1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin các chị em nội trợ giúp mình với!!!!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi DoctorPhan, 20/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Chính xác, và chuẩn
    Thêm 1 ý nhé, anh thử kiểm tra lại túi lọc của máy giặt nhé, nhiều khi nó full bột vải nên cũng tạo vằn vện trên quần áo (vằn vện bột vải í).
    Thêm nữa là: cứ 6 tháng, anh vệ sinh máy đi, để chống khẩn. Ở Siêu thị có bán các túi bột or viên vệ sinh máy đó. Có hướng dẫn luôn.
    Chúc anh luôn khỏe mạnh và vui vẻ nhá, làm trụ cột siêu hạng cho gia đình nhé!
    Mong chị và cháu luôn khỏe mạnh và bình an!
  2. mariecat

mariecat Thành viên mới

Hôm nay em có cái này nè mới lượm lặt được chi sẻ cùng anh đây, em thấy có nhiều điều bỏ ích hì
    Được mariecat sửa chữa / chuyển vào 01:19 ngày 27/05/2009
  3. mariecat

mariecat Thành viên mới

Ua sao mình ko up hình lên dc vậy ta, có ai chi minh up hình lên không hichic
  4. DoctorPhan

DoctorPhan Thành viên mới

Cám ơn những đóng góp của bạn hihi, mình cũng có coi qua rồi thấy do mình bỏ quá nhiều quần áo qua đâm ra bột giặt ko hòa tan, với như bạn nói đó do là mình cũng ko có nhiều thời gian vệ sinh máy nên nhìn kỹ những vệt đó có khi là bột vải hic.
    Hì, bé nhà mình hôm nay được 2tháng rưỡi rồi trong kháu lắm hìhi. Mình thấy vợ mình vẫn còn yếu quá nên ko dám cho cô ấy làm nhiều, hiện giờ mình cũng mướn được bà vú coi bé và làm việc nhà hihi mình cũng đỡ vất vả nhiều hihi
  5. muntrungca

muntrungca Thành viên mới

Anh pha xà phòng ra cái xô nước nóng bên ngoài trước rồi hẵng đổ vào , xà phòng tan mà có thêm nước ấm, quần áo lại sạch hơn nữa .NHưng đùng để nước nóng quá nha.
    Chúc gia đình anh chị và cháu hạnh phúc,khỏe mạnh.
  6. lianna

lianna Thành viên mới

Em có món quà tặng người đàn ông đảm đang đan đây. Em có 1 cách nhỏ nè: ko biết nhà anh có dùng bột giặt dành cho máy ko nhỉ, em thấy tốt nhất là mình dùng bột giặt dành cho máy vì ngoài chức năng như bột giặt thường thì bột giặt bằng máy dễ tan trong nước ngoài ra, ít tạo bọt và còn tẩy sạch hơn cho quần áo nữa. Nên hiện tượng những vệt trắng sẽ ít xảy ra lắm anh yên tâm hen
  7. DoctorPhan

DoctorPhan Thành viên mới

Hì cám ơn bạn Lianna nhé hì sau khi nghe những lời khuyên của bạn bè bây giờ bx nhà mình đang sử dụng bột giặt OMO Matic đó công nhận hay thiệt hihi