1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin các bác trả lại sự bình yên cho nơi này !!!

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi Daisy, 16/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PhuongTran

PhuongTran Thành viên mới

Úi giời ơi, nước đổ đầu thiên nga thôi bác ạ.
    Các trai xinh gái đẹp xứ Zim này cứ là lang thang suốt.Ghé về quán chợp mắt 1 đêm, nghe vài đĩa nhạc, húp vội bát cháo lại vi vu.
    Góp ý của bác cũng chỉ tới mỗi tai em, mà em thì trăm việc phải làm.
    ...lau bàn lau ghế, dọn dẹp cửa giả, cắt rào giậu, quét mạng nhện, rửa nồi niêu, cọ cốc tách, đánh xong chảo cho bóng, vác than vào nhóm bếp, chẻ củi chặt que, bó rơm gánh nước, vo gạo băm thịt, nhặt rau ngâm nếp, đãi đỗ cạo lông thịt, chuốt dong pha lạt, vẩy rau pha mắm, ủ nếp giặt tương, muối cà nén dưa, thái thịt băm chả, giã giò xảy lạc, sàng thóc xay bột, thổi trấu nhặt sạn, kín nước đánh phèn, giặt chăn giũ chiếu, xếp gối treo màn, là quần mắc áo, hấp ga tẩy thảm, hút bụi kéo rèm, đơm cúc thùa khuyết, khâu mép làm đăng ten, cọ sàn lau gương, chùi gạch hong dồ, bế trẻ nựng già, dắt cún vuốt mèo, tắm nhợn cho vịt ăn, nhặt trứng chải lông gà......
    Phương Trần ơi, mắc hộ tớ cái võng ngoài vườn. Cho tớ mượn cuốn sách nữa. Cuốn gì nhỉ? Tiếu Ngạo Giang Hồ đi!
    ối..ối..đấy bác xem...Khổ lắm...
    Mí lại em cũng phải lang thang tìm cầu vồng nữa chứ, sống gần các bác xứ Zim mãi nên đầu óc nhẹ nhõm, tâm hồn lại đâm thơ thẩn lạ.Hị hị hị

...lang thang tìm cầu vồng trong đêm, có không nhỉ...

Được PhuongTran sửa chữa / chuyển vào 22:39 ngày 24/06/2003
  2. PhuongTran

PhuongTran Thành viên mới

Thanh niên xứ Zim
    yêu c(g)ái đẹp bằng tim
    đóng góp?Z với chả dặn dò
    tự do như chim

...lang thang tìm cầu vồng trong đêm, có không nhỉ...
  3. luuthuy

luuthuy Thành viên rất tích cực

Hơ, tranh thủ trả lời câu hỏi hôm trước, về vụ quả bom ấy mà. Em chẳng biết thế nào, nhưng mà trong này toàn bác ngông, đến ngay admin vào đây còn phải........
    Em biết mình yếu kém, đọc bài của bác xe, ngoáy mũi, bác chăn cừu nhiều khi thấy hay, nhưng chẳng rút ra cái gì cả. Khổ nhà em làm khoa học quen, động cái gi ko có trật tự lại khó học tập thế đó.
    Em cũng biết mình viết chẳng có gì hay, thôi thi vào ngồi vào bốc phét ba hoa một chút, xong rồi lại đi thôi, chứ chẳng dám so sánh cái ngông với các bác.
    Vầng trăng sáng trên biển xa, vầng trăng ngoài đảo xa, còn nghe tiếng ngân nga, giữa lòng ta bao lời ca quên nhà.
  4. langthanginternet

langthanginternet Thành viên rất tích cực

ặc ặc
    đợt vừa rồi cái quán trọ này lổi tiếng quá roài đoá. Mấy bác xem thế nào cho nó chìm xuống một tí đi cho pà con nhờ cái nhở
    My Love Is Stronger Than Your Security
  5. kibobo

kibobo Thành viên mới

Sao phải làm chìm?!
    Kể ra ồn ào quá thì cũng dễ mất chất Zim nhưng làm chìm thì khó lắm. Khuấy nước hồ lên thì dễ chứ muốn nó lặng thì chẳng có cách nào. Chỉ có ngồi đợi thôi.
    Sắp bb TTVN. Có một lượng GOLD lớn cần chuyển nhượng
  6. Doan_Chi_Thuy_new

Doan_Chi_Thuy_new Thành viên mới Đang bị khóa

Ủa, chứ không phải qua đợt vừa rồi cái "thông báo" của em có chút bản sắc hả? Nói chuyện ngọng nghịu như thế mà cũng TFG kìa
    ĐCT
  7. luuthuy

luuthuy Thành viên rất tích cực

Hơ, nói ngọng thì có gì là sai trái đâu nhỉ. Các bác phải xem lại cái bài:"Mod, admin của TTVN toàn là kẻ dốt tiếng Việt" của Xe@ thì còn đau lòng hơn.
    Vầng trăng sáng trên biển xa, vầng trăng ngoài đảo xa, còn nghe tiếng ngân nga, giữa lòng ta bao lời ca quên nhà.
  8. nore

nore Thành viên rất tích cực

ặ, dỏĂo này Zim ỏằ"n Ê quĂ. Vơ quĂn 'ông khĂch quĂ chfng, cô chỏằĐ Phuong TrÂn? Mà khĂch 'ỏn quĂn này toàn dÂn TFG vỏằ>i Admin. Đỏn 'Âu thơ ỏằ"n ào 'ỏn 'ó, 'i rỏằ"i trỏằi yên bỏằf lỏãng. Mà câng chỏÊ biỏt có lỏãng nỏằ.i không, nhặ mỏƠy bĂc Khoailang, VNHL, Celistõ?Ư ra 'i rỏằ"i 'ỏƠy mà xỏằâ Zim hơnh nhặ càng nỏằ.i tiỏng hặĂn.
    Ngặỏằi ra 'i 'ỏĐu không ngoỏÊnh lỏĂiõ?Ư
    Nore
  9. Doan_Chi_Thuy_new

Doan_Chi_Thuy_new Thành viên mới Đang bị khóa

Không sai trái, đồng ý! Nhưng làm thằng quan mà nói như thế thì thằng dân nó không phục.
    Đề nghị Admin tống cổ mấy thằng quan dốt ngọng nghịu xuống làm nông dân đi!
    ĐCT
  10. langthanginternet

langthanginternet Thành viên rất tích cực

hé hé
    các bác lại thích chơi bắt bẻ nhau nhể. Em cố ý nói thế cho nó vui vẻ tí thôi chứ em chẳng thèm nói ngọng thế đâu
    My Love Is Stronger Than Your Security