1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy định về pos

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhmaiq, 18/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Chị Mai,
    heheh...em có muốn nhiều chuyện đời tư đâu...chỉ là...thắc mắc tí về Thuỷ Hương và người chồng trước í mà (thế mà còn bảo ko 888 nhỉ)
    Mà đọc bài của chị Mai, em cười rung rinh đùi...cái đoạn mà Maiq hay Mai A-Ru cho giống HG ấy....hahahah...Mẹ Mai từ ngày Tok lớn, trình độ hài hước và duyên dáng tăng lên thành lão làng rồi.... Duyên kinh khung! Thích chị Mai ghê! Nói chuyện rất hay nhé.
    Trên forum này, có vài người để lại ấn tượng cho em thôi, mà trong dây hết 2 người là chị Mai và chị Ken. Nói chuyện nhẹ nhàng, thâm thuý và hay cực.
    Nói về Phạm Linh Đan chút nhỉ?. Em cũng biết cô này lâu lâu òi. Cũng ấn tượng cách ăn mặc rất đơn giản mà nhìn thanh lịch, sáng và sang quá. Ko hiểu sao có nhiều người óc thẩm mỹ họ hay thế ko biết. Có phải là do họ có điều kiện và trên hết là có MONEY ko chị Mai? Những người bình thường mà ko có nhiều tiền liêu có thể có phong cách thời trang độc đáo như vậy ko chị? (em hỏi rất chân thành đấy ạ. Vì em hiện giờ vẫn ngồi đũng quần ở ghế nhà trường đây. Chẳng xin được việc gì làm...thế nên cũng tự nhận thấy xì-tai-lít của mình cùn nhắm nhắm luôn ấy. Ko xinh tươi như các em gái nó đâu Bố khỉ, cũng may là có ox vớt cho rồi...chứ ko giờ dám chả ma nào thèm mình ấy chứ )
    Mà sẵn đây mới nói, sao báo chí trong nước mình, em cứ cảm thấy lạm dụng từ ngữ thế nào ấy nhỉ? Như là DIva, rồi HotGirl, rồi thì sành điệu, Đại gia, Chân dài......Em đọc báo riết cảm thấy từ HG giờ nhàm kinh khủng. Riết trong đầu cứ mỗi lần nghe 2 chữ HG là cứ nghĩ đến các em cứ show hàng này nọ... Nhiều lúc nhìn những tấm hình thấy nhàm chán quá. (ko biết các bác trai có nhàm ko nhỉ? Chẳng hỏi bác nào được...hihihi). Suốt ngày cứ ngực, eo và mông...ko thôi thì vưỡn rồi ẹo, rồi thì giơ 2 ngón tay victory, nhắm mắt. lè lưỡi ..... Đâu đâu cũng thấy hình ảnh tương tự nhau. Ko biết mọi người có cảm thấy nhàm chán vì "xôi thịt" quá dư thừa ko?
    Em nói vậy, ko phải là em xấu nên ganh tỵ chê bai người ta....tậht sự, em thấy có nhiều người họ khoe vẻ đẹp của họ rất khéo....ko phải cứ ngực to, eo nhỏ mà thôi. Chỗ em đi nhà thờ mỗi tuần...có 1 chị. Bình thường thôi chả nổi tiếng gì xấc mà...ăn mặc rất classic.....ko quá nổi trội với đám đông theo kiểu show off mà cũng ko lẫn với ai. Rất thanh lịch....mà em nói thiệt, chưa bao giờ em thấy chị ấy hở miếng ngực nào ra cho thiên hạ nhòm
    Em cảm thấy nhiều lúc, chính báo chí đã làm tác động đến 1 bộ phần teen trẻ, cứ nhất quyết ...phải ko show mông thì phải show chân.....nhìn nhiều lúc....ngán quá. Thế nên, em thích những tấm của PLĐ, cô ấy theo quan điểm của em là ko đẹp xuất sắc nhưng có cái gì đó cứ khiến cho người khác phải nhìn. Thu hút cặp mắt người đối diện ngay. Mà thêm 1 điều nữa em thích đó là, cô ấy dường như ko bị lai -căng nhỉ(em sorry nếu dùng chữ ko đúng). Cô ấy nhìn vẫn rất Á Đông. Đó là điều quá hay. bên chỗ em, cái đất mà dân thập phương, tứ xứ đều sống chung....thành ra cái hợp chủng .....Thế nên, bản chất văn hoá , theo em là em rất coi trọng. Nhiều lúc em cũng sợ mình bị cuốn vào cái trào lưu hay thị hiếu ko rõ ràng, lai căng nhưng chẳng giống ai. Thế nên, em thích topic của chị Mai quá đi. Em học được nhiều điều lắm.
    Cám ơn chị. (nghe khách sáo nhỉ)
    P/S: em hôm nay hơi "quá" tay nên type gì đâu ko hà. Thôi mọi người cứ tiếp tục xì-tai , em ngồi xem ạ
  2. Panchi

Panchi Thành viên mới

toàn cảnh cái váy đỏ đây, nhưng lại trong 1 bộ ảnh khác
    bộ nì chụp ở HN, bộ táo đỏ bảo chụp trong Nha Trang, thế đây là bộ tủ của HH à mà cứ mặc đi chụp ảnh mãi thế.
    Chắc cũng giống cái áo khoác nì, cứ thích mặc mãi mà xấu điên
    Mặc cái váy nì trông giống quên mặc quần hơn :
  3. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Cho em demo 1 quả của hoa hậu
  4. cachuabi2707

cachuabi2707 Thành viên mới

Mọi người khen chị Mai nhiều nhiều vào! Chị í mà hắt xì hơi nhiều, tok giận cho đấy! Kekeke... Nhưng mà thật! Thích chị Mai. Nhờ chị Mai mới biết LĐ. Và mới biết sao có người đáng yêu thế! Không vì vẻ đẹp quá sang trọng, kiêu kì.
    Em kết bé này nữa này! Biểu lộ cảm xúc khuôn mặt rất yêu nhá!
    Dịu dàng!
    Điệu đàng!
    Yêu yêu, là lạ!
    Bonus thêm cái này nì! Chị Mai ơi, túi này! Chị Mai comment cái túi này đi. Em thích quá nhưng chịu chẳng hiểu của bọn nào!
  5. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Những bài viết về MPT có vẻ đi quá đà rồi đó nhỉ ?
    Riêng ý kiến của tớ khách quan là thế này :
    Bất kể một cô hoa hậu nào đoạt giải sau mỗi cuộc thi vương miện Hoa Hậu chỉ là một cái danh hiệu , cô ấy chưa chắc đã là người đẹp nhất cuộc thi đó nhưng cô ấy có thể là người toàn vẹn nhất .

Năm MPT đoạt giải Hoa hậu năm đó á hậu Lưu Bảo Anh vẻ đẹp , đẹp hơn rất nhiều

Nhưng tiếc rằng tuổi tác và trình độ không thể so được với Thuý
    Nhìn lại Nguyễn Thị Huyền cũng thế ..Trịnh Chân Trân tài sắc có phần còn nổi hơn nhưng vẫn chỉ là á hậu .
    Dĩ nhiên BGK họ có sự đánh giá riêng của họ vì họ còn âm thầm quan sát cái nết của các cô gái đẹp này .

Thế nên theo tớ là "Hoa hậu "khi đã người của công chúng .
    Chúng ta cũng nên hiểu và không nên khắt khe với vẻ đẹp của một "hoa hậu "quá đáng vì điều đơn giản là không có viên ngọc nào toàn bích để tất cả mọi người đều phải ưng ý cả.

Cái chưa được của MPT là cô bé vẫn chưa hiểu được có bao nhiêu đôi mắt và cái đầu nhìn vào mình , nhìn vào mỗi bước đi mỗi lời nói và cả mỗi bộ trang phục mình mặc như các bạn ở đây .
    Việc MPT chọn những bộ trang phục nhẹ rủ hoa văn theo tớ cũng vì muốn làm mềm mại cái vóc dáng cao to của Thuý mà thôi .
    Việc em ý bơm ngực hay không bơm ngực đó là quyền tự do của em ý .
    Nếu có bơm quá to đó là lỗi của Bác sĩ phẫu thuật thẩm mĩ không có đủ hiểu biết để chia vẻ đẹp của cơ thể em ý bơm ngực cho cân xứng .

Thẩm mĩ của Thúy từ ngày đi thi Hoa hậu thế giới đã phối đồ rất không được, tớ công nhận tớ đã phải nói vì có một số bộ tớ không ưng thật mặc dù là tớ không thích nói .
    Nhưng đó là một cuộc thi em ý đại diện cho Việt Nam đi thi Thế giới tớ mới nói để đưa ra ý kiến của mình .
    Còn ngoài đời thường ăn và mặc là quyền của mỗi người theo sở thích của họ ....tớ không can thiệp và không quan tâm .
    Tớ chỉ quan tâm đến sau danh hiệu Hoa Hậu em ý đã trưởng thành hơn đẹp hơn về mọi mặt như thế nào giúp được gì cho xã hội để xứng với cái danh hiệu Hoa Hậu đó ? ( Từ thiện - Học tập - Đóng phim ... )
    Cho dù bạn nào đó cũng không phải là vấn đề để cho chúng ta nói những câu thiếu tôn trọng đến em ý .
    Nói thì sướng miệng mình ...có thể sướng tai người thích nghe
    Nhưng nói gì phân tích gì điều quan trọng nó cũng là văn hoá của mỗi con người nữa đấy
    Cái hình góp vui của bạn gì đó ...tớ nói thật là
    Bạn không tự mình thấy rằng làm thế là không nên sao ????
    @@@ Trong tất cả các cô hoa hậu của Việt Nam mình từ trước đến nay MPT là người mà tớ cho rằng mình có cái quyền được hy vọng vào một danh hiệu Hoa hậu thực sự đã được trao đúng .
  6. MsRight

MsRight Thành viên mới

mặc dù xì tai của chị LK cũng có vấn đề
    nhưng em vote chị 5* bài viết này
  7. hanjiseoul

hanjiseoul Thành viên mới

Sao em thấy nhiều người chê MPT thế nhỉ???
    Chứ theo cá nhân em thì thấy MPT là chuẩn nhất trong các hoa hậu VN mình từ trước đến nay đấy chứ. Có kiến thức, giỏi ngoại ngữ, lại cao đạt tầm quốc tế, mặt mũi cũng sáng và xinh. Chứ nhiều em hoa hậu khác thấy phát chán cả lên, học hành thì chả ra gì, có em thì lùn tịt, có em thì tin đồn mua giải rùm cả lên
  8. oibibio

oibibio Thành viên mới

chê style của MPT thôi chứ có phải cái gì cũng chê đâu. mà cái style như thế ko chê mới lạ.
  9. Hoai_Niem

Hoai_Niem Thành viên quen thuộc

Chị Mai ơi , chị thích Thúy Vinh thì là ý thích cuả mỗi ng ,nhưng mà nói thật em chịu ko nổi cách ăn mặc của TV . Kiểu ăn mặc đấy chỉ dành cho giới đồng tính nữ , nên em nghĩ ko nên lăng xê cô này . Ảnh này chị Post thì có lẽ đó là cái ảnh có chút nữ tính và đẹp duy nhất của TV, chứ còn lại thì ... nói thật là trông ko khác gì một thằng đàn ông , nên ko thể gọi là đẹp đc . Rảnh em se up ảnh sau để mọi ng coi .
  10. Panchi

Panchi Thành viên mới

hok có ý kiến j về vấn đề học vấn của MPT, cũng như các hoạt động từ thiện thì MPT là hoa hậu duy nhất có trách nhiệm với XH từ trước đến nay.
    Tuy nhiên topic này là topic để khen chê về style, thì rõ ràng MPT có vấn đề về style, hơn nữa là HH tức là đại diện cho vẻ đẹp, thì yêu cầu về hình thức càng khắt khe hơn nữa. Nói như chị LK là các bộ trang phục đời thường của em í ko nên bàn đến, nhưng đây ko phải là các bộ đời thường do paparazzi vô tình chộp đc, mà em í tạo dáng và diễn thành cả bộ ảnh, thì đây là các bộ trang phục để đưa lên báo chí, ko thể tùy tiện xuề xòa đc.
    Cứ bảo bơm ngực là quyền tự do cá nhân, nhưng em thấy HH các nước khác mà có nghi án j về phẫu thuật thẩm mỹ đều gặp rất nhiều rắc rối, phải chăng VN ngày càng thoáng hơn cả Tây về quan niệm.
    Xin lỗi em hơi lạc đề topic 1 chút, nhưng tại có nhiều ý kiến như kiểu mọi người chê nhiều vì ghen tị với em í, thì em có hơi bức xúc 1 chút
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa