1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin bản NMQReader version cũ

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi Hund, 18/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. temp1890

temp1890 Thành viên mới

Em thì thấy TTV nếu có trường hợp như bác nói thì vào VUC lâu rồi. Lạ một cái ở Ly Biệt Trang thì có hơi bị nhiều trường hợp như bác nói ý. Thế nào mà các trường hợp ấy lại toàn giữ chức vụ cao. Còn trường hợp bình thường như bác thì thường xuyên đi đếm gián. Lạ quá
  2. TVEMaKhang

TVEMaKhang Thành viên mới

Tôi từng đọc vài bài viết của cậu trong đây. Có nhiều bài viết phải nói là suy luận rất là độc đáo. Nhưng hình như là cậu chưa suy nghĩ trước khi đặt mấy câu hỏi trên thì phải. Ko thì cậu cũng ko đặt mấy câu hỏi vớ vẩn này.
    Nhưng mà thôi, đễ tôi trả lời và phân tích tại sao luôn.
    Cậu có nicks ở NMQ, VK, và TTVNOL. Vậy khi cậu post bài trong TTV nói xấu về 1 forum nào đó, tôi ko lẽ đi hỏi mins mods của mấy forums đó xem cậu là thành viên của ai hay sao? Tôi ko cần biết cậu là ai, 1 khi vào forums của tôi post bài phạm quy, tôi sẽ lock nick của cậu và ko cho cậu vào nữa. Chính cậu bên Việt Kiếm và TTVNOL cũng vậy thôi.
    Cậu ''''''''temp1890" post bài trong TTVNOL, tức là có nick ở đây, vậy nghĩa là cậu ta là thành viên ở đây rồi. Khi nào cậu ta post bài trong TTV tức là có nick trong TTV thì tôi mới biết được cậu ta là thành viên trong TTV. Trong TTV có hơn 16 ngàn nicks khác nhau, tôi làm sao biết trong đó những ai có nicks ở forums khác?
    Dù tôi biết đi nữa, thử hỏi tôi có quyền gì quản hạt đến nick của forums khác? Như cậu đây là mods bên Việt Kiếm và TTVNOL, vậy cậu có quyền quản hạt đến nicks ở TTV hay ko?
    Thí dụ tôi đây qua Việt Kiếm post bài nói xấu về Mai Hoa Trang, sau đó tôi vỗ ngực nói rằng tôi là thành viên của TTVNOL. Ko lẽ cậu chỉ dựa vào phiếm diện của 1 người post bài ko đứng đắn rồi kết luận tôi đúng là thành viên của TTVNOL hay sao?
    Thêm 1 việc nữa. Cậu "temp1890" đăng ký làm thành viên ở TTVNOL từ tháng 10 năm 2006, trong khi TTV ra đời mới hơn 6 tháng. Chắc cậu hiểu ý của tôi, nên tôi cũng ko cần giải thích thêm chi nữa.
    Được TVEMaKhang sửa chữa / chuyển vào 20:18 ngày 06/05/2008
  3. diepkhai21

diepkhai21 Thành viên mới

Ca này nặng, chơi nguyên 1 topic luyên thuyên đầy vẻ ăn năn kieu El Don Quixote de la Mancha (da bi kho''a). Tuy nhiên, ku Vi ăn nói cũng hơi quá.
    Có khi dừng topic tại đây nhỉ.
    LOCK
    À quên, NGỌC DIỆN HỒ CHỈ CÓ LỖI NHÁ, KO CÓ TỘI NHÁ
  4. vinhattieu

vinhattieu Thành viên rất tích cực

He he gớm bạn Ma Khang làm gì mà gay gắt thế. Tính tớ thật thà, tớ là tớ nghĩ cho TTV thôi. Tớ không những đã nghĩ, mà còn cân nhắc từ ngữ rất cẩn thận và kỹ lưỡng khi đặt câu hỏi. Trong post của tớ không hề có một chữ nào nói rằng TTV phải chịu trách nhiệm về những hành động kỳ quặc của bạn temp1890, cũng không hề đánh đồng bạn í với tập thể TTV. Tớ chỉ tìm hiểu thông tin, và kết luận: nếu không phải thì may lắm. Hết.
    Sở dĩ tớ hỏi vậy vì trong trường hợp này, chuyện nó hết sức là nhạy cảm. Tuy đây là KHC, nhưng nội dung chủ yếu của topic lại là mâu thuẫn giữa TTV với NMQ, với sự tham gia của không ít thành viên TTV. Lẽ thường là thành viên diễn đàn nào thì sẽ bênh vực bên mình, đả kích bên kia, tớ hoàn toàn không có ý kiến gì. Nhưng sự kích động (tiếng Anh là hysteria) của bạn temp1890, một người đả kích NMQ hăng hái nhất và bênh vực TTV nhiệt tình nhất, rất dễ khiến người ta có liên tưởng không hay, ảnh hưởng không tốt đến uy tín của TTV.
    Hơn nữa bạn í lại có những câu phát ngôn kiểu như thế này: "Nếu TTV sập sau khi Đại Đường hoàn thành thì tốt quá, em chả sợ nữa vì khi đó chả ảnh hưởng gì đến em nữa." Nói cách khác là bạn ấy chỉ cần có DDSL để đọc, còn TTV sống chết mặc bay, tưởng cũng không lấy gì làm nghĩa khí cho lắm. Thành viên TTV mà ai cũng như bạn í thì đáng buồn lắm thay (thực lòng tớ tin là không phải).
    Cho nên tớ mới hỏi là ca này có phải là cá biệt không, để các bạn bên TTV có thể đính chính. Nếu không người nào bộp chộp rất dễ kết luận rằng TTV toàn những nhân vật như thế, hay ít ra là khi đụng đến mâu thuẫn với NMQ thì thành viên TTV sẽ có xu hướng kích động như thế. Đời nhiều thằng bộp chộp lắm. Cũng tương tự như việc thấy trong bản dịch của NMQ có những lời thóa mạ thì lập tức vội vàng đổ mọi chuyện lên đầu Ngọc Diện Hồ ấy mà.
    Tớ là tớ cực lực phản đối lối quy chụp vô căn cứ ấy đối với cả hai bên. Do vậy tớ nghĩ TTV nên ra một thông cáo báo chí đại khái là những lời nói và việc làm của bạn temp1890 hoàn toàn là quan điểm của cá nhân bạn ấy, không đại diện cho quan điểm và chính sách của TTV, để tránh những hiểu lầm đáng tiếc.
    Được vinhattieu sửa chữa / chuyển vào 01:24 ngày 07/05/2008
  5. Kemlanh

Kemlanh Thành viên mới

Vinhattieu giỏi cưỡng từ đoạt lý lắm. Ông Temps nói hết DDSL thì TTV có sập cũng thế thì sai chỗ nào ???
    Độc giả có nhu cầu thì đến ko có nhu cầu thì kệ, dù cho có là NMQ hay TTV cũng thế thôi, độc giả ko quan tâm thì TTV tự khắc sẽ sập thế thôi.
    Đối với Temps thì ông ấy chỉ cần đọc DDSL, hết thì thôi, cần gì TTV đâu??? nên miễn là xong thì TTV sập cũng vậy. Tôi cũng thế, khi nào TTV hay NMQ không đáp ứng được nhu cầu của tôi thì sập hay không cũng vậy thôi, ko quan tâm
    Nếu TTV có sập, muh độc giả vẫn còn nhu cầu thì lại mọc ra cái TTV khác thôi, kiểu như NMQ đóng cửa thì có TTV đấy
    Thôi, các bạn cũng nên để NGỌC DIỆN HỒ có một đêm ngon giấc! nói nhiều quá, anh hắt hơi nhiều dễ dẫn đến các bệnh tai mũi họng
  6. Kemlanh

Kemlanh Thành viên mới

Còn cái chuyện nghĩa khí thì bác cứ nhìn hàng ti tỷ forum đã từng 1 thời nhộn nhịp như TTVLOL v.v... có khi cả VietKiem, NMQ để xem cái nghĩa khí thời buổi Kinh tế thị trường này nó nằm ở đâu ???
    Bác đọc nhiều truyênj chưởng quá, nên có lẽ nghĩa khí bác cao
    Em thì ở đâu đáp ứng được nhu cầu thì đến, còn có cái ăn thì còn rào cây, cây muh ko ra quả thì lâm tặc có phá cả rừng cũng mặc
    Bạn Vi cho hỏi 1 câu : "tại sao TTV lại phải ra thông báo là lời nói của ông A, ông B, ông C nào đó, nói ở đâu đó không phải là phát ngôn chính thức của TTV ?"
    Bạn là hay qui chụp lắm đấy
    Được kemlanh sửa chữa / chuyển vào 03:37 ngày 07/05/2008
  7. TayDoc14

TayDoc14 Thành viên mới

Thế ra Ngọc Diện Hồ, Alex phải "thông cáo báo chí" là những lời chửi bới trong bản dịch 2 tác phẩm và trên web NMQ là quan điểm riêng của NMQ, của Thượng Mã Phong chứ không phải của Ngọc Diên Hồ, Alex ... ư?
    Rồi còn Việt Kiếm, Việt Kiếm cũng phải ra mặt thông cáo rằng quan điểm bây giờ chỉ còn có NMQ là tôn trọng dịch giả ... của Vi Nhất Tiếu chỉ là quan điểm riêng của vinhattieu chứ không phải là sự thật đối với trang Việt Kiếm ư?
    Ngọc Diện Hồ, Alex hay bác là thành viên chủ chốt hoặc quen thuộc trong NMQ với Việt Kiếm đấy, chứ chẳng phải ủng hộ viên như bác temp1890 gì đâu, nên có kết luận cũng chả phải là bộp chộp đâu.
  8. TVEMaKhang

TVEMaKhang Thành viên mới

Vấn đề này ko liên quan đến kiếm hiệp hay dinh líu đến KHC, tự nghĩ rằng mình đã quá phạm quyền, nhưng vì đã phóng lao thì phải theo lao. Có gì mong Kiều công tử và thieu_iot cô nương bỏ qua cho.
    Ái chà chà! Bài của tôi có gì là gay gắt đâu. Tôi cũng như cậu, tính rất thật thà và thẳng thắng, nghĩ sao là nói vậy. Tôi thấy bài cậu viết có mấy vấn đề nên tôi mới đề ra cho cậu hiểu. Nay cậu đã hiểu rồi thì đó là điều rất may, vậy thì chấm hết nhé.
    Cậu cực lực phản đối, thì BQT TTV cũng vậy. Trong điều luật ở TTV có cấm nói xấu về forums khác hay thành viên của họ. Nhưng luật này chỉ áp dụng được nếu là trong TTV. Nhưng một khi thành viên ra forums khác post bài thì làm sao BQT TTV quản được?
    Còn về việc TTV phải viết thông cáo thì càng chết. Thành viên trong TTV ko dưới 1 ngàn, ko lẽ phải mỗi lần có thành viên nào post bài ko đúng quan điểm của TTV ở forums khác phải sẽ viết thông cáo đính chánh hay sao? Đâu có ai rảnh hay có nhiều thời gian làm mấy việc đó.
    Cũng giống như nếu cậu đi hỏi 100 người 1+1 bằng mấy. Và trong đó có 1 người cho rằng giải đáp là 3. Ko lẽ vì vậy mà cậu đi viết bài thông cáo cho thiên hạ biết 1+1=2 hay sao? Nếu sự việc cứ diễn ra tiếp tục như vậy ko lẽ cậu cứ phải viết thông cáo tuyên bố 1+1=2?
    Common sense cậu à.
    Nếu có ai hiểu lầm những bài viết trong KHC là quan điểm chung của TTV thì người đó đúng là thiếu suy nghĩ, những người ko đầu óc thiếu suy nghĩ thì cần gì quan tậm đến phải ko cậu?
    Tôi mạn phép nói với cậu đôi lời, nếu ko đúng mong cậu đừng trách nhé, cứ xem như là gió thoảng đi.
    Cậu đã ko thích mấy topics hay bài posts trong đây thì cần gì phải lên tiếng. Cậu lên tiếng phản bác, thì sẽ có người phản bác lại, vậy thì có khác nào châm dầu vào lửa đâu. Theo ý tôi thì cậu đừng quan tâm đến như cậu Ngọc Diện Hồ đang làm, thì sự việc cũng sẽ chìm vào quên lãng. Ai đúng ai sai thì sau này sẽ phơi bày ra thôi cậu à.
    T.B.
    Nơi đây là KHC, ko phải là TTV. Lần sau cậu có vấn đề gì liên quan đến TTV thì cậu nên tôn trọng Kiều công tử và Thieu_iot cô nương. Thay vì vào đây post bài hỏi thì cậu nên vào TTV mà post. Còn cậu ko muốn vào TTV thì cậu cứ gởi P.M. cho tôi trong đây, khi nào rảnh tôi lên thì sẽ trả lời theo sự hiểu biết của tôi.
    Chào cậu
    MaKhang
    Được TVEMaKhang sửa chữa / chuyển vào 06:19 ngày 07/05/2008
  9. vinhattieu

vinhattieu Thành viên rất tích cực

Bạn Kemlanh ạ, nghĩa khí là một thứ không đợi truyện chưởng ra đời mới có, không cần đọc truyện chưởng cũng biết, không còn truyện chưởng vẫn tồn tại. Bạn nghĩ có kinh tế thị trường thì không còn nghĩa khí nữa, thảng hoặc cả đời bạn chưa từng biết mặt mũi nghĩa khí nó ra làm sao chăng?
    Tớ không nói là TTV phải ra thông cáo báo chí, tớ chẳng có tư cách gì để nói TTV phải làm này làm kia cả. Tớ chỉ hỏi thăm mấy câu về bạn temp1890, và thấy bác Ma Khang phát biểu theo đúng phong cách chính trị gia là TTV không liên quan, không có thẩm quyền, không chịu trách nhiệm gì về hành động của bạn í tại KHC (một điều hoàn toàn hợp lý về mặt chính trị). Cho nên tớ có nhã ý KHUYÊN bác í chuyên nghiệp hóa/chính thức hóa thái độ ấy bằng một động thái PR ?" nghĩa là ra thông cáo báo chí thế thôi.
    Bạn TD14 ạ, điều khác nhau cơ bản giữa những trường hợp mà bạn nói với nhau là bạn tem1890 của chúng ta đứng trên lập trường TTV một cách rõ ràng: mở miệng ra là TTV thế này, ngậm miệng lại là NMQ thế nọ. Còn tớ chẳng hề lôi Vietkiem vào cuộc tranh cãi này, và tớ cũng nói rõ rằng từ lâu tớ không vào Vietkiem nữa, nên chuyện hoàn toàn khác bạn nhé.
    @Ma Khang: Bác ạ, cổ động viên bóng đá ra đường đánh nhau thì dĩ nhiên CLB không quản được, nhưng sang sân khách/sân trung lập mà đánh nhau là CLB vẫn bị phạt đấy. Dĩ nhiên em chẳng thích gì những bài trong này. Em cũng đã nói là không đả động đến chuyện NMQ TTV nữa ?" và em vẫn giữ lời. Nhưng có người vu khống bạn em thì em xin mạn phép không bỏ qua. Ngọc Diện Hồ không lên tiếng không có nghĩa là bạn bè của NDH không thể lên tiếng ?" nhất là người rảnh rỗi thích bỡn cợt như em. Thanh giả tự thanh cũng tùy người tùy lúc thôi bác ạ. "Triệu cô nương, cô rạch mặt Chu cô nương một nhát, tôi rạch cô hai nhát, cô chặt cô ấy một ngón tay, tôi chặt cô hai ngón," câu này chắc bác cũng biết. Bạn Temp1890 kia chơi bạn em thì em đương nhiên sẽ chơi bạn ấy sát ván thôi, bác thông cảm cho em nhá.
    T.B: Em nghĩ việc tôn trọng Kiều Phong và Thiếu Iot bác nên dành để nói với các thành viên khác (trong đó có không ít thành viên TTV) tham gia topic này thì hơn. Topic này không phải do em lập ra, sau sáu bảy trang vạn bất đắc dĩ em mới phải lên tiếng; và những người đã bị xóa bài, cảnh cáo vì thái độ thiếu thiện chí cũng không phải là em bác ạ.
    Thế thôi, assignment của em due đến nơi rồi, em xin kiếu các bác độ một hai tuần đã.
    Được vinhattieu sửa chữa / chuyển vào 12:28 ngày 07/05/2008
  10. nirvana4ever

nirvana4ever Thành viên quen thuộc

Có lẽ nhờ bố lão Dơi ra một cái thông cáo báo chí là lão Dơi là con trai của bố lão Dơi một cái cho nó chuyên nghiệp nhỉ.
    À, mà bạn lão Dơi là ai thế, Cáo lửa à. Chả trách lão Dơi như dẫm phải gai, ầm ĩ í ới, thanh minh thanh nga. Lão ko lên tiếng có ai nói lão ko biết nói đâu nhỉ. Cáo lửa còn chả thèm nói gì (e rằng vì quá đúng) thế mà Dơi mỏng môi thì cứ gọi là.
    Thôi, lão bận thì lượn đi cho nước nó trong nhé.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa