1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin bản vẽ hình để bói chén

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi em_aka, 10/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em_aka

em_aka Thành viên mới

Xin bản vẽ hình để bói chén

bác nào có bản vẽ cái hình để bói chén mà ngày trước các bạn gái hay dùng để lảm nhảm bói cho em xin với, em cần gấp, bác nào có chụp hình rùi gửi em với. Thanks ^^
  2. mimi812

mimi812 Thành viên rất tích cực

em ko ảnh cụ thể nhưng em có thể mô tả cho bác như vầy.
    Cái vòng tròn khoanh chính giữa tờ giấy ghi chữ " Hồn"
    các ô kẻ sẵn thì đánh các số từ 0-9 và các dấu (sắc, huyền, hỏi , ngã, nặng)
    khoảng trống xung quanh vòng tròn thì ghi các chữ cái trong bảng chữ cái.
    hè hè, ngày trc em từng làm vô số cái như vầy
    bác mún bói chén ah?
    Được mimi812 sửa chữa / chuyển vào 00:09 ngày 11/01/2008
  3. PUCCA_love

PUCCA_love Thành viên rất tích cực

Tớ tưởng vòng tròn ở jữa là hình âm dương
  4. mimi812

mimi812 Thành viên rất tích cực

tớ chả bit các bạn gái khác làm cái đó như thế nào, chứ ngày trước tớ bói chén, có 1 cái chén và 1 tờ giấy thui mà nó chạy như ngựa, đứa nọ nghi đứa kia đẩy chén
  5. gaicuoide

gaicuoide Thành viên mới

em cũng chơi trò này rồi,cũng đứa nọ nghi đứa kia
    cơ mà,nếu có thật thì ông thần Chén ông ý điêu nhắm,lũ bạn em chúng nó hỏi 1 lượt bao tuổi cưới chồng,ông ý giả nhời cho hết,đến em hỏi,ông ý (tức là cái chén ý mà) nó chạy vòng vòng quanh cái bảng,chẳng rõ là vào đâu,thế là hỏi "thế có phải còn sau này ko lấy đc chồng đúng ko",ông ý bảo...ĐÚNG...hỏi lại thần đùa con chưa gì,ông ý bảo UH,hỏi:thế đùa thì bao tuổi cưới chồng?...Ổng bảo: 18
    thế mà giờ 19 rồi cơ đấy
  6. em_aka

em_aka Thành viên mới

Tớ xin cái hình tương đối chính xác 1 tí. Thêm nếm chuyện này: bà chị họ tớ ngày xưa đi học may công nghiệp về cứ xui tớ là bói đi đúng lắm, chả ai di mà cái chén nó tự chạy ^^ tớ chưa thử bao giờ nhưng thấy nghi nghi ^^
  7. bebu86

bebu86 Thành viên mới

giời ơi, lại còn phải bói vào 12 h đêm, đúng 12h đêm mới linh
    cơ mà tớ vẫn hok tin mí cái nì, mí đứa dí tay vào cái chén, cái chén chạy lung tung, có khi đứa nào di chén cũng nên~~~> 1 trong mí đứa ngồi bói với là thần ~~~> pó chíu
  8. TuTuongHCM

TuTuongHCM Thành viên mới

khè khè . Trò này là do linh cảm thôi bạn à . Người chơi ( tức người bị hỏi ) thường có ý nghĩ sẽ hướng vào câu trả lời nên chén sẽ di vào vị trí đó
  9. KingRosea

KingRosea Thành viên mới

Cái này phải chơi ở chỗ gò mả hoặc có người chết oan ức thì mới linh, vì hồn ở đó cao siêu hơn những linh hồn lang thang vất vưởng.
    Nhiều người cho là trò nhảm nhí nhưng thực sự nó rất huyền bí đấy. Đừng lạm dụng trò này kẻo bị ma nhập nếu cơ địa yếu và hợp với con ma đó.
  10. SalemS

SalemS Thành viên mới

Hí hí, bác tin trò bói chén này này á Trước đây em ... cũng thế Mấy đứa con gái lụi hụi vẽ cái bảng chữ, chờ đến đúng 12h đêm, hơ nóng cái chén, rồi rất thành tâm hỏi "Thần chén" Hỏi rì Thần chén cũng trả lời, mà chạy như bay, đứa nào đứa nấy cũng thấy sợ sợ & tin sái cổ Nhưng đấy là trước kia thui!
    Thực cái chén cũng tự chạy thật đấy, ko phải do 1 trong những người tham gia bói đẩy đâu, nhưng mà chẳng phải Thần chén hay oan hồn nào "phán" đâu, mà là do nhiều người có cùng 1 nghĩ ý, 1 câu trả lời thì cái chén nó sẽ chạy theo hướng đó, giống như hiện tượng cái bàn đá tự xoay ở Đà Lạt ấy. Vấn đề này cũng có lý giải khoa học hẳn hoi, nhưng mà em chả nhớ thế nào. Bác ko tin thì cứ thử là biết ngay, cũng vui ra phết đấy