1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin chỉ cách tẩy chữ mực bút bi trên giấy mà ko làm hỏng giấy !!!

Chủ đề trong 'Hoá học' bởi wageboy, 24/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vatlysocap

vatlysocap Thành viên mới

Bạn làm tớ cảm động chảy cả nước mũi !!!!!!
    Tớ cũng là dân ngoại đạo, chiêu này học lóm của mấy thằng bạn bên Hoá, dùng khá hiệu quả, nhưng không chắc tẩy trắng hoàn toàn tất cả các loại mực bút bi.
    Tớ chưa ra HN bao giờ nên Không biết , bạn thử vào các cửa hàng hoá chất thí nghiệm hỏi xem sao ? Nó cũng rẻ thôi, nhưng sợ họ không bán lẻ. Nếu dùng ít, bạn hỏi mua ống dd chuẩn độ axit oxalic 0.1N cũng được (khoảng 10.000đ),
  2. wageboy

wageboy Thành viên mới

Vâng,em sẽ đi hỏi mua ngay.
    Xin chân thành cảm ơn anh 1 lần nữa vì sự giúp đỡ vô cùng quý báu này !!! Các cụ có nói : "Một miếng khi đói bằng một gói khi no" mà.Với những người ko hoặc chưa cần thì những thông tin này có khi là rất vớ vẩn,nhưng với em thì quý lắm .
  3. truonggiangvpbank

truonggiangvpbank Thành viên mới

Qua cua khau moc bai mua cuc tay muc but bi bao dam 100% sach khong rach giay
    --- Gộp bài viết: 17/11/2014, Bài cũ từ: 17/11/2014 ---
    Qua cua khau moc bai mua 1 cuc tay muc viet bi the la xong bao dam 100% dep ko rach giay
  4. hoadaivandep

hoadaivandep Thành viên mới

ới ơi các anh chị giúp em với! cái này: axit oxalic mình có cần pha cái gì nữa không vậy ạ? hay để nguyên vậy rồi phang vào thôi ạ? và liệu nếu nồng độ cao có cháy giấy không a? em dốt hoá nên mấy cá này mờ tịt đó à! em cám ơn anh chị nhiều nhiều lắm!