1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xem tin thời sự trên VTV online

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi polizia, 30/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. polizia

polizia Thành viên mới

Xem tin thời sự trên VTV online

Trước đây mình vẫn xem được các chương trình truyền hình trên trang của VTV ( vtv.vn/media). Vừa rồi cài lại máy nên giờ vào không xem được, click vào đường link trả thấy nó chạy gì . Chả nhớ là phải cài thêm cái gì không, máy mình đã cài hết DivX với cả mấy cái Flash 9.0 rồi .
    Có ai biết thì chỉ cho mình với, mình không ở Việt Nam nên rất muốn xem lại các chương trình thời sự trên VTV1. Cuối tuần thì mình có thể xem thời sự trực tiếp nhưng ngày thường phải đi học nên không coi trực tiếp được, đành để tối về coi phát lại.
    Xem trên VTC cũng có nhưng up date không thường xuyên, với lại họ không giữ trên sever, sang ngày hôm sau là không còn nên nhiều khi muốn xem chương trình thời sự mà không biết xem ở đâu ngoài trang của VTV .
  2. tubkhn

tubkhn Thành viên tích cực

Thời sự 19h hôm nay đã update đâu?Xem ở VTV là ok nhất.
  3. polizia

polizia Thành viên mới

Ai chả biết là xem ở VTV là nhiều buổi phát lại nhất nhưng hiện giờ không hiểu sao ấn vào nút play nó không chạy, không rõ là thiếu cái gì .
  4. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Mọi người ơi sẵn cho tớ hỏi xem bóng đá seagames ở trang nào được, xem trực tiếp ấy nhé. Bạn tớ bảo xem trang này
    http://fr.wwitv.com/
    , xem thấy cũng ok, nhưng hỏi thêm ai biết chỗ nào nữa, mà chạy nhanh ổn định thì cho tớ địa chỉ với nhá, mai có đá bóng rùi đấy. Thanks.
  5. leha2000

leha2000 Thành viên rất tích cực

Đổi sang trình duyệt khác thử xem. Nhiều khi cái Flashplayer bị phốt, cài rồi mà nó ko chạy.
    Ở VN xem đôi khi còn khó, ko rõ ở bển thế nào. Ăn chơi thì đầu tư cái đầu số mà xem VTV4
  6. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Trang http://www.vtv.vn/VN/TrangChu/TinTuc/ rồi vào VTV Online chứ nhỉ?
    Tớ vẫn xem bình thường mà nhưng dạo này thi thoảng cái kênh VTV3 ko xem được.
  7. verilog

verilog Thành viên mới

Cái trang này em xem ở kênh nào thế, nếu mà xem mấy kênh của VN thì chắc đường truyền không hơn xem trực tiếp tại site nội địa đâu
    Nhưng cái này có cái hay là xem kênh của VTC có chức năng Zoom Full Screen (cái này site vtc nó bỏ rồi)
    Còn xem Seagame thì bạn thử thêm kênh Starsport, kênh này chuyên về thể thao Châu Á, ví dụ như xem qua soft TVUplayer, chất lượng hình ảnh cực đỉnh.
    Mấy hôm xem ở VTC chất lượng khả quan lắm dù cho số người truy cập lên đến 4-5 vạn, cầu trời cho chiều nay lại được xem ngon lành
    @polizia: bạn cài đúng rồi, bạn xem đã có phần mềm WMP 9 series chưa, mình đang dùng vẫn OK mà
  8. nghichnham

nghichnham Thành viên mới

Các bác cài sopcast từ trang www.sopcast.com rồi xem bằng P2P. Có VTV3 đấy, ở cái group thứ 3.
  9. taurus214

taurus214 Thành viên quen thuộc

Pác sang vtc.com.vn mà xem. có đủ vtc1-5, vtv 1-4. Chiều nay xem bóng đá chui thoải con gà mái roài
  10. linhcau_neu

linhcau_neu Thành viên mới

Em muốn hỏi là sao lúc xem vtv online sao màn hình nó cứ nhòe nhòe xanh đỏ ạ, tiếng thì okie nhưng hình cứ như thế, phải chăng e quên cài cái gì cơ