1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy định về pos

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhmaiq, 18/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. keikan

keikan Thành viên mới

Đây, hình Vân navy của bạn nào có fải là hình này ko :| Hình như mốt mới bây giờ là đánh môi bợt xong rồi thoa son đỏ cho giống dracula hay sao đó
  2. vitba

vitba Thành viên mới

Feb ơi chị em ta chỉ hợp nhau mỗi khoản Grace Kelly này thui. Em chả mê ai cả chỉ mê mỗi Grace Kelly thôi . Thích kiểu đẹp thanh lịch trang trọng thế này. Kiểu nhìn vào không nghĩ đến điều xấu được ấy.
    Cũng vì Grace Kelly nên sau này vitba chỉ mong sắm túi Hermes
  3. vitba

vitba Thành viên mới

Bạn thân mến,
    Mong bạn xem lại quy định ở trang 1 trước khi post những bài nhạy cảm như thế này. Vitba sẽ xoá các bài có nội dung có bình phẩm ngực mông kiểu negative và không có chứng cứ thế này.
    Vitba nhắc lại, đây là topic nói về style, nếu bạn không nói về style mà thích bình luận v1 rởm mũi rởm...mời bạn lập topic khác và ở box khác.
    Thêm nữa, vitba thích cái gì cũng phải minh bạch. Nếu bạn cho rằng người khác độn silicon và muốn bình luận về điều đó, mong bạn đưa ra bằng chứng. Nếu ai post bài + receipt + ảnh trước và sau phẫu thuật, vitba sẽ không xoá bài. Còn nếu không, xin hãy tự kiềm chế bản thân. Nói xấu người khác không khiến bản thân mình đẹp lên.
  4. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

@size XL:
    Em Gee này mồm em ý có vấn đề à? Ảnh nào cũng thấy dẩu dẩu lên như mỏ vịt thế? Còn style em ý tớ thấy bthường. Hót gơ bg em nào mà chả mặc thế!
    @ Chị Feb:
    Em cũng thích MM và Ava Gardner.
    Bà vừa đẹp kiểu mệnh phụ sang trọng lại vừa quyến rũ đàn bà.
    Khuôn mặt và thân hình quá đẹp, quá hòan mỹ.
    Em thấy thân hình và phong cách của bà khá gần với những diễn viên Hollywood ngày nay.
    Trông bà rất khỏe manh, quyến rũ chứ ko đẹp kiểu liễu yếu đào tơ như GK, AH, Jane Fonda.
    Đặc biệt là em rất thích đôi mắt của bà.
    Cảm giác cái nhìn của bà như xuyên thấu người đối diện nhưng vẫn mơ màng mà lại đầy quyết liệt. Khó tả quá! Nhưng theo em đây là đôi mắt có hồn.
    Nhưng khi xem phim ngày xưa thì khuôn mặt của Elizabeth Taylor, Sophia Loren, hay Marilyn Monroe lại để ấn tượng cho em sâu sắc hơn.
    Vì mấy người đẹp như GK hay AG mặt cũng cứ hao hao nhau, quá đẹp, quá hòan mỹ. Thế nên thành ra lại không nổi bật và thành biểu tượng như những nữ diễn viên có ngoại hình " hơi lạ" một chút.
    Mấy tấm hình của Ava em search dc. Quả đúng như lời bình " sinh vật đẹp nhất thế giới"
  5. Hoikon

Hoikon Thành viên mới

Em Gee trông hay mà, tuy chụp ảnh hơi nhàm nhưng tớ vẫn thích xem, kiểu em nó cá tính nổi loạn í! Chân ko fải dài, dáng ko fải cao nhưng nhìn vẫn thấy đẹp!
    Em thử move bài theo cách chị Mai chỉ nha!
    Em thích bạn Suri này nè! Em đang có bầu con gái nên càng thích ngắm mấy bạn gái xinh yêu dư lày cho con em xơ múi đc 1 fần xinh xắn
    Hồi bạn í bé:
    So cute ^^, so friendly ^^, ko thể đáng yêu hơn đc nữa! Xởi lởi chưa?
    Bạn í bây h:
    [​IMG]-> váy hoa xanh + jày đỏ mà sao vẫn yêu xế!
    Chơi đừng hỏi
  6. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

Tặng mọi người ảnh AH, GK, ET, MM, này. Ngày xưa làm j có Photoshop như bây giờ mà người ta đẹp thế!
    Đúng là những vẻ đẹp cổ điển như thế này thời bây giờ không ai sánh được. Đẳng cấp thì vẫn cứ là đẳng cấp.
    Bg bảo từ low class học theo high class kiểu j thì nó vẫn cứ low low ở dưới thôi.
    Vivien Leigh. Nét đẹp thanh tú, khuôn mặt hờn dỗi, trong sáng như trẻ con. Em ko tìm được mấy cái ảnh đời thường của bà nên cũng chẳng biết bà hồi trẻ ăn mặc thế nào. Nhưng chắc là không nổi bật lắm vì cũng chưa nghe thấy lời bình luận nào về phong cách của bà.
    Grace Kelly thì trong sáng như một thiên thần. Quả là sinh ra để làm bà hòang
    Elizabeth Taylor. Em rất thích bà trong phim Cleopatre.
    MM có vẻ đẹp vừa đàn bà vừa trẻ con. Cứ như một con mèo con nũng nịu, vờn bắt đàn ông.
    AH thì không phải nói nữa nhỉ? Các chị nói nhiều rùi.
    Em rất thích tấm này! Xem tấm ảnh này cứ hình dung ra người con gái thanh nhã, đi xe đạp, trên giỏ xe là một bó hoa và treo 1 cái túi Hermès Kelly. Trông mới tao nhã làm sao.
    Còn có 1 diễn viên nữa em cũng rất thích là Julie Andrews .
    Bà là một trong số ít những diễn viên Holly wood mà đến già vẫn giữ được vẻ đẹp. Đẹp tươi trẻ kiểu đẹp. Già sang trọng quý phái kiểu già. Bà là người đóng trong phim Mary Poppin hồi trẻ và vai nữ hòang trong " Nhật ký công chúa"
    Lúc khác em sẽ post ảnh sau chứ giờ chắc mọi người bội thực ảnh rồi. T_T
    Được trangsophia sửa chữa / chuyển vào 10:27 ngày 22/05/2009
  7. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

Em cũng muốn lạm bàn tý vấn đề Grace Kelly với Audrey Hepburn ạ ^^. E cũng mê mẩn Audrey, sao trên đời lại có người đẹp như thế chứ, đặc biệt là đôi mắt ạ. Nhìn trong trắng thánh thiện mà vẫn có chút gì nghịch ngợm, trẻ con, kiểu mischievious ^^. Theo em thì giưac 1 rừng những người đẹp hoàn mỹ, kiểu nét nào cũng đẹp, cũng chuẩn theo khuôn mẫu thì những người nó 1 vài nét fá cách nhưng vẫn đẹp sẽ nổi bật hơn. Ví dụ Grace Kelly thực sự đẹp hoàn mỹ, nhưng vì nét nào cũng hoàn mỹ quá nên trông thực sự ko khác nhiều những mỹ nhân khác như Ava garner chẳng hạn. Tuy nhiên đây cũng chỉ là vấn đề sở thích cá nhân. E thì e thấy Audrey thanh lịch, quý phái ko thua gì Grace. Mà em chưa thấy ai để mái bằng và đeo găng tay đẹp như Audrey ý
    1 cô nữa các chị đã nhắc mà e cũng thích, đấy là Devon aoki. Mê e này từ hồi Fast & furious với cả DOA dead or alive , sao người mảnh mai mà đóng action lại hay thế chứ chẹp chẹp
    Cá nhân e thấy e này trông hao hao giống Devon nhé.
    E Kat de luna này thì lần đầu xem clip e thấy là mặt ko đẹp, nhưng rất ấn tượng, nhìn fát là nhớ. Kiểu nó lai lai nét mỹ latin với châu á hay sao ý . GIọng e ý cũng đặc biệt luôn nên thích. Fong cách thì chỉ xem quần áo trên clip là chủ yếu nên thấy hok có gì chê. E này kiểu vóc người cũng giống Devon aoki, nhỏ nhắn nhưng săn chắc, quyến rũ, tone, firm. Ôi ước gì mình đc thế
    Được Fantasy_witch sửa chữa / chuyển vào 10:56 ngày 22/05/2009
  8. ruacon862000

ruacon862000 Thành viên mới

Mọi người thoải mái nên cũng có tinh thần post bài. Megan Fox - Cái tên hình như cũng nói lên con người cũng như cá tính của họ. Cô này rất quyết liệt, thẳng thắn (sự thật thế nào thì ko biết). Có mấy hình xăm nhìn ***y thôi rồi.
    Mỗi khi nhìn ảnh cô ý em lại tự hỏi ko biết mình có phải con gái ko nữa
    Một người nữa em cũng thích là Scarlett Johansson . Cô đào nóng bỏng, em liên tưởng tới Marilyn Monroe, đương nhiên là ko bằng rồi. Người có ngực đẹp nhất Holywood (chẳng biết có can thiệp hay ko)
    Cô này có đôi môi rất đáng nhớ, nếu ko có thì khuôn mặt sẽ nhạt nhòa.
    @ Hoikon em cũng thích Suri lắm, ko biết style của em ấy là ai tư vấn, mẹ Katie hay là em ấy tự chọn nhỉ? Sau này chắc sẽ là hot girl đây. So với Silou nhà Angie - Pitt thì người lớn hơn hẳn. Nhìn iu thế.
    Được ruacon862000 sửa chữa / chuyển vào 10:54 ngày 22/05/2009
  9. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Kết nhất 2 pic này của AH
    Mà chi chết cuời cái câu low low ở trên của em. Bao giờ cho đến ngày xưa nhỉ? Cái gì cũng hay, từ phim cho đến thời trang, cho đến âm nhạc...mà ngay cả nhạc nền cho phim nữa chứ, bao giờ mới có nguời thay thế nổi Henry macini (Ông ấy viết cho Breakfast at Tiffany, Sunflower, Charade, Love Story...Thorn Birds)
    Hoikon: Theo cái chị đọc thì xì tai của Suri là do cả Katie và bé chọn đấy
    Cuối cùng mục đích chính đây: Cả nhà ai có thì cho tớ xin pic xì tai của Mod VitBa với ...
    Hứa là vote 5*. Tớ biết hết mod Cutie và Tiny CHick rồi, còn Mod Thuyền thì ko dám bon chen kẻo các fan nữ ở đây ném vỡ đầu
    Thôi tớ té ....lâu rồi tớ mới lại đưọc xông xênh lắm chuyện như thế này
  10. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Viethuong: Ehe giờ thì nhớ nick em rùi, thômg củm chị già lẩm cẩm hay quên tới quên lui. Cái cụm từ "ko thể khiến Grace Kelly trở thành 1 huyền thoại" thì xem ra, em ko biết Grace là ai cũng như định nghĩa của "huyền thoại" là gì rồi ;).
    Thanhmai: Tương tự, nếu chỉ biết về Grace với cái túi Kelly thì đúng thật là ko thể trách bạn được :D. Tuy nhiên ko thể đánh đồng "người ta" vào trong đó, vì với đa số dân Mẽo nói riêng và ai yêu điện ảnh thời hoàng kim nói chung thì cái tên Grace Kelly nó ko cần phải có cái túi nhỏ nhoi ấy làm bàn đạp. Cái túi ấy đem so với tên tuổi của Grace thì buồn cười quá, hahahaa. Cho tớ cười tí. Cô Jane Birkin ăn theo cái túi thì nghe còn có lý hơn tẹo á :D:D
    Tớ bảo rồi, trên net ko có nhiều hình của Grace đâu. Cơ bản là bà đóng phim rất ít, tầm 10 phim so với gia tài đồ sộ của Audrey. Bản thân tớ thì nói thật là tớ yêu Audrey hơn, nhưng phải công nhận Gracie stylish hơn. Đó là nội dung chính của bài post trước ;). Vẻ đẹp của Audrey rất rạng rỡ, bắt mắt ngay, còn vẻ đẹp của Grace nó đến từ từ, ngấm ngầm vào ng ta lúc nào ko biết. Và khi nó đã ngấm thì nó ko bao h tan được. Xem To Catch A Thief thích Gracie kinh khủng khiếp.
    Cuộc sống của Grace cũng như phong cách rất là khá bí ẩn, ko dễ để ng khác biết về mình. Bà đóng ít phim, nhưng cũng đủ để lại sự luyến tiếc khi từ giã màn bạc để theo chồng bỏ cuộc chơi. Có lẽ chính vì thế mà Grace còn đc tôn vinh hơn nữa vì bà ko ồn ào, náo nhiệt như Audrey, MM, BB hay Liz. Trong bảng xếp hạng của The Time, AFI (Viện Điện Ảnh Hoa Kỳ)... luôn có tên của Grace và Audrey đi song hành, dù đó là bảng xếp hạng 10 nữ diễn viên nổi tiếng nhất mọi thời đại, hay 10 nữ diễn viên đẹp nhất mọi thời đại.
    Như đã nói, hình ảnh của Grace ko dễ dàng lấy đc trên web. Nói cách khác, muốn có được nó, bạn phải bỏ tiền ra mua. Và nếu bạn phải bỏ tiền ra mua, có nghĩa bạn phải yêu mến và tôn thờ ng đó đến mức nào ;). Tớ có collection của cả Gracie lẫn Audrey, và 1 hôm vô tình xếp những bức hình của 2 người ở gần nhau, tớ mới sực khám phá ra vẻ đẹp huy hoàng, lộng lẫy của Gracie nó lấn át hết cả vẻ thông minh nhạy bén của Audrey :). Mà tớ là thích Audrey hơn đấy nhé :).
    Thôi ko so sánh nữa, chỉ mún bảo vệ Gracie của mình 1 chút xíu thoai :P Muốn scan vài tấm hình độc của bà lên đây cho mọi ng xem nhưng tớ lười quá vì khá mệt mỏi, vả lại nếu scan thì cuốn sách của tớ nó sẽ ko còn nguyên vẹn do phải gấp lại, do đó thôi cho tớ ích kỷ mà giữ lại cho riêng mình vậy :). Ai nói sao cũng thế, với tớ, Grace Kelly là người phụ nữ đẹp nhất mọi thời đại :). Và "huyền thọai" là 1 cái gì đó vừa đẹp vừa xa xăm, khó gần gũi đc, khó chạm đến đc. Đại khái là "untouchable". Grace Kelly là 1 cái gì đó tương tự thế. Người ta chỉ có thể nhìn và ngắm, chứ người ta không đụng đến được ;)
    Người ta nói, mọi sự so sánh đều khập khiễng, cho nên tớ thấy so sánh MM với Lindsay Lohan quả là quá khập khiễng, nhất là với sê ri hình mà Bert Stern chụp lại cho Lilo bắt chước theo sê ri "The Last Sitting" của MM ngày xưa. Cũng tay thợ chụp ảnh ấy, cũng cách bài trí ấy, nhưng khi nàng thơ đã thay đổi, mọi thứ cũng thay đổi theo. Tớ ko biết cái bài này post ở đây có hợp lý hợp tình hay ko, nhưng thôi tớ cứ post đại, ko hợp thì mod cứ xóa :). Tớ thấy sự khác biệt giữa 2 người sao mà khác nhau quá đỗi.
    Cũng đứng, cũng nằm, cũng tóc vàng hoe:
    [​IMG][​IMG]
    Cũng bông cũng hoa, cũng mắt tròn xoe (nói thế cho nó có vần tẹo :P)
    Mà sao nhìn em Lilo, bỗng dưng muốn khóc (mà khóc hổng nổi) :(
    Thôi post nốt cái này nữa thì tớ ngưng. Thêm 3 người đẹp nghiêng thùng đổ nước mà tớ cũng rất thích. 1 người mang nét đẹp cổ điển, với đôi mắt mê hồn. Cô thuộc hàng super model, cùng thời với Cindy, Claudia và Linda hồi thập niên 90: Shalom Harlow. Người mà đẹp đến nỗi đã đc Kevyn Aucoin chọn làm gương mặt trang bìa cho cuốn sách best seller Making Face của anh.
    Thật là kỳ lạ, mấy người tớ thích đều ko có pix nào đẹp để tìm trên web cả. Đa số tớ thích họ qua sách báo là chủ yếu, và qua những quảng cáo họ làm cho mấy brand nổi tiếng. Tớ cực thích Shalom qua mấy cái ads cho Chanel hay Tiffany. Tiếc là khó sớt trên web quá đi, hichic.
    Shalom nay chắc cũng lớn rồi, tầm gần 40 nhưng nét đẹp kiêu sa đó ko bị bào mìn theo thời gian như Cindy. Cô vẫn trẻ trung xinh đẹp như ngày nào.
    Ko kiếm đc hình mình cần trên web. Sorry.
    Người thứ 2 là em Estella Warren. Thích em này ở body nóng bỏng, rất sporty nhưng ko phải kiểu gân guốc, muscle mà rất nữ tính, và cũng khuôn mặt đẹp nữa.
    Thích tấm Estella làm model cho Chanel No.5 lắm nhưng hình trên web ko đẹp gì cả.
    Người cuối cùng là Georgina Chapman, co-founder của Marchesa. Brand này bây h là 1 trong những must-have brand của mấy người giàu và ngôi sao thượng thặng rồi. Mình thích em này ở sự nữ tính cũng như cách sống rất xa hoa nhưng hợp lý hehe. Em này với mình có cùng 1 điểm chung là cùng yêu thích Grace Kelly :D. Em ý có 1 tấm hình Grace rõ to treo trong nhà.
    Là nhà tạo mẫu, cũng là model cho chính những tác phẩm của mình nên Chapman phải có 1 vóc dáng lý tưởng cũng như khuôn mặt đẹp.
    Rất sang trọng trong những bộ cánh Marchesa của mình:
    Và quyến rũ...
    Xin hết ạ :D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa