1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin các bác tư vấn giúp em ca này

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hoangminh91, 09/01/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangminh91

hoangminh91 Thành viên mới

Em xin kể câu truyện của mình, và xin đc các bác tư vấn.
    Em có thích 1 người, kém 2 tuổi. 2 đứa ở cùng 1 khu tập thể, chơi với nhau từ bé nên rất thân, hiểu nhau và em ý thích em. 2 đứa kết nhau từ lâu,nhưng đến tận bây giờ em mới cưa em ý thật sự và nghiêm túc. Khi nói chuyện, bọn e tâm sự vs nhau mọi thứ, gia đình, bạn bè…Gia cảnh 2 bên thì ok hết, em thì thuộc loại “ngon lành, nhà cửa, sự nghiệp..” đều ok hết.
    Tối thứ 7 tuần trước, lúc gần 11h đêm, khi em đi ăn về thì bắt gặp em ý chuẩn bị lên xe của 1 thằng đi chơi. Em ghen nhưng ko bộc lộ gì, vẫn ra hỏi bt là em ý đi đâu. Em trả lời là đi ăn đêm vs bạn. Tuy nhiên lúc đó, em cảm nhận đc sự bất ngờ, lúng túng của e ý. Em ý đứng như trời trồng 1 lúc, khi mà e đi qua mặt.Nhưng e ý liền hỏi vài câu linh tinh, kiểu như quan tâm đến em. Em đối đáp lại bình thường, ko hề tỏ vẻ ghen gì cả. Rồi 2 người kia đi
    Sáng hôm sau, 8h sáng e nhắn 1 tin cho e ý, tỏ rõ sự quan tâm, ko tra khảo... ko có gì khác. Đến trưa thì nhận đc tin nhắn của e ý, e ý rất vui. Cùng lúc đó thì e xác minh được đúng là tối hôm đó, e ý đi ăn vs lũ bạn thân và người trở e ý là thằng bạn thân. Đến chiều thì e mới nhắn lại, bảo là “ a vừa ngủ dậy” và tiện thể e rủ e ý đi chơi nhưng e ý lấy lí do là “đi vs bạn, hix hix.” Em nhắn lại là để lúc # a gọi cho e.
    Đến chiều tối hôm đó, e mới nhớ ra là e ý nhờ e sửa máy tính. E nt cho e ý, bảo giờ a qua xem cái máy. Nhưng tận 1 tiếng sau mới nhận đc hồi âm, e ý kêu là «chết.Giờ e mới đi chơi về, hix hix ». Phần em thì e biết thừa là e ý ko đi chơi từ chiều. Em cũng ko nt lại nữa, nhưng e cảm thấy hình như e ý cứ thích dắt mũi e, nếu e ko cẩn thận thì trờ thành thằng trẻ con. Hình như e ý thích mặc cả !!??, thích vờn !!??
    Theo e là như vậy. Giờ thì cả tuần xa nhà, chỉ 2 ngày cuối tuần là về. Vậy trong vòng vài hôm tới e có nên gọi điện nói chuyện ko hay cứ om dưa nhỉ.Cuối tuần này chỗ e cũng tổ chức chơi bời, e định sẽ gọi e ý ra 1 chỗ để nói chuyện nghiêm túc về tình cảm, e muốn biết quan điểm của e ý về chuyện giữa 2 người. E định chốt phát cuối vào tuần này luôn, ko lằng nhằng.
    Vậy e mong các bác phân tích tình hình giúp em, và cho e những lời khuyên hữu ích.
  2. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Cụ thể hơn thì chú với gái đã thân mật, tình cảm đến mức nào rồi ... gái đã tự nhiên chìa tay để cho chủ nắm, đưa cái eo ra để chú vòng tay qua chưa, hôn hít đến đâu rồi, đang ở đoạn đầu gối hay vẫn còn mon men dưới gót chân.

Gái hành động theo cảm xúc, nếu nó thích chú rồi thì mấy cái hành động cử chỉ ở trên chắc hẳn là đã diễn ra, còn chưa thì chứng tỏ mới chỉ ở mức em gái - anh trai thôi ...

Yêu nhau thì người ta mới hay tâm sự, trêu đùa, ríu rít, nhờ cái này vả cái kia ... chứ chiều ngược lại thì chưa có gì đảm bảo cả. Ko nên nhầm lẫn giữa nguyên nhân và kết quả.!!

Giờ chú định chốt cái gì, chú có biết chắc chắn vị thế của mình trong lòng gái là gì không ... Định đánh lô đề với tình cảm à.???

Dục tốc bất đạt, có đạt được thì cũng ko lên tới đỉnh đâu. Trái chín ép thì ko thể ngọt thơm như chín tự nhiên được, đừng vì 1 phút đói khát mà làm liều.!!
  3. asd123

asd123 Thành viên mới

Khoan hãy tỏ tình đi,gái có vờn hay mặc cả thì chưa thấy,chỉ thấy là bạn đang để những suy nghĩ đó làm ảnh hưởng,gái nhờ sửa máy tính thì gái sẽ kiếm bạn,bạn ko cần hỏi han gì cả,tóm lại là hạn chế liên lạc gián tiếp đi,trực tiếp mặt chạm mặt,tay chạm tay nó cảm giác hơn là qua mấy cái dòng tin nhắn khô khan đó
    Theo bạn nói là gái có thích bạn thì chọn 1 hôm đẹp trời nào đó rủ gái đi bộ 1 vòng ngắm hoa không khí Tết,rồi lúc ấy hãy nắm tay nắm chân,chụp vài tấm hình thân mật thì ôm eo hay quàng vai gì gì đó,mỗi lần gặp nhau thì hãy để lại 1 kỷ niệm riêng của 2 đứa,đến khi về thì thủ thỉ vài câu là thân mật trong giới hạn....và còn nhiều thứ khác nữa để bạn thể hiện mình....Good luck!
  4. hoangminh91

vàng 1 : đã từng rồi, ôm eo, đè gái ra nhưng có bạn của gái cạnh đó nên lại thôi ko làm gì, đã từng đè vào tường rồi sờ mó hôn hít...; đã từng ngả vào vai gái ngủ.Cũng lâu rồi.Trước thỉnh thoảng sau khi nc, gái cũng nt hỏi han, quan tâm e.Sau đó thì hồi đấy e cứng đầu cứng cổ, cãi nhau nên lâu rồi ko liên lạc. Cũng tầm 6 tháng rồi. Khoảng 1 tháng trở lại đây e mới bắt đầu tấn công lại gái.E thì ván này e rất cẩn thận, vì ko muốn đổ bể, vì vậy e mới nhờ các bác tư vấn. E cũng biết, ngỏ lời hay tỏ tình... là rất khó.
    Vậy thì theo các bác là e sẽ tiếp tục gặp mặt trực tiếp gái nhỉ,để nc, cầm tay,ôm eo... xem ntn... và làm gì nữa ạ
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    :D thank bác. E thì cũng ko thích nt đâu vì khô khan. Nhưng do hoàn cảnh nên mới phải nt. Nhưng vì sao gái lại rep tin nhắn cho e như vậy nhỉ...Ý gái là gì ạ
  5. bookboy

bookboy Thành viên quen thuộc

Nếu đã hôn hít sờ mõ rồi thì tỏ tình cũng bình thường thôi mà, mà bạn có tỏ ra ghen tuông tí cũng trả sao cả. xem gái phản ứng thế nào
  6. Mr.Li

Ây chà, trước đã đến thế rồi thì coi như là đã yêu .. nhưng có vẻ chú hơi mạnh bạo quá, ko chốt lúc đó mà lại yêu theo kiểu chơi bời, để đến giờ khác gì tán lại người yêu cũ.

Mà cái ấn tượng để lại thì chẳng hay ho gì nên .. ca này tối lắm, đến hàng cao thủ còn phải vật vã chào thua chuyện tán lại lần thứ 2 nữa là ... Chết thật.!!

Giờ có lẽ chỉ còn 1 cách duy nhất là làm cho gái nể học lực (tài năng) và tin tưởng vào hạnh kiểm (đức hạnh, phẩm giá) của chú cộng thêm với quanh gái ko có thằng nào ngon hơn thì may ra chú mới làm nên kỳ tích được.

Nếu chú muốn kết thúc sớm, mỗi đứa một ngả, ko còn băn khoăn vướng bận gì về nhau thì anh thấy cách gặp mặt, hỏi thẳng "có yêu thì nói rằng yêu, ko yêu thì nói 1 điều cho xong" mà chú đưa ra lúc đầu rất hay đấy.!!

Chúc chú may mắn.!!
  7. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Làm như ads là chuẩn rồi. Đã từng hôn hít sờ mó nhưng không có nghĩa là bây giờ nó vẫn chết mình. Tình cảm của bạn với gái đã có khoảng thời gian trở về số 0 (vì điều này nên giờ sẽ khó khăn hơn trước, do sự tin tưởng ít nhiều đã bị tổn thương và những rung động về nhau không còn mới mẻ). Giờ phải làm lại từ đầu thôi.
  8. lifeforce03

lifeforce03 Thành viên mới

Thế bình thường em nó có hay trì hoãn trả lời tin nhắn hay bỏ bom chú không?
    Nếu không thì nhiều khả năng em này đã chán chú! Mấy hôm nữa chú sẽ nhận được câu tương tự như:
    Em biết anh đối với em rất tốt, nhưng chúng ta chỉ có thể là bạn.

Thử thế này xem : Tút lại bản thân, cứ coi như không có gì xảy ra. Khi nào gặp thì rủ ra chỗ ít người rồi nhìn vào mắt nó và cầm tay, hôn, 3x... Nếu nó không phản ứng + hôm sau lại nói chuyện nhắn tin bt thì tạm ok.

Nó đã quen biết chú , nhưng thời gian quá lâu và việc tìm hiểu nhau quá dài cũng có thể làm nó thấy nhàm chán.
  9. hoangminh91

Hi, đối với em thì tán lại hay không hay gái có người yêu ko quan trọng. Thích thì nhích thôi.
    Còn về khoản tài năng, cái tầm nhìn, gia thế, tương lai của em thì e rất yên tâm và tự hào. Gái cũng biết điều đó.
    Nói thật là em và gái đã từng nhiều lần, có thể gọi là "cầm cưa" lẫn nhau rồi, vì 2 đứa cũng kết nhau từ lâu, vì chơi gắn bó vs nhau từ nhỏ;nhưng vì nhiều yếu tố mà chưa đến đâu cả. Cũng chưa ai tỏ tình vs ai cả.Em và gái đôi khi rất mạnh bạo :P :-O, có những hành động của những người yêu nhau @-).Nhưng mãi đến giờ, em mới cảm thấy 2 bên đủ sự trưởng thành... để đến với nhau.
    Cái đỏ đỏ, em cũng tính đến cái bài đó. Vì thực ra giữa e và gái hình như ko còn khoảng cách, bọn e có thể nc, chia sẻ cho nhau mọi chuyện mọi thứ từ niềm vui, nỗi buồn, gia đình... Kể cả khi rất lâu mới gặp mặt, nói chuyện.
    Hay là e chơi bài an toàn hơn, cứ nc, cầm tay, ôm eo, hôn hít đã. Kệ gái. Xong rồi lúc đó theo cảm xúc rồi tính tiếp [:P]
  10. Mr.Li

Khi gặp sức ép tâm lý, bắt phải lựa chọn có không hoặc cách đặt vấn đề nó khô khan như cơm nguội, các gái thường lựa chọn quyền giải thoát bằng những câu như : "Em cần thêm thời gian để xác định lại tình cảm", "Để em xem đã, em cũng không biết thế nào nữa, đừng hỏi em những câu như vậy" ... hoặc bi đát hơn hỏi đúng lúc em nó đang mệt, đang buồn vì vài chuyện lặt vặt thì em nó sẽ nói "Từ trước đến nay em chỉ coi anh hơn 1 người bạn thôi, còn chuyện yêu đương em chưa nghĩ tới" ... Nói chung là rất nhiều rủi ro ...

Vì thế, cứ hành động đi trước sao cho phù hợp với hoàn cảnh, tâm trạng nhất thời của gái là được, lời nói chỉ mang tính chốt lại vấn đề và thể hiện sự đàng hoàng danh chính ngôn thuận ... như kiểu tiền chảm hậu tấu.!!

Cứ bình tĩnh đê, tình huống tạo tình cảm, đi chơi, chụp ảnh, hát hò, tạo nhiều kỷ niệm đáng nhớ là OK đấy vì căn cơ tiềm lực theo như lời chú tự thú thì cũng rất là hùng hậu. Muốn nhanh thì phải từ từ, muốn nhừ thì phải ung dung. Đừng vì một phút nôn nóng mà đánh mất sự lãng mạn cần thiết, đói khát quá cũng ko nên làm liều.!!