1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy định về pos

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhmaiq, 18/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thoivay

thoivay Thành viên mới

k hỉu sao
    em k thik Vân navy tẹo nào >.<
    trc trông đơn giản mà hay
    h trông luk nào cũng bù xù linh tinh kiểu gì ấy
    hok bit diễn tả ra sao
    rùi cách trang điểm thì >.<
  2. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Em Vân Navy thì make up cứ gọi là siêu phản cảm í , chắc cũng 1 phần vì em í tham quá , thấy mắt viền đen đang hót thì cũng làm quả , môi đỏ cherry đang nổi thì cũng cố bon chen ---> thành ra đá nhau chan chát , nhưng kiểu oánh môi của em này thì ko phải đỏ cherry mà là kiểu tuồng chèo kinh dị T T .
    Hồi trước em í còn chưa khoái make up nhìn trẻ trung cute phết , giờ lạm dụng quá , mà kiểu make nhìn cứ low class , sợ nhất là mấy kiểu các em teen bi giờ : mắt , mũi , má , môi ... ko cái nào được thua kém cái nào ---> mặt trắng bệch , má hồng rực , mắt đen sì , môi đỏ chót :-ss
  3. ngoclinhkhue

ngoclinhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Em Thuý quảng cáo cho cái gì mà lắm tiền thế nhỉ ?
    Tớ nhớ không nhầm là em ý có quảng cáo cho dầu gội đầu Pentene và cửa sổ nhựa
    Tiền thu nhập từ quảng cáo trước đây có Thân Thuý Hà quảng cáo độc quyền cho Vera được coi là nhiều nhất và bây giờ là Hồ Ngọc Hà được coi là nữ hoàng quảng cáo chắc mới kiếm được từng đó số tiền .
    Các bạn có nhầm lẫn về việc kêu góp ủng hộ từ thiện và tiền kiếm được để ủng hộ từ thiện không đấy
    Ví dụ như trang web của các em trong hội bọn tớ , kêu góp được khoảng 10tr ủng hộ từ thiện đi ? Đó là tiền người ta đưa để đóng góp chứ không phải mình bỏ tiền túi ra để đóng góp
    Báo chí họ có viết là em Thúy đóng góp 6tỷ từ thiện thì cũng phải hiểu là em ý bỏ tiền túi ra hay là em ý kêu gọi đóng góp từ thiện chứ nhỉ
  4. tlng

tlng Thành viên mới

[
    Em Thuý quảng cáo cho cái gì mà lắm tiền thế nhỉ ?
    Tớ nhớ không nhầm là em ý có quảng cáo cho dầu gội đầu Pentene và cửa sổ nhựa
    Tiền thu nhập từ quảng cáo trước đây có Thân Thuý Hà quảng cáo độc quyền cho Vera được coi là nhiều nhất và bây giờ là Hồ Ngọc Hà được coi là nữ hoàng quảng cáo chắc mới kiếm được từng đó số tiền .
    Các bạn có nhầm lẫn về việc kêu góp ủng hộ từ thiện và tiền kiếm được để ủng hộ từ thiện không đấy
    Ví dụ như trang web của các em trong hội bọn tớ , kêu góp được khoảng 10tr ủng hộ từ thiện đi ? Đó là tiền người ta đưa để đóng góp chứ không phải mình bỏ tiền túi ra để đóng góp
    Báo chí họ có viết là em Thúy đóng góp 6tỷ từ thiện thì cũng phải hiểu là em ý bỏ tiền túi ra hay là em ý kêu gọi đóng góp từ thiện chứ nhỉ [/purple]
    [/quote]
    Em này nhiều tiền thật đấy. Vì tớ nghe có 1 anh chị trong nghề báo có kể chuyện 1 lần em ý được mời họp báo. Mà họp báo thì cũng phải có cát-xê ý, chứ ko phải là mời là hoa hậu đến đâu. Xong trong buổi họp báo đấy thì đương nhiên phải chụp ảnh, mà chụp ảnh thì hoa hậu phải đeo vương miện. Đến khi BTC bảo phải đeo vương miện thì mẹ em ý giãy nảy lên, đòi là nếu có vương miện thì phải thêm tiền Xong cả ông Việt Hùng kia cũng thế, cũng nhảy vào bảo nếu giờ đeo vương miện thì cũng phải trả thêm tiền. Mà rõ ràng là mời em ý đến đã mất cả 1 nghìn rồi, mà vẫn còn như thế. anyway, lạc đề một chút để chứng minh là ko phải em ý ko có tiền đâu, mà là do cái goute thẩm mỹ của em ý và stylish của em ý có vấn đề thôi.
    Quay lại chủ đề của chị Mai, em thích Grace Kelly lắm ý chị ạ, mặc dù cũng chỉ biết đến bà ý sau khi nghe bài hát Grace Kelly của Mika (ko liên quan lắm chị nhỉ ). Sau khi nghe bài hát đấy mới tò mò ko hiểu Grace Kelly là gì, xong gặp anh Gúc gồ một hồi thì mới mò đi xem các film của bà ý...:P thích lắm ý
  5. yasmina

yasmina Thành viên mới

Hồi đó có trang nào chị thanhmaiq bày cách post hình mà tìm k thấy. Chị thanhmaiq cho em lại cái link đó nha. Thanks chị.
  6. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Cả nhà ơi, tập chung quay lại chủ đề xì tai thôi
    Hehe, thú vị thật, mỗi nguời biết về sao theo các cách ko phải ai giống ai . Chị thì biết đến GK vì ...ngày chị mới lớn cực mê vẻ đẹp trai lãng tử của Marlon Brando ...hồi ấy còn chưa có internet, mọi thứ về sao chỉ thu đưọc qua báo giấy và tivi thôi ...Có lần khi xem báo, ảnh MB hôn thắm thiết GK khi hai nguời cùng nhận Oscar đập ngay vào mắt chị...họ đẹp đôi kinh khủng ấy cứ mê mải nhìn mãi xong mới quay ra đọc cái tên bài báo , đại loại là viết về cuộc đời và sự nghiệp của GK chứ ko phải MB...Tò mò đọc hết thì bị những chi tiết về cuộc đời kỳ lạ của bà hấp dẫn ngay lập tức, giá mà đem dựng thành phim thì hay phải biết .
    Quay lại topic, chị thấy pic của bà trên mạng cũng kha khá, hoặc là bà mặc xì tai lộng lẫy sang trọng, quý phái kiểu hoàng gia , hoặc là thanh lịch nền nã với váy áo xì tai đời thuờng... nhưng chưa tìm đưọc xì tai nào mà chị kết thực sự... Gần đây chị mê và bắt đầu tìm hiểu về túi thì ko ngờ cái tên Kelly của Hermes lại chính là tên của bà, thú vị thật đấy. Chị nghĩ đây thực sự là dấu ấn của tên bà với thời trang thế giới, cho dù nguời ta có thể có ấn tuợng hay ko với xì tai của Kelly nhưng ai cũng phải thừa nhận ko bàn cãi, ko tranh chấp() là cái tên Hermes Kelly bag mãi mãi là của bà và chỉ của bà mà thôi ..
    P/s: À nếu mà post chỉ như phần ở trên thì em vẫn chưa quay trở lại chủ đề chính đâu nhé, phải có thêm bình luận và pic về xì tai thì mới là quay thực sự về tô píc cơ
    thoivay: Em Vân trong cái pic này trình tông xuyệt tông "siêu" thật đấy...mặt mũi, đầu tóc, tông nào tông ấy cứ gọi là mách 100% với túi xách
    (Thế này chắc phải gọi là dùng chổi sơn mặt chứ ko phải trang điểm nữa )
    yasmina: http://ttvnol.com/forum/lamdep/1158284/trang-55.ttvn
    (Muốn lấy link pic ở web khác thì vào F (File), click vào Properties nhé )
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 12:59 ngày 29/05/2009
  7. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Những nhận xét của mọi ngưòi về em Thuý tớ thấy đa phần đều đúng. Nhưng hình như mọi nguời cũng hơi bị ác cảm với em ý quá rồi. Cứ 1 người post lên, là phải mấy người vào, rồi comm là công nhận xấu quá, rồi thì bó tay... Tóm lại là mọi nguời ko thích style em Thuý, style của em ý quá xấu, đúng ko nào?Cái đấy mọi nguời từ đầu topic đều biết. Sao cứ phải đay đi đay lại?
    Hơn nữa, như cái bộ em ý mặc đi từ thiện hôm vừa rồi, tớ thấy nó khá phù hợp cho cái mục đích của chuyến đi đấy chứ (bộ váy vải đũi mới nhất, ko phải cái bộ mặc bị bật khuy áo nhé). Vải hơi nhàu, có lẽ là do chất đũi (?), màu sắc ko quá nổi bật, hợp đi từ thiện. Ko đẹp lắm, hẳn nhiên. Nhưng tớ thấy nó ko đến mức phải đưa ra bàn tán. Thêm nữa, lại còn chuyện cái túi của em ý. Tớ chả xài đuợc đồ hiệu bao giờ, nên cũng ko biết fake hay ko.
    Chủ trương của tớ thì cũng là thà ko xài còn hơn xài hàng fake của một hãng có tên tuổi. Nhưng thấy mấy chị vào đây bàn tán xem có phải fake ko, rồi còn phải search hình ảnh của vài chiếc túi, xem nó là fake của cái nào..., tớ thấy hơi buồn cuời. Có cần thiết phải thế ko?
    Được mocmien314 sửa chữa / chuyển vào 14:28 ngày 29/05/2009
  8. pajetti

pajetti Thành viên mới

Em có vài ý kiến, các bác mẫn cảm cả em Thúy quá thì phải: E thấy mặt em í make chả có gì tuồng cổ, đẹp đấy chứ ạ? Da nâu chả make thế thì make như nào nữa ạ? Tuồng là như nào ạ? Mắt có xanh mỏ có đỏ đâu, cũng chả trát phấn trắng tinh tình tình? Khối nét đàng hoàng thế mà các bác còn chê, cải lương là cải lương ở mái tóc dài thượt và bổ luống chứ ạ?
    Còn cái túi LV kia (cái ko phải của em Thúy) - e chả thấy có gì dại. Nhìn xa chả phân biệt đc thật giả, ko phân biệt đc thật giả thì cũng chả thấy đc cái nào dại cái nào khôn. Túi thật mới mua da trắng ởn + chụp xa thì cũng dại dại thế thôi. Mới cả xì tai cũng chả liên quan đến túi thật hay fake.
    Mới cả em theo dõi topic thấy về sau các bác toàn bình luận về xuất thân, sự nghiệp, mặt đẹp, miệng xinh của các sao. Thiết nghĩ mấy bài kiểu này cũng nên bị del.

9. Panchi

Panchi Thành viên mới

Tớ thấy mấy bạn ở trên lại đi vào đà của mấy lần cãi nhau trước rồi, các bạn ko thấy chán à ?
    Dùng túi fake chưa bao giờ là việc nên ủng hộ, vì nước ta chưa quản lý chặt nên mới thế, và chỉ dùng trong nước thì biết thế với nhau, nhưng MPT là một hoa hậu, thường xuyên ra nước ngoài để quảng bá hình ảnh Việt Nam, và lúc đó hình ảnh Việt Nam là một cô hoa hậu vi phạm luật sở hữu trí tuệ sao ???
    Khi MPT mới đăng quang, MPT đã là da nâu, nhưng khi đó trang điểm rất dễ chịu, mặc giản dị, nhìn rất có thiện cảm. Càng gần đây trang điểm càng đậm, màu sắc ko hề phù hợp, ăn mặc cũng xấu đi nhiều, lẽ nào mọi người ko đc quyền thể hiện ý kiến của mình. Hay lại giống mấy trang web teen như kenh14, lúc nào cũng chỉ ôi chị MPT đẹp tuyệt vời blah blah blah.
    Tớ nghĩ trên này mọi người cũng đều đã trưởng thành, có chính kiến của mình, ko phải là lũ a dua. Tớ thấy ko thích , tớ bảo ko thích, bạn thích thì bạn bảo thích, có gì là sai trái, tại sao lại phải áp đặt ý kiến cho mọi người ???
    Xin lỗi em toàn lên nói linh tinh, nhưng lần trước đã cãi nhau nhiều về vụ này rùi, giờ xin mọi người đừng khơi nó ra nữa. Nếu các bạn thích thì các bạn cứ nêu những lí do các bạn thích, topic luôn đón nhận mọi ý kiến cơ mà ??
    Đây là những kiểu ảnh tớ cho là đẹp và hợp với em ý, hơn hẳn những bức ảnh tuồng chèo ở trên
    Được Panchi sửa chữa / chuyển vào 16:40 ngày 29/05/2009
  10. yasmina

yasmina Thành viên mới

Như mình nói trước đây, mình k thích Angie Jolie vì cảm tính cá n hân nhưng vẫn k tránh khỏi sức cám dỗ của cô ấy (cả Brad cũng thế mà ). Đặc biệt rất thích gout của Angie - hoàn toàn tự chủ và tự tin với những gì cô chọn để mặc - cả đời thường lẫn khi tham dự event.
    Thích nhất là lúc đang có bầu, sao mà đẹp thế. Mình cũng thích khi có em bé cũng sẽ đẹp như vậy nhưng mà nhùn quá hông mặc dạng đầm dài thế được.
    Chiêm ngưỡng nhé:
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa