1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin bản vẽ hình để bói chén

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi em_aka, 10/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thongoc7

thongoc7 Thành viên mới

cho em cái cách chơi lun đi, rõ rõ 1 chút nhá, với cả bản vẽ đầy đủ nữa, đêm ni em rủ mấy đứa chơi ^^
  2. wannaberose

wannaberose Thành viên mới

Có ai lý giải cụ thể về bói chén được không?
    Cách đây 5 năm, em cũng chơi trò này rồi. Em tin là cái chén nó tự di chuyển thật. Nhưng những gì "thầy" phán thì không chính xác lắm. Bây giờ em vẫn tin là bọn em đã giao tiếp với một linh hồn nào đấy, và linh hồn đấy chỉ nói bừa thôi, ko có gì đáng tin cả.
    Lần đấy, bọn em có hỏi là "Thế thầy là ai?", thầy bảo :"Thầy là luồng sinh khí..." (em ko nhớ lắm). Lúc bọn em nói nhỏ, thầy còn bảo : "Nói to lên". Đám bạn khác của em chơi trò bói chén bảo là thầy đấy còn biết cả Tiếng Anh.
    Bác nào giải thích được không, hồi xưa em đọc báo thấy bảo là do mọi người cùng có suy nghĩ giống nhau nên chén mới chạy như thế. Em thấy không thuyết phục lắm. Mọi người suy nghĩ giống nhau nhưng cách trình bày ý tưởng, câu từ của từng người khác nhau thì sao chén chạy ra một câu cụ thể nào được.
    Bác nào có kỉ niệm về bói chén không, "thầy" phán những gì? kể ra mọi người cùng nghe đi.

3. tropi87

tropi87 Thành viên quen thuộc

thầy còn biết nói nữa cơ à nàng, sao ko ghi âm lại. Tò mò quá ha, cơ mà sợ lắm, yếu bóng vía ma bắt đi thì sao!
  4. wannaberose

wannaberose Thành viên mới

thầy còn biết nói nữa cơ à nàng, sao ko ghi âm lại. Tò mò quá ha, cơ mà sợ lắm, yếu bóng vía ma bắt đi thì sao!
    [/quote]
    Tất nhiên là thầy không nói ra tiếng được rồi bác ạ. Ý em là chén nó chạy ra chữ như thế ý.
    Được wannaberose sửa chữa / chuyển vào 16:32 ngày 11/01/2008
  5. hanoimedia_com

hanoimedia_com Thành viên rất tích cực

tớ cũng kô hiểu chuyện này...cũng chưa thử làm bao h...
  6. anhtrai22

anhtrai22 Thành viên rất tích cực

ngày xưa tớ học lớp 8 lớp 9 gì đó bọn con gái nó cũng rủ mình chơi (hình như cho đủ người) trước khi chơi nó hỏi mình Vía có cao không? mình bảo không biết thế xong nó lại hỏi thế có sợ ma không??? Mình bảo chẳng bao giờ sợ, lại còn muốn gặp ma cho biết .... hehe thế là chúng nó đuổi ra và bảo thế này thì làm sao mà chơi trò này đc .
    Vậy là đến giờ vẫn không biết cái trò đó cụ tỷ thế nào nên cũng chả tin cái chén nó tự chạy với cả có ma nhập hay thần chén gì đó.
    Các bạn đừng có doạ ma mọi người :P
  7. ltchau1985

ltchau1985 Thành viên rất tích cực

em vẫn ko tin có thật
    em bị bói 1 phát rùi
  8. commmm

commmm Thành viên mới

Bạn nói đúng quá
    gọi là "tự kỷ ám thị" trò này tương tự như cái mâm quay ý, khi bạn người tập trung và tin vào việc cái chén sẽ chạy, bạn sẽ đẩy cái chén mà chính bạn cũng ko nhận ra là bạn đẩy nó
  9. em_aka

em_aka Thành viên mới

hu hu, em xin cái hình mà sao các bác đã từng chơi ko giúp em
  10. khanh415263

khanh415263 Thành viên mới

trò này hay lắm các bác ạ.Nhưng em chẳng biết thủ tục từ đầu đến đuôi thế nào cả.Bác nào biết chỉ jiùm em với.Còn bản vẽ chữ cái em co rồi