1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin các Cao Thủ tư vấn cho em ca này với.Cáo có yêu em không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi linhmoi2013, 08/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhmoi2013

linhmoi2013 Thành viên mới

Dạ em biết thế,nhưng em lỡ yêu và đặt cáo lên đầu rồi ạ.Em đang xin tư vấn các Bác có cách nào để lật ngược tình thế không ạ.

Dạ em đang quay lại,em cũng ăn miếng trả miếng để đỡ bị dồn vào chân tường.Cáo đề phòng dữ lắm Bác,vuốt tóc còn bị đẩy ra nữa,huống chi được phang tiếp.

Dạ ra đi đột ngột em đau lòng lắm Bác,từ từ vài tuần nữa giãn vẫn còn kịp mà.

Dạ em hấp tấp quá nên chỉ đọc sơ qua chân lý bí kíp của Bác vicodo thôi,thực sự làm xong rồi thì em mới thấy em sai hoàn toàn 100%,em đang nghiệm Chân Lý của Bác vicodo ạ.
    Chả trách cáo nổi nóng chửi em tè le luôn,em thấy mình là gà tơ chứ chưa thực sự là gà trưởng thành.
    Tiếc là chủ nhật đang đi ăn với cáo cũ thì cáo mới kế bên nhà nhắn tin hỏi rảnh ko=>chắc rủ đi chơi hay uống cafê,em nói đi đám cưới,cáo mới nói chúc vui ..pipi:-??

Dạ cáo làm lành nhắn tin trước,em tưng tửng quay lại cù cưa qua lại nhưng cáo đề phòng dữ lắm,lâu lâu lôi cùi bắp ra nói chuyện với tg em ruột,với chị,với tg gà cũ,với tg bạn học cũ.Em chờ mà sốt ruột lên tức quá bỏ về nhà.
    Dạ em cám ơn các Bác đã tư vấn tận tình cho em ạ,cám ơn các Bác nhiều lắm.
  2. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Nếu đã xđ yêu thì yêu 1 người thôi. Nghe bạn nói yêu cáo cũ nọ kia như vậy mà còn tán cáo khác nghe không có được bạn ạ
  3. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Tưng tửng có nghĩa là khi đòi mà cáo ko cho thì ko cố đòi. Bình tĩnh uống ngụm nước, hút xong điếu thuốc rồi nói với cáo 2 tiếng anh về và bưỡc đi ko ngoái lại. Cáo có thắc mắc thì giải thích ngắn gọn em làm anh buồn. Chấp nhận vậy 1,2 lần thôi, sẽ ko có lần thứ 3 đâu. Còn cáo kia thì cứ tiếp tục thôi, phải có của ăn của để, phải tích cực chăm chỉ, chịu thương chịu khó thì mới thành tài dc
  4. linhmoi2013

Dạ cám ơn Bác đã chỉ đường vẽ lối cho em ạ.
    Em có muốn như vậy đâu ạ :-??.Vì cáo cũ đã nhìn thấy đoạn kết nên cố gắng bào em đấy ạ (Nào là muốn làm ăn nhưng ko có vốn,tiền phòng trọ,tiền ăn uống,sửa nhà thiếu nợ tùm lum)Em cũng đã được các Bác và Bác vicodo và Bác nguoivenoidau đã tận tình chỉ lối đúng sai nên em đang bất động xem cáo có hối cải gì ko ạ,nếu có thì tiếp tục,nếu ko thì ngưng lại.Chứ em đâu muốn bắt cá 2 tay đâu ạ.Cáo còn trẻ nhưng trình cũng khá,tiếc là em quá háo thắng trong chuyện phang nên mới bị cáo dắt mũi đi lòng vòng trong mấy tháng qua.Nay thì em cũng tỉnh ngộ ít nhiều rồi nên cũng chơi bài ngữa với cáo luôn ạ.
    Dạ em cám ơn lời khuyên của Bác ạ.

Dạ tối qua em làm cũng gần giống lời chỉ dạy của Bác.Cáo muốn đuổi em về khi đưa ra những lời đề nghị thầm ý là chịu nghe lời cáo chi trả các khoản thì cáo mới cho phang.
    [:D]Em chỉ ậm ừ và bàn ra đôi chút rồi thì nằm nghe cáo tỉ tê với người thân,nghe chán thì em ra làm điếu thuốc xong rồi vào nói với cáo " Cáo nghỉ ngơi sớm nha,gà về ".
    [:D]khuya em ầu ơi vài tin nhắn ý như là phang trước,chi trả sau.Cáo nói thôi.
    Dạ em sẽ cố gắng tiến tới với cáo mới kia,tuy tình cảm khó có thể chia sẻ vì vẫn nặng tình với cáo cũ!Dạ sau những việc đã xảy ra em sẽ từ từ hoàn thiện bản thân và em sẽ làm hết sức để đè nén cảm xúc của em lại để quên đi hình bóng cáo cũ và tìm niềm vui bên cáo mới.
    Dạ em cám ơn Bác nhiều lắm vì tư vấn tận tình cho em ạ.
  5. bhv_binhminhmua

Bạn gái bạn không yêu bạn ... Mà tiền vốn để làm ăn hiện tại cô ấy đang bào bạn thực chất là của bố mẹ bạn chứ có phải của bạn đâu theo như mình hiểu khi đọc topic. Mà những gì không phải của mình thì mình không có được dùng ;)).

Ý mình là, nếu tử tế thì ở lại, còn nếu không tử tế như vậy thì không nên.
  6. phimkhach

Chuyện tình của bác là một cuộc đàm phán, cáo muốn đổi tình lấy tiền nhưng vẫn phải đc tôn trọng để ko có mặc cảm *******. Còn bác muốn gì thì tự bác biết rồi. Vậy nên để thoát cái cảnh đội cáo lên đầu thì bác phải giải quyết xong cái vụ đàm phán ngầm này cho nó tế nhị nhưng phải minh bạch là được. Muốn vậy thì bác ko đc lụy tình, không được xoắn cái này bác đã được tư vấn và đã làm được. Bác mua hàng mà tỏ ra quá kết thì kiểu gì chẳng bị chặt chém, chẳng mua hớ. Vậy là bác đã hoàn thành xong một bước quan trọng về mặt tư tưởng. Còn làm sao để cuộc đàm phán có kết quả tốt nhất thì em sẽ nói với bác sau. Còn em bông hồng vàng này chắc chắn là gái rồi, yêu đương khờ khạo lắm. Em ý may mắn vớ được gà thì ko sao, chứ vồ phải sói thì... Chắc suốt ngày lê la bên box tâm sự để khóc lóc thôi. Bác bảo em ý đi chỗ khác chơi đi rồi em sẽ chỉ cho bác cách thức tiến hành cuộc đàm phán sao cho có lợi nhất
  7. linhmoi2013

:-bd Dạ Bác đoán chính xác lắm ạ!Ngày đầu tiên được phang là em biết cáo muốn có qua có lại rồi ạ.Lần thứ nhất muốn được phang thì em phải hứa tặng 1 nước hoa(1,3chai) thì cáo mới cho thụt bi da,cho dù em vờn được 30phút rồi ạ.Hầu hết các lần sau đều thế (200k).Dạ tiếc là theo thời gian em ghiền món lẩu mắn này nên lú lẫn ko thể dứt ra được đến khi gặp TTVNOL(Cốc này).
    Dạ cách đây 2 năm em cũng rơi vào cảnh này y chang luôn,Cáo kia bào dữ hơn cáo này ([:D]và em cũng gỡ vốn gần 50 phát) đến khi em cạn $ thì cáo đá 1 phát đau y như bị bò đá vào mặt.
    Đã đạp đống sình 1 lần,nay lại bị đạp tiếp thêm lần nữa chứ,khó tránh thiệt =>Buồn thật.
    Dạ em hiểu ý Bác ạ,ko nên vun tay khi ko phải là của mình ạ.
    Dạ em dự tính lễ 30/4 này là đoạn tuyệt luôn ạ.Nhưng còn đến hơn 1 tháng nữa.Hiện giờ em đang rối như canh hẹ!Dạ xin được các Bác tư vấn để em gỡ từng mối chỉ ra trong mớ chỉ rối như bòng bong này.
    Dạ em cám ơn Bác nhiều vì đã dành ít thời gian tư vấn cho em ạ.

Dạ Bác tâm lý thật,hầu hết muốn được phang thì phải đàm phán ( Duy chỉ được 2 lần là tự nguyện,còn gần 40 lần là toàn bánh ít đi,bánh quy trở lại thôi).
    Dạ em rất muốn cảnh đàm phán này chấm dứt:-?? nhưng trước đến giờ chỉ có 2 mối tình nên vẫn còn gà lắm ạ:-??
    Dạ 1 tuần nay em cũng bớt lại cái luỵ tình rồi ạ(lâu lâu vẫn bị giao động đôi chút khi bên cáo,cáo mặc đồ khêu gợi lắm,thậm chí ko mặc nội y trên dưới luôn Bác ạ).
    Dạ chuyện bông hồng vàng em tạm thời bỏ qua 1 bên rồi Bác ạ (Lúc 18h em có nhắn tin vối cáo mới là mời đi uống cafe)Cáo nói bận việc,ko đi được:-??Em trả lời "oh,thế nhé,hy vọng lần khác vậy".Sẵn Bác tư vấn cho em vài tin nhắn đẩy đưa với cáo mới nha Bác,em thấy hơi bị bế tắc rồi ạ !
    Dạ Bác thương thằng em gà này thì làm ơn cho chót ạ,dạ chỉ cho em cách đàm phán với cáo cũ sao có lợi nhất mà em ít bị tổn thương ạ (Dạ hiện giờ đầu óc bã đậu của em hơi u mê)Bác chỉ cặn kẽ đôi chút Bác nhé.
    Dạ em cám ơn Bác thật nhiều ạ.
  8. phimkhach

Chết cười với bác, em bảo bác đuổi cái em bông hồng vàng là cái em bhv& bình minh mưa mà bác vừa cám ơn ở bên trên ý cho đi chỗ khác chơi, chứ ko phải cái em bhv nào của bác đâu. Bác đuổi đi rồi em vấn tiếp cho, bảo đảm bác đàm phán xong ko nhưng thành công mà còn thành công rực rỡ.
  9. bhv_binhminhmua

Thôi, thế này thì tớ cũng xin cáo từ. Nhưng trước khi đi nhắn nhủ với bạn chủ topic là tớ biết bạn phimkhach này chém gió cũng giỏi lắm, nên có tin bạn ấy thì ấy cũng tin vừa vừa thôi. Bạn ấy tuy là nick mới nhưng chả ai biết là cao nhân nào đang vào đây chém gió đâu, còn nói độc tớ là sau này tớ phải vào box Tâm sự khóc lóc nữa ;))
  10. phimkhach

Anh đọc cả núi đồi và thảo nguyên, cây phong non chùm khăn đỏ nữa em gái ạ. Không phải anh sến gì đâu em, tại hồi sinh viên đi mở cửa hàng sách cũ mà đã thế còn bán ế ẩm quá nên biết mấy cái đấy. Hồi trước anh cũng thích đọc những tấm lòng cao cả, cánh buồm đỏ thắm... Giờ chỉ thích đọc bố già, 36 mưu kế và xử thế thôi. Em đi nhé, ko phải anh không thích em đâu mà chỉ là anh ko biết làm quen với em bằng cách nào thôi, nên mới đành bỏ.