1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin các Bác tư vấn giùm em chứ cứ thế này em hại nảo quá!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kellvinh, 13/06/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kellvinh

kellvinh Thành viên mới

em xin chào các đại cao thủ, cùng toàn thể bậc cao nhân^:)^
    em không biết phải bắt đầu từ đâu, thời gian gần đây tâm trạng hơi sa sút một phần vì công việc , một phần là vì.... gái
    em ý làm cùng CTY, nhưng khác phòng, chỉ có lúc đi ăn cơm là đi chung thôi. Lúc đầu gặp thấy e ý cũng bình thường nhưng sau một thời gian đi ăn cơm chung, đi chơi chung,tự nhiên yêu e ý lúc nào cũng không biết. Lần đầu tiên đi chung cùng e ý, e ý đã nói vs mình rằng sẽ không bao h iu người như em(vì em nhỏ con nên cô ấy nói khog có cảm giác được che chở), thế nhưng không biết sao em vẫn cứ xồn xồn zô, vì e ý xinh, nói chuyện dể thương nên có nhiều vệ tinh lắm. lúc đầu (trong 6 tháng đầu)em cũng bơ xem cô ấy là bạn nên em nói chuyện hơi quang bom một chút, vì thế e ấy không tin bất cứ điều gì e nói(e ý lúc nào cũng hỏi người đi chung là em có nói thật không). 2 tháng gần đây e đã rất thật lòng với cô ấy, và quan tâm cô ấy nhiều hơn, e đã cố gắng tạo niềm tin ở cô ấy rất nhiều nên hầu như trong CTY ai cũng biết e thương cô ấy thật lòng.
    nhưng mọi người làm chung nói với e rằng không nên thương cô ấy, vì cô ấy sẽ không bao h yêu em, em cũng làm ngơ và xem như cho đi không cần nhận lại. Thời gian gần đây cũng đi chơi chung với e ý nhiều hơn trước, đi ăn, đi xem phim... mỗi lần đi chung e cảm thấy rất vui, bao nhiêu buồn phiền trong lòng đều được giải tỏa,nhiều lúc cảm thấy rất buồn nhưng chỉ cần có cô ấy bên cạnh là e cảm thấy trời đất một màu hồng.cô ấy như liều thuốc bổ vậy. nhung cô ấy rất ít nhắn tin cho em. em nhắn thì nhắn lại 1 2 tin là hết. chắc gặp ở CTY nhieu, nhiều lúc muôn từ bỏ, nhung ngày nào cũng gặp, gặp thì trái tim lại rung động.lại muốn yêu nhiều hơn.yêu đơn phương cũng buồn lắm nhưng không hiểu cô ấy nghỉ gì nữa, nếu không thích e thì cứ bơ đi. đằng này lại quan tâm e, đi ăn thì cũng gắp này nọ bắt ăn ko cho uống, lúc tính tiền đòi trả tiền nhưng e ko cho, nên lâu lâu cũng ở nhà tự nấu ăn mời e qua ăn (người đi chung với em bảo, vì e quan tâm cô ấy quá nên cô ấy mới quan tâm e vậy).em muốn tỏ tình với cô ấy một lần để được ăn cả ngả về không cho lẹ, nhung cũng không chắc nên nhờ bạn hỏi giùm trước là... P (cô ấy tên P) có thích V(em tên v) không. Nhaanjj được câu trả lời không. buồn lắm. ngày hôm đó em buồn, nghỉ về sớm, chắc e ý cũng biết chuyện nên tối đi làm về(cô ấy làm ở CTY xong về làm thêm ở quán ăn nen về trể thường thì 9-10h mới về nên 2 đứa ít có thời gian riêng) chủ động nhắn tin chúc em ngủ ngon. đang say sỉn vì buồn nên nhắn cho cô ấy: p ah không biết tại sao mổi lúc buồn hay vui, người đầu tiên a luôn nhỉ đến là e.chac tai vì e đã chiếm một vị trí quan trọng trong trái tim anh, nhiều lúc anh nhớ e thật nhiều, anh muốn đươc tam sự cùng e, và nói với e rằng "a yeu e" nhung a biet dieu do la khong the vi anh biet e se ko đón nhận tình cảm của a. a yeu e chắc đó chỉ là một tình yêu đơn phương, a đã cố dặn lòng để ko nói ra, nhưng anh ko làm được, vì a đã quá yêu em. a nói ra tc này khong phải để ép buộc gi ở e, ma anh chi muon nói ra những lời trái tim a muốn nói, cảm ơn em đã cho anh nhưng tháng ngày vui vẻ hokhi được ở bên e, những niềm vui mak khi ở bên người khác a ko có được, a yeu em. mong e luon vui ve va hp...
    e ý trả lời: e mến a. e muốn a vui hok dc pùn nữa nhé
    e trả lời: men a chú có phải iu a đâu mà bảo a hết bùn...
    e ấy im lặng
    e tiếp: thôi tình cảm luôn đến từ 2 phía mak. em đi lm về mêt roi e di ngu sm di, chuc e ng2 va mo nhung giac mo dep

hm đó e suy nghỉ quyết định bơ, sáng hôm đó e ở nhà. cô ấy gọi 3 lần e ko nghe,
    cô ý nt: sao a hok nghe máy, e lo cho a ma
    em bơm vờ im lặng
    cô ý nt tiếp: e lm a pun dung ko??? e xl, a dung nhu vay mak.
    vì đang có suy nghỉ sẻ bơ nên ko m,uốn lm e ý phải lo lắng e trả lời lại
    xl vi đã lam e lo làn nhe tai a di ra ngoai ko mag theo dt, nen ko biet e goi. dung buon vi a nhe
    co y tl: da

roi tiep tuc di lam xem nhu khong co chuyen gi. nhừng lại gặp lại yêu. không lẽ lại bỏ viec vì công việc này cũng nhàn, hơn nữa e mới lên chức, bỏ thì phí lắm. e biết cô ấy có tc với e, nhưng sao e tỏ tình thì ko nói rỏ đi, cứ nói mến hoài, thà ko thích thì nói làm bạn làm anh gi gi đi, đằng này lại ... chẳng nói gi. ở cty nhieu nguoi hoi co ay yeu e ko co ấy cung im lặng, e đang nhờ nguoi ban hay di chung nói với cô ấy rằng: v thích p thật lòng đó, nếu ko yêu v thì hãy nói cho v biết để v ko phải hy vọng, để rồi thất vọng. nhung ko biết lam vay có nên ko nhỉ. ngay mai lại có lịch di xem phim voi e y, ngay kia lai di choi dam sen. di choi roi lai di choi,, nhung sao lại ko nói rỏ cho e biết tc của cô ấy nhỉ, các bác xem ca này nên giải quyết sao đây ạ(co ay noi chua co nguoi yeu nhung mot lan tinh co e thay ai đó nhan tin đến nói là px iu dấu ơi đang làm gì đó và người đó đươc luu tên danhba la ngoc.oj )
    ps: mỗi lần đi với em thấy có nhiều người gọi điện nhắn tin cho e ý. nhưng có mặt e là cô ấy ko bao giờ nt lại, có gì đó gắp thì nghe chút rồi tắt, ko có mặt e mới nt lại. e cũng thích tính cách đó của e ý
  2. hunter91

hunter91 Thành viên rất tích cực

Gà ác!
    Vs ng khác thì k chắc nhưng vs bác thì Tạch rồi bác ạ. Bác già rồi mà như tán gái lần đầu thế?
    Công việc thì cứ làm bác ạ, chả dại gì mà bỏ cả. Cách quên dễ nhất là kiếm 1 e khác mà tán. Chắc chả ai í kiến trong top này ngoài e đâu. Bác chịu khó dở lại các topic khác mà đọc nhé.
  3. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Thấp bé nhỏ con, ko mang lại cảm giác được che chở, dù đã tỏ tình nhưng CÁO vẫn còn ườm ờ =>> đây chỉ là vấn đề mang tính bề nổi. 1 vấn đề cực kỳ nghiêm trọng đó là hàm lượng hooc môn nam tính trong máu của GÀ không cao.

Hàm lượng hooc môn nam tính thấp sẽ mang đến 1 số hệ quả và hậu quả sau :

== Thể hình loắt choắt, nhỏ con
    == Lời nói, cử chỉ thiếu mạnh mẽ, dứt khoát, ko mang đến cảm giác được dẫn dắt, che chở cho CÁO.
    == Có thiên hướng sống nội tâm và đôi khi hơi ủy mỵ, yếu đuối.
    == Khả năng lì đòn, kiềm chế cảm xúc là yếu.
    == Luôn nghĩ cho người khác nhiều hơn, để ý đến từng câu nói nhỏ nhặt ... trong khi ham muốn của bản thân thì ko rõ ràng, thiếu cương quyết.

Vì thế, nếu Gà muốn thay đổi cục diện tình hình thì nên tích cực tham gia các hoạt động thể dục thể thao, thể hình thể lực. Khi testosterone dâng cao, máu dê dâng trào cộng khả năng kiềm chế cảm xúc tốt =>>> Gà sẽ tự biết cách ứng biến.

Về phía cá nhân, anh nhận định ca này sáng nhưng ko vội được. CÁO đang ưỡm ờ chứng tỏ em nó cũng có chút cảm tình với chú. Nhưng vì sao CÁO ko dứt khoát theo kiểu có yêu thì nói rằng yêu, ko yêu thì nói 1 điều cho xong. Vấn đề này chú ko cần phải hiểu, vì càng tìm hiểu thì chú sẽ càng trở nên chi li, tỷ mỷ và "đàn bà" hơn ... Tập trung giải quyết cái vấn đề hooc môn của chú trước đi.
  4. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Tỏ tình vớ vẩn (nhờ bạn thăm dò trước) là sai lầm thứ 1.
    Biết trước tỏ tình sẽ bị gái từ chối mà vẫn làm là sai lầm thứ 2.
    Đi chơi với gái là sướng quên trời đất mà ko biết thể hiện mình là 1 con đực, ko biết dê, ko biết đụng chạm là sai lầm thứ 3.
    Khi bị gái từ chối thê hiện như thằng trẻ con hờn dỗi khiến gái phải lo lắng, dỗ dành là sai lầm thứ 4.
    Miệng luôn nói tự nguyện, ko ép gái phải yêu mà vẫn ép gái vào tường "e chỉ mến chứ có yêu anh đâu mà đòi anh hết buồn..." là sai lầm thứ 5.
    Chỉ riêng việc gái có thể sống mà ko có chú trên đời, còn chú không thể sống nổi nếu thiếu gái là đủ để gái nó không yêu chú rồi, dù có dành chút tình cảm cho chú mà bị khủng bố (chú đòi một câu trả lời rõ àng, dứt khoát từ gái) như thế thì 99,99% gái vẫn sẽ ban cho chú chức "bạn thân, anh trai...".

5. NoBiTa_VN

NoBiTa_VN Thành viên gắn bó với ttvnol.com

[:D] Ca của chủ thớt y như ca của anh cách đây 5 tháng trước.
    Gái có cá tính và và hành động na ná như gái của a
    Anh cũng giống như chủ thớt,cũng tự mình đặt những câu hỏi như thế
    Và cuối cùng khi xa nhau thì câu hỏi đó vẫn còn bỏ ngỏ
    và đến hôm nay thì cách suy luận logic của anh phần nào đã được giải đáp
    Gái của chú sinh ngày tháng năm mấy ? [:D] ko chừng gái của chú anh có quen biết đấy.
    OK anh ăn cơm rùi 15h anh trả lời đầy đủ và phán cho chú[:D]
  6. kellvinh

kellvinh Thành viên mới

cảm ơn bác đã vào gỡ rối
    thực tình thì em cũng đi tập nhiều rồi, nhưng vẫn chưa có kết quả tốt lắm, em vẫn đang cố gắng tập luyện để đô con hơn
    lời nói cữ chỉ thì cũng có tính mạnh mẻ nhưng trong vấn đề tc không biết sao em hơi mềm yếu, vì có những chuyện buồn muốn tâm sự cùng cáo nhưng vẫn muốn một mình tự vượt qua vì không muốn làm cáo buon vì e

không phải muốn ép buộc gái quá, vì e vẩn luôn để gái tự nguyện, vì có lúc ssay sỉn nên em mới nhắn tin cho gái vậy thôi. đi với gái cũng cầm tay chân bt chứ chưa tiến xa được vì gái đã từng qua một mối tình buồn, nên muốn gái thật lòng tin tưởng chứ ko làm quá để gái thấy mình chi muốn lợi dụng
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    sn 17/11/90 chắc ko phải ca của bác đâu vì gái của em đã từng có một mối tình nhung ct 1 năm rồi. gái đá nhé! nhưng gái nói ct nhưng trong lòng vẫn yêu vì người ấy lừa dối nên ko muốn đau thêm(vì người ấy nói nhiều hơn làm) vay bac co cao kien gi chi giao em voi
  7. kellvinh

kellvinh Thành viên mới

moi 22-23 mak đang còn teen chán
  8. NoBiTa_VN

[:D] Sao anh vẫn nghi ngờ lắm đấy.
    Bàn về ca của chú đây.
    Gái hiện giờ vẫn đang mến chú => nói thẳng ra là chỉ thích thôi
    Nếu chú x.y.z gái rùi thì gái chuyển qua chữ thương
    Nếu muốn sống bên cạnh chú là chữ yêu xuất hiện
    Trong lúc gái đi chơi với chú,gái ít khi trả lời dt thì biết chắc 1 điều là gái ko muốn chú suy nghĩ này kia và ko muốn chú buồn lòng.Vidu:Gái trả lời dt thì lúc ấy chú sẽ như thế nào ? Khuôn mặt chú ỉu xìu,chú ko hứng thú đi chơi hoặc ăn uống với gái tiếp và về sau thì cũng có thể gái mất đi 1 món hời ở chú =>Niềm vui và cái Thẻ ATM chẳng hạn.
    Anh nói này!Chú yên tâm đi,đừng bao giờ hỏi gái là có thương hay yêu chú ko =>câu trả lời chắc chắn là ko biết của gái.
    Việc của chú hiện giờ là cứ vui trước mắt đi.Đừng luỵ và cũng đừng bơ nhiều,cảm thấy mình làm được gì cho gái mà mình vui thì cứ làm,đừng so sánh hay ghen tuông.đừng suy nghĩ nhiều về tương lai là được.
    P/S Cũng có ít thành phần là gái yêu đó nhưng ko bao giờ nói ra,gái chỉ hành động để cho người ấy biết là gái yêu người đó.Muốn nhận ra chỉ cần tinh ý mà thôi.
  9. kellvinh

kellvinh Thành viên mới

cảm ơn bác
    nhưng về khoản tiền thì e ko nghỉ vậy. chắc khoản này sẻ không có, vì đi ăn gái đòi trả tiền. gái ko bao h đề cập đến tiền bạc với em, hơn nữa mổi lần có dự định đi chung với nhóm bạn nào đó, nếu e là người đầu tiên mở lời thì gái có thể ko đi(vì biết em sẻ trả tiền), nhung nếu có ai đó mời e với gái đi chung mà người đó trả tiền thì gái hớn hở đi liền
    em cũng muốn có một suy nghỉ tích cực hơn về gái, nên trường hợp này ko nên bơ đúng ko bác
  10. NoBiTa_VN

Cũng có khác gì đâu.
    Đâu có phải gái ko cho chú trả hoặc gái trả tiền là chứng tỏ gái thương chú đâu => sai lầm nhé
    Chỉ vì gái ko muốn mang tiếng này nọ trong cty,ko muốn mắc nợ thôi.
    Chừng nào gái rủ chú đi chơi hoặc mua sắm ( 2 dạng => lợi dụng :-" yêu ) cứ thoải mái tíu tít bên gái đi,tình cảm đang phát triển mà.
    mới có nắm tay thôi,chưa abc hay xyz gì hết.Bơ nhiều là mất gái nhé.