1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin các bác giúp em.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tinh_yeu_cua_anh, 22/10/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Khi nói chuyện với CÁO, cái cần để ý ko phải là nội dung mà chủ yếu là nắm bắt được tâm lý.

Như câu nói trên và 1 số câu tương tự của CÁO, chỉ cần nhìn sâu vào mắt, vào khuôn mặt CÁO xem lúc đó CÁO đang (1) vui vẻ, giọng điệu tươi sáng nhí nhảnh hay CÁO đang (2) lo lắng, sắc mặt kém, giọng điệu chậm và khe khẽ.

Nếu là (1) : Có thể trả lời theo kiểu trêu đùa. Ví dụ : Vậy là em muốn anh phải ngưỡng mộ em như một thần tượng ca nhạc hoặc như 1 siêu sao điện ảnh đúng ko.? Anh là Fan hâm mộ quá khích đấy, mấy lần đi xem ca nhạc anh đều cố lao vào xé áo, bứt tóc thần tượng của mình. Em có muốn thử ko .??

Nếu là (2) : Nên trấn an tinh thần cho CÁO. Ví dụ : Anh ko biết điều gì đã khiến em phải lo lắng ... Anh chỉ biết là ngay lúc này, em là người mà anh thương yêu nhiều nhất. Vậy đó, chỉ đơn giản thế thôi. (rồi ôm CÁO, vuốt tóc, vỗ về)

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Khi nói chuyện với CÁO, cái cần để ý ko phải là nội dung mà chủ yếu là nắm bắt được tâm lý.

Như câu nói trên và 1 số câu tương tự của CÁO, chỉ cần nhìn sâu vào mắt, vào khuôn mặt CÁO xem lúc đó CÁO đang (1) vui vẻ, giọng điệu tươi sáng nhí nhảnh hay CÁO đang (2) lo lắng, sắc mặt kém, giọng điệu chậm và khe khẽ.

Nếu là (1) : Có thể trả lời theo kiểu trêu đùa. Ví dụ : Vậy là em muốn anh phải ngưỡng mộ em như một thần tượng ca nhạc hoặc như 1 siêu sao điện ảnh đúng ko.? Anh là Fan hâm mộ quá khích đấy, mấy lần đi xem ca nhạc anh đều cố lao vào xé áo, bứt tóc thần tượng của mình. Em có muốn thử ko .??

Nếu là (2) : Nên trấn an tinh thần cho CÁO. Ví dụ : Anh ko biết điều gì đã khiến em phải lo lắng ... Anh chỉ biết là ngay lúc này, em là người mà anh thương yêu nhiều nhất. Vậy đó, chỉ đơn giản thế thôi. (rồi ôm CÁO, vuốt tóc, vỗ về)
  2. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

thế chú đồng ý làm tất cả vì nó ak.=))
    mấy hôm sau nó nói hay ae mình chia tay đi. đấy chú làm tất cả vì nó đi =))
  3. supersdream

supersdream Thành viên mới Đang bị khóa

Ở nhà, trên tao có bố mẹ già nuôi tao, có anh chị em tao
    Ngoài xã hội, trên tao có xếp đè đầu cưỡi cổ, dưới tao có bọn nịnh thần chỉ dình dập cho tao đi tàu suốt. Ngoài ra còn có bạn nhậu, bạn làm ăn, bạn cờ bạc, và mấy thể loại linh tinh nữa+thêm với mày nữa.
    Mày thử đếm xem tao có bao nhiêu thứ quan hệ.
    Cho mày làm một nửa đã là hào phóng lắm rồi. Mày thích nhiều hơn thì lượn đi cho nước nó trong
  4. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Nói chung trừ câu trả lời của chú notbita chỉ biết đắm đuối vì xuka và trừ câu trả lời của chú Kèn ra thì hầu hết các ý kiến đều đúng. [:D]

Hoặc cũng có thể chỉ nói 1 câu mang tính triết lý theo kiểu bác nông dân và con chó sói như này là gái hiểu " Ặc ặc!..(nhớ ặc to vào nhé!)...Em yêu, em nói gì thế!? Em đang đùa thôi phải ko? E ko bao giờ là tất cả của anh cả, bởi điều đó là ko có thật, là hết sức phi lý và viển vông. Hơn nữa nếu đúng là như vậy thật thì thế gian này thật sự buồn tẻ vì chỉ có 2 chúng mình phải không! Tốt hơn hết là thay vì muốn là tất cả, e hãy ước ao được làm một nửa ko thể thay thế của anh, và anh sẽ cố gắng hết sức có thể để giúp em thực hiện điều ước đó! Điều đó thực tế và dễ thương hơn, con chim cánh cụt bé nhỏ của anh ạ!"

@ chú Trước: nên đọc nhiều truyện ngụ ngôn hơn nữa để không thấy ngạc nhiên về những tình huống như thế này của chủ thớt ^^
  5. tinh_yeu_cua_anh

tinh_yeu_cua_anh Thành viên mới

vào top của em nói câu gì cho ra câu nhé bác. em không ép bác vào điểm danh
  6. nobita_hd

nobita_hd Thành viên mới

Câu đó có nghĩa là " Khùng " .
    Câu đó có nghĩa là " Khùng " .
    Không còn bố la bố lếu như pic trước dẫn em nó vào NN phang bét nhè rồi vỗ đít bỏ đi nữa àh ???

Không còn cái vẻ cao ngạo coi đít nồi bằng nắp vung nữa hay sao mà lập pic hỏi 1 câu chuối cả buồng vậy ??
  7. Virvu

Virvu Thành viên mới

Anh thấy chú cứ nên vui vẻ đi.

Dửng dưng, cười hềnh hệch mấy nhời của gái thì nó mới nể.
    Chứ xoắn tít cả lên, nặng nề vấn đề là rất dễ xuất huyết não!!

Mà anh hỏi thật chú 1 câu thẳng thắn nhé: chú cảm thấy gái nó có tôn trọng chú không đã? Bởi anh thấy chú còn "rất nhiều vấn đề" phải bàn hơn gái
  8. tinh_yeu_cua_anh

tinh_yeu_cua_anh Thành viên mới

tôn trọng bác ạ. gọi dạ bảo vâng. làm gì cũng hỏi em. em không thích cái gì thì không dám làm. em ấy cũng ngoan nữa.
  9. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

Lời hay ý ngọt của các anh cả cứ gọi là tập trung hết cả vào thớt này, em là men nghe còn muốn chết nữa là các em gái [:D] [:D]
  10. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

gái: đã bao giờ anh coi em là tất cả chưa, anh có dám làm tất cả vì em không
    zai: định vay xiền anh hay sao mà lại nói vậy.;))
    gái: em nói nghiêm túc.
    zai: anh nghiêm túc mà ;))
    -phán như công050 là chuẩn rồi :)>-