1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin các chị em nội trợ giúp mình với!!!!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi DoctorPhan, 20/04/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. DoctorPhan

DoctorPhan Thành viên mới

Xin các chị em nội trợ giúp mình với!!!!

Số là vợ mình mới sinh em bé, nên cần kiên cử đủ thứ đã vậy bà người làm lại cáo bệnh về quê nên giờ việc nhà mình phải lo nhiều. Cũng may còn có mẹ, hằng ngày mẹ nấu cơm sẵn cho chỉ cần qua nhà lấy thui nhưng mà về khâu giặt giũ mình phải đảm đương. Quái lạ sao mình giặt bằng máy giặt nhưng khi giặt xog có mấy cái quần áo dính nguyên bệt trắng xà bông làm mình phải giặt lại.
    Không hiểu sao lại bị vậy có bạn nào rành về việc này giúp mình với!!!
  2. bigbaby7786

bigbaby7786 Thành viên mới

Em nghĩ nghi Anh cho đồ vào máy A bấm nút ngâm trong máy ý vì như vậy xà bông sẽ tan bớt fần nào.
    Hoặc là A ngâm đồ với xà bông ở ngoài tầm 15'' sau đó cho vào máy giặt luôn cũng được. Nhà em toàn làm vậy.
  3. vite

vite Thành viên mới

Cái này nhiều ng cũng bị là do ko để ý , họ thường xuyên cho bột giặt tay vào (loại xà phòng này ko thích hợp với máy ) nên khi cho vào thường bị bám vào quần áo sau khi giặt , tốt nhất là bạn nên tìm 1 loại xà phòng dành riêng cho máy giặt , loại viên cục có chất tẩy mạnh nhưng ko bị tan và dính như bột , hoặc ko thì bạn mua loại xà phòng bằng liquid , cũng sạch và an tâm hơn
  4. pinkie2010

pinkie2010 Thành viên mới

anh nên hoà xà phòng riêng ra ấy,sau đó đổ vào máy giặt hơi mất côg tí nhưgn đảm bảo xà phòng nó đều hơn đấy
  5. emlaemem

emlaemem Thành viên mới

Mua xà phòng nước mà xài
  6. h2o100

h2o100 Thành viên mới

1. Anh chọn bột giặt phù hợp, loại dùng cho máy giặt ạ, nếy dùng bột giặt loại dùng giặt tay độ hoà tan kém hơn, sẽ dễ bị tình trạng đọng trên vải.
    2. Anh xem lại trọng lượng giặt tối đa của máy. Có khi do lượng quần áo anh bỏ vào nhiều quá, nên khi máy quay không đủ nước và không gian để làm tan hết bột giặt.
    Chúc anh thành công trong vai trò người bố đảm đang nhé!
  7. katthy1212

katthy1212 Thành viên mới

Doctor Phan đúng là một người chồng đàm đan nhì, mình có 1 mẹo nhỏ nè, sao anh không giặt với nước có nhiệt độ khoàng 40 độ C nhỉ như vậy bột giặt sẽ hòa tan dễ dàng hơn đó.
  8. mariecat

mariecat Thành viên mới

Anh ơi, nhà em dùng bột giặt chuyên dùng cho máy giặt đó loại Omo Matic, em thấy nó rất dễ hòa tan trong nước với lại nó tạo ít bọt nữa yên tâm khi dùng khỏi sợ bọt trào ra máy làm hỏng máy móc.
  9. PUMANEW

PUMANEW Thành viên mới

Cái này là do bạn cho nhiều quần áo quá nên khi máy nó quay xà phòng bị vướng trong đám bùng nhùng đó không thoát ra được, tốt nhất lượng quần áo chỉ nên = 2/3 thùng giặt là được. Xà phòng để dùng cho máy giặt nó chỉ ít tạo bọt hơn xà phòng giặt tay mà thôi.
  10. aquarius1902

aquarius1902 Thành viên rất tích cực

Máy giặt cửa ngang nhà mình cũng vừa gặp trường hợp này một lần
    Lý do nhiều quần áo quá khiến việc đảo quần áo kô kỹ là lý do dễ chấp nhận hơn cả.
    Có lúc nghĩ đến trường hợp bật máy lúc không có nước khiến máy chỉ kịp xả một chút nước còn trong ống nước qua khay xà phòng xuống ***g giặt thôi, sau đó vì mất nước lâu nên máy hủy lệnh giặt trong khi đồng hồ cơ (đền hiển thị động hồ điện tử) vẫn chạy về trạng thái đã gặt xong.
    Bác thử nhớ lại hôm đó có mất nước không, có khóa đường nước để sửa chữa gì không?
    Nhưng nói chung là bệnh này kô có gì đang lo cả.