1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy định về pos

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhmaiq, 18/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Gái...cái này ko fải là black Denim là là nó cho em Salina kết hợp với em Minilin ấy.
    Em Minilin base màu đen ánh nâu, nhưng mà hàng fake thì nó hoàn toàn nâu là nâu. Hàng fake hạng N thì nó cứ gọi là Creative Salina kết hợp toàn fần ( cho fối giống với em Minilin) và cái LOGO nó fải to tướng không sợ người ngoài đường ko biết là LV...not authentic
    Em thấy rất nhiều ý kiến trong topic này góp ý: ko nên chê em Thuý. Nhưng nói thật, làm người của công chúng mà vô tư ăn mặc thì như cô gái dân tộc Mường xách túi fake đi tung tăng như thế, quả thật là một cái tội.
    Nếu một người coi trọng cách đánh giá của người ngoài chắc chắn ko làm như thế.
    Một là giản dị giản dị hẳn.
    Hai là sành điệu sành điệu hẳn
    Tuyệt ko có option thứ 3 như em Thuý..giản dị như chào mào như thế
  2. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

hehe ờ, đúng roài...nhìn ở hai cái pic mờ mờ kia chị thấy logo nó to nên ko thể nghĩ nó nhái mini lin mà đoán nó cùng chất với cái black denim neo cabby này này
    Nhưng nhìn cái detail pic em post thì đúng nó nhái chất mini lin thật, đã thế lại còn creat cho logo nó to như black denim nữa...Bó tay trình copy sáng tạo của các bạn Tầu (?). Ai biết chút về vuitton cho dù có muốn dùng fake thì cũng chắc chả bao giờ dám sắm hàng nhái sáng tạo của dòng limited này nhỉ ..Nhìn đập vào mắt ngay cái sự fake của nó .
    Đồng ý mới mấy nhận xét chị gạch ở trên của em nữa
    Tớ thấy em Thuý mặc áo dài và trang phục kiểu đơn giản như jean và t-shirt là ổn nhất trong các loại..giá như cho đời thuờng, chỉ cần em ấy flat pumps, skinny jean, một cái áo t-shirt dài rộng, tóc túm lên, đeo một cái đồng hồ to kiểu như Swatch Skin , một cái kính mát to thay cho lô lốc các vòng vèo, khuyên tai loằng ngoằng của em ắy là cũng đủ đẹp và hợp tuổi lắm rồi ý
    Pic mới nữa của em đây( quảng bá cho du lịch Việt Nam ở Tây Nguyên), nhìn áo dài thì đỡ hơn các kiểu xì tai khác rất nhiều . Chọn ra mấy kiểu mà tớ thấy đưọc đuợc, một số kiểu khác thì có gì đấy tớ vẫn ko thích lắm
    linha10[/hl]: Để hiện reply bài chị của em lên thì ít nhất em phải xoá phần code cho chữ ký của chị đi đới ko là nó ko lên đưọc đâu
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 13:48 ngày 28/05/2009
  3. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

4. pinkwhite

pinkwhite Thành viên mới

Ăn mặc như thế nào quan trọng là có làm cho người ta cảm thấy tự tin hay không. Đó mới là vấn đề quan trọng nhất.
    Em thường hay vào làm đẹp để học hỏi kinh nghiệm của các sis.
    Nhưng thú thật chưa thấy topic nào như thế này, giống như một diễn đàn tám vậy ah, không có hướng tích cực gì cả.
    Có thể người ta không lực chọn đúng quần này váy nọ nhưng nếu người ta cảm thấy tự tin với nó mà làm việc hay học hành thì ok. Chứ suốt ngày nghe người này nói cái này không được cái kia không được, thời gian đâu mà làm những việc khác nhỉ.
  5. bemo

bemo Thành viên mới

em thấy topic này hay đấy chứ . Nghe các chị nhận xét em tự chiêm nghiệm ra cái đúng cái sai trong cách ăn mặc của mình !
    Avatar mới của chị mai mỏi mắt quá , hi hi hi , em không có ý gì đâu nhé . Vì mỗi lần đọc bài cuả chị em thường đọc rất kĩ và tập trung . Mỗi tội cái ava nó cứ nhập nhoè nhập nhoè .....
    Được bemo sửa chữa / chuyển vào 15:59 ngày 28/05/2009
  6. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Em gái yêu quí. Chăm vào làm đẹp để học hỏi kinh nghiệm thì quả thật là đáng quí . Với người chăm học hỏi vậy chắc em cũng biết đến thuyết tương đối chứ
    Đức tính Tự tin- chị nghĩ - quả là tuyệt vời
    Không thèm nghe người khác comment- chị cũng nghĩ-cực kì chí lí
    Tuy nhiên, nếu em nghĩ thêm chút nữa...
    Nếu thuỷ tổ của con người triệu năm trước đây mà cũng nghĩ như e : Tự tin và ko cần nghe ai nói, thì chị chắc rằng chúng ta bây giờ cũng chẳng khác con khỉ là mấy...ăn lông ở lỗ, có thể nhẩy từ cành cây nọ sang cành cây kia thay vì cưỡi xe máy otô.
    Em ạ..Cái điều kì diệu của con người bình thường đó là khả năng cầu tiến. Ví dụ cái đt thôi...Nếu cái điện thoại nói chuyện to, rõ, bắt sóng chuẩn kết nối người A đến người B là tuyệt vời rùi, tại sao fải cần Vertu, Iphone, blah blah những cái khác. Cũng giống như cô Thuý, hoa hậu, ăn mặc xuềnh xoàng, đi làm tự thiện là cực chuẩn rùi. Cần gì fải quan tâm nhỉ.
    Nhưng mà con người cầu tiến lắm em ơi. Đt to thì fải đẹp. Đã đẹp lại fải thể hiện Status. Đã thể hiện được Status lại fải Impress nữa.
    Giống như cô Thuý đã là hoa hậu thì fải đẹp. Đã đẹp lại fải sang. Đã dang fải để mọi người ngưỡng mộ.
    Chứ ko thể nói, tôi hoa hậu mặc quần áo như quạ, dùng đồ đểu, nhưng mà tôi học hành ok , hơi đâu quan tâm đến người đời được.
    Thế là đúng hoa hậu thời tiền sử triệu năm trước rồi.
    Nhưng mà chị nghĩ triệu năm trước con người thật thà lắm, quyết ko dùng đồ dởm đâu.
    À..anyway..nếu em muốn học hỏi. Hãy học thuyết tương đối nhé.
    Cái gì cũng có thể đúng, nhưng chỉ đúng trong một hoàn cảnh nào đó thôi
  7. ngoclinhkhue

ngoclinhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Đã là hàng Fake em không ủng hộ
    Nhưng với suy nghĩ là hoa hậu thì phải dùng hàng xịn ..thế các em ý lấy tiền ở đâu ra để dùng hàng xịn nhỉ ?

Danh hiệu Hoa hậu Việt Nam giải thưởng đó được bao nhiêu tiền nhỉ ?

Ngày trước tớ rất buồn cười với Nguyễn Thị Huyền sau khi đăng quang bỏ việc ở cửa hàng bán vé máy bay và trả lời phỏng vấn rằng là Hoa hậu không thể làm việc ở đó
    Khổ thân các em ý phải kiếm tiền sớm bằng sắc đẹp của mình để đua đòi cho xứng với danh hiệu của mình
    Mai Phương Thuý đang đi học , ngoài tiền quảng cáo , trình diễn thời trang ..đó là thu nhập
    Tiền đó tớ cứ tạm phân chia cho việc ăn - ở - học tập - giúp đỡ gia đình .
    Thuý chơi đồ LV chắc cũng không đến nỗi không mua được đâu nhỉ ?
    Nhưng tớ lại thấy Thuý không chơi cũng có cái hay ..chỉ có điều đừng chơi hàng Fake là được
    Đúng là sự đòi hỏi của công chúng có quá cầu toàn không nhỉ ?
    Đua đòi thế nào cho vừa lòng công chúng để dùng hàng xịn LV bây giờ
    Àh mà tớ nhớ là người ta vẫn thường nói ..giá trị thực của một con người không nằm ở hàng hiệu mà
    Tớ lại muốn Thuý giản dị ...giản dị bao nhiêu tốt bấy nhiêu
  8. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Sửa rồi nhé ...vì em góp ý mà chị đành bỏ cái ava yêu thích nhất của chị cho đến giờ đấy (công nhận nó nhập nhoè kinh )
    Con bé Tin này hài kinh dị
  9. girlie

girlie Thành viên mới

Em thấy ở trên chị Mai và bạn teen chỉ phản đối chuyện em Thuý dùng hàng fake thôi chứ có bảo là em ý phải dùng hàng hiệu đâu nhỉ.
    Chuyện dùng hàng fake hay authentic là tuỳ mỗi người,em Thuý thích dùng túi fake cũng chả có gì là sai.Vấn đề là em ý là lại còn để lên ảnh báo như thế kia thì chả hay ho tí nào cả.Hay là em ý giản dị quá,chả dùng hàng hiệu bao giờ nên ko biết đấy là túi fake,mà em nghĩ trường hợp này hiếm lắm
  10. bettypop

bettypop Thành viên mới

Chẳng ai bắt em Thúy phải dùng đồ hiệu cả, tự em ấy đua đòi đấy chứ, không chỉ 1 cái túi này đâu, em ấy còn vô khối LV, Gucci ( fake ? ) cho xứng với ngôi vị của em ấy, nói xa hơn bây giờ nhiều hot girl, ca sĩ cũng toàn xách LV mà đa phần là giả ( ?) . Tự mấy em ấy muốn sang, muốn sành điệu. (Mấy chị vô blog của Wanbi Tuấn Anh thì thấy em ấy cũng xách LV ( trên đó có logo của một hiệu nào đấy) cười rất tươi nhé.
    Nói em Thúy thì nhớ đến Thiên Lý, em ấy học ở Mỹ, gia đình có gia thế nhưng em ấy toàn mặc và xách túi bebe đấy thôi, trông xinh xắn đẹp đẽ hơn em Thúy mấy chục lần. Người ta có điều kiện như thế mà không đua đòi, tại sao lại bảo em Thúy không có tiền thì xài hàng fake cũng ok rồi. Thử tưởng tượng xem trong buổi họp báo với các hoa hậu nước ngoài, ai nhìn vào cũng biết cái túi hoa hậu VN xách là đồ fake, cái túi to đùng thế kia, logo đập vào mắt thế kia, thế là tha hồ cả thế giới chiêm ngưỡng nhé.
    Sau này nghĩ đến VN người ta lại nghĩ rằng ở cái xứ ấy người ta toàn sản xuất và dùng hàng giả ( ngay cả đến hoa hậu cơ mà). Không khéo còn nổi tiếng hơn Trung Của đấy nhỉ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa