1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xem bóng đá qua internet bằng sopcast thì nên dùng mạng nào?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi duonghien11, 24/09/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duonghien11

duonghien11 Thành viên mới Đang bị khóa

[FONT=&quot]
    [/FONT] Các đài truyền hình trả tiền bây giờ cước phí cao qua. Em lại mê bóng bánh, dạo này dân tình chỉ nhau cách xem bóng đá bằng phần mềm sopcast gì đó nhưng em nghe nói xem hay bị giật, rung lắm. Cho em hỏi tốc độ đường truyền của mạng nào hiện nay ổn nhất. Em muốn lắp mạng để xem bóng đá online, mạng nào đg truyền tốt xem chắc hạn chế giật đúng ko/

P/s: Mạng nào đang có khuyến mãi ạ??? Đường truyền tốt cũng hay nhưng có khuyến mãi múc sẽ nhẹ gánh hơn.
    Bà con cô bác đang dùng mạng gì. Cho em ý kiến với!

>:D:D:D Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman","serif";}
  2. yeuChien

yeuChien Thành viên mới

nếu lắp mạng mới thì thôi đký quách K+ cho xong
  3. nhimxinh2812

nhimxinh2812 Thành viên mới

Nếu bạn đặt yếu tố đg truyền ổn định lên hàng đầu thì mình nghĩ VNPT là ổn nhất. Ngoài ra xác suất xảy ra sự cố của mạng này cũng ít hơn 2 mạng còn lại. Đơn giản vì VNPT lâu đời nhất, nó được đầu tư kĩ càng cơ sở hạ tầng, cáp được hạ ngầm, nhiều nhà trạm, rút ngắn được khoảng cách kéo cáp đến nhà khách hàng nên chuyện đứt cáp rất ít xảy ra.

Bạn đang ở đâu? Nếu ở HN thì MegaVNN Hà Nội đang có khuyến mãi chào mừng 1000 năm Thăng Long đó. Một năm trc, mình lắp cũng đúng đợt khuyến mại nhưng không nhiều khuyến mãi như đợt này. Bạn đọc thông tin khuyến mại ở link này nha:

http://www.vnpt-hanoi.com.vn/tintuc_...p?news_id=2303
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Lắp K+ thì mất đứt 250k/tháng. Phải đầu tư đầu thu & các thiết bị ban đầu nữa bạn ah. Chắc bạn chủ thớt lắp mạng ngoài xem bóng đá còn dùng nhiều việc khác nữa. Nhà chưa mắc net thì nên mắc. Mình nghĩ vậy đó.
  4. duonghien11

duonghien11 Thành viên mới Đang bị khóa

Nhà mình đang dùng Cáp rồi, đúng như bạn Nhimxinh nói mình lắp net ngoài xem bóng đá còn thích xem phim online.
  5. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Thực ra xem bằng Sopcast ko cần đường truyền cao lắm vì sopcast dùng theo P2P càng nhiều người dùng thì càng nhanh. Quan trọng là dùng ko bị disconect. Đang xem bị mất mạng điên lắm. Mình dùng FPT gòi thấp nhất vẫn xem bình thường. Cứ vào xem trước trận đấu khoảng 15'-30p là được.
  6. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Xem được nhưng mà chất lượng kém kinh khủng, đến nỗi không nhìn thấy bóng nếu quay kiểu từ xa
  7. 0oSanji

0oSanji Thành viên mới

Kém kinh khủng :))
    Có nhiều nguồn TV để chọn, chắc bác này chọn nhầm nguồn chất lượng kém nên chê. Có nhiều nguồn khác chất lượng tốt, thậm chí đôi khi có cả HD Live. Tuy nhiên cũng chỉ là nét hơn thường thôi. Để fullscreen xem ngon lành.
  8. prehistory

prehistory Thành viên quen thuộc

Nói chung xem thể thao, bóng đá, tennis qua mạng đúng là cực hình. Ra quán!
  9. kikovn

kikovn Thành viên rất tích cực

mình xem bằng Sopcast chả thấy bị giật, rung bao giờ cả.
    ( à mà hình như xem full screen hơi bị giật hay sao ấy )
  10. meoxinh411

meoxinh411 Thành viên mới

Các bác này trả lời nhầm câu hỏi...Bác chủ thớt muốn xem sopcast và đang hỏi xem nên dùng mạng nào để xem là tốt nhất, k giật, k rung, k bị đứt giữa chừng.
    Theo kinh nghiệm của em thì bác nên thử dùng mạng của VNPT ý, mạng FPT thì e và mấy đứa bạn cùng xóm trọ dùng rồi, nhưng mà chẳng hiểu có phải là vì dùng gói cước thấp hay không mà mạng chập chờn lắm, mấy lần định đổi mạng cho nó nhanh nhưng vì bận làm, thời gian online ở nhà cũng không nhiều lắm nên cứ dật dờ dùng mạng cũ. Mấy bác ở tỉnh thì toàn lắp của VNPT thôi, giá cước phải chăng mà chất lượng cũng được.
    Hình như đang cókhuyến mại nữa thì phải.
    http://www.vnpt-hanoi.com.vn/tintuc_chitiet.asp?news_id=2303
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa