1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xem tin thời sự trên VTV online

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi polizia, 30/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Thua lun các pác ơi, cả VTC lẫn cái trang em đưa ko trang nào xem ra hồn cả. Giật như nhảy disco. Bác nào chỉ em cách cài các loại soft với. Hic hic hic
  2. anhtuannd

anhtuannd Thành viên mới

Cứ SOPCAST mà xử chị ạ, http://www.sopcast.com/
  3. verilog

verilog Thành viên mới

Xin lỗi bác chứ cái SOPCAST của bác và nghichnham nói bác đã dùng thử chưa hay là chỉ nghe nói, tớ chả thấy có kênh VTV nào ở group thứ 3 cả. Dù sao cũng cảm ơn vì VoD khá hay có nhiều phim phụ đề TA
    Nếu không phải thì xin lỗi bác và xin bác cho thêm vài cái hướng dẫn về cái VTV nằm ở đâu. Theo suy nghĩ của tớ thì thông thường các site này thông thường lấy chương trình từ 1 kênh trực tuyến khác nên chất lượng chỉ có kém hơn so với chính site cung cấp
  4. verilog

verilog Thành viên mới

Vì mấy cái website cung cấp chương trình truyền hình trực tuyến này lấy nguồn từ một cái site khác của vtv hoặc vtc nên không xem tốt hơn site gốc là đúng, trên vtc lúc VN đá số người xem thời điểm đó là 1,5 vạn nên chất lượng kém là phải
    Theo anh em vẫn dùng site đấy mà xem kênh ĐồngNai 2 cùng nhóm kênh với VTV,VTC nhưng chất lượng tốt hơn vào lúc cao điểm. Mỗi tội là thằng DN2 này xử lý kênh thu analog kém quá nên thỉnh thoảng bị trôi hình nhưng còn khá hơn mấy cái trên
    Bà con nào thấy hay cho xin 5 * nhé!
    Kênh DN2 nó đây ạ, chả phải cài đặt gì cả
    http://wwitv.com/tv_channels/b3612.htm
  5. polizia

polizia Thành viên mới

Cuối cùng thì cũng khắc phục được, tớ lướt web bằng maxthon nên hiện giờ chả hiểu sao không xem được Flash Media trên maxthon. Chuyển sang Firefox và cài thêm cái code cho Firefox thì đã chạy.
    Bạn xem bị giật là do thời điểm đó có quá nhiều người online nên đành chịu thôi, không khắc phục được đâu . Mặc dù đương truyền net bên Pháp khá mạnh . Tớ xem thử nhiều chương trình thì thấy xem kênh của HTV, VTC, và của HTV9 là tốt nhất, ít bị giật . Chứ xem mấy kênh VTV thì giật lắm .Đã thế các chương trình phát lại của VTV thấy âm thanh kém, tòan kêu có 1 loa .
  6. anhtuannd

anhtuannd Thành viên mới

Chắc nó gỡ kênh ấy ra (do Edu.net.vn ngừng phát sóng VTV3 theo chuẩn rtsp nên mất nguồn seed), chứ hồi năm 1 nhà không có TV em vẫn xem bằng cái này mà. Mà cái soft này không phải lấy từ kênh trực tuyến khác đâu, nó dùng theo mạng ngang hàng (peer to peer) - khi bác xem cũng là lúc bác share cho người khác - nên chất lượng một kênh truyền càng tốt khi kênh đó có càng nhiều người xem. Nói nôm na là chỉ có 1 số người được nhận tín hiệu trực tiếp từ máy chủ (nhóm 1), những người xem sau nhận tín hiệu từ nhóm 1, cứ tương tự như thế ...
  7. bebechance

bebechance Thành viên rất tích cực

Vâng mai em xem trên DN2 thử xem, nó cũng direct Seagames à bác? chán quá đi mất, nãy xem giật kinh hoàng đến nỗi tỉ số mở bao giờ chẳng hay, đành lên vnex đọc tường thật. Chuối cả buồng cả nải.
    Thằng bạn em vừa bảo em thử lên VTC nghe đài radio may ra. Để mai em thử cái DN2 xem sao, hi vọng okie. ko thì chuyển qua nghe đài cho nó dân dã.
    Vừa hết bóng đá là lại xem phim trên VTV3 ào ào trên wwi đây này, thế có uất ức ko. hic
  8. verilog

verilog Thành viên mới

You are right! Nếu xem bằng giao thức chia sẻ P2P thì càng nhiều user dùng một thời điểm thì tốc độ truyền tải càng nhanh.
    Tớ mới biết kênh VTC3 cũng đã dùng P2P này trên chương trình TvAnts, nên xem thể thao trên kênh này không hề giật mà chất lượng, không bị trễ như VTC3 trên ww.vtc.com.vn Nice surprise!
    Càng nhiều người truy cập càng nhanh, download soft xem ở đây:
    www.tvants.com hoặc
    http://tvants.en.softonic.com/?
    Chương trình do 1 trường ĐH ở XIDAN (China) cung cấp.
    Sau khi download và setup, search từ khóa "vtc" trong cửa sổ search.
    Enjoy it!
  9. verilog

verilog Thành viên mới

mời các bác vào xem trận CHE-WHU, mới có 3 audience thôi ạ. Vào càng đông xem càng tốt!
  10. kirikirikiri

kirikirikiri Thành viên mới

xem ở trang nào cơ bác ơi?