1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy định về pos

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhmaiq, 18/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lizliz86

Lizliz86 Thành viên mới

Hello cả nhà !!
    Đây là 1 trong những topic mà em hứng thú nhất từ trước đến giờ. Phần vì mình có thể tăng thêm kiến thức...phần vì mình có thể biết ý kiến của các chị em về thời trang của các star.
    Uhm, em xin được đứng ngoài cuộc tranh luận về việc so sánh của A.H và G.K. Phần vì...cũng nhiều ý kiến rất hợp lý của các chị. Nhưng quan trọng hơn là em thuộc thế hệ 8x đời giưa. Lúc bắt đầu biết đọc thì G.K đã ở cõi vĩnh hằng, lúc bắt đầu hiểu thế nào là thời trang thì A.H cũng trên thiên đàng rồi. Nhưng em tâm đắc nhất câu nói của nhà thiết kế thời trang lừng danh Yves Saint Laurent:
    - Fashion comes and goes, but style stays forever...
    Thế nên cho dù...giữa G.K và A.H, người đi trước, người đi sau những style của họ luôn giữ 1 vị trí quan trọng đối với những người yêu thời trang.
    Em đã search được vài ảnh của công nương Diana...Mọi người có thể bổ xung cho thêm phong phú...
    Được Lizliz86 sửa chữa / chuyển vào 17:08 ngày 25/05/2009
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Á em cũng thích Johnnny Depp, em không biết vụ này anh này thương vợ con , mà vì thích cách đóng của anh ấy, không có một khuôn mẫu nào cả, sống hết mình với nhân vật và work hard với vai diễn của mình. Ai mà nghĩ từ ông thanh tra trong "Sleepy hollow" có thể nhảy sang tay nhà văn trong Secret Window , rồi lại nhảy sang tên cướp biển được, hehe. Các nhân vật quá khác nhau.
    Chị bu, em không có sẵn cái LP ở nhà đâu. Dạo này em bận làm đồ án tốt nghiệp quá nên cũng lưng chừng lắm, hi hi
  3. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Ừ nhỉ, quên mất công nương Diana thì cũng thiết sót quá, phải đi rồi, nếu không thì ngồi search hình cùng bạn. Tớ cũng rất mến bà, một người phụ nữ đẹp về ngoại hình cũng như tâm hồn.
  4. Lizliz86

Lizliz86 Thành viên mới

Nhân đọc 1 bài của 1 chị nêu tên 10 người đẹp nhất mọi thời đại..em thấy vui vì có tên của Cindy Crawfort...Vui vì vẻ đẹp của cô ấy được đánh giá cao. Quả xứng đáng như E***or của People từng phát biểu: Cindy, cho dù 20 hay 40 vẫn luôn nằm trong Top List của chúng tôi. Nhân đây cũng em cũng advice mọi người xem bộ shooting pics mới nhất của tạp chí People, ấn bản 2009: list most beautiful people. Trong đó có ảnh Cindy mặc bikini, no make up...Đẹp, ***y, simple amazing at 40...
    Còn đây là trên Allure..So với cô model chắc khoảng 20 gì đó..Cindy trông vẫn quyến rũ ko kém.
    Đọc đi đọc lại gần 70 trang của topic này, thấy mấy chị em chúng mình bàn từ Đông sang Tây, từ Việt sang Hàn..mà chưa thấy nói về nhân vật này. 1 người mà theo Sir Elton John từng nhận xét là: British Rose.. Công nương (quá cố) Diana. em có 1 vài pic đây..Nhưng xem chừng thì quá ít ỏi cho 1 cái wardrobe tầm cỡ hoàng gia nhỉ?
    Nụ cười toả nắng trong bộ váy trắng
    Khi thì quyến rũ trong bộ váy đen lấp lánh, kiêu sa..
    Có những bộ cánh của Diana...luôn được cất giữ cẩn thận trong viện bảo tàng...thể hiện lòng kính trọng và yêu quý đối với bà..
    Search mấy pix này mới phát hiện, Công nương Diana đặc biệt yêu thích 2 màu trắng đen...các bộ của bà, dù là đi event, đi party hay đơn giản là đi làm tự thiện..2 màu này luôn là chủ đạo..các thiết kế của bà...luôn thấp thoáng đâu đó sự đơn giản nhưng hết sức trang nhã, đài các...
    Nhìn ảnh trên...các bác có nhận ra nhân vật nam là ai ko ah? Đấy chính là ngôi sao hành động nổi tiếng của US, John Travolta. Ko hiểu sao đứng trước nàng, ánh mắt John thật trìu mến, ấm áp...( Quả này mà bà vợ Kelly nhìn thấy thì...==> có thể quả dance này là lúc chàng vẫn single...)
    Muốn up thêm nhìu pic nữ cơ...nhưng đến giờ dinner rùi...tranh thủ ăn uống tý tẹo ko đồng chí bố lại kêu...chia con thì chết..
    Được Lizliz86 sửa chữa / chuyển vào 16:55 ngày 25/05/2009
    Được Lizliz86 sửa chữa / chuyển vào 17:02 ngày 25/05/2009
  5. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Ai bảo Cage ko đẹp trai?? Anh này có đôi mắt tuyệt đẹp, có thể nói là đôi mắt có thần và đẹp nhất của diễn viên Nam hollywood : dịu dàng, trầm lắng và sâu sắc
  6. xadibu

xadibu Thành viên mới

Đúng là Nicolas Cage có đôi mắt rất có hồn & ấm áp, mình mê cũng vì đôi mắt này
    Vợ nè, nhìn cũng hay hay nhỉ
    Còn Johnny Deep thì trước là tay chơi có hạng, từ ngày biết Vanessa Paradis thì đã dừng chân & có bé này đây , từ bỏ cuộc sống xa hoa về sống 1 nơi thanh bình và chỉ suốt ngày nhắc đến con.
  7. ganuongoh

ganuongoh Thành viên mới

Trái xoan bao giờ cũng là gương mặt chuẩn nhất .
    Người mẫu Thu Hằng này có gương mặt trái xoan , lúm đồng tiền xinh , làn da trắng , đôi mắt có hồn . Từng lọt vào top 10 Hoa hậu Việt Nam 2006 cùng năm với em Thúy , siêu mẫu Việt Nam . Tuy nhiên gần đây ko thấy em Hằng này xuất hiện trên báo chí nữa , các show diễn cũng ko thấy tên .
    [imghttp://vietbao.vn/images/viet2/van-hoa/20753699_][​IMG]
    Ca sĩ Phạm Thanh Thảo cũng thế , tuy nhiên chiếc răng ko được ưng lắm , đôi mắt mí lót cũng là nhược điểm .
    [imghttp://www.xaluan.com/images/news/Image/2009/01/14/1231987411.img.jpg]
  8. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

mình thấy topic càng ngày càng chuyển sang bàn về vẻ đẹp của người phụ nữ, cái đấy cũng hay nhưng chủ yếu vẫn đang bàn về xì tai, cách phối đồ của các sao mà nhỉ.hì hì.
  9. HARPERQUEEN

HARPERQUEEN Thành viên mới

Chị FEB ơi em cám on chị thật nhiều vì nhờ có chị mà em mới có đủ can đảm register nick để vô đây post bài . Em lượn lờ làm đẹp lâu lắm rồi nhưng không dám post gì hết vì khong biết nói cái gì nhưng đến hôm nay em phải nói 1 chút vì em mê Grace Kelly y như chị vậy đó chị ơi Em nói về GK 1 chút mấy chị khác, nhất là chị THANHMAIQ đừng mắng gì em nha
    CHỊ FEB: Em biết đến GK là do bà ngoại rồi đến mẹ em đều thần tượng GK. Bà em lúc còn nhỏ có du học ở bên Pháp rồi hay qua Monte Carlo chơi. Bà em rất hãnh diện vì là 1 trong số hiếm hoi người VN được hân hạnh diện kiến GK ngoài đời. Lần đó là bà em qua Monaco để đón chào GK với ông hoàng của Monaco vì họ diễu hành trên đường mừng đám cưới của họ hay cái gì tương tự vậy. Bà em mục kích thành công và nhìn thấy được GK bằng xương bằng thịt. Bà em kể sau đó bà về mất ngủ mấy đêm liền vì GK đẹp và sang quá, cả người toát lên 1 nét quý phái không có ai bì kịp, như là toả hào quang khắp mọi nơi, đẹp ơi là đẹp. Bà em mê GK từ đó rồi lan truyền đến mấy dì và mẹ em, giờ là đến em luôn . Bà em với mấy dì và mẹ sưu tầm đủ hình của GK hết, nhất là nhà bà em bên Pháp có cái khung hình GK mặc áo cưới này to lắm. Hôm qua em cho bà đọc bài chị viết về GK mà bà em sướng quá trời, bà nói là bây giờ cũng có người trẻ biết về GK và hâm mộ được như vậy sao. Bà hay nói là những người thấm được cái đẹp và style của GK thì người đó trong máu của họ cũng có 1 chút gì đó như 1 nàng công chúa, kiêu kỳ và sao sao đó em quên mất tiêu rồi Để bà em mà nói về GK thì chắc đến sáng cũng chưa xong hihi.
    Hồi em còn nhỏ bà em hay kể truyện cổ tích cho em nghe, bà hay kể câu truyện có 1 ông vua nước kia rất là kén, khong tìm được người con gái xứng đáng để cưới làm vợ. Ông vua đó trị vì 1 vương quốc nhỏ thôi và nếu ông không lấy vợ sinh con thì nước của ông sẽ phải nhường lại cho Pháp sở hữu. Người ta hỏi ông vua đó là nếu như ông lấy vợ thì cô ấy phải là người như thế nào, ông vua không chần chừ đáp :"phải là người xinh đẹp nhất, diễm lệ nhất, đáng yêu nhất trên đời". 1 hôm ông nhìn thấy 1 nàng công chúa ở nước lân cận và ông lập tức yêu nàng ngay lập tức. 3 ngày sau ông hỏi cưới nàg làm vợ. Ông vua rất yêu thương vợ và chung thuỷ với bà cho đến lúc lìa khỏi thế.
    Sau này em lớn lên mới biết câu truyện đó là có thật. Ông hoàng Monaco sau khi được hỏi "người như thế nào mới được ông lấy làm vợ" đã trả lời không bối rối: ''THE BEST". Ông nhìn thấy GK mà 3 ngày sau ông cầu hôn nàng. Em thấy câu chuyện GK từ bỏ nước Mỹ để qua Monaco làm hoàng hậu giống với chuyện nữ hoàng Sissi gì đó bên Áo, chị FEB đi Áo rồi chắc chị biết nữ hoàng Sissi ha chị?
    Em lan man ngoài lề tí xíu, mọi người thông cảm nha vì em thần tượng GK lắm ạ. Em cũng thích AH nhưng em thấy bà ấy đẹp quá, rạng rỡ quá mà làm em thấy không có ấm lòng. Vóc dáng AH và style thì em không có nói gì nhưng em ấn tượng sự dịu dàng, nói đúng là ''charming" của GK, đẹp rất hiền hậu như chị FEb nói là ngấm từ từ nhưng chết mê chết mệt. Vóc dáng của GK thì đối với em, bà có mặc cái mền ra ngoài đường cũng đẹp nữa. Chính vì như vậy nên bà mới được chọn là legendary style icon. Bà đơn giản nhưng cái đơn giản toát nên sự sang trọng. Mỗi lần nhìnt hấy GK là em thấy như có ánh hào quang toả xung quanh, nhìn hoài không biết chán
    Cái hình của Emmy Rossum chị FEB post đẹp quá, nhưng em mới coi 7 vien Ngọc Rồng có Emmy đóng, trog dó nhìn Emmy già lắm không có dễ thương như hình này chị FEB ơi
    To chị THANHMAIQ: Chị ơi em cũng như chị FEB với chị HOAI_NIEM là hiểu cái câu "chỉ nghĩ ngay đến nhờ có bà mà có cái túi Hermes Kelly" như 2 chị kia vậy , không biết có đáng bị ăn đòn không nữa . Em nghĩ chị FEB post bài là để nói đến thần tượng của chị FEB chứ không có ý gì như chị THANHMAIQ với chị MINH (sorry em quên nick chị rồi hihi) nói đâu ạ. Em nghĩ cũng nên thoáng 1 chút, ai cũng có quyền nói về điều mình thích mà, miễn sao không áp đặt nó lên người khác là được Em vào topic này đọc, thích nhất là bài của chị THANHMAIQ vì chị viết rất duyên dáng, đọc rất nghiện, chị dùng nhiều từ em đọc mà em cười quá trời. Em cũng thích đọc bài chị FEB nữa nên em mong 2 chị post nhiều bài cho em học hỏi với nha Ngoài ra em hâm mộ chị FEB vì chị học rộng hiểu nhiều, post bài rất hay. Mấy hôm nay không thấy 2 chị viết bài mà em thấy thiếu thiếu gì đó, lạ lắm
    To chị HOAI_NIEM: Chị ơi em thấy trong topic này có lẽ chị là người hợp gu với em nhất, cách bình luận hay những người chị yêu thích cũng trùng với em ghê luôn hihihi. Tặng hoa chị nè
    Thôi em viết nhiều quá bây giờ em ngồi đọc bài mấy chị viết thui
  10. HARPERQUEEN

HARPERQUEEN Thành viên mới

Cho em le te thêm 1 bài nữa Em thấy diễn viên Trung Quóc Ninh Tịnh có đôi mắt sắc và sáng giống như AH vậy. Nhưng em thấy không đẹp bằng mắt AH, mắt AH có hồn hơn nhưng mà cũng giống lắm, cũng phải cỡ 85%. Nhưng em ngố quá không biết post hình nên chị nào kiếm được hình Ninh Tịnh có thể post dùm em được không ạ? Em xin cám ơn
    Bây giờ thì em thích style của Hilary Rhoda, spokesmodel của Estee Lauder.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa