1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy định về pos

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhmaiq, 18/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Xinh quá rồi nên không phải đi nâng mũi đâu em ..mà nâng mũi chị thấy phức tạp ghê lắm đó ngộ nhỡ có làm sao hỏng hóc gì thì khổ mình phải sống chung với nó suốt đời.
    Gương mặt em chị thấy không tròn đến mức quay compa đâu nhé .
    Tập cho mặt dài ra thì khó nhưng tập để cằm dài hơn và chống hai cằm để mặt đỡ tròn khi béo tập được.
    Em cứ ngửa đầu về phía sau , đưa cằm ra phía trước ( há mồm ) và kéo căng cơ cằm lên trên.
    Như thế tập dần dần cằm em sẽ đưa về phía trước nhìn nghiêng gương mặt sẽ đẹp hơn nữa
  2. mercredi

mercredi Thành viên mới

ghê rợn quá, cái em bilivita gi gì kia vào đây kiếm người hâm mộ chắc
  3. Hoai_Niem

Hoai_Niem Thành viên quen thuộc

Em gái này lạc chủ đề nha , mời em sang topic phẫu thuật thẩm mỹ mà tư vấn .
  4. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Chắc em Sunny bên Úc bị bạn Bellavita dùng ảnh post nghịch rồi haizzz
  5. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Bé Bellavita này chị nhớ có up ảnh trong topic Album của mình mà
    Đúng là nhìn ảnh chụp gần hơn khác mắt nhỏ hơn , ảnh chụp xa mắt rất to rất xinh xắn mà
    http://ttvnol.com/forum/lamdep/1024974/trang-88.ttvn
  6. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

hehe, bó tay bạn j j
    Hoa hậu em nể nhất là Ngô Phương Lan. Hơn Thuý có 1 hay 2 tuổi mà trình và đẳng cấp khác hẳn. Cũng họat động xã hội nhưng từ hồi còn sinh viên, chưa được danh hoa hậu gì hết. Khi là hoa hậu rồi thì lại không phô trương, khoe khoang trên báo chí những việc mình làm. Hoạt động xã hội, từ thiện ở cấp cao hơn: tức tổ chức gây quỹ trong và ngoài nước, liên kết các cộng động và tổ chức với nhau. cách cư xử, ăn nói lưu loát, trôi chảy, nhẹ nhàng mà rất có sức mạnh thuyết phục.
    Tuy Lan Phương nhìn trong ảnh không đẹp bằng ngoài nhưng có phong thái riêng. Nhìn khá chững chạc. Cách ăn mặc không quá điệu,đôi khi không bắt mắt lắm nhưng phù hợp với công việc. Dù sống ở nước ngoài vẫn mang nét đẹp VN.
    đi từ thiện này, ăn mặc đơn giản, thân thiện! ko loè loạt, make up, quần áo rườm rà như ng khác.
    Cũng có lúc khá trẻ trung
    kìa con chim

Chắc Lan Phương là hoa hậu duy nhất từ trc đến h lên ngôi không bị quá nhiều lời chê bai, nhất là từ các bác già già hehe
  7. hanhngabg

hanhngabg Thành viên mới

Em thường xuyên theo dõi topic này hơn cả xem thời sự trên VTV1 ý .
    Em đồng ý với nhận xét này. Theo em sự khác biệt lớn nhất giữa Thúy và chị Lan là ở chỗ văn hóa, nguồn gốc khác nhau. Chị Lan đã bao năm ở xứ người, đã biết cách giữ gìn vẻ đẹp Việt trong cộng đồng lạ. Hơn nữa chị ý đăng quang khi đã vào giai đoạn trưởng thành, đĩnh đạc chứ không như Thúy. Thúy khi đăng quang còn quá non, lại được PR quá đáng khiến em Thúy không có động lực để trau dồi thêm kiến thức thời trang, xã hội, cũng như nhiều thứ khác. Hôm nay em xem một chương trình trên vô tuyến thấy em ý trang điểm lòe loẹt, ăn mặc thì diêm dúa, không hề phù hợp với độ tuổi 21, 22 tẹo nào. Lúc nào cũng cố tình làm cho mình thành thái quá, làm cho mình nổi bật. Nhưng chính vì cái vương miệng HH kia áp lực phải làm đẹp, áp lực phải show off quá lớn, làm mất đi cái em ý nên thể hiện. Đó là tuổi trẻ, là sự nhiệt tình, là vẻ đẹp tự nhiên thuần việt chứ ko phải là phải tỏ vẻ thành công, phải ăn theo một ông bầu nào đấy. Cách ăn mặc của em Thúy không thể hiện được cái tôi, thiếu sự phá cách và thiếu cái mà giới trẻ mong muốn. Nhìn em Thúy em cứ tưởng tượng ra bà cô 30, 40 tuổi ế chồng nào, thì ai mà có cảm giác thân thiện, dễ mến cơ chứ.
  8. ff0000

ff0000 Thành viên mới

úi zơi` xinh wá cơ, mũi bạn vậy có bị làm sao k thế mà đi nâng ?? pótay , iêm tâm vẫn còn cao hơn tớ chán heheheh
    @all: tớ cũng thik Ngô Phương Lan, nhìn anh? lúc nào cũng thấy hiền dịu mà ăn mặc k quê 1 cục như Thuý
    Thôi tha cho e Thuý bombi nhá, tớ chỉ k thik'' mỗi cái là e ý lúc lào cũng fải makeup cẩn thận thành ra giừ giã man, thế thôi
  9. mercredi

mercredi Thành viên mới

Oh, tự nhiên lôi em Thúy ra so sanh với Phương Lan hơi không được duyên.
    Theo bạn Hanhngabg thì thế nào mới là tuổi trẻ, là sự nhiệt tình? và thiếu cái mà giới trẻ mong muốn là cái gì vậy ?
  10. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Hề hề ...đúng là nguòi như Lan thì làm sao chê trách đuợc điều gì, hồi thi hoa hậu bác cũng rất thích, nhưng về sau thì bớt dần...Xét về độ tuổi lúc đăng quang, xuất thân gia đình, môi truờng sống, và đặc biệt trường hợp này cầnthêm cả điều kiện chính trị -XH của VN nữa, ko biết các bác già khác thì sao, còn bác này ko nỡ mang THuý ra so sánh với Lan, mà có so sánh thì chỉ làm bác thuơng con bé Thuý hơn thôi...(lại tèn tèn...3 chấm <<< ko nói nữa vì nói ra chắc cái 3 chấm này lại thành 1 trang, mọi nguời ngán, bác ngán, mà cũng hết cả time làm việc khác )
    Cho phần kết: Đồng ý Lan trông rất xinh, duyên và rất VN , gộp chung tất cả các thể loại hoa hậu Lan toàn diện nhất, nhưng về tình cảm riêng thì bác thuơng Thuý nhất
    Ko ! Nếu chỉ có nói chuyện nuôi thì như các cụ bẩu "có đầu có đuôi nuôi lâu cũng nhớn" mà
    Đùa thế thôi, đúng là nuôi thì ko khó khăn gì vì được phát các tài liệu chỉ dẫn cụ thể lắm...nhưng dạy dỗ nó thì khác . Truớc 3 tuổi thì phải làm sao dạy nó để lúc đi nhà trẻ khi lên 3 còn hoà nhập đuợc với nhà trẻ Nhật...còn tuơng lai về lâu dài thì làm sao cho nó luôn nhớ là có 50% máu Việt trong nguời nó . Hai điều này là khó nhất đấy
    Mờ ...sao em quan tâm thế ?
    bellavita : Em gái xinh lắm rồi, đừng có bày thêm trò gì nữa mà hỏng mặt đi
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 07:09 ngày 13/05/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa