1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin các Bác tư vấn giùm em chứ cứ thế này em hại nảo quá!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kellvinh, 13/06/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kellvinh

kellvinh Thành viên mới

chắc cáo với gà khi yêu ai cung vậy, chỉ muốn sở hữu riêng người mình yếu
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    đúng là gái quan tâm em thật , em củng cảm nhận được điều đó, nhưng ko biết đó có phải quan tâm theo kiểu yêu thương ko, vì e vẩn đang đau đầu vụ nhờ bạn hỏi thăm "gái thích e ko? gai tra loi thẳng là ko luôn", điều đó khiến e phải suy nghỉ nhiều bác ạ
    gái qua một mối tình rồi vẩn còn ngại hả bác, vì e chưa hiểu gái nên em nghỉ gái này nọ
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Vì muốn biết tình cảm thật để còn đầu tư chứ bác... ko biết nói vậy đúng ko nữa, đúng là đang nằm cửa dưới bác ạ. e củng đang cố gắng suy nghi thoáng hơn, tích cực hơn
  2. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Tính nghỉ mà thấy chú mất công gửi lời cảm ơn và có ý giữ anh lại thì anh phán tiếp.
    Thứ nhất phải chấp nhận một sự thật phũ phàng: Chú và gái chưa là gì của nhau, chưa có bất cứ sự ràng buộc nào cả. Vì vậy chú ko có quyền xen vào đời tư, chuyện cá nhân của gái và thực tế là gái cũng đâu có xen vào đời tư của chú đúng ko? Vì vậy đừng có dại mà đi làm mấy cái việc đọc trộm tin nhắn, muợn đt gái lục lọi... Mấy cái việc tiểu nhân đó tránh xa ra.
    Gái có bao nhiêu vệ tinh mặc xác nó, nó nhắn tin, alo với ai kệ nó. Quan trọng là chú so với những thằng vo ve xung quanh gái thế nào (mặt mũi, xe cộ, học thức, công việc...)? Nếu chưa được thì cố gắng mà bổ sung, hoàn thiện. Làm sao cho gái thấy xung quanh nó trong các vệ tinh thì chú là sự lựa chọn Tối Ưu nhất mà nó có. Dù chú ko cao nhưng mấy thằng khác vẫn phải ngước nhìn!
    Thứ hai là phải dứt khoát quan điểm với gái. Em làm gì với ai, vào giờ nào anh ko cần biết. NHƯNG đã đi với anh là ko có cái chuyện anh ngồi nhìn em làm tình qua điện thoại với thằng khác. Như thế là Ko Tôn Trọng ==> Nghỉ!
    Vì vậy khi đi với gái chú tắt mẹ cái phone/ ai nt, gọi trừ khi việc quan trọng (ông ngoại đẻ, bà nội đau...) thì ko nghe, ko trả lời để tỏ ra tôn trọng gái. Và gái cũng phải như vậy. Nếu nó tế nhị, trả lời qua loa 1 2 lần rồi nghỉ thì được. Còn nếu diễn ra cảnh vào quán cafe chú mút thìa nghe gái tám điện thoại thì Về ngay lập tức. Phải dứt khoát rõ ràng để tránh gái nhờn, xem chú ko ra gì.
  3. kellvinh

kellvinh Thành viên mới

mấy vệ tinh đó toàn thứ giử ko bắc ơi, nhà đường phố, bố làm to, nó củng làm to, dj xe xịn. nên ko so sánh đc
    còn gái e lúc đi bên e củng ít nt thôi bác ạ, chứ kiểu ******** wa dt thì theo lm gi nữa... mà ko biết sao số e wen cô nào cug vậy. vệ tinh phải nói là dày đặc vậy mà vẩn cú xồn xồn vô
  4. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Chú đừng hiểu máy móc như thế. Tự ti làm gì cho nhụt nhuệ khí menlỳ. Người chả ai hoàn hảo và hơn người mọi mặt từ vật chất, trí tuệ, tinh thần. Ai cũng có gót chân Achilles, hơn thua là ai che đậy giỏi hơn. Ai cũng có thế mạnh riêng, quan trọng là ai biết khai thác, phát huy.
    Cứ cho mấy thằng khác lắm tiền nhiều của, hằng ngày móc tiền ra mua vui, vỗ béo gái... Nhưng đó chưa phải là tất cả.
    Đơn giản như lúc chú tới nhà gái vô tình gái đang bị đau bụng tiêu chảy, chú lặng lẽ ra hiệu thuốc mua vài liều về cho gái nốc, hay chú bắt gặp bà già gái ngã cầu thang, chú chở vào bệnh viện thuốc thang...vv... Mấy cái việc đó ăn đứt điểm so với chuyện lẽo đẽo chạy theo năn nỉ gái đi chơi mà đâu cần lắm tiền, đẹp mã mới làm được phải ko? Trong bóng đá người ta gọi đó là những sự xuất thần hay phút giây tỏa sáng. Dù một tiền đạo chơi mờ nhạt gần cả trận, nhưng chỉ cần vài khoảnh khắc loé sáng, xuất thần như thế là đủ để giành thắng lợi chung cuộc. Đó mới là điều cần thiết, quan trọng và được đánh giá cao hơn việc lăng xăng, năng nổ cả quá trình nhưng cuối cùng vẫn Thua bởi một vài khoảnh khác Thiên tài+may mắn.
  5. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Kakaka :)) cái đo đỏ =))

Lần thứ 3 đến nhà thì gặp đúng lúc ông bô sặc thuốc lào rồi thì âm thầm lao vào đè ra hô hấp. Lần thứ tư đến nhà chắc cả nhà em nó vác gậy ra lùa quá! Kiểu gì nhà nó cũng nghĩ là cái thằng này thế éo nào vía nhọ vãi cả lọ, mỗi lần nó vác mẹt qua đây là cũng có chuyện, hết ỷa chảy lại đến lăn ra ngã cầu thang, ko đi viện cũng ngắc ngoải:))

Công nhận những giây phút xuất thần lóe sáng như vậy của chú Đau thật là kinh điển :))
  6. kellvinh

kellvinh Thành viên mới

hiểu theo nghỉa thì nó là biết cách quan tâm khi gái đang cần sự giúp đở.
  7. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Thế vẫn chưa ăn thua đâu. Nhiệm vụ của chú là phải chứng minh được cho gái thấy là nếu gái dính vào mấy thằng kia thì gái chỉ có hiện tại, nhưng gắn bó với chú thì gái sẽ có tương lại. Chú làm được việc này thì mấy thằng kia thành muỗi.
  8. kellvinh

kellvinh Thành viên mới

cái này hơi khó nhỉ, vì gái đang nghỉ gì e vẩn chưa hiểu hết, còn tình cảm of e thì chắc gái biết e thật lòng rồi
  9. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Không phải là hơi khó đâu mà chú phải thấy là rất khó đấy để mà nỗ lực hơn. Cáo thấy chú thật lòng thì tất nhiên Cáo cũng sẽ thấy trong số những thằng theo đuổi Cáo cũng sẽ có một số đứa cũng thật lòng mà hiện lại đang có nhiều lợi thế hơn chú. Chú không phải chỉ có âm thầm, tập trung phấn đấu mà còn phải biết cách làm sao để định hướng được cho gái hiểu được, cảm nhận được và ý thức được về giá trị con người chú như tâm tính ổn định, không lăng nhăng lằng nhằng, có chí tiến thủ, có quyết tâm, nghị lực, có định hướng rõ ràng, có hoài bão, có đam mê,... Chỉ mình chú thực hiện được các điều đó cũng chỉ là điều kiện cần mà còn phải làm sao hướng được cho Cáo đến những cái đó nữa mới là điều kiện đủ. Kể cả cái việc hướng cho Cáo này cũng không dễ đâu nếu Cáo của chú mà thuộc kiểu thích đua đòi, đú đởn, trưng trố mà còn làm không khéo nữa thì Cáo nhìn chú như kiểu thằng bôn, thằng lỗi thời đó :)) . Phấn đấu cái gì và hướng Cáo như thế nào, chú là người trong cuộc chú phải tự giải quyết thôi. Nói chung là một khi thấy vệ tinh của Cáo đang có nhiều thằng có lợi thế hơn chú thì chú đừng có vội tỏ tình một khi chưa chắc chắn vì như thế dễ mất đi cơ hội có nhiều điều kiện để chia sẻ suy nghĩ, tâm tư cùng với Cáo.

Chú à, cuộc đời là công bằng, chú sẽ ko tự mình có được cái gì mà chú ko xứng đáng. Gái cũng vậy thôi, chú sẽ không thể thành công nếu còn có thằng đến với gái đúng thời điểm, chân thành và ngon lành hơn chú về nhiều mặt. Chú muốn trèo cao thì phải chấp nhận vượt khó còn không có khả năng và quyết tâm vượt khó nữa thì cứ xác định là tạch đi cho nó vui vẻ, để vừa không cản đường người xứng đáng hơn đến với Cáo, cũng vừa để rộng đường đón một em Cáo khác vừa sức hơn đến với mình.
  10. kellvinh

kellvinh Thành viên mới

Em cũng suy nghi thoáng hơn, ko lụy vì gái nửa, hồi nãy qua nhà gái, đang ăn thì một vệ tinh đến, thấy gái khó xử, vì gái ko biết a ta đến, gái tắt đt hay đt hết pin thì e ko biết, e thì cũng bt, để gái nó tự do.
    còn a ta thì thế nào e ko biết.
    a ta về trước, e thì chờ gái tắm rửa song dắt xe ra cho gái đi lm mới về
    gái bảo về nhà nt cho gái, chờ ko thấy e nt thì gái nt trước.
    đây là đoạn nt of gái:
    A ve nha chua? Co pj mat mua h0k, maj gan gap a. E vuj lam nhe! Kam 0n a
    Tuan nao e kug nau cho a het ha. A chju h0k?
    e trả lời
    Hj, chiu thi a chiu roi do, nhung cu thay e vat va day som dj cho mua do, roj ve nau nua. A thay thuong e wa ah. Hj. Hay hom sau a mua do wa. A nau e an nhe! Hj.thuong e nhieu a cung muon chia se, nau cho nguoi a yeu!hj

em ko biết đoạn "mai gan gap a "la gi?
    nt vậy thì gái bảo e làm rồi.pp a
    gái là vậy đó lúc nóng lúc lạnh chẳng hiểu sao nữa, hình như gái muốn e làm a trai gái hay sao ý"trong danh bạ lưu tên e giống tên a trai kết nghĩa khac