1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin các Cao Thủ tư vấn cho em ca này với.Cáo có yêu em không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi linhmoi2013, 08/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhmoi2013

linhmoi2013 Thành viên mới

Dạ em kính chào các Cô và các Bác ạ.Dạ em xin được cám ơn riêng 2 Bác nguoivenoidau và Bác vicodo đã đồng hành tóp và chia sẻ răn dạy giúp đỡ em trưởng thành hơn trong tình yêu 1 thời gian qua ạ.
    Dạ em thực hiện câu của Bác nguoivenoidau "đừng bao giờ để người khác biết mình nghĩ gì, nhất là đàn bà con gái"Khá thành công,[:D]em vô tư,giấu kín cái luỵ tình đi và sẵn sàng nói với cáo là=>không thích thì thôi,đường ai nấy đi.
    Dạ mọi chuyện giờ cũng hơi êm xuôi được 1 tý ạ,nhưng cái êm xuôi đó lại tạo cho em 1 cảm giác buồn mang mác:-??
    Dạ sau 1 lần cách đây 2 tuần thì em và cáo cãi nhau to (Em đưa cáo về nhà cũ,nhưng cáo đã chuyển chỗ ở mới).em không biết!Em trách cáo theo trai,cắm sừng,lăng loàn=>nói chung em chửi cáo thậm tệ[:D]nhưng cáo là người có học nên không phải ứng,vẫn nhẹ nhàng trả lời qua tin nhắn,đẩy đưa được vài tin thì em cũng xuôi xuôi=>và em và cáo cũng tỏ ý kí kết ngầm là toàn tâm toàn ý với nhau.
    Được 5 ngày thì cáo cho cái hẹn đi nhậu và phang([:D]em hào hứng quá nên phang 4 cái trong đêm liền=2 cái sau trực tiếp,không biết cáo có uống thuốc không[:D]đến đâu hay đến đó).
    Và hiện giờ em đã tìm được 1 chỗ thuê cho cáo ở gần nhà em,cáo trả tiền phòng,vật dụng sinh hoạt em sắm=>sáng dắt xe ra,chiều dẫn xe vào cho cáo,cửa phòng nhỏ nên cáo dắt xe không nổi.Cáo về rất đúng giờ khoảng 1 tuần nay.
    Phòng thuê thì quen nên em ngủ lại lúc nào cũng được[:D]ngủ bên cáo thì hứng nhưng cáo ít cho phang lắm=>nhiều khi phang không được em tức trào máu họng luôn:-??
    Và hiện giờ theo linh cảm của em thì cáo cũng có thương em=>mua sắm gì thì cáo cũng nói đừng có sắm sửa,tiền của anh cũng như tiền của em(Tháng trước đưa cho cáo cái thẻ ATM có 5 chai=>cáo rút ra có 10k và không xài,nên hôm kia em lấy lại luôn):-??Cáo rút 10k lúc 3h sáng,cáo nói cáo chưa đụng vào thẻ(Cáo này ăn chơi dữ thiệt)[:D]giờ em phát hiện ra lúc xưa cáo có ở kế bên quân khu 7.Dạo này khi bên nhau thì cáo lúc nào cũng cằn nhằn đủ thứ,sao ko nghe rõ rùi trả lời,nói tầm bậy tầm bạ,nói ít lại thôi,suy nghĩ kỹ rùi nói=theo thời gian em mất tự tin luôn:-w
    Không biết dạo này tự nhiên em buồn,chán nản làm sau ấy,không biết buồn chuyện gì(Chắc 1 phần không được phang nên buồn cũng nên).
    Các Bác ơi,hiện giờ em đang rơi vào cái gì ấy=>Dạ em xin các Bác giải toả cho em là em đang buồn về cái gì vậy?
    Dạ sẵn các Bác tư vấn cho em 1 tuyệt chiêu hạ đo ván cáo và lấy cáo làm vợ luôn ạ?
    Dạ em xin cám ơn các Bác trước ạ.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Dạ em kính chào các Cô và các Bác ạ.Dạ em xin được cám ơn riêng 2 Bác nguoivenoidau và Bác vicodo đã đồng hành tóp và chia sẻ răn dạy giúp đỡ em trưởng thành hơn trong tình yêu 1 thời gian qua ạ.
    Dạ em thực hiện câu của Bác nguoivenoidau "đừng bao giờ để người khác biết mình nghĩ gì, nhất là đàn bà con gái"Khá thành công,[:D]em vô tư,giấu kín cái luỵ tình đi và sẵn sàng nói với cáo là=>không thích thì thôi,đường ai nấy đi.
    Dạ mọi chuyện giờ cũng hơi êm xuôi được 1 tý ạ,nhưng cái êm xuôi đó lại tạo cho em 1 cảm giác buồn mang mác:-??
    Dạ sau 1 lần cách đây 2 tuần thì em và cáo cãi nhau to (Em đưa cáo về nhà cũ,nhưng cáo đã chuyển chỗ ở mới).em không biết!Em trách cáo theo trai,cắm sừng,lăng loàn=>nói chung em chửi cáo thậm tệ[:D]nhưng cáo là người có học nên không phải ứng,vẫn nhẹ nhàng trả lời qua tin nhắn,đẩy đưa được vài tin thì em cũng xuôi xuôi=>và em và cáo cũng tỏ ý kí kết ngầm là toàn tâm toàn ý với nhau.
    Được 5 ngày thì cáo cho cái hẹn đi nhậu và phang([:D]em hào hứng quá nên phang 4 cái trong đêm liền=2 cái sau trực tiếp,không biết cáo có uống thuốc không[:D]đến đâu hay đến đó).
    Và hiện giờ em đã tìm được 1 chỗ thuê cho cáo ở gần nhà em,cáo trả tiền phòng,vật dụng sinh hoạt em sắm=>sáng dắt xe ra,chiều dẫn xe vào cho cáo,cửa phòng nhỏ nên cáo dắt xe không nổi.Cáo về rất đúng giờ khoảng 1 tuần nay.
    Phòng thuê thì quen nên em ngủ lại lúc nào cũng được[:D]ngủ bên cáo thì hứng nhưng cáo ít cho phang lắm=>nhiều khi phang không được em tức trào máu họng luôn:-??
    Và hiện giờ theo linh cảm của em thì cáo cũng có thương em=>mua sắm gì thì cáo cũng nói đừng có sắm sửa,tiền của anh cũng như tiền của em(Tháng trước đưa cho cáo cái thẻ ATM có 5 chai=>cáo rút ra có 10k và không xài,nên hôm kia em lấy lại luôn):-??Cáo rút 10k lúc 3h sáng,cáo nói cáo chưa đụng vào thẻ(Cáo này ăn chơi dữ thiệt)[:D]giờ em phát hiện ra lúc xưa cáo có ở kế bên quân khu 7.Dạo này khi bên nhau thì cáo lúc nào cũng cằn nhằn đủ thứ,sao ko nghe rõ rùi trả lời,nói tầm bậy tầm bạ,nói ít lại thôi,suy nghĩ kỹ rùi nói=theo thời gian em mất tự tin luôn:-w
    Không biết dạo này tự nhiên em buồn,chán nản làm sau ấy,không biết buồn chuyện gì(Chắc 1 phần không được phang nên buồn cũng nên).
    Các Bác ơi,hiện giờ em đang rơi vào cái gì ấy=>Dạ em xin các Bác giải toả cho em là em đang buồn về cái gì vậy?
    Dạ sẵn các Bác tư vấn cho em 1 tuyệt chiêu hạ đo ván cáo và lấy cáo làm vợ luôn ạ?
    Dạ em xin cám ơn các Bác trước ạ.
  2. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Liệu có phải vì ngay từ ban đầu, cô ấy ko yêu bạn, tình yêu này sự cố gắng chỉ đến từ phần bạn nên bạn cảm thấy bùn, phải vậy hem? Nhưng bên nhau lâu chắc cũng nảy sinh tình nghĩa, nên cô ấy phát sinh tình cảm rồi trở nên thương bạn cũng là đúng. Mặc dù ban đầu cô ấy cũng hơi vô tâm.

Bạn muốn lấy cô ấy làm vợ và làm cô ấy trở nên yêu bạn chắc cũng có cách. Cách này như thế nào thì mình ko biết. Chắc rồi sẽ có người chỉ cho bạn thôi. Chỉ tội tình cảm cô ấy nảy sinh với bạn sẽ mang mùi "nhân tạo" với sự cố gắng 1 phía từ bạn đấy. Còn nó có đến từ 2 phía hay ko mình ko thể nào mà đoán trước được. Rất có thể cô ấy sẽ yêu bạn, có thể ko.

Thế nên phía trên có ng khuyên bạn "vui vẻ" suông, nghe ác, nhưng nó là cách dễ, đơn giản và đỡ tốn calo nhất, với điều kiện bạn phải yêu ít thôi và làm chủ đc cảm xúc của mình ^^.

Còn mình thì mình thiên về sự tùy nghi theo tình cảm tự nhiên con người. Yêu người yêu mình, cưới người muốn cưới mình. Tự nguyện, ko ép buộc, ko dùng mẹo, cách.

Chúc bạn hạnh phúc :)
  3. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Chắc tại bác đặt nặng vấn đề kết hôn, trong khi đấy thì Cáo không muốn, hoặc là Cáo có muốn nhưng lại thấy bác chưa đủ trưởng thành cho cuộc sống gia đình ( suy nghĩ, hành động, sự nghiệp,...). Tóm lại là bác đặt ra vấn đề quá nghiêm túc trong khi Cáo lại chỉ muốn vui vẻ vì xác định là hành trang bác đang có chưa đủ nghiêm túc để bàn bạc về vấn đề nghiêm túc. Vậy nên bác cứ vui vẻ đi, khi chưa có một kế hoạch cụ thể về một hướng phấn đấu cho một tương lai gần thì đừng nói những chuyện quá nghiêm túc làm gì. Có phải cứ cưới xong là xong đâu. cưới xong mới chỉ là đi được 1/8 quãng đường của cuộc sống gia đình đầy phức tạp
  4. linhmoi2013

Dạ em xin cám ơn Bác bhv_binhminhmua và Bác phimkhach đã hốt cho em 2 thang thuốc cực kỳ quý giá ạ.
    Bác bhv_binhminhmua đã hốt cho em thang thuốc về thể xác khi thể xác em đang khô héo,nay Bác đã hốt 1 thang thuốc vực dậy thân xác suy tàn của em.Thân xác em nay đang hồng hào trở lại.Dạ cám ơn Bác bhv_binhminhmua nhiều lắm ạ.
    Bác phimkhách khá xuất sắc khi đã hốt cho em 1 thang thuốc về thần kinh,vực dậy cái gọi là suy nhược tinh thần tình yêu.
    Dạ em chân thành cám ơn 2 Bác nhiều lắm ạ.
    Dạ nay được 2 Bác thương tình thằng em gà này và đã bốc hốt cho em 2 liều liều thuốc thể xác và tinh thần.Em xin giữ bên mình để làm hành trang đi vào đời.
    Em và cáo cũng đã dự định 2 tháng nữa sẽ về thăm nhà cáo.Nếu ngày đó đã đến mà cáo ầu ơ ví dầu hay khuất hẹn này nọ thì sẽ là dấu chấm hết cho 1 cuộc tình khởi đầu và kết thúc trong vòng 6 tháng.:-"
  5. Anxinemtinhyeu

Anxinemtinhyeu Thành viên mới

con này cho anh còn đạp cho ấy chứ, si da vcc
  6. linhmoi2013

Dạ em cám ơn Bác vicodo nhiều lắm ạ!Trước khi đi cày trả nợ đời thì Bác truyền lại 1 bí kíp lại cho đàn gà chúng em học hỏi,tuy thực hiện hơi khó khăn và trắc trở và bị tổn thương nghiêm trọng về tinh thần nhưng bù lại thì được cái thành công quá lớn vượt qua sự mong đợi.Một lần nữa em cám ơn Bác vicodo nhiều lắm ạ^:)^.
    " Làm Giai, hãy tỏ ra thật lạnh lùng, chỉ để cho xúc động như con gió mùa hạ, thoáng đến rồi vội đi. Nếu Giai làm được vậy, Giai sẽ có được điểm cộng trong con mắt của Gái. Giai hãy làm chủ cảm xúc của mình"
    Và em đã làm theo lời của Bác,tỏ ra lạnh lùng,để cho xúc động thoáng qua với cáo được 3 ngày thì nhận được vài tin nhắn của cáo chửi te tua:-??nào là sở khanh,biết rõ bộ mặt thật,ỉ ôi,đòi chết,tiếp là chó này chó nọ,mày tao ì xèo:-?? nếu em ko kìm được cảm xúc lạnh lùng thì chắc em nhắn tin chửi lại và đi đến chỗ cáo giang tay tặng cho cáo vài tát vào mặt rồi.Em chỉ nhắn tin mền mỏng chờ cáo bớt nóng giận rồi lên face tặng cáo bài hát Hai Lối Mộng.Em ra đi lặng lẽ không 1 lời từ biệt được 3 ngày rồi ạ.Không biết em làm vậy có đúng không nữa?Dạ nếu cáo nt muốn quay lại thì em nên làm thế nào ạ?Em vẫn ghiền được phang khi chưa đẽo được cáo khác.
    Tiện xin các Bác tư vấn cho em thêm 1 ca này với ạ!Em đã có số dt của cáo sát bên nhà,mới đẩy đưa 3 tin nhắn là bí đề tài rồi ạ,vì kế bên nhà khá biết rõ về nhau nên khó chém gió quá các Bác ạ.Mong các Bác thương tình thằng em gà này mới bị cáo xoắn tư vấn tận tình 1 chút ạ.Dạ em cám ơn các Bác trước ạ.
  7. phimkhach

Giờ bác thử quay lại với cáo xem, đừng nói gì nhiều, chỉ phang thôi
  8. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

"Em vẫn ghiền được phang khi chưa đẽo được cáo khác."=> bỏ đi, trước khi gái phang chú.
  9. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ bạn hiểu nhầm ý bác gì ở trên rồi. Vì bác ý bảo bác tỏ ra lạnh lùng chứ không bảo bác làm gì để bạn gái bác tức giận như thế kia ...

Haiz ... Thế bây giờ là bác đang lưỡng lự trước việc cưa một cáo mới và suy nghĩ xem có nên tiếp tục với cáo cũ không, em nói vậy đúng không ạ?

Thế thì bác cứ hiểu đúng lời cái bác đã khuyên bác tỏ ra lạnh lùng ấy, cư xử thế nào để bạn gái của bác không tức tối. Hiểu được đúng và cư xử/ làm được đúng như bác ấy khuyên thì bác sẽ biết nên dừng lại hay tiếp tục với cáo cũ, và nhắn tin thế nào để người mới vui vẻ đáp trả mình ....
  10. phimkhach

Bác cứ tưng tửng quay lại mà chén tiếp cho em. Không cần phải nghĩ ngợi mấy cái chuyện sâu xa là nên cưới Hay nên bỏ. Cũng ko phải đề phòng chuyện cáo phang lại đâu có thế đi chăng nữa thì cũng thêm kỉ niệm cho thời trẻ trâu. Đừng để vui chơi ra sản phẩm là dc, chứ đã có cái j mấy đÂu mà sợ cáo phang