1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin các cao thủ tư vấn giúp em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hoangminh91, 28/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangminh91

hoangminh91 Thành viên mới

Em sinh năm 88, sv năm cuối. Cáo sn 86, xinh, giỏi, nhiều vệ tinh và là cô giáo of em. Em thăm dò 1 thời gian, giờ đang triển khai khá tốt, hiểu cáo và biết cáo đang tìm kiếm người yêu...
    Cn vừa rồi chỗ em có liên hoan, sau đó cuối giờ, em rủ cáo ra chụp ảnh, ôm eo cáo ok. Trước cũng cầm tay, ôm ấp, đụng chạm linh tinh rồi. Sau đó, vì tuần này chỗ em có văn nghệ nên cuối buổi hôm đó, cáo ở lại tập văn nghệ vs bạn em. Bạn e cũng gọi e đi, thế là đi luôn. Đến nơi, e hát cùng cáo thì cáo tỏ vẻ không thích, lảng tránh, cầm đt nhắn tin... E biết ý nên tìm bài chuồn. Tối hôm đó nhắn 1 tin hỏi thăm sk vì cáo về quê, 2 tiếng sau cáo rep lại, nội dung cho thấy cáo biết điều, nể sợ, giọng văn lễ phép. ok
    Sáng nay e có bài kt, cáo trông thi. Trong giờ thi, thỉnh thoảng cáo nhìn em, em biết nhưng coi như ko có gì. Đến cuối giờ e thu bài nộp sang phòng cáo nhưng ko thấy ai. Về phòng gọi điện để nộp bài thì ko nghe, nt ko trả lời. Thế là đợi đến lúc ăn cơm trưa, em biết cáo ăn ở đâu nên vác tập bài lên chỗ cáo. Gặp cáo ở cầu thang. Cáo bảo vừa đi về và cũng vừa nhận đc tin nhắn. thế là em đưa xấp bài kt of lớp cho cáo, nhưng đưa = 1 tay thôi. Rồi e cũng về ăn cơm luôn.
    Em xin các bác trong quỷ cốc tư vấn giúp em con cáo này, nó đang định làm gì vs em vậy. Tối nay là biểu diễn văn nghệ. E định gọi cáo ra làm thêm vài kiểu ảnh, tiện ôm cáo thử phản ứng xem.
  2. Mr_love

Mr_love Thành viên mới

Bạn thử đặt mình vào hoàn cảnh cáo xem nó sẽ nghĩ như thế nào ???
    Cáo là giáo viên , bạn là học sinh , tất nhiên khi thể hiện tình cảm ở chỗ đông người cáo sẽ ngại .
    Bác cho biết thêm vài thông tin về bác đi : ngoại hình , tình hình điều kiện gia đình , số đo 3 vòng , dự định tương lai xem sao nào
  3. hoangminh91

em thì người ngợm bình thường, người ta bảo em có số đào hoa :P mà công nhận cũng đúng. Về nghề nghiệp sắp tới và gia đình thì ok, đầy đủ, ko phải lo chuyện gì nữa, tiền bạc... ko thành vấn đề.Gđ em hn gốc ( xin các bác đừng ném gạch). Em thì cũng có tham vọng lớn, và cũng đã tâm sự với cáo về điều đó. Người ta nhận xét e là loại hiền lành, công nhận cũng hiền nhưng mà tính e nóng, nhạy cảm và thuộc dạng lì lợm và e hay đi nhiều nên cũng đụng chạm xh ít nhiều. Gia đình cáo thì thuộc dạng công chức nhà nước bt, nhà ở tỉnh. E cũng tìm hiểu và quan sát cáo khá lâu trước khi bắt đầu tấn công
    Cáo đã bật đèn xanh cho e rồi, nc cáo cứ bảo e học cho giỏi để cáo kiếm người yêu :-"
  4. Yeu_Trong_Sang

Yeu_Trong_Sang Thành viên mới

Chú cũng 25 tuổi rồi mà còn trẻ con thế. Thể hiện tình cảm thân mật ở chỗ đông người đã là thô lỗ rồi lại còn chưa chính thức yêu nhau nữa. Chú làm thế thì cáo của chú đối mặt với mấy đứa học trò thế nào. Cáo của chú cũng thuộc loại tồ nên mới chưa bật đèn đỏ với chú. Chú cần tăng cường va chạm xã hội hơn nữa thì sau này mới đủ sức giữ cáo. Còn việc tán cáo thì tăng cường nói chuyện, đi chơi riêng. Lên trường thì lạnh lùng giữ khoảng cách hợp lý.
  5. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cô giáo, hs đang là mốt đấy.
  6. Mr_love

Mr_love Thành viên mới

uh, trước mắt thế là điều kiện khá là đầy đủ , bây giờ thế này
    Tán gái là 1 thú vui , ko được giận hờn ghen tuông vô cớ khi cáo chưa có ý xác định mình là người yêu nó ( VD : Giới thiệu với bạn bè , cô chú . anh chị .) Nên bác tuyệt đối bỏ cái kiểu như là ĐƯA BÀI KIỂM TRA LỚP CHO CÁO BẰNG 1 TAY ĐI , phải tỏ ra manly , xmen tí chứ , ai lại dận giỗi kiểu con nít thế , gái nó làm gì , hành động gì , nói gì mặc xác nó , mình tán nó là để tìm niềm vui trong cuộc sống , để đuổi cái suy nghĩ Gà trong bác đi thì bác phải tâm niệm thế này :
    Anh thích em , quý cái tính nết của em nên anh tán em , muốn ăn ấy chết ,nhầm, muốn yêu em , cưới em , chứ ko phải anh là thằng con nít theo em xin cái kẹo mút , vui thì em cho , mà buồn thì em đuổi ,
    Anh là hơi bị ngon lắm con thèm lắm đấy nên em cẩn thận ko anh bơ em là thôi luôn , ko hi vọng gì nữa đâu ,
    Chỉ có anh , vâng, đúng anh và chính anh mới là chỗ dựa vững chắc cho cuộc đời em , hãy ở bên anh em sẽ dek phải sợ thằng nào ( Bác cẩn thận hiểu nhầm ý của em mà lại vác khẩu K54 giắt vào lưng quần mỗi lần đi gặp gái là bể đấy ), Ở bên anh dù trời có sập xuống thì có anh đây che chở cho em .
    Còn trước mắt , hình như bác đã làm cáo mất cảm tình rồi thì phải , cáo đang có ý muốn nắn gân bác 1 tí xem bác thế nào .
    Về cuộc đại hội nhạc nhẽo gì đấy thì bác cứ mời em đi như bình thường , nói chuyện uống nước thoải mái , đừng có giở trò ôm ấp sờ mó ra , ko hay đâu , cứ là bạn bè thôi , xem thử thái độ của em nó như thế nào rồi về update tiếp , sẽ có các cao nhân tư vấn cho bác phương hướng sau
    > [r2)][r2)][r2)][r2)][r2)]
  7. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

86 là 27 tuổi, chí ít là suy nghĩ và định hướng tương lai khác so với hồi 25 tuổi nhiều lắm, nhiều cực kỳ luôn. Nếu bạn không phải là 1 người đàn ông trưởng thành, điềm đạm, chín chắn, thì sợ là dù có chút tình cảm, cô giáo của bạn cũng chạy đứt dép thôi.

Cô giáo bạn lại còn xinh đẹp giỏi giang nữa. Thế nên chắc là để chọn 1 người có điều kiện tốt 1 chút làm chồng không khó.

Nhà Hà Nội, gia đình có điều kiện là một lợi thế, nhưng không phải là tất cả, trừ phi bạn gặp được 1 cô gái, đặt những thứ đó lên hàng đầu, to hơn cả bản thân bạn. Thế nên phải người lớn lên 1 chút, va chạm xã hội quá ít, dẫn tới thiếu kinh nghiệm sống, thiếu bản lĩnh, tính tình thì con nít, chưa yêu đã hở tí là dỗi, thể hiện thái độ. Đàn ông trong mọi hoàn cảnh, cần phải giữ phong độ, sáng suốt, chỉ ra được cái sai 1 cách nhẹ nhàng, điềm đạm nhất để bạn gái vừa nể vừa sợ. Vậy mới đáng để yêu :D
  8. doicobaogiovui

doicobaogiovui Thành viên rất tích cực

Câu này của bạn hoàn toàn chuẩn...
  9. hoangminh91

em cảm ơn các bác. Em sẽ rút kn để xử sự tinh tế hơn. Nhưng cũng chỉ vì cáo muốn nắn gân em nên e mới bật lại, công nhận là cũng ko nên ăn thua đủ, trẻ con.
    Em xin update tình hình
    Tối qua chỗ em có ct ca nhạc. Cáo có lên hát vs bạn e. E có lên tặng hoa cho cáo lúc hát... cũng vừa là để xoa dịu tình hình
    Sáng nay đến, em gặp cáo ở cầu thang và chào hỏi cáo, rồi nc đùa vs cáo 1 lúc và lên lớp. Vui vẻ và thoải mái.
    Tình hình cụ thể em sẽ update liên tục để xin các bác nhận định, đánh giá
    Cáo này e quan sát thì vẫn còn teen [r23)], thích đùa nghịch, đồ dùng, quần áo vẫn còn trẻ và teen lắm
  10. Mr_love

Mr_love Thành viên mới

Bác ko nghe một công thức nổi tiếng của bác MR Li à : Con gái = ( trẻ con + người già ) x thời tiết
    tình hình thế nào cứ update nhé
    .[r2)][r2)]