1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin các Bác tư vấn giùm em chứ cứ thế này em hại nảo quá!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kellvinh, 13/06/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Chú hiểu được là tốt rồi, chỉ có mấy thằng não toàn phân như Alp mới cố tình bóp méo thông tin như vậy thôi.[:D]
    Để anh kể cho chú nghe trong một lần đi chinh chiến giành lãnh địa Gái trong hoàn cảnh anh thua thiệt, thất thế toàn tập so với các đối thủ khác. Nhưng có một sự kiện xảy ra đã làm thay đổi cục diện:
    Một lần ra khỏi nhà gái làm rơi chìa khóa có gắn một con gấu bông nhỏ cũ kĩ mà anh để ý thấy gái cứ giữ mãi ko bỏ đi. Anh đi qua nhìn thấy chìa khóa đã bị xe ô tô cán con gấu bị sứt tai văng ra. Anh nhặt tất cả đem đến đưa lần lượt từng thứ cho gái. Gái đã hỏi anh "sao anh nhặt con gấu bông cũ này về làm gì vậy?" anh trả lời: "vì anh thấy nó đã cũ mà em ko vứt, nên anh đoán là nó có ý nghĩa đặc biệt gì đó với em, có đúng ko?". Tối đó gái mời anh đi cafe để cảm ơn và kể cho anh nghe. Thì ra con gấu đó là do món quà mà người chị quá cố của gái tặng, nên gái giữ lại làm kỉ vật.
    Từ đó về sau thế trận đã thay đổi theo hướng có lợi cho anh, khi thấy gái dần nghiêng về phía anh các vệ tinh khác lần lượt rút lui và anh là winner.
    Chốt lại là cũng cần phải có thiên thời, có cơ hội để định đoạt trận đấu, nhưng nó đến ko nhiều, quan trọng là phải biết tận dụng.
  2. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Anh nghĩ ra bài toán giải quyết vấn đề của chú kenllvinh rồi. Anh sẽ góp ý chi tiết với chú ở đây, nhưng với một điều kiện là chú phải đuổi thằng NguoilaniemDau mồm ngậm toàn phân hà hơi một phát ố đỉnh màn ra khỏi topic để anh toàn tâm toàn ý giúp chú. Mỗi lần thấy nó vào thở linh tinh là anh lại không nhớ là anh định nói gì với chú nữa. Chú giải quyết vấn đề này giúp anh nhé! ~X
  3. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Thì ra chị gái của gái quá cố do một lần chú Đau đến chơi. Đó là lần mò mặt tới nhà gái lần thứ 5, chú Đau vừa thò mặt vào cổng thì tự nhiên chị gái của gái vấp vào bậu cửa và lăn ra quá cố. Anh công nhận chú Đau hãm tài thật. Ba lần đầu đến chơi đã làm cho cả nhà gái vận đen tai nạn bung bét, lần thứ 4 vác mặt đến đã bị vác gậy lùa, thế mà lần thứ 5 vẫn vác được cái mặt bựa đến để rồi làm chị của gái vấp vào bậu cửa lăn ra ngất rồi quá cố. Chú quả là bựa thật! =))
  4. vuongkiet28

vuongkiet28 Thành viên quen thuộc

Lâu lắm rồi mới có topic xôm tụ thế này.

Nhân tiện các cao nhân đang tụ hội ở đây cho hỏi tình huống của em. Chả là em cũng mới quen đc 1 em cáo, qua một người quen, đi uống cafe đc 1 lần, 1 lần rủ đi ăn, vừa rồi đợt Fast 6 đang hot cũng rủ đc em đi xem phim, lúc về có nhắn tin vẫn rep rất vui vẻ. 1 tuần sau là tuần rồi nhắn tin rủ đi chơi thì ko thấy em rep, bt nếu ko đi đc thì vẫn rep.

Em cũng để 1 tuần là đến hôm nay nhắn tin hỏi chuyện công việc em ý thế nào, cũng ko thấy rep. Ko biết em làm sai ở điểm nào, từ lúc quen đến giờ em ko hay gọi, nhắn nhiều, chỉ rủ đi chơi mới gọi hoặc nhắn, những lần trước thì dù đi đc hay ko em ý vẫn rep nhiệt tình.

Hiện tại ngoài cáo này thì em cũng đang tìm hiểu 1 cáo ở tp khác, tạm gọi là cáo B, cáo B thì mức độ thân mật hơn cáo này. Tuy nhiên, em vẫn muốn tìm nguyên nhân để rút đúc thêm kinh nghiệm cho mình.

Bể học là bao la, mong các cao nhân trong cốc chỉ giáo thêm.
  5. chaymatdep

chaymatdep Thành viên mới

Đang định đi ngủ đọc bài của 2 bác Alp và Đau mà cười đau cả bụng. Xin thưa với 2 bác là: hiện nay nông nghiệp nước nhà từ đất đai cho tới cây trông đang bị bội thực vì phân đạm hóa học và đang rất cần một lượng rất lớn phân hữu cơ. Vì vậy, tôi đề nghị hai bác A lờ bờ và bác Đau hạn chế sử dụng loại phân này nhé, loại này để cho cây trồng và đất sẽ tốt hơn.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Chết thật, quên mất k để ý tới chủ đề chính.
    @ chú chủ thớt: Chú phải liều. Rình lúc nào nó không để ý, đè ra hôn nó một phát. Xong xem nó phản ứng thế nào rồi hãy lên đây than vãn.[r2)]
  6. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Cái đoạn mà chú ko biết í, sao chú ko hỏi em í, có thể là mai cần gặp anh thì sao?
    Những gì mà liên quan tới tình cảm thì tự cảm nhận, hạn chế kiểu hỏi để dò dẫm
    Những cái nó liên quan tới việc riêng của gái thì hạn chế việc hỏi chỉ để thỏa mãn tò mò.
    Còn những gì gái nói trực tiếp với mình mà ko rõ thì cứ hỏi vô tư thôi.

Hôm nay chú hành động có vị thế đó. Gặp vệ tinh của cáo, về kể chuyện vẫn anh ta, anh ta cáo rủ đến nấu nướng cho ăn tiếp thì cũng lo cáo mệt như thế là ổn.
    Cái game cùng nhau nấu nướng và ăn uống này cũng rất dễ để thể hiện sự quan tâm chăm sóc lẫn nhau, chú cố gắng phát huy.

Lúc nào rảnh anh sẽ bảo chú về lý thuyết trẻ con trong mối quan hệ với cáo. Chú chơi với trẻ con thì thấy đó phải biết nhường nhịn, chiều chuộng, khích lệ, động viên, nhưng cũng phải biết bảo ban, uốn nắn. Chú đã làm tốt một việc là không cảm thấy khó chịu khi thấy trẻ chơi với các bạn. Tất nhiên là ko nói tới việc bạn xấu. Cái này đầu tiên phải có tư tưởng tốt sau đó là rèn luyện thì mới có được những hành động đúng tầm, chứ anh thấy nhiều gà đi tán gái cố tỏ vẻ rồi cứ chém anh là người thế nọ, thế kia rất buồn cười. Giống hệt mấy lão lè nhè chén rượu nói chuyện lễ nghĩa, đạo đức. Nhưng thôi để lúc nào rảnh đã anh sẽ bàn sau.
  7. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Chú thả có 1 tin nhắn, gái ko trả lời mà cũng lăn tăn là sao. Chú để công sức đó vào việc khác đi. Cũng có thể gái đang tâm trạng, cũng có thể gái đang bận, cũng có thể tin nhắn của chú nhiều giờ sau gái mới xem đến nên thôi ko trả lời, biết đâu gái cũng muốn trả lời tin nhắn của chú cho nó ấn tượng mà ko nghĩ ra thì sao. Nói chung là phải sau vài tin nhắn gái ko trả lời, sau vài cuộc điện thoại gái ko nhấc máy lúc đấy mới phải nghĩ.
  8. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Trước hết là chú cố gắng tìm hiểu xem gái có bị viêm màng túi đến nỗi thiếu tiền mua BVS nên phải cầm cố điện thoại ko. Thứ 2 là gái có đang ốm liệt giường đến nỗi ko thể cầm nổi cái điện thoại lên hay ko. Thứ 3 như Chú phimkhach nói là xem gái có bận bịu giữ con hộ thằng hàng xóm hay ko. Cuối cùng là xem xét lại con người gái, trước giờ nó chịu đi đú với chú bây giờ tự dwung có kèo thơm hơn, thằng khác ngon hơn nên gái quyết định có mới nới cũ, có trăng quên đèn, mải mê đi đú với ku khác béo tốt, màu mỡ hơn.
  9. vuongkiet28

vuongkiet28 Thành viên quen thuộc

sáng em nó rep là mấy bữa nay ốm các bác ợ, đúng là SG dạo này thời tiết thay đổi thất thường
  10. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

chú vẫn gà lẽ ra chú phải nói là vì anh thấy nó đang còn đẹp. hiểu không