1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin các Cao Thủ tư vấn cho em ca này với.Cáo có yêu em không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi linhmoi2013, 08/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhmoi2013

linhmoi2013 Thành viên mới

Dạ cám ơn Bác skill_boy đã hướng dẫn em ạ.
    Dạ thời gian gấp lắm ạ,nên em nạm phép xin tư vấn ờ topic này luôn ạ và xin các cao thủ tư vấn cho em ca khó đỡ này với.
    Em 26tuổi sống nội tâm và cáo 22tuổi cũng sống nội tâm luôn,tình cờ quen qua netlog ạ.Trong 2 tuần thả dê và quăng lựu đạn với cáo thì được cái hẹn cafe,cafe cà pháo lần thứ 3 trong 1 tuần thì ông trời sai thiên lôi đánh trúng tim em và lòi ra được 1 tí trí khôn,tối đó chở cáo đi đón gió độc ở vũng tàu,2 đứa bị say gió độc nên về trễ,nhà cáo đóng cửa!Sau 1 hồi tụng kinh giảng đạo thì mới kéo được cáo vào ks,đấu vật và dùng kỹ xảo được 20 phút thì phang được.cáo đã bị mất rất nhiều hay được rất nhiều lần.
    Mới mặn nồng đêm hôm trước thì qua ngày sao cáo lại lạnh lùng như tảng băng,trải qua thêm 5 ngày thì điệp khúc tụng kinh lại xuất hiện và ks thẳng tiến,kéo dài thêm 1 chục lần nữa vẫn như thế...Đêm thì mặn nồng nhưng sáng lại như lò lửa,chiều mưa rào,tối thì lạnh căm.kéo dài suốt 5 tháng thì tâm tư suy nghĩ của cáo em có thể hiểu được phần nào nhưng trong trái tim cáo thì yêu không biết mình đứng ở vị trí nào,cáo không nói 1 lời yêu thương,không 1 lời hẹn ước.Hầu như trong thời gian đi chơi hay mua sắm thì em chi trả hết.
    Cáo có rất nhiều cái đuôi dài theo đuổi,kỹ sư cũng có,dược sĩ cũng có 1,2 chàng!Thậm trí đêm ngủ cũng có cái đuôi cù cưa điện thoại nữa.
    Hiện giờ cáo đang ở Bắc ăn tết cùng gia đình.
    Em hiện giờ đang rất bối rối vì không biết cáo có yêu em không?
    Người xưa thường nói 1 đêm mặn nồng như thể 1 năm tình cảm vợ chồng,em được khoảng 42 năm ạ.
    Xin các cao thủ khác vào tư vấn cho em ca này với,Cáo có thực sự yêu em không hay chỉ là nhu cầu ******** cao nên thường trao đổi cùng em ạ?Xin cám ơn các cao thủ trước ạ.
  2. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Haizzz
    Hình như là ... chả yêu đương gì ....
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Haizzz
    Hình như là ... chả yêu đương gì ....
  3. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

Ca này có FAP bét tè lè nhè cũng không ăn thua. Anh jai ơi gái bắc đã yêu thì không thế đâu.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Ca này có FAP bét tè lè nhè cũng không ăn thua. Anh jai ơi gái bắc đã yêu thì không thế đâu.
  4. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Chủ thớt hành động thì lão luyện mà tư tưởng thì non nớt nhỉ. Còn vui được thì cứ vui đi, nghĩ ngợi làm gì lắm, mất vui.
  5. thislove

thislove Thành viên rất tích cực

Một khi ******** lên ngôi
    thì tình yêu chỉ là trò vui ngày tháng ;)
  6. linhmoi2013

Dạ em xin cám ơn các Cô các Bác nhiều lắm vì đã tư vấn tình yêu cho em.nhưng hình như là vẫn còn chưa chưa vào vấn đề cốt lõi cho lắm ạ,hiện giờ tâm trạng của em giống như Bác antihack năm nào!Vẫn yêu thương nồng nhiệt,vẫn lo lắng quan tâm,dạ nói tóm lại là em hoàn toàn bị đổ gục vì cáo rồi ạ.
    Dạ cáo là người miền Nam(Năm nay cùng gia đình về quê người Bác ăn tết ở Bắc).Cáo cũng có trình độ,cũng xinh xắn và cũng có hoài bão ước mơ.
    Trong những lần đi cafe thì cáo cũng có nói là hiện giờ đi làm kiếm tiền phụ Cha Mẹ nuôi đứa em gái đang học cao đẳng và chờ đợi người chị lập gia đình rồi mới đến phiên mình,cáo đã tự hứa với lòng mình là năm 26 tuổi mới lập gia đình,và sau khi nghe được những lời nói đó thì em cũng nói là thời gian của mình cũng không còn nhiều,sự chờ đợi trong giới hạn cho phép chỉ có vỏn vẹn thêm 6 tháng nữa là vỗ cánh bay đi,không nuối tiếc.
    Và tình cờ em lang thang tren web thì vào được web này,sau khi lướt qua trang Bác CONG050 thì em mới ngộ ra được 1 điều rằng,khi quen với cáo sống nội tâm thì mình phải có tấm lòng vị tha,bao dung,không đặt quyền lợi,không hối thúc,không ghen tuông dù trong lòng của mình rất nóng nhưng vẻ mặt vẫn tỉnh bơ như chưa hề có chuyện gì xảy ra,vẫn vui chơi,vẫn quan tâm lo lắng(Em cũng là người nội tâm nên tâm trạng không biểu hiện ra ngoài).
    Và điều kì diệu nho nhỏ đã xảy ra.cáo tự động kể về quá khứ của cáo(Những cáo sống nội tâm ít bao giờ chia sẻ gì lắm,đừng bao giờ dò hỏi này kia,cáo rất ghét,cứ để tự nhiên thì cáo sẽ tự động kể ra thôi).Cáo nói 1 ngày gần đây sẽ dẫn em về nhà chơi,em mới nói dẫn về nhà thì phải cưới nha,cáo nói nếu không có gì thì cáo có thể cưới trước chị.Em nghe thì có nghe nhưng vui tí thôi vì lời nói chưa đi đôi với hành động thì mình tin sao được.Bác VICODO ơi,làm sao mà vui vẫn cứ vui được,khi em là người nội tâm,em chỉ sợ vui lâu quá thì mình luỵ tình,chịu sự sai khiến,muốn thoát ra cũng không có lối thoát.
    Em đây cũng chẳng có lão luyện gì,cũng chẳng có bản lãnh gì hết,chẳng qua do sống nội tâm nên mình quan sát mọi người có phần chính chắn hơn thôi.Nếu em thực sự có bản lãnh thì em chắc không vào đây xin các Bác tư vấn tình yêu đâu ạ.
    Dạ em có lời này xin chia sẻ về những cáo sống nội tâm luôn ạ,cáo nội tâm chỉ cần nhưng người biết lắng nghe,biết thông cảm và chia sẻ,cần 1 nơi thật vững trãi để lương tựa,cần 1 người đúng nghĩa là đàn ông(Cáo nói là không thích lấy chồng về làm con,không thích lấy chồng về làm cha,không thích uỷ mị,không thích gò bó,không thích bàn luận về gia đình cáo,100% các cáo đều yêu gia đình mình).Nói đúng hơn là cáo thích 1 người có 70% bản lãnh đàn ông là đủ.
    Em biết là khi viết vài nét về cáo thì có thể mình gặp tình địch của mình vô tình ghé ngang qua trang web này[:D]nhưng em chấp nhận,được ăn cả ngã về không luôn.
    Em giờ tư tưởng lung lay lắm,không biết cáo có yêu mình thật lòng không nữa!Các Bác có cách gì thử nhẹ nhàng xem có có yêu mình không,xin bày cho em với ạNếu bây giờ mình ra đi lỡ cáo yêu mình thật lòng thì sao.Bỏ thì thương cáo,vương thì tội mình.
    Dạ em xin các ơn các Bác nhiều lắm ạ.
  7. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Bác này hay ghê! :)) Sau câu chuyện 1 thì cả nhà đều nói là "Không yêu" thì bác ko chịu! Giờ sau câu chuyện 2 này, bác rõ ràng muốn nghĩ là "YÊU" nhưng lại ko tự tin vào bản thân!
    Nếu vậy thì đợi cáo xem cáo có dẫn bác về nhà ra mắt ko, nếu ko là ko yêu, nếu có là yêu, vậy chịu chưa? [ Bác chủ động hẹn lịch với cáo xem thế nào!]

Và ai cũng sợ lụy tình, nhưng ai cũng biết rằng, gặp 1 ng có thể khiến mình lụy tình là điều may mắn nhất đời trong thiên hạ, có điều bản thân sẽ làm gì với điều đó thôi! ^^
    [ Haizzz ... mình lần nào cũng "lụy" hết ... :"> ]
  8. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

ca của chú đây
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Nguoi-Du-Bi-Pham-Truong/ZWZB7WB6.html
    nhưng khác ở chỗ. chú lại là người có cảm tình.
    được phệt là tốt rồi, hơn những thằng gà kia đang ngồi la liếm với gái mà chưa liếm được tý nào hết. anh cho chú 8 điểm.
    nói chung em này có trình, hơn hẳn chú 1 cái đầu. Nó đang chờ 1 thằng trên cơ nó để dẫn dắt nó đi theo con đường sáng, đó cũng là người mà nó nể.
    thôi cứ tiếp tục tán thêm em khác. đừng hy vọng gì vào ca này. thỉnh thoảng máu lên đè nó ra làm vài cái xả sờ trét. còn ai sướng hơn chú :))
  9. linhmoi2013

Dạ em xin cám ơn và đội ơn các Cô các Bác glassheart07,anhsaj,vicodo,thislove và Bác nguoivenoidau nhiều nhiều lắm,dạ không có các Bác chắc em đi đi mãi về phía trước mà không ngoái đầu nhìn lại.Dạ 1 lần nữa em đội ơn các Bác nhiều ạ!Dạ sẵn các Bác thương thằng em này thì xin các rủ thêm 1 tí lòng thương nữa để bày cách cho em,để em hạ gục trái tim của cô Cáo này luôn ạ(Quen gái sống nội tâm khó trời ơi luôn).
    Lúc quen cáo thì cáo nói mới đá 3 anh,1 anh đại gia nhưng g/d nói nhà cáo không môn đăng hộ đối(Cáo ra đi).1 anh nhà giàu nhưng chuyên đi chơi,không chịu lo làm(Cáo ra đi)1 anh học chung nhưng gia cảnh bình thường,cáo sợ không có điều kiện về thăm g/d. nhà xa (Cáo ra đi)
    Em thì có nói với cáo là lúc này quen anh thì anh chỉ có vài đồng để ăn uống thôi,nếu cưới anh thì tài sản anh sẽ hết bị Ba Mẹ phong toả(Em dính 8 năm cờ bạc,5 năm đề đóm,1 năm nay thì online bóng đá)nên bị phong toả.nếu cưới anh thì anh sẽ cùng em đi Úc du học(Cáo học cực kỳ giỏi),nếu không đi thì anh tạo điều kiện cho em học kiểm toán.Cưới thì mới được,không cưới thì không được gì hết[:D].Tài sản của em có vài trăm ạ.
    Dạ lúc sáng em có vào diễn đàn,nhưng vì đi đánh bài(Nôn nao quá)lên em giờ này mới vào đây xin cám ơn mọi người ạ[:D].
    Trước khi về Bắc chơi thì cáo có gửi xe attila tại nhà em ạ.
    Dạ ngày 28,29 và mùng 1 tết này thì em với cáo vẫn nt nói chuyện yêu đương bình thường,cáo vẫn nói chuyện và kể rằng về Bắc chơi(1 năm về Bắc ăn tết 1 lần,nhà cáo thì ở Lâm Đồng,vào saigon 1 mình thuê nhà để đi làm) thì vẫn có mấy vệ tinh(Nam,lâm đồng và Bắc)rủ đi chơi tới lui,nhưng cáo nói không thích đi chơi ạ.
    Sáng nay vào đọc tin của Bác nguoivenoidau thì lúc trưa em có nt với cáo vài tin,đại loại là đi chơi hát hò cùng nhóm bạn([:D]3 ngày nay toàn ngồi 18/24 giờ ở sòng bài chỉ để xem thôi[:D],lúc quen với cáo em có hứa là từ bỏ online bóng đá,bài bạc).Giờ không rảnh để nt tâm sự với cáo,đẩy đưa vài tin thì cáo nói ngày mùng 4 tết ...
    Cáo:Anh đi đâu rồi?
    [:D]Em:hihiiii...em hả,ừ anh đang đi chơi cùng mấy người bạn,tối về anh nt cho em nha.
    Cáo:mùng 4 em vô đó,không ở nhà nữa
    [:D]Em:À,anh lên nhà ông thầy,lâu rồi không lên,mấy đứa bạn nó rủ.Ủa sao lên sớm vậy em,ở Bắc chơi thêm ít bữa rồi vào cũng được mà.
    Cáo:Anh không thích em qua thì thôi,ứ thèm
    [:D]Em:Anh cũng thích lắm,nhưng em qua nhà anh xong rồi đi luôn thì anh mất uy tín hết.Biết sao bây giờ.
    Cáo:Đi đâu?
    [:D]Em:Thì em đi tìm 1 người cao hơn em nửa cái đầu ấy.
    Cáo:Em nhớ anh mới vô sớm mà.Tự nhiên biểu em đi đâu
    Cáo:Anh nt nhầm cho ai hay sao ấy?Anh đang nói gì vậy?
    [:D]Em:Anh đang nt nc với em mà,anh hiểu tâm tư của em lắm,anh lúc nào cũng yêu em và muốn cưới em,nhưng anh chưa được dịp về thăm 2 Bác.
    Cáo:Anh đang nt cho ai mà nói lung tung vậy?
    Chắc cáo biết hay sao ấy,không nt nữa mà gọi điện thoại liền,em liền tỉ tê những lời yêu thương[:D]cáo cười
    Cáo:Anh muốn về nhà em thì đợi 30/4 làm nhà xong em dẫn anh về(Cách đây 3 tháng cáo cũng nói tháng 2 này xây nhà).
    [:D]Em:Hihiii.đợi đến 30/4 cũng lâu thiệt,nhưng không sao vì anh luôn tin tưởng ở em.Cám ơn em
    Cáo:Dậy mà còn lâu nữa,đường nào thì cũng phải làm nhà cho xong đã,nhà em cũng đang hối em dẫn bạn trai về nè.Mệt ghê!
    [:D]Dạ xong.
    Xin các Cô Các Bác rủ thêm ít lòng thương cứu thằng em này với ạ?Dạ em xin cám ơn Các Cô các Bác trước ạ.
  10. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chú bị lạm dụng ******** rồi nhé, làm đơn báo cáo lên phường là vừa!