1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy định về pos

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhmaiq, 18/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

He he , em cũng biết blog em Gee nhưng chỉ đọc qua loa nên nhầm nhọt Canada sang Mĩ , cơ mà đi du học thui thì chắc vì có lần em í post đoạn chat với mẹ lên blog , mẹ em í thì nhớ nhung con gái đi học xa còn em í thì cứ bốp bốp chát chát ( đùa chứ mẹ em í chắc phải thuộc hàng dễ tính siêu cao thủ thì mới khỏi chết nghẹn mất )
    @ Trangsophia : tớ cũng ko thik kiểu tru mỏ thường niên của em này , nhưng được cái là thấy em í biết cách làm đẹp nhất trong các hot girl bây giờ . Thực ra nói là các em hot bi giờ em nào cũng mặc thế thì cũng ko phải . Điểm danh mấy em Mi Vân , HTL , Thuỷ top ... đặc biệt mấy em 9x mới nổi nữa thì em Gee này ăn mặc ổn nhất , em nào bây giờ cũng đầu đầy tóc , mặt ụ phấn tớ thấy ngốt kinh ; riêng em này hình như xa quê nên đỡ bị ảnh hưởng :))
    Ah , còn về Vân navy thì ... :-ss công nhận là cách make up ko còn j để tả , chỉ xếp sau Sam với Kelly thui
  2. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Ui ui, tớ cũng thích Grace Kelly kinh khủng. Hồi bé cứ tìm mấy ảnh của bà ý để ngồi tập vẽ chứ, người đâu mà xinh thế nhỉ
  3. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Tớ đọc bài reply của bạn mà cứ băn khoăn tự hỏi, ko biết bạn có đọc bài tớ kỹ ko...có hiểu ý tớ nói ko nữa....Mình đang bàn về vẻ đẹp và fashion style, chứ ko phải sự nghiệp điện ảnh mà , ..cách bạn bảo cái túi Kelly , niềm mơ uớc của biết bao phụ nữ ưa thích sự thanh lịch giản dị nhưng vẫn rất sang trọng từ xưa đến tận bây giờ và chắc mãi sau này là nhỏ nhoi ko cần để GK làm bàn đạp này nọ nữa....
    Hì...Thêm phần tớ gạch ở trên về lí do bạn thích GK rất khác so với những gì tớ thích những nguời tớ yêu mến...Vậy nên hình như tớ rất ko có duyên tiếp chuyện bạn thì phải
    Dù gì , vẫn nhắc lại là tớ rất thích cách post bài nhiều hình ảnh kèm theo lời bình của bạn nhé ...Welcome bạn vào topic thuờng xuyên
    (à, nếu đưọc thì lúc nào đấy bạn ko mệt thì lấy máy ảnh chụp pic từ tạp chí lại cho bọn tớ xem với vì như bạn nói ko dễ kiếm trên nét và bà ấy bí ẩn vậy nên thảo nào mà tớ search mãi ko ra style nào ấn tuợng của bà...Chẳng mấy khi có cơ hội là có ngưòi sở hữu đồ hiếm như bạn ở đây...Thanks much )
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 14:42 ngày 22/05/2009
  4. numberiou

numberiou Thành viên mới

chị Feb56 có nhiều hình độc k scan đc thì chị chụp lại rồi post đc k ạ? nghe chị nói mà em thấy tò mò quá
  5. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Dạ, chị nói em không biết GK là ai thì.. hơi quá, hehe. Btw, chính xác ra thì em bảo rằng : Gracie không tạo ra được hình ảnh để trở thành huyền thoại như Audrey Hepburn. Hị hị, không phải em bắt chữ, mà chỉ vỉ em không bao giờ dám nói câu "không thể khiếm GK trở thành 1 huyền thoại" đâu, vì thời đó có biết bao nhiêu là huyền thoại (em cũng có nhắc đến khoảng hơn chục trang trước rằng có quá nhiều huyền thoại thời ấy để kể tên, nhưng chỉ thích mỗi AH và Vivian Leigh)
    Thiết nghĩ khi nhắc đến AH, bà đã trở thành một điểm sáng, một hình tượng, một mẫu mực hoàn hảo làm bao nhiêu người yêu mến. Hình tượng ở đây chính là sự trong trẻo, ngây thơ cùng đôi mắt đen tròn, hơn cả là phong cách cổ điển + thanh lịch tự nhiên như hơi thở mà cảm giác bà không hề cố ý tạo ra nó. Hình tượng ở đây cũng có thể chỉ đơn giản là chiếc váy dài đen "Elegance is an attitude" mà người ta có thể không biết tên, nhưng chắc chắn biết mặt người mặc, và người ta có thể dễ dàng mường tượng người mặc nó tạo dáng ra sao, ánh mắt thế nào, trên tay cầm cái gì. Có phải ai quảng cáo cho Longines mà mọi người (nói chung) cũng có sự quan tâm đặc biệt thế không?
    Và khi nhắc đến tình cảm của các "fan" đối với AH, thì em nghĩ dùng từ "yêu quý"- yêu quý bằng lòng trìu mến dành cho một nàng công chúa nhỏ, giản dị, dễ vỡ như một hạt sương mà ai nhìn thấy cũng phải xúc động và nín thở- là chính xác hơn cả; chứ không phải những từ như "hâm mộ", "yêu điên cuồng", ..., những từ này mới hoa hòe và xa cách với bà làm sao.
    Ồn ào, náo nhiệt hay lặng lẽ, đó không phải lỗi của AH cũng như GK và người ta không lấy nó ra để làm cái mốc cho một tầm cao hay "ít cao hơn". AH và GK, mỗi người có một vẻ đẹp riêng. Nhưng nguời đẹp là một chuyện, còn người có thể tạo ra được một hình ảnh thành huyền thoại là chuyện khác.
    Thôi, không sa đà nữa, chạy theo ý kiến của mình không bao giờ là đủ, nhất là, trên mạng. Như em đã nói, ai cũng có sở thích và cái nhìn về vẻ đẹp khác nhau. Thế mới thú vị, phải không chị Feb.
  6. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Liệu có khả năng do cái váy vai ngang mà Monica Belluci mặc không nhỉ ? Hay do tuổi tác của cô ấy
    Up lại bộ váy và hình ảnh nổi tiếng của cô ấy , phim gì thì chắc là chúng ta đều biết rồi nhé
    Tự dưng tớ có một ý nghĩa rất thú vị ..khi xem hình ảnh mà Anxiety up về hai người đẹp .
    Nếu kết hợp nét đẹp của họ sẽ thành gương mặt của ai nhỉ ?
    Và người đầu tiên tớ nghĩ đến đó là Isabelle adjani
    @@@ Anxiety không ngờ là Anxiety cũng có sở thích giống tớ nhỉ
  7. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

Em nghĩ là những sao điện ảnh lớn như MM chết sớm cũng 1 phần do họ muốn thế. Bởi vì họ ko muốn người khác nhìn thấy mình khi già. Họ muốn hình ảnh đẹp khi trẻ của họ mãi mãi trong lòng ng hâm mộ.
    Như em nhớ hồi trước xem 1 bộ phim cổ trang của Tầu. Bà Hoàng hậu khi bước vào tuổi 30 đã từ chối không nhìn mặt Vua nữa. Khi nói chuyện với ông vua, bà ấy luôn quay mặt vào tường. Bởi bà ấy muốn vua sẽ luôn nhớ tới hình ảnh đẹp khi bà còn trẻ.
    Mà em thấy thế cũng thông minh thật.
    Như Elizabeth Taylor này. Eo ôi nhìn ET lúc trẻ ko thể nào tưởng tượng được về già bà sẽ zư lày và ngược laij:
    khi nàng già:
    và đây, còn j kinh khủng hơn:
    Em rất thích vẻ đẹp của Liz Taylor khi bà trẻ. Thế mà hồi trước xem MTV awards thấy Liz Taylor em còn ko biết đấy là thần tượng của mình cơ.
    Hình như Liz nhận Micheal Jackson làm con nuôi phải ko cả nhà?
    Như chị gì nói đúng là Julie Andrews khi về già vẫn giữ được vẻ sang trọng. Bà đóng vai nữ hoàng trong phim Nhật ký công chúa - Princess Diary với Anne Hathaway. Em cũng rất thích chị AH này.
    Đây là Julie Andrews trong phim Sound of music. trong cảnh Worry about children:
    Khi già nè. trông còn đẹp hơn hồi trẻ í
    Vậy ko biết nếu AH, GK, MM mà còn sống đến 60, 70t thì sẽ như Elizabeth Hurley hay là Julie Andrews nhỉ?
  8. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Khi MM chết đúng là tuổi đời còn trẻ nhưng thật ra là ngược lại. Khi chết MM béo và xấu , nghiện rượu và ma tuý , nói chung là đã khác hẳn so với lúc còn là biểu tượng sắc đẹp.
    Còn bà hoàng hậu của Tàu ko phải ngoài 30 đã ko nhìn mặt vua đâu. Bà đấy là Lý Yên Yên , là người đẹp gắn liền với câu nghiêng nước nghiêng thành . Bà là vợ của Hán Vũ Đế . Khi đó bà bị ốm đã hơn 1 tháng , dung nhan tiều tuỵ đi rất nhiều , vua đến thăm bà chỉ quì sau màn chứ ko cho vua trực tiếp gặp mặt. Vua nói sẽ phong vương cho anh em bà nhưng bà vẫn 1 mực ko chịu , sau này chị dâu bà vào thăm có nói bà sao ko gặp vua để anh em đc phong vương bà mới bật khóc nức nở mà nói : cả nhà nhờ ta mà đc phú quí , tại sao ko ai nghĩ thay cho ta. Ta xuất thân là vũ nữ , ko có xuất thân cao quí như Trần Hoàng Hậu (tức Trần A Kiều - Kim Ốc Tàng Kiều của Hán Vũ Đế ) , ko có địa vị cao quí như Vệ Hoàng Hậu ( Vệ Tử Phu - Hoàng Hậu thứ 2 của Hán Vũ Đế ,em trai nhờ chị gái đắc sủng mà cưới đc goá phụ là Bình Dương công chúa , sau này là đại tướng quân lập đại công trong việc bảo vệ biên giới phía Băc, tại lúc này bà mới chỉ đc phong làm quí phi) , chỉ nhờ có nhan sắc mà có đc địa vị ngày hôm nay . Hoàng thượng đến thăm ta là còn nhớ đến dung mạo khi xưa của ta , bây giờ để người nhìn thấy dung nhan của ta lúc này , ấn tượng khi xưa sẽ mất sạch .
    Không lâu sau thì bà mất, Hán Vũ Đế còn cho người vẽ lại chân dung của bà treo trong cung , trong số 4 người đẹp trong cuộc đời Hán Vũ Đế , bà là người có kết cục tốt đẹp nhất . Vì bà ốm nên ko cho vua gặp mặt chứ ko phải do 30 tuổi đâu , đại mỹ nhân cỡ bà dù có qua 30 tuổi thì nhiều thiếu nữ 18 cũng ko sánh bằng
    // HÌnh như em nói lạc đề hơi nhiều nhưng muốn viết cho rõ chuyện của Lý Yên Yên thôi , mọi người thông cảm cho em nhé
  9. bellavita

bellavita Thành viên mới

Lại về Audrey nhé thần tượng mà. Em đã đọc 1 tài liệu từ hồi còn bé tí, bây giờ làm biếng search lại quá, (em thần tượng Audrey từ nhỏ) thì theo các nhà nhân trắc học, khuôn mặt của Audrey là khuôn mặt "chuẩn" nhất, vừa khít với các tỉ lệ số học và hình học. Không thể nói đây là khuôn mặt đẹp nhất (vì đẹp thì tùy vào mắt mỗi người nhìn) nhưng có thể nói là hài hòa nhất. Có lẽ vì thế nên khi nhìn vào có cảm giác rất thoải mái, không có gì trúc trắc trục trặc, rất trơn tru và... đẹp. Nên không thể nói mặt Gracie quá chuẩn, không có điểm nhấn được.
    Nhìn tấm hình này có thể nói phần cằm của Grace khá vuông, ngang, do đó cũng kém thanh tú. Mắt, mũi, môi, gò má đều rất đẹp, rất đồng đều với nhau nên thật sự không có điểm đặc biệt. Các nét này khá giống Audrey nhưng bà này dũng cảm "chơi" cặp lông mày ngang & rậm đen như sâu róm. Đây chính là điểm nhấn quan trọng nhất trên khuôn mặt Audrey & đi ngược lại với tất cả quy ước đương thời về vẻ đẹp. Tất cả các người đẹp khác không ai có cặp lông mày kiểu này. Thêm 1 điều khác biệt nữa mà chị Mai đã nhắc là Audrey rất gầy (sau này mới có thêm Twiggy) trong thời đại mà các kiều nữa đều có thân hình đồng hồ cát đồ sộ. Chính những nét khác người (không biết xui hay hên) này buộc Audrey phải tìm ra cách ăn mặc riêng cho mình, style riêng cho mình để che khuyết điểm và tạo ưu điểm. Bà đeo mắt kính to, thắt lưng bản lớn, đi flat, để tóc ngắn thẳng mái bằng, lông mày ngang và rậm, nhưng nhìn vẫn có vẻ mong manh lắm. Và rất may mắn nữa là Audrey quen biết Givenchy. Gián tiếp qua đó bà trở thành icon.
    Grace thì đã quá đẹp so với chuẩn mực đương thời rồi, nên bà không cần phá cách, không cần lấy khuyết làm ưu, mà thực tình Gracie làm gì có khuyết điểm. Sự nghiệp của Grace Kelly tuy ngắn nhưng cũng tạo dấu ấn lớn & cũng đoạt nhiều giải thưởng, nhưng mà sự nghiệp không tạo nên phong cách. Với lại Grace lại là bà hoàng nữa nên rất cao sang, hơi thiếu giản dị & gần gũi 1 tẹo. Phải công nhận là vẻ đẹp của Grace Kelly rất hoàn hảo, quá lộng lẫy, đúng như chị Feb nói là kiểu "với không tới". Sự nghiệp thì ngắn nhưng bà quả thật là một huyền thoại và "sinh ra để làm bà hoàng".
    Riêng em thấy Audrey & Grace khá tương đồng về nhiều mặt. Ai hâm mộ Grace Kelly thì nên sưu tầm đồng E của Monaco nha, hình như là E2 phát hành ngày Jul 1st năm 2007, có in hình Princess Grace
    P.S: topic toàn mấy chị lớn hiểu biết, điềm đạm, tranh luận rất thích

Được bellavita sửa chữa / chuyển vào 17:26 ngày 22/05/2009
  10. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Ngoài Jessica Alba, tớ còn thích cả Salma Hayek, nhất là mắt và mũi của cô í. Tớ thấy Shalma và Jessica có gì đó khá giống nhau vừa có nét ngây thơ, nhẹ nhàng, lại cũng có gì đó khá sắc sảo, cả style của 2 người cũng khá giống nhau, nhất là có v1 rất quyến rũ, cơ thể săn chắc, lúc thì giản dị nhẹ nhàng, lúc thì sang trọng quyến rũ. Mà cô này tớ nhìn lúc nào cũng toát lên vẻ thánh thiện và nhân ái. Ảnh đây:
    Ngây thơ trẻ trung
    Nóng bỏng và quyến rũ, nhưng cũng rất ngây thơ thánh thiện:
    Với trang phục ngày thường rất trẻ trung, năng động;
    Lộng lẫy trong các events:
    Ngoài ra tớ còn thích Sandra Bullock kể từ khi được xem bộ phim hoa hậu FBI cách đây vài năm. Ấn tượng vì cách diễn xuất cũng như khuôn mặt hình dáng cô ấy, Sandra không thật sự xinh đôi khi nhìn còn hơi nam tính, nhưng khuôn mặt không lẫn vào đâu được, đôi mắt sắc, biểu cảm, nụ cưòi tuơi, khi trầm ngâm, hay buồn thì phảng phất gì đó rất hoang dã, liêu trai.Mà Sandra có biểu cảm nét mặt rất rõ ràng, lúc cười thì thật tươi và sáng bừng cả khuôn mặt, nhưng khi buồn thì nhìn cũng thấy rất đau khổ , Ánh mắt nhìn thẳng vào người đối diện tạo ấn tượng mạnh. Ảnh đây:
    Xem ảnh này tớ nhớ đến các video clip của các ca sĩ những năm 80, cái nước ảnh í:
    Hồi trẻ nhìn Sandra iu nhờ:
    Cái cách ngước mắt lên thế này tớ thấy giống Hillary Clinton, nhìn Sandra như 1 chính khách:
    Cái này nhìn đằm thắm, dịu dàng thế, thix Sandra để tóc như thế này:
    Cười tươi không:
    Trong event nè:
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa