi thì không nên lái xe

Nói như đúng rồi ấy,thế bị tai nạn bao nhiêu lần và bao nhiêu lần kịp nhảy ra khỏi xe để thoát nạn rồi.Nên nhớ 1 điều,mình không tìm đến tai nạn mà chính tai nạn sẽ tìm đến mình những lúc ít ngờ nhất(bài học bản thân rút ra đó).Tôi chạy xe khách du lịch,đã biết đi xe máy là nguy hiểm vậy mà vào cua có 30km/h mà chỉ phanh hơi qua 1 chút là xe văng đít sang và bà đi ngược chiều tông thẳng ngang xe.Thế nên chả ai nói giỏi được đâu.Cậu khi nào thoát được thì hãy chém gió,còn nếu chưa bị tai nạn nào nặng mà phải nằm nhà 1 hay 2 tháng thì cứ chém gió cho thoải mái

Lại định quảng cáo đột phượt thần tốc hả cu

Ngày xưa tuổi trẻ nông nổi ít suy nghĩ.Nhưng nếu nghĩ ra thì thấy cực kỳ đáng sợ=D>.Run là người biết quý mạng sống của mình =D>
  3. freebird8x

freebird8x Thành viên rất tích cực

em thấy đội đi phượt toàn đóng 70-90
    có ông đi về khoe, chạy đường đèo HG mà cứ đóng 70-80 nối đuôi nhau:-ss

em đi phượt là toàn đi cuối, chạy chậm, theo k kịp các cao nhân
  4. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Dạ ko ạ !! Phượt phẽo trên đường em ko bao giờ cho đoàn chạy quá 70 cây chuối trên giờ đâu ạ :-"

Mình em chạy thì được [:D]
  5. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Bố láo đấy,đèo trên đó chạy đến 50km/h là thấy nguy hiểm rồi.Chứ chạy quá 60 đến 90 thì ôm đằng sau thấy ông bà ông vải rồi.Mà lần trước đi Hà Giang đúng dịp 30-4 có nhiều đội lên đó cực kỳ thiếu ý thức khi đi trên đường.Đường 4C đoạn bắt đầu vào được vài km thì nhiều xe chạy trên dưới 80km/h mà đường thì nhỏ.Vượt xe thì ô tô đang báo 2 đèn xi nhan tức xe đang đang báo nguy hiểm vậy mà có nhiều chú vượt cả trái lẫn phải.Có cả trường hợp đã thò tay ra hiệu giảm tốc và đi vào thì cứ cố vượt,trong khi xe cứ đang đổ đèo và vào cua

Lần sau giảm xuống còn 60 thôi,trên đèo tối đa 40.Nói gì thì nói,xe máy ở VN dù sao lắp ráp không thể đạt tiêu chuẩn được,độ an toàn cũng thấp.Thế nên độ an toàn và tốc độ nó luôn tỉ lệ nghịch với nhau.Ngày xưa khi anh mua con 16 Sprinter 313 đắt nhất chỉ vì nó có thêm option hỗ trợ lái xe an toàn hơn mà các xe khác không có
  6. tlspace

tlspace Thành viên mới

Thằng bạn mình hay đi phượt bằng xe máy chạy khiếp lên được. Ngồi sau nó mà cứ y như ngồi trên ban thờ :|
  7. lamdautramho

lamdautramho Thành viên quen thuộc

Trong này đã thấy xuất hiện nhiều đối tượng sắp sửa gây tai nạn nghiêm trọng cho bản thân và những người tham gia giao thông khác. Bình tĩnh và kiềm chế nhé.
  8. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

em đi đến 60km là em sọ lắm ròi, mà chỗ pv - cầu giẽ em toàn đi ở dưới ạh (hai lần )
  9. Thohry

Thohry Thành viên rất tích cực

Chẳng may cái xe tải phanh dúi dụi thì lại được lên báo , Nà !
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Đổ mấy cái đèo ở HG mà đóng 7-80km/h thì chắc đang tìm xác dưới vực ! Bạn đã thực sự đi Quản Bạ, Đồng văn chưa mà nói vậy?
  10. freebird8x

freebird8x Thành viên rất tích cực

thì bác đọc kỹ bài của em đi
    em bảo có ông về KHOE đi như thế
    chứ k phải em đi [r2)]